Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: airenvn
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[News] Tin tức, bài viết về Lee Seung Gi

[Lấy địa chỉ]
1021#
 Tác giả| Đăng lúc 18-9-2013 19:16:18 | Chỉ xem của tác giả
[18.09.2013] Tranh fan vẽ Seung Gi (tt)
Seung Gi & hoa

Bạn fan này vẽ nhằm chúc Seung Gi và các fan có một mùa Lễ Tạ ơn tốt lành

Cre: wing87, Dclsg
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1022#
 Tác giả| Đăng lúc 19-9-2013 10:08:15 | Chỉ xem của tác giả
Lee Seung Gi The Brilliant Show In Taiwan - 14.09.2013
Phỏng vấn Seung Gi với Era TV (Đài Loan) ngày 13.09.2013

<Xem ảnh, video tại Đây>

* Chào anh, Seung Gi-sshi.
- Vâng, chào chị. Rất vui được gặp chị.

* Tôi là Xuan Yi. Đầu tiên, anh hãy gửi lời chào đến các khán giả đi.
- Xin chào các quý vị khán giả. Tôi là Lee Seung Gi. Rất vui khi được gặp lại quý vị một lần nữa, thật tuyệt. Cảm ơn quý vị.

* Seung Gi-sshi, anh cảm thấy thế nào khi trở lại Đài Loan lần này?
- Tôi cảm thấy rất cảm kích khi có thể được gặp lại mọi người ở đây một lần nữa. Tôi luôn biết ơn các fan Đài Loan của mình vô cùng, vì họ đã luôn cổ vũ cho tôi thầm lặng từ một nơi xa như vậy.

* Ấn tương sâu sắc nhất của anh về Đài Loan là gì?
- Đầu tiên phải nói là, người Đài Loan rất thân thiện. Ngay khi tôi vừa đến sân bay thì đã có nhiều phóng viên đến chào đón và chụp ảnh, rất dễ chịu, đến mức tôi còn tự hỏi “Mình là một ngôi sao thật sao?”

* Seung Gi-sshi, anh thích ăn món Đài Loan nào nhất?
- Ắt hẳn là bánh bao hấp rồi.

* Và đây. Chúng tôi đã chuẩn bị bánh bao hấp của một nhà hàng nổi tiếng nhất tại Đài Loan làm cho anh đây. Anh ăn thử xem.
- Ăn bây giờ luôn sao? Ăn luôn á? A, làm tôi còn định đi ăn tối với món này nữa cơ.

* Thế nào?
- Uhm…

* Ngon chứ?
- Ngon, tuyệt hảo.

* Và đây là đậu phụ. Món này có nặng mùi một chút nhưng rất ngon đấy. Anh ăn thử món này xem.
- Bây giờ luôn à? Tôi còn phải ăn tối nữa…

* Thế nào? Món này cũng như Kimchi Đài Loan vậy. Anh ăn thử một ít đi. Ăn cùng sẽ rất ngon đấy.
- Vậy là phải ăn hai thứ này với nhau à? OK.

* Sao? Anh thấy sao? Mùi vị thế nào?
- Bánh bao hấp.

* Món này cũng tương tự như dồi lợn Hàn Quốc vậy. Gồm có cơm trộn với tiết lợn.
- Uhm… ngon lắm. Món này ngon hơn này.

* Và bây giờ chúng ta hãy nói về 4 nữa diễn viên mà anh đã đóng cùng xem anh sẽ chọn người nào để lại ấn tượng nhất nhé.

- A, ai cũng là những nữ diễn viên rất nổi tiếng ở Hàn Quốc cả, chọn ra một người thì thật là khó đấy. Nhưng mà tôi sẽ chọn nữ diễn viên mà tôi đã đóng cùng gần đây nhất trong Cửu Gia Thư, là Suzy.

* Anh có thể cho biết tại sao không?
- Lý do chỉ là vì đó là người đã đóng cùng tôi gần đây nhất thôi.

* Anh thấy phụ nữ Đài Loan thế nào? Anh có thích không?
- Tất nhiên là thích. À, mà chị cao thật đó…

<MC chỉ Seung Gi nói câu chúc Tết Trung thu bằng tiếng Trung>

* Seung Gi-sshi, Cảm ơn anh rất nhiều.
- Cảm ơn chị.
* Lần sau nếu có dịp, anh nhớ đến Đài Loan nữa nhé.
- Vâng, cảm ơn.

Cre: elisem1902 via Lsgairenint
Video: eranewsupload@Utube
V-trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1023#
 Tác giả| Đăng lúc 20-9-2013 19:39:27 | Chỉ xem của tác giả
[Lee Seung Gi The Brilliant Show In Taiwan - 14.09.2013] [Fan a/c của bé gái được chọn làm Yeo Wool Đài Loan]
Cuối cùng thì em cũng hiểu tại sao Mẹ em lại yêu quý Seung Gi Oppa nhiều đến như vậy ~ Em cũng muốn được lớn lên cùng Seung Gi Oppa!

<Xem Ảnh, Video tại Đây>

Cảm ơn Mẹ của bé Xiao Wei/ Tiểu Vy đã cho phép đăng lại fan a/c này của bé ^^

- -

Em là Tiểu Vy, em không phải học sinh lớp Ba đâu. Giờ em đang học lớp Năm rồi ạ. Tại em bé con quá nên trông mới như vậy thôi ạ.

Ngày 14 tháng 9 là ngày may mắn nhất và hạnh phúc nhất của em! Em đã được tham gia Fan Meeting của Lee Seung Gi oppa.

Buổi tối ngày 14.09 hôm ấy, với em cũng tựa như một giấc mơ vậy.

Mẹ em yêu Seung Gi Oppa nhất luôn í (nhiều đến mức nào ấy ạ? Cũng như các chị các cô vậy, các chị với các cô yêu Seung Gi Oppa nhiều thế nào thì Mẹ em cũng yêu nhiều như vậy đó). Em cũng chẳng biết là từ lúc nào thì anh em và em cũng bị ảnh hưởng lây Mẹ và yêu Seung Gi Oppa luôn nữa!

Từ bộ phim “My Girlfriend Is a Gumiho”, rồi chương trình “1 Night 2 Days”, “Strong Heart”, cho đến Quốc Vương Lee Jae Ha (The King 2hearts), và năm nay thì, cùng với Mẹ, cả nhà đã xem bộ phim “Cửu Gia Thư” trực tiếp từ Hàn Quốc. Và em thích nhân vật Kang Chi trong “Cửu Gia Thư” nhất!

Ngày nào Mẹ em cũng theo dõi và cập nhật tin tức của Seung Gi Oppa cả, Mẹ còn xem đi xem lại các bộ phim mà Oppa đã đóng, rồi xem tin tức của Oppa tại các blog và các trang tin tức trực tuyến khác, rồi sau đó Mẹ trò chuyện về Seung Gi Oppa với anh em bọn em… Đến mức em có thể nhớ hết tất tần tật mọi thứ về Seung Gi Oppa luôn, thật đấy ạ.

Vì Mẹ con em đều yêu quý Seung Gi Oppa nên năm nào nhà em cũng đến Hàn Quốc du lịch cả. Năm ngoái nhà em còn đến đảo Jeju và ghé đến những nơi mà Seung Gi Oppa đã từng đến trong chương trình “1 Night 2 Days” nữa. Nếu mà đi tới siêu thị thì Mẹ sẽ mua hết tất cả những gì có in ảnh Seung Gi Oppa quảng cáo. Và cứ mỗi lần nhìn thấy tấm poster nào của Seung Gi Oppa thì y như rằng Mẹ lại la to lên “Đồng chí Lee Jae Ha!” hay “Ôi, Quốc Vương!”. Mà Mẹ em toàn gào to bằng tiếng Hàn không đó, phải nói là Mẹ em có thể bày tỏ tình yêu với Seung Gi Oppa một cách vô cùng cuồng nhiệt luôn.

Còn mùa hè năm nay thì cả nhà em đã đến Seoul du lịch và cũng đi đến những nơi mà Seung Gi Oppa đã từng tới trong “1 Night 2 Days” nữa. Còn nhớ lúc vừa bước xuống máy bay, Mẹ em đã nói rằng “Seung Gi à, tôi lại đến thăm Seoul nữa rồi này!” Và khi cả nhà đi tới những nơi trong chương trình “1 Night 2 Days” thì Mẹ lại nói, “Thật may mắn khi được bước đi trên con đường mà Seung Gi đã đi trong chương trình “1 Night 2 Days” trước đây!”.

Cả nhà cũng đi ăn thịt nướng ngoài trời ở một quán ăn của bác Kang Ho Dong nữa (ngon tuyệt luôn!). Đi tới đâu cũng vậy, cả nhà sẽ đều để ý đến những thứ mà Seung Gi Oppa quảng cáo, nghe bài hát của Seung Gi Oppa trong “Cửu Gia Thư”, rồi xem quảng cáo của Seung Gi Oppa trên TV, … Mãi cho tới ngày hôm trước mà cả hai Mẹ con em vẫn còn vô cùng hào hứng ấy. Em còn nhớ là Mẹ và em đã đi đến khu Myung-dong mua đủ thứ đồ liên quan đến Seung Gi Oppa luôn (cơ mà sau đó khi về nhà thì tất nhiên là cả hai Mẹ con đã bị Bố mắng!). Nhưng không phải là vì Bố em không thích Seung Gi Oppa đâu, mà là vì Bố ghen tị với Seung Gi Oppa đấy ạ. Nhưng mà chỉ vậy thôi, rồi thì sau đó Bố lại nguôi ngoai ngay í mà! (Thực ra là vì sau khi xem những bộ phim Seung Gi Oppa đóng thì giờ đây đến cả Bố em cũng thích Seung Gi Oppa luôn rồi).

Năm nay, Seung Gi Oppa đã trở lại Đài Loan lần nữa để tổ chức Fan Meeting. Nhưng lúc đầu thì Mẹ em không muốn đưa em đi cùng đâu, nhưng sau đó em đã nói với Mẹ là nếu không thì em sẽ tự đi mua vé, vì em rất muốn đi mà! Còn nhớ là em đã hào hứng vô cùng khi mua được vé, em đã quyết định mua một vé ở khu vực B… Em mua bằng tiền bỏ ống của em đó, là tiền học bổng em để dành được.

Mà Mẹ em đúng là có giác quan thứ 6 hay sao ấy! Trước đó Mẹ đã nói là Mẹ sẽ chụp cho bằng được con thú bông để lên sân khấu chơi trò chơi, và Mẹ bảo là Mẹ sẽ cho em lên sân khấu chơi cùng với Seung Gi Oppa vì Seung Gi Oppa rất yêu quý trẻ con! Vậy nên lúc ở nhà, Mẹ còn dạy em nói mấy câu tiếng Hàn nữa. Nhưng mà dù có tập nhiều lần cũng vậy, lúc ở trên sân khấu em vẫn rất hồi hộp (em còn khóc nữa), vậy nên lần duy nhất em có thể bày tỏ với Seung Gi Oppa chỉ là vài từ “Seung Gi Oppa, Saranghaeyo!” mà thôi.

Khi được đứng cạnh Seung Gi Oppa trên sân khấu, em thấy vui cực kỳ luôn. Seung Gi Oppa vừa cao vừa đẹp trai, em cứ đứng nhìn Oppa mãi không thôi. Tay Seung Gi Oppa rất ấm ạ, ấm cũng như nụ cười của Oppa vậy. (Mẹ em rất thích đồng xu trên miệng Oppa lúc cười ấy!!) Lúc chơi trò chơi, các chị chơi cùng trên sân khấu đã nhường để em được thắng, cả Seung Gi Oppa cũng vậy nữa, Oppa cũng cố tình đứng khuỵu có một chân thôi để thua em đấy ạ.

Mẹ em vẫn thường hay nói lại những lời Seung Gi Oppa đã nói để dạy bọn em. Chẳng hạn như Mẹ hay nói “sự nỗ lực hết mình sẽ không bao giờ phản bội lại chúng ta”. Cũng nhờ vậy mà trong phần chơi thứ hai, phần chạy với máy đếm bước, em đã chạy thật hết sức mình để ghi được điểm.

Em cũng chẳng nhớ từ lúc nào thì sự hào hứng trong em lại biến thành xúc động nữa, thế nên cuối cùng thì em đã bật khóc vì quá hạnh phúc. Seung Gi Oppa đã liên tục lấy tay lau nước mắt cho em, vuốt đầu em, vỗ nhẹ lên vai em và còn ôm em nữa. Nhưng mà càng vậy thì em lại càng bắt đầu khóc nhiều hơn nữa. Mẹ em ngồi dưới ghế khán giả chắc phải sốt ruột lắm, hay chắc sẽ hối hận vì đã không tự lên sân khấu tham gia mà để em lên thay. Em còn nghe các chị Airen khác ngồi bên dưới hàng ghế khán giả hô to tên em lên để cổ vũ em nữa. Cảm ơn tất cả các chị AIREN ạ!
Và cảm ơn Seung Gi Oppa vì đã cõng em và ân cần quan tâm đến em nhiều như vậy ạ!

Lúc Seung Gi Oppa cõng em, em có cảm giác như một người “appaji” (bố) đang cõng con gái vậy. Người Seung Gi Oppa rất ấm, và còn có hương thơm rất đặc biệt nữa! (P/S: Seung Gi không dùng nước hoa). Em sẽ không bao giờ quên được mùi hương ngọt ngào dễ chịu này.
Lúc được tiếp xúc cùng với Seung Gi Oppa trên sân khấu, em cứ mỉm cười đầy sung sướng như một đứa ngốc vậy, và em còn khóc nữa. Đó là vì Seung Gi Oppa đã cư xử quá đỗi dịu dàng đối với em…. Em cũng không biết diễn tả như thế nào nữa… các chị cứ xem lại fancam thì sẽ thấy ngay, em là người vui sướng nhất trong ngày hôm đó luôn í ạ!

Thực ra thì em muốn được Seung Gi Oppa bế em lên và ôm như Hoàng tử bế Công chúa cơ… em cũng muốn hôn Seung Gi Oppa nữa… nhưng vì em đã rất hồi hộp nên em chẳng thể nói được lời nào nữa cả (P/S: theo chương trình là bế, tuy nhiên Seung Gi nói rằng vì bé gái này còn nhỏ tuổi quá nên bế kiểu như vậy sẽ không được hay cho lắm, cõng trên lưng sẽ tốt hơn).
Cảm ơn Seung Gi Oppa vì đã đưa cho em bó hoa đó… (hihi, em được chọn làm Yeo Wool Đài Loan đấy ạ). Bó hoa đó rất đẹp ạ, hy vọng là nó sẽ không bao giờ bị héo!

Lúc Seung Gi Oppa hát, chỉ có thể nói là hay tuyệt luôn í!! Em đã vô cùng HÀO HỨNG và VUI SƯỚNG!

Cuối cùng thì em cũng hiểu tại sao Mẹ em lại yêu quý Seung Gi Oppa nhiều đến như vậy! Và em cũng muốn được lớn lên cùng Seung Gi Oppa! (câu nói của Seung Gi trong lời nhắn gửi fan: “Fan là người mà tôi muốn được đồng hành cùng đến già”)

Lần đầu tiên được dõi theo một ngôi sao, được bày tỏ tình cảm đầu tiên trong đời với Seung Gi Oppa, em quả là một đứa bé gái may mắn nhất trên đời í ạ.

Và em cũng đã giao kèo với Mẹ rồi, em sẽ học tập thật chăm chỉ và sẽ cố gắng giành thật nhiều học bổng để sau này cả nhà sẽ lại cùng nhau đi xem Concert của Seung Gi Oppa tại Seoul nữa!

Buổi tối ngày 14.09 hôm ấy tựa như một giấc mơ vậy. Đến giờ khi xem lại ảnh và video mà em vẫn còn tưởng đó chỉ là một giấc mơ thôi í.

Cảm ơn Seung Gi Oppa! Em đúng là siêu… siêu may mắn luôn í ạ. Em sẽ luôn ghi nhớ mãi từng hành động, cử chỉ và biểu cảm mà Oppa đã dành cho em.

“Seung Gi Oppa, saranghaeyo!”. Oppa nhớ giữ lời hứa đó, Oppa phải trở lại Đài Loan nữa nhé!

P/S: Em quên mất là phải cảm ơn Mẹ nữa.
“Mẹ ơi! Cảm ơn Mẹ vì đã chụp được con thú bông và để cho con có cơ hội được cảm nhận tất cả tình yêu của Mẹ ạ!”.

(Nói vậy nhưng em cũng rất tiếc cho Mẹ em lắm, vì Mẹ đã nhường lại cơ hội được tiếp xúc và được Seung Gi Oppa ôm cho em).

Cuối cùng, cho em được cảm ơn về những tình cảm mà mọi người đã dành cho em tại buổi Fan Meeting nữa ạ.

Em sẽ luôn quý trọng ngày tràn đầy niềm hạnh phúc này ạ!

Cre: Xiao Wei/ Lsgairenint

Bình luận

Chưa bao giờ đọc fac mà đáng yêu như thế <3  Đăng lúc 21-9-2013 07:39 PM
e may mắn lắm lắm cô bé ạ :) Mẹ và cả gia đình bé thật dễ thương. Tks ss đã dịch  Đăng lúc 20-9-2013 11:38 PM
Đáng yêu quá đi, buồn cười nhất là cứ 1 tý lại nhắc đến tình yêu to lớn của mẹ em dành cho cụ =))) cảm ơn ss ạ  Đăng lúc 20-9-2013 07:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1024#
 Tác giả| Đăng lúc 21-9-2013 18:25:57 | Chỉ xem của tác giả
Lee Seung Gi The Briliiant Show In Singapore - 07.09.2013
[Fan event] Các fan tại fanclub tại Singapore chuẩn bị bữa ăn cho Seung Gi và các nhân viên trong đoàn.

<Xem ảnh, video tại Đây>

Trước đó, tại buổi họp báo tại Trung tâm Thương mại Bugis+ tối ngày 06.09.2013, fanclub LSG Singapore cũng đã chuẩn bị một fan event rất chu đáo (nước uống, bánh, quà, album, ...) dành cho tất cả các nhân viên và phóng viên có mặt tại buổi họp báo.
Vừa qua, fanclub Lee Seung Gi Singapore cũng đã nhận được giải thưởng là fanclub có hoạt động xuất sắc nhất năm 2013 so với tất cả các fanclub của các ngôi sao, nhóm nhạc nói chung khác tại Singapore.

- -

Tại Fan Meeting năm ngoái, các món ăn Hàn cũng đã được mang tới hội trường diễn ra Fan Meeting tại nhà hát Kallang. Còn năm nay, ngoài chuẩn bị những món ngon và bổ dưỡng ra, chúng tôi còn muốn chuẩn bị thêm một số thứ xem như một lời cảm ơn đặc biệt gửi đến Seung Gi và Hook (Công ty quản lý của Seung Gi) khi đã trở lại Singapore lần nữa.

Chúng tôi đã hợp tác với Local Celebrity Chef, Sam Leong và một đội ngũ khác để có thể chuẩn bị cho mọi người những món ăn thật ngon. Sam Leong cũng là chủ một nhà hàng tại Resort World Sentosa, và cũng trùng hợp là tên nhà hàng cũng là “Forest” nữa! (album 5.5 phát hành năm 2012 của Seung Gi cũng là Forest)

Mọi người đã chuẩn bị rất kỹ lưỡng và phục vụ cả hai loại món ăn là món châu Á chung và món Hàn riêng. Sao lại là món Hàn ư? Vì thực sự thì không phải người Hàn nào cũng biết ăn món châu Á nói chung. Mặc dù chúng ta biết rằng Seung Gi thích hầu hết các món ăn ngon và sẽ ăn đầy nhiệt tình tất cả những món mà fan chuẩn bị cho mình, tuy nhiên, chúng tôi cũng muốn thể hiện sự nhiệt tâm đến cả Hook nữa, vì mọi người sẽ phải trải qua cả ngày dài làm việc mệt nhọc.

Về phần ăn mang đến khách sạn Seung Gi ở.

Tối hôm trước đó, Seung Gi và các nhân viên của Hook đã ăn tối với cua sốt cay rồi. Và chúng ta thì ai cũng biết Seung Gi là người rất thích ăn thịt rồi đó, mà tối hôm trước Seung Gi đã ăn hải sản rồi nữa, vậy nên chúng tôi đã quyết định sẽ làm các món ăn chủ yếu là thịt. Thịt trong bữa trưa gồm có: Gà, Ngỗng, Lợn và Bò.

- Thực đơn dành cho Seung Gi và các Giám đốc, quản lý của Hook gồm các món ăn mang thương hiệu riêng của đầu Bếp Sam Leong:
Sốt gà sữa với nấm Morel và măng rừng.
Mì xào Ee-fu với thịt cua Sri Lanka.
Chân gà nướng rút xương.
Thịt ngỗng tách mỡ chiên giòn với khoai từ.
Rau trộn sốt dầu hàu.
Thịt lợn cắt lát kèm kim chi.
Cơm cuộn bắp cải và cải nhún với gà sốt đỏ, salad rau.
Trái cây tráng miệng.
Bánh pudding xoài và sữa cẩm chướng.
Nước ép đào, nước khoáng.

- Thực đơn dành cho các nhân viên khác của Hook và ban tổ chức Faith&D và nhân viên khác làm việc trong chương trình:
Nấm rơm chiên phủ mù tạt, bơ và Salad cà chua,
Gà nướng muối gừng.
Cải Kai-lan sốt dầu hàu.
Cơm rang trai sốt tiêu.
Cơm cuộn bắp cải và cải nhún với gà sốt đỏ, salad rau.
Trái cây tráng miệng.
Bánh pudding xoài và sữa cẩm chướng.
Nước ép đào, nước khoáng.

- Những chiếc túi màu bạc hà (màu bóng Airen)
Thìa và nĩa ăn chính, đũa, thìa dành để ăn tráng miệng, tăm, khăn giấy ướt,… mỗi thứ đều được đựng trong một chiếc túi riêng màu bạc hà rất xinh xắn.

Seung Gi ăn bữa xế xong. Và trước khi ăn trưa, Seung Gi cũng đã chợp mắt một chút. Các nhân viên tai khách sạn đã giúp chúng tôi mang thức ăn đến phòng Seung Gi cũng như các phòng khác của nhân viên trong Hook. Một nhân viên của Hook còn chuyển lời với chúng tôi rằng khi anh vào phòng Seung Gi thì Seung Gi đã ăn hết phần cơm mà chúng tôi đã chuẩn bị cho Seung Gi rồi, và Seung Gi còn nói là bữa ăn rất ngon và gửi lời cảm ơn lại với các Airen Singapore vì đã chuẩn bị cơm cho Seung Gi như vậy.

Về phần thức ăn mang đến khu vực nhà hát lớn (nơi diễn ra chương trình)

Đúng là phải cắt rất nhiều nhãn dán nhỏ có in hình Seung Gi thật. Sau khi được huấn luyện và đào tạo bởi các bạn quản lý fanclub tại Hàn và Nhật Bản lúc làm event cho bộ phim “Cửu Gia Thư” lần trước, chúng tôi mới nhận thấy là mình vẫn còn quá nhiều thiếu sót, còn các bạn ấy thì đầy kinh nghiệm và giỏi giang đến nhường nào. Nhưng mà bây giờ thì chắc có lẽ chúng tôi cũng trở thành chuyên gia cắt nhãn rồi ấy nhỉ? Hahaha!

Mặc dù công đoạn tra tấn nhất vẫn là cắt cắt dán dán, cơ mà khó khăn nhất thì chắc phải là khâu chuyển chở, phân phát ấy. Thức ăn được mang đến cả hai nơi là khách sạn và nhà hát lớn chứ không phải là một nơi là nhà hát lớn như ban đầu dự kiến.

Và để kịp giờ, các bạn quản lý fanclub LSG Singgapore, đội ngũ tại nhà hàng Forest và cả đội Bibigo đã phải đến nhà hàng từ rất sớm để chuẩn bị cho bữa ăn. Phải nói là chúng tôi thực sự cảm ơn những người của các nhà hàng trên vô cùng. Họ cũng đã đến hỗ trợ và giúp chúng tôi đóng gói thức ăn và dán nhãn hình Seung Gi lên những chiếc túi, chiếc hộp. Và chúng tôi cũng không quên cảm ơn đến bác tài Lee và James nữa, các bác đã luôn tất bật và lúc nào cũng đến sớm 30 phút và chủ động đề nghị giúp đỡ mỗi khi thấy chúng tôi gặp chút khó khăn nào đó.
Thực sự cảm ơn tất cả mọi sự giúp đỡ, hỗ trợ của tất cả mọi người và cũng cho chúng tôi gửi lời xin lỗi nếu như có gây phiền hà gì nhé.

* Hoa chúc mừng từ các fanclub các nước.

Cre: LSG Singapore

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1025#
 Tác giả| Đăng lúc 21-9-2013 19:12:06 | Chỉ xem của tác giả
[Lee Seung Gi The Brilliant Show In Taiwan - 14.09.2013] [Fan a/c của bé gái được chọn làm Yeo Wool Đài Loan]

[21.09.2013] Seung Gi nơi hậu trường - Mr. Almost Perfect {:184:}

<Xem Ảnh, Video tại Đây>

Một staff trong ban tổ chức chương trình đã đăng những bức ảnh chụp Seung Gi tại hậu trường và cho biết, Seung Gi quả là một người pờ phệch thật {:87:}. Vậy nên mặc dù quá trình tổ chức chương trình có vất vả đến mấy thì staff cũng cảm thấy rất dễ chịu và rất xứng đáng để bỏ công sức.

Chị staff này đã gọi Seung Gi là "một ngôi sao Hàn Quốc gần như hoàn mỹ" (vì trên đời chẳng có người hoàn mỹ) và cho biết từ trước tới giờ chưa từng gặp người nào như Seung Gi, người đầu tiên khiến chị này phải không ngớt lời khen ngợi.

"Thực sự chưa từng gặp người nào như vậy cả. Đây là người đầu tiên khiến tôi phải không ngớt lời khen ngợi"

"Ngôi sao Hàn Quốc gần như hoàn hảo Lee Seung Gi"

Cre: elaine_1113@instagram

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1026#
 Tác giả| Đăng lúc 22-9-2013 14:39:59 | Chỉ xem của tác giả
[Lee Seung Gi The Brilliant Show In Taiwan - 14.09.2013]
[Fan Event] Các fan tại Fanclub Đài Loan chuẩn bị thức ăn, quà cho Seung Gi và các staff cùng các fan tại chương trình

<Xem Ảnh, Video tại Đây>

Quà cho các fan

Quà cho các phóng viên

Quà (thức uống, bánh trái ăn chiều) cho Seung Gi và các nhân viên trong chương trình

Quà tặng Seung Gi (đặc biệt, khối ngọc lưu ly có khắc chữ "Seung" trong tên Seung Gi)

Quà cho ban Giám đốc của Hook

Hoa để bàn tại phòng chờ của Seung Gi

Bánh trái chuẩn bị cho Seung Gi và các nhân viên dùng tại buổi diễn tập chương trình

Cre:  Airen-Taiwan Fan Club via Tryp96
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1027#
 Tác giả| Đăng lúc 25-9-2013 10:35:39 | Chỉ xem của tác giả
[25.09.2013] “Anh em đồng tiền Quốc dân” Lee Seung Gi và Lee Seo Jin được chọn làm người mẫu đại diện của Wemakeprice

Sáng ngày 25.09.2013, theo đại diện phía Wemakeprice cho biết, bộ đôi “anh em đồng tiền Quốc dân” Lee Seung Gi và Lee Seo Jin đã được chọn làm người mẫu đại diện sắp tới. Thông qua đó, Lee Seung Gi và Lee Seo Jin cũng sẽ là người mẫu quảng cáo đầu tiên Wemakeprice áp dụng chiến dịch quảng bá rộng khắp trên truyền hình cả nước.
.
Wemakeprice là cổng thương mại xã hội lớn nhất tại Hàn hiện nay với doanh số vượt mốc kỷ lục hơn 73 tỷ won/tháng, với tổng lượng khách hàng trong cả nước đạt hơn 11 triệu người.

Theo ông Park Yoo Jin, đại diện của Wemakeprice cho biết, “Lee Seung Gi vốn được biết đến với hình tượng đứng đắn và thân thiện của một “em trai Quốc dân” đồng thời cũng là ngôi quảng cáo hàng đầu rất được người tiêu dùng yêu thích và tin cậy trong nhiều năm qua; trong khi đó, Lee Seo Jin gần đây rất được yêu thích thông qua hình ảnh của một “phu khuân vác Quốc dân” chu đáo, tận tuỵ với các cụ ông trong chương trình giải trí ăn khách “Grandpas Over flowers” của đài tvN, chính vì vậy, hình ảnh của Lee Seung Gi và Lee Seo Jin hoàn toàn phù hợp với tiêu chỉ kinh doanh của chúng tôi, đó là uy tín và cạnh tranh lành mạnh, công bằng nhằm mang lại mức giá tốt nhất cho người tiêu dùng.”

Kể từ ngày 02.10.2013 tới, Wemakeprice sẽ chính thức đẩy quảng bá trong cả nước với người mẫu đại diện là Lee Seung Gi và Lee Seo Jin.

Source: financialnews.co.kr, asiae.co.kr via Nate

Bình luận

Ôi, chúc mừng cụ, và cả Hook nữa :))  Đăng lúc 25-9-2013 11:16 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1028#
 Tác giả| Đăng lúc 26-9-2013 10:28:52 | Chỉ xem của tác giả
[Fan event 25.09.2013] Các fan chuẩn bị thức ăn cho Seung Gi và anh Seo Jin cùng các staff khi đến quay quảng cáo tại Gwangju

Seung Gi và anh Seo Jin đã quay quảng cáo cho Wemakeprice tại Gwangju vào ngày 25.09.2013 vừa qua. Các fan đã chuẩn bị thức ăn trưa đãi Seung Gi, anh Seo Jin và đoàn phim quay quảng cáo.

Cre: as labeled via Tryp96

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1029#
 Tác giả| Đăng lúc 26-9-2013 18:19:35 | Chỉ xem của tác giả
[Fan event 26.09.2013] Các fan chuẩn bị thức ăn cho Seung Gi và anh Seo Jin cùng đoàn phim khi quay quảng cáo tại Gwangju

Hôm nay, 26.09.2013, Seung Gi và anh Seo Jin vẫn tiếp tục quay quảng cáo cho Wemakeprice tại Gwangju. Đặc biệt, buổi quay ngày hôm nay còn có nam diễn viên lão làng Byun Hee Bong tham gia - từng đóng vai ông nội của Cha Dae Woong trong "My Girlfriend Is A Gumiho". Vì hôm qua Seung Gi và anh Seo Jin và các staff đã ăn rất ngon miệng nên hôm nay các fan lại đặt tiếp thức ăn tại nhà hàng này làm bữa trưa cho mọi người trong đoàn phim.

Cre: as labeled via Tryp96

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1030#
 Tác giả| Đăng lúc 26-9-2013 18:30:57 | Chỉ xem của tác giả
[25.09.2013] Lee Seung Gi ~ Sự đứng đắn, chân thành làm nên “lý tưởng”

“Uhmchinah Quốc dân” - cậu con trai lý tưởng của các bà mẹ, “Sawi Quốc dân” - chàng rể lý tưởng của mọi nhà, “Hun-nam Quốc dân” - chàng trai ấm áp lý tưởng của các chị em phụ nữ, … Không khoác lên mình vẻ ngoài hào nhoáng của một ngôi sao, không hề gây bất kỳ ồn ào nào - đặc biệt là về bản thân để thu hút sự chú ý, tuy vậy, sự “lý tưởng” vẫn luôn gắn liền cùng Lee Seung Gi.

Nhưng có lẽ, đặc biệt hơn cả chính là sự "lý tưởng" ấy vẫn rất tỏa sáng kể cả trong mắt những đồng nghiệp và nhất là với những nghệ sĩ trẻ. Tất nhiên, đó không phải hình mẫu người yêu lý tưởng khác giới, mà là một mực thước lý tưởng mà các nghệ sĩ trẻ tự vạch ra để phấn đấu trong nghề - mà thông thường được biểu trưng bởi những nghệ sĩ trung niên, lão làng có phẩm cách trong nghề.

Như trong các cuộc phỏng vấn vừa mới đây vào ngày 24.09.2013, khi chia sẻ về hướng phát triển sau này, nam diễn viên trẻ Lee Yoo Jin, vừa tham gia trong bộ phim “Goddess of Fire, Jung Yi” cho biết:

“Ngay từ khi còn bé thì em đã luôn có ước muốn được trở thành diễn viên và đạo diễn, và hiện tại, mặc dù cảm thấy rất vui khi được tham gia trong “Goddess of Fire, Jung Yi”, tuy vậy, ưu tiên hàng đầu của em vẫn là tập trung cho việc học. Hiện giờ em cũng đang học năm thứ hai khoa Điện ảnh tại trường Đại học Dongguk”. Đồng thời, Lee Yoo Jin cũng chia sẻ, Lee Seung Gi chính là hình mẫu nghệ sĩ lý tưởng mà mình muốn được noi theo.
“Em muốn được trở thành một người như tiền bối Lee Seung Gi. Với lĩnh vực nào cũng vậy, tiền bối cũng luôn hoàn thành thật tốt. Từ ca hát, diễn xuất cho đến dẫn chương trình giải trí, tiền bối đều đạt được thành công lớn. Nhưng hơn hết chính là, tiền bối Lee Seung Gi không phải là một ngôi sao bong bóng xà phòng. Không chỉ vậy, theo em thì hình tượng đứng đắn và không chút giả tạo của tiền bối quả thực rất đẹp, rất bản lĩnh.”

Hay trước đó, Lim Si Wan của ZE:A (The Moon Embracing The Sun) cũng đã không ít lần bày tỏ sự kính trọng của mình đối với Lee Seung Gi và đặc biệt vẫn luôn xem đó là hình mẫu nghệ sĩ mà mình muốn noi theo kể từ khi vào nghề đến nay:
“Sunbae-nim/tiền bối Lee Seung Gi vẫn luôn là hình mẫu mà tôi muốn được noi theo. Ngay từ thời mới vào nghề, tiền bối Lee Seung Gi đã là một ca sĩ ưu tú, nhưng không những vậy, tiền bối còn rất thành công trong những lĩnh vực khác nữa. Hiển nhiên không phải tiền bối đều đạt được những thành công như vậy ngay từ đầu, vậy nên tôi thực sự rất ngưỡng mộ. Những thành quả mà tiền bối đạt được đều bằng chính thái độ chân thành, hết mình trong công việc, dù là bất cứ lĩnh vực nào cũng vậy.”

“Tôi ngưỡng mộ Lee Seung Gi sunbae-nim nhất. Sunbae-nim không chỉ học rất giỏi mà còn nổi tiếng là một người rất gương mẫu, rồi một “Uhmchinah Quốc dân”, hình mẫu con trai lý tưởng của các bà mẹ nữa. Ngay từ khi có ước mơ trở thành một nghệ sĩ, tôi đã có một ước mơ rất to lớn, đó là được trở thành người giống như Lee Seung Gi sunbae-nim. Vậy nên cũng có rất nhiều lần tôi cũng có ý muốn vui chơi lêu lỏng, tuy nhiên, cuối cùng tôi đã quyết tâm và đã vượt qua được sự ham muốn của bản thân, vì chỉ có như vậy thì mới có thể hy vọng trở thành một nghệ sĩ Quốc dân được người người yêu mến như Lee Seung Gi sunbae-nim.” Trong một cuộc phỏng vấn, Han Sang Hyuk, maknae của nhóm nhạc VIXX, cũng đã bày tỏ sự ngưỡng mộ của mình dành cho Lee Seung Gi.

Không chỉ là hình mẫu phấn đấu lý tưởng của các nghệ sĩ nam, mà kể cả các nghệ sĩ nữ lẫn các diễn viên nhí khác cũng xem Lee Seung Gi như một ngôi sao hình mẫu để phấn đấu trong sự nghiệp, như “nữ lớp trưởng idol” Jae Kyung của nhóm nhạc nữ Rain Bow (Jae Kyung được xem là phiên bản nữ của Lee Seung Gi về phương diện thành tích học tập xuất sắc cũng như luôn làm lớp trưởng và cả Chủ tịch hội học sinh của trường khi còn đi học), nam diễn viên nhí Kang Han Byul (BOF, The King 2hearts, Huh Jun,…), nữ diễn viên nhí Kim Sae Ron (Ajusshi, Lớp học của Nữ hoàng, …), Kim Ga Young (Spy,…), Dong Ho (Ukiss), …

Tuy vậy, khi được cho biết về việc có nhiều nghệ sĩ trẻ xem mình như một mực thước làm mục tiêu phấn đấu trong nghề, trong chương trình Section TV gần đây, Lee Seung Gi chỉ khiêm tốn chia sẻ: “Tôi rất cảm kích khi những người trong nghề nghĩ về mình tốt đẹp như vậy. Nhưng mục tiêu trong nghề của tôi vẫn là bước thật thưa và dài. Tôi muốn được tiếp tục công việc của mình thật dài lâu. Khi nhìn vào những tiền bối với hơn 30 năm tuổi nghề, tôi muốn mình cũng sẽ được bước lâu như họ.”

Và chiếc chìa khóa chỉ có một, chính là lối sống rất mực giản dị, đứng đắn, là sự chăm chỉ hết mình và khiêm tốn một cách chân thành.

Một nữ nghệ sĩ kỳ cựu trong dàn hợp xướng thường cộng tác với các ca sĩ, nhóm nhạc nổi tiếng đã chia sẻ trên các chương trình phát thanh gần đây:
““Hoàng đế chia sẻ” ư? Là Lee Seung Gi-sshi. Lee Seung Gi-sshi nhận được rất nhiều quà tặng từ các nhà tài trợ, tuy nhiên, cậu ấy đều chia sẻ với tất cả các cộng sự, nhân viên làm việc cùng, từ áo khoác, phiếu quà tặng, cho đến sữa chua, bánh pizza… Cho đến cả bánh gạo mà các ajumma fan gửi tặng, cậu ấy cũng đều đem chia sẻ lại cho tất cả mọi người cùng ăn…”

““Hoàng đế xử sự”? Cũng không ai khác ngoài Lee Seung Gi-sshi. Trong số tất cả các ca sĩ, nhóm nhạc mà tôi đã từng cộng tác cho đến nay thì Lee Seung Gi-sshi là người biết quan tâm đến cộng sự của mình nhất. Chẳng hạn như nếu có cộng sự nào mới vào làm mà vẫn còn ngượng ngùng, lúng túng, Lee Seung Gi-sshi luôn luôn là người đến chào hỏi và bắt chuyện với họ trước. Cậu ấy còn nói lời động viên và cảm ơn mọi người vì đã tham gia cộng tác cùng mình nữa.”

Nam diễn viên Kim Dong Gyun, người từng đóng vai quản gia Choi, cha nuôi của Choi Kang Chi (Lee Seung Gi đóng) trong “Cửu Gia Thư” cũng bày tỏ sự cảm kích và kính trọng của mình dành cho Lee Seung Gi:

“Đây là một bộ phim có quy mô lớn, vậy nên lúc đầu khi biết Lee Seung Gi là diễn viên chính thì thật tình thì tôi đã thấy hơi lo lắng vì không biết cậu ấy sẽ dẫn dắt toàn bộ đoàn phim lớn như vậy như thế nào. Nhưng những lo ngại ban đầu ấy trong tôi đã hoàn toàn bị xóa sạch, những điều Lee Seung Gi đã thể hiện hoàn toàn đáng để khâm phục... Và, tôi cũng muốn được gửi lời cảm ơn đặc biệt này đến Lee Seung Gi nữa. Thường thì khi các diễn viên chính diễn cùng với những diễn viên phụ trong phim, những người vốn không có nhiều cảnh quay cho lắm, như tôi chẳng hạn, tôi không có ý chỉ trích bất kỳ diễn viên nào cả, nhưng thường thì nếu không quay trực diện thì hầu hết các diễn viên khác đều chỉ đọc thoại rồi thôi hoặc thậm chí là tranh thủ ra ngồi nghỉ, đại loại như vậy, nhưng Lee Seung Gi thì lại khác … cậu ấy vẫn thường giữ nguyên vị trí và thể hiện biểu cảm y như lúc đầu để giữ cảm xúc cho diễn viên khác … Thực tế, quá trình quay phim rất vất vả, phim trường cũng tựa như chiến trường vậy, hầu như ai cũng bận bịu nên chỉ biết lo cho bản thân mình, nhưng Lee Seung Gi thì ngược lại, cậu ấy vẫn luôn nghĩ đến và quan tâm đến người khác trước, thậm chí còn nhiều hơn cả lo cho bản thân cậu ấy nữa. Bất kể trước đó quay phim mệt lả đến thế nào, trong tình trạng đói ngủ ra sao, Lee Seung Gi vẫn là diễn viên có mặt tại trường quay trước tiên trong tâm thế sẵn sàng… Có lẽ, đây là cách mà Lee Seung Gi thể hiện lòng cảm kích và sự quan tâm của cậu ấy đến những nhân viên đoàn phim vì đã luôn làm việc tận tụy tại phim trường vì bộ phim. Chính vì vậy mà mặc dù so tuổi đời cũng như tuổi nghề thì tôi lớn hơn rất nhiều, nhưng Lee Seung Gi đã khiến tôi thực sự, thực sự rất kính trọng … và cũng vô cùng cảm kích nữa.”

"Lee Seung Gi... Thằng bé lúc nào cũng tươi cười, lễ phép. Rất lịch sự, chân thành... Quả thực tôi rất muốn được gặp mặt mẹ của Lee Seung Gi một lần để hỏi xem làm thế nào để có thể nuôi dạy được một cậu con trai như vậy” - Nữ diễn viên gạo cội Yoon Yoo Sun chia sẻ về Lee Seung Gi trong một chương trình truyền hình.

Hay như PD Na Young Suk, vị PD nổi tiếng khắc nghiệt trong chương trình “1 Night 2 Days - season 1” và gần đây là “Grandpas Over Flowers”, đã viết về Lee Seung Gi trong quyển sách mới nhất của mình:
“Lee Seung Gi đã luôn hết sức chăm chỉ trong mọi việc, cực kỳ chăm chỉ.  Và hơn bất cứ lý do nào khác chính là, cậu ấy rất đứng đắn, không hề giống những đứa trẻ khác trong thời buổi bây giờ chút nào." - Biên kịch Lee Woo Jung (1 Night 2 Days - season 1, Reply 1997) đã nhận xét về Lee Seung Gi như vậy.

Đúng vậy, Lee Seung Gi có thể không hoàn hảo ở mọi mặt, nhưng cậu ấy là một chàng trai trẻ đứng đắn.
Và sự chân thành của cậu ấy, ắt hẳn là ai ai cũng đều có thể nhận thấy.
Những hành động và tấm lòng của cậu ấy, luôn luôn đứng đắn và ấm áp.
Và điều tất yếu dẫn đến là, ai ai cũng đều cảm nhận được và yêu quý cậu ấy...

Đúng vậy, sự chân thành - chân thành trong cách đối nhân xử thế, chân thành trong công việc, chân thành với chính mục tiêu của bản thân và chân thành với chính mình - đã làm bật lên “sự lý tưởng đúng đắn” mang tên Lee Seung Gi, kể cả trong mắt công chúng lẫn các ngôi sao. Như lời một PD sản xuất chương trình đã đúc kết khi nói về thực trạng ngôi sao trong làng giải trí gần đây.

“Làng giải trí Hàn Quốc ngày nay mà vẫn còn tồn tại một ngôi sao như vậy sao? Vừa có khả năng trau dồi, học hỏi tốt lại vừa ân cần, biết quan tâm đến người khác và nhất là luôn hoàn thành công việc được giao không chút ồn ào… Có thật là vẫn còn một ngôi sao như vậy không? Vẫn còn. Là Lee Seung Gi, mà có thể ví như ánh sáng và muối của làng giải trí vậy - ngôi sao chân chính mà làng giải trí cần nên có.”

Source: Newsen, Koreandaily, Ohmynews via Nate
Sum + V-trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách