Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: phank
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

♥...::: My Diary :::...♥

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 19-9-2011 23:06:20 | Chỉ xem của tác giả
Jae ah, em đã hoàn thành công việc của ngày hôm nay r, ước gì đc nghe anh nói "em làm tốt lắm, 5ting!" ;P em mơ ước viễn vông quá anh nhỉ?
Sáng học chính khóa, chiều thực tập, tối học av, toàn học thôi mà đã than thở thế r, e tệ quá phải ko anh. Nhưng Jae à, em thật sự rất cô đơn, ở cái thành phố khói bụi ồn ào này ... Haiz, em lại như thế r, ngày xưa anh cũng 1 mình bon chen nơi đất khách còn gì, sao anh lại can đảm & kiên trì đến vậy? Nghĩ đến anh mà than thở, em cảm thấy xấu hỗ quá, Jae à
-------------------------------------------
Khi em vui e nghĩ đến anh, em buồn cũng nghĩ đến anh, thanh thản cũng nghĩ đến anh, stress cũng lại nghĩ đến anh, tự hỏi đến bao giờ em ko còn yêu anh nữa ? ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 20-9-2011 09:10:52 | Chỉ xem của tác giả

Zai à

Zai biết không? Hồi chị học cấp III ấy, thấy bọn bạn hâm mộ nthần tượng này, thần tượng kia

Chúng nó có thể ôm nhau hú hét như điên, hay khóc lóc như dở hơi

Chúng nó vì bảo vệ thần tượng của mình mà cãi nhau đến mất tình bạn, đến chẳng thèm nhìn mặt nhau

Lúc đó, trong mắt chị, chúng nó đúng là một lũ dở người, rỗi hơi, chỉ vì mấy thần tượng ở tận đẩu tận đâu mà có những cái biiểu hiện ấy

Những thần tượng ấy có biết sự tồn tại của chúng không? Có giúp chúng nó khi chúng nó bị điểm kém không? Có ở bên cạnh an ủi chúng nó khi chúng nó buồn không?

Thế mà sao chúng nó phải tốn nước mắt và công sức vì những thứ vô bổ ấy chứ???

Nhưng zai à, bây giờ đây, chị công nhận, chị cũng là một đứa dở người và rỗi hơi rồi zai à.

Shim Changmin, Minnie bé bỏng mà lúc nào chị cũng muốn ôm vào lòng

Kim Junsu, chị xin lỗi nhưng chẳng hiểu sao mỗi lần nhìn thấy em là chị lại nghĩ ngay đến ẻm Leo của em

Park Yoochun, em có biết mỗi lần nhìn em khóc khi hát Proud là chị lại khóc không? Thế mà thỉnh thoảng chị vẫn mở vid ấy ra để nhìn em khóc, để khóc theo em đấy....

Kim Jaejong, Jung Yunho......... ;P

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +6 Thu lại Lý do
gaumapu + 5 Soulmate của em nên giống hệt em! :.
josemario + 1 tại ko có comment nên =)))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 20-9-2011 16:26:58 | Chỉ xem của tác giả
Jae ah,
Nói cho em biết em phải làm sao?
Nói cho em biết em phải điều tiết cảm xúc này như thế nào?

Lâu lắm rồi, em lại để cho người khác thấy mình rơi nước mắt, lại là quá dễ dàng như thế...
Sao em lại khóc vì ~ điều cỏn con.
So với ngày hôm ấy, điều này có là gì đâu...

Jae à, nói cho em biết phải làm sao bây giờ?
Em khóc có muộn quá rồi không?
Hay là vớ vẩn quá?
Hay vốn, mình cũng chẳng đủ tư cách...

Jae ah, cho em một vòng tay ôm, một bờ vai để dựa vào được không?
Em cô đơn quá rồi....
Vô tình lướt qua cuộc sống quá nhanh,
em đã chẳng biết điều gì là quan trọng nữa rồi...

Jae ah, hát cho em nghe đi anh, rằng "Anh sẽ bảo vệ em"
rằng yêu thương chưa bao giờ rời bỏ em
Nữ nhân có hạnh phúc, mới có thể kiên cường...
Em được người khác tin tưởng, mới có thể phấn đấu...

Jae ah,

Jae ah

Jae ah

Jae ah

Em phải làm sao đây????
Phải làm sao bây giờ...

Bình luận

Ngày chị đi, em buồn thế sao :P, anw, go ahead babe :X  Đăng lúc 11-10-2011 04:05 AM
>:D<  Đăng lúc 4-10-2011 08:04 AM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +3 Thu lại Lý do
phank + 1 :-*
ngocxit + 1 ngoan nào , 5ting
josemario + 1 *ôm nào* &quot;yêu thương chưa bao gi.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 20-9-2011 23:21:50 | Chỉ xem của tác giả
Tự nhiên muốn ôm mọi người quá đỗi
Chỉ là tự nhiên muốn thế thôi...
Muốn ôm tất cả mọi người vì đã ra sức bảo vệ chốn bình yên bé nhỏ...

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
kunie + 1 &gt;:D&lt;

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 21-9-2011 01:24:15 | Chỉ xem của tác giả
Huhu bực mình quá! KO biết làm thì đừng có tranh làm vs ng ta chứ
Ai đòi làm 7 cái slides mình phải sửa cá 7 cái làm sao hả giời?????????????
Chằng lẽ lại học Chú Bíp u, Ghét Ao ))))))))))))))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 21-9-2011 05:50:48 | Chỉ xem của tác giả
Minnie đáng yêu dễ thương của em ơi

Hôm nay em mới vào kst.vn đọc những dòng cảm xúc của mọi người, thật tình em cũng muốn viết vài dòng. Và em đã viết rất dài đấy,những tận 4 lần cơ đấy. Thế mà không lần nào em post bài được.

Không phải em viết cái gì đó đáng xấu hổ đâu, em gõ từng chữ rất cẩn trọng,lựa chọn từng câu từng từ., rất lịch sự và thân thiện nha. Vậy mà em không có cơ hội post lên anh à. Thật buồn.

Em chỉ muốn hỏi  các "House", thread "Diary" có thể được trở lại không thôi mà. Em muốn đọc các com trong nhà 888, 1254 page đấy,trong hơn 2 năm,anh có thấy bọn em yêu các anh nhiều không? Nhưng em mới đọc có 1/3 thôi. em cũng muốn đọc hết Diary, cái này em đọc gần hết rồi nhưng em chưa com lần nào cả.

Em tiếc vì mình đã không biết nơi đó sớm hơn, không com nhiều hơn,không biết tất cả mem,Staff trong box. Em còn chưa mở hết các thread nữa.

Minnie à. em có nhiều hối tiếc trong nhà cũ quá nhỉ, vậy nên ở đây em sẽ làm lại nha, để không hồi tiếc nữa vì
Em yêu Shim Chang Min-  Jung Yun Ho- Kim Jae Joong - Park Yoo Chun- Kim Jun Su
Và em yêu tất cả mọi người trong box Dongbangshinki - DBSK - TVXQ - Tohoshinki
ps: em sẽ post bài này ở 2 nhà Minnie nha

Bình luận

iêu nàng :-* :")  Đăng lúc 4-10-2011 08:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
 Tác giả| Đăng lúc 21-9-2011 18:51:50 | Chỉ xem của tác giả
Yun-ah~ Em đang hoảng sợ anh ạ? Cái chuyện khốn nạn gì đang diễn ra đây? Cái thứ khốn nạn gì đang xảy ra thế này?

Anh biết ko? Em đã dành bao tâm huyết cho nơi đó, có lẽ mình em là người hiểu rõ nhất. Nhưng em ko đau lòng vì điều đó, thực sự ko phải.

Em đã an ủi, đã ôm ấp, đã thực sự muốn ôm một số người. Nhưng mà bây h anh ạ, em có cảm giác những ng` đó đang tát lại em. Quá nóng vội? Khiến người khác bị tổn thương? Ủng hộ?

Em đã sai ở đâu hả anh? Em đã kể về anh, kể về tình cảm đặc biệt em dành cho anh, kể về những giọt nước mắt của em, kể về những khó khăn em đã đi qua kể từ ngày các anh bị chia cắt Đã ôm ấp, đã an ủi nhau. Vậy mà

Thì ra là như thế anh ạ. Người ta ko đau lòng vì người ta ko đặt nhiều tình cảm vào nơi đó. Từ 22/05/08 đến bây h là bao nhiêu năm hả anh? Bao nhiêu tháng? Bao nhiêu ngày? Những người đó có thực sự biết được em đã dành những gì vào nơi ấy ko? Có thực sự biết em đã đắn đo đến như thế nào khi rời đi ko? Em biết bản thân em bây giờ ko có quyền lên tiếng, đã rời đi rồi thì ko có  quyền nói gì cả, ko có quyền trách cứ ai và phải chấp nhận có người khác ngồi vào vị trí của mình, ng` đó có quyền thay đổi tất cả. Cái gì cũng đc anh ạ, thay đổi bất cứ điều gì cũng đc. Em đã định để lại tất cả công sức của mình. Nhưng chính cái việc đổi tên box đã khiến em nổi giận vào mang đi. Có lẽ em sai chính là ở chỗ này.

Em ko muốn cái thứ mà em đã tốn bao công sức gây dựng được biến thành như thế.

"Box DBSK@KST chỉ chấp nhận những ai là fans 5 người"

Và có những người xa lạ, dù chưa một lần nói chuyện với em nhưng đã khiến em mỉm cười khi các bạn ấy dành những điều tốt đẹp để nói về nơi đó.

"Box DBSK@KST mới là nơi thực sự dành cho fans DBSK"

"Mình thích cái không khí ở box DBSK@KST"

"Niềm tin ở box DBSK@KST mới thực sự là niềm tin, thực sự là chờ đợi và thực sự là tình yêu"

Em ko biết những ng` bạn này nhưng mà em thực sự hạnh phúc vì những gì các bạn ấy nói. Thật sự hạnh phúc.

Em muốn em rời đi rồi thì những điều như thế này vẫn ở lại. Những niềm vui nhỏ bé như thế vẫn ở lại. Vì thế dù em bị setdown rồi thì banner vẫn thế, nhà 888 vẫn nguyên, My diary vẫn còn, tất cả các thread Vsub vẫn ở lại. Nếu em phũ phàng đến thế, nếu em khốn nạn đến thế, em đã del tất cả ngay từ lúc em quyết định rời đi rồi kìa. Nhưng em vẫn để lại mọi thứ? Tại vì sao? Chẳng lẽ ko ai hiểu sao? Hay tất cả đều phải thẳng toẹt ra mà nói?

Em đã định im lặng mà chấp nhận cái vai dì ghẻ xấu xa của mình. Vì thực sự thì em cũng xấu tính mà Em ko muốn ng` khác thay đổi những gì mà em đã làm được. Nhưng mà như thế này thì đau quá anh ạ

Có lẽ phải rất lâu nữa em mới có thể mở lòng ra vs một người xa lạ. Bởi vì em đang thực sự hoảng sợ và ko biết phải làm gì anh ạ. Em đã dành tình cảm ơn cho nhiều người, cho những ng` em chưa từng gặp bao giờ. Đã từng lo lắng cho họ. Đã từng thực sự muốn bay đến bên họ để ôm vào lòng. Nhưng mà hết thật rồi anh ạ. Hết rồi

Thật sự cảm ơn những bạn là SR, dù có những chuyện các bạn ko hiểu, nhưng các bạn đã PM cho mình nói ra cảm xúc và ý kiến của các bạn. Cảm ơn Cảm ơn các bạn :-* Các bạn có thể yên tâm, box DBSK này sẽ gây dựng lại từ đầu, niềm tin vẫn còn, tình yêu vẫn còn. Vẹn nguyên. Như ngày đầu.

Bình luận

=)) :-* >:D<  Đăng lúc 4-10-2011 08:06 AM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
bori21 + 5 fighting baby &gt;:D&lt;
gaumapu + 5 Nếu không muốn thì đừng mở lòng .
ngocxit + 5 &gt;:D&lt;
josemario + 5 As you do so. Our faith will be stronger

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 22-9-2011 00:45:57 | Chỉ xem của tác giả
Hôm wa nghe B.U.T sao mà cảm thấy không thix tẹo nào nhỉ =,=
Thậm chí bị khó chịu với giọng của Gấu
Nhưng bây khi nghe lại thì cảm giác hoàn toàn khác!

[Thay Đổi]
Dường như không ít người khi nghe 2 từ [Thay Đổi] thì ko đc thoải mái~
(mình lâu lâu cũng thế Hờ~~~)
Mặc dù ko biết rõ như thế nào nhưng khi từ [Các anh] đi vs [Thay Đổi] là ít nhiều gì cũng xảy ra chuyện.
Con người qua biết bao tháng, bao năm nhất định... chắc chắn có [Thay Đổi]
Nhưng tại sao khi nghe [Các anh]+[Thay Đổi] là trong lòng dậy sóng?!
Có lẽ người ta Sợ...!?

Sợ người mà mình yêu trước đây không còn như xưa nữa!
Mình yêu vì con người xưa đó... Nếu bây giờ đã thay đổi thì gắn gượng tình cảm cũng ko còn trọn vẹn...
Cho nên... Dù chả biết thay đổi theo hướng tích cực hay tiêu cực... Tốt lên hay xấu đi... Người ta cũng vẫn Sợ!

Em đang nghe Boy's Letter...
Làm nhớ đến Color~ Melody and Harmony quá!
Người ta nói Anh viết bài này để dành tặng cho Fans...
..... Em *Cười* .....

Nhận ra... Đi lo rằng [Các anh]+[Thay đổi] mà ko thấy rằng mình mới [Thay đổi] rồi!
Càng ngày... Càng ngày em ko biết mình thành cái gì nữa!
Em đổ thừa... Lớn lên sao mà phức tạp thế~
Lo mình học ở đâu đây, vào trường mới có bằng người ta ko, lo sau này làm quái gì để kiếm tiền, lo sau này phải lấy chồng, ... lo rồi mình cũng sẽ chết...
Sao mà ngắn ngủi quá~~~ Một ngày trôi qua cũng thật chóng vánh~~~

Em ngày càng ít đọc news hơn, ít xem ảnh hơn, ko còn ngày đêm theo dõi từng hoạt động của [Các anh] nữa!
Em muốn... có nhiều thời gian để làm những việc khác!
Nhưng rồi... thật ra... em ko làm đc bất cứ điều gì cả~
Em bị mất động lực... rơi đâu mất tiêu mục đích... Em ko biết phải đi đâu...

Em nhớ... Em cười nhiều biết bao khi đọc những phỏng vấn của [Các anh]~
Em nhớ... Em khóc biết bao nhiêu chỉ bởi 1 Vid Fanmade~
Em nhớ... Nhiều đêm thức trắng post ảnh, hay chỉ để vote cho [Các anh] ở mí cái giải ở đâu cho đến sáng xách mông đi học~
Bạn nó tròn mắt nói có cần phải thế ko =,=
Em cũng ko hiểu sao em lại làm vậy... Dù bị mệt mỏi, dù bị thèm ngủ nhưng em lại thấy vui, em thấy trong lòng mình luôn tràn ngập cảm xúc... và nhất là ngày đêm lo điên cuồng vì zai em vẫn đứng đầu lớp đấy (dù là lớp tệ nhất khối cũng đc).

Em nghĩ em đã đi nhầm đường rồi!
Hạn chế onl để chú tâm vào việc học.....!?
Để rồi những kết quả sau đó nó... nhìn mà cũng chả khóc nổi~
Con người em riết rồi chuyện vui hay buồn gì cũng chỉ biết ... *Cười* ...
Có lẽ em bị vớ vỉn một chút...
Suốt ngày ko onl để rồi nghĩ [Các anh] đang làm gì, nhà đã tăng bao nhiêu page, có ai nhớ mình ko thì còn làm đc j khác~
Thà đc bận rộn cả ngày để có cái đà làm tiếp nhiều việc... Còn hơn có nhiều thời jan để chú tâm vào thứ duy nhất mà chả ra cái gì...

-----------------------------------------------------------------

Em chả còn như ngày nào nữa đâu...
Đối với nhà này...
Em ko giống như xưa đâu...
Ko dám thể hiện cảm xúc lẫn suy nghĩ, ko dám nói nhiều, ... ko dám tin tưởng nhiều ...
... im lặng... để ít ra mọi người vẫn nhớ người của trước kia...
Em lo sợ và dè chừng đủ thứ.....
Em hay trêu chọc, em hay vô tư type những gì mình nghĩ, em thấy ai cũng muốn chạy vào ôm hôn và làm wen, em thấy pic là tranh để đc post... Em muốn đc là mình như thế...

Nhưng giờ khi bắt đầu làm cái gì cũng suy nghĩ đắn đo... rồi thôi...

Một ngày... người em từng nói yêu thương... bảo rằng... em thật đáng ghét~ người phải chịu đựng cái sự đáng ghét của em.....
Thế thì em ko làm gì nữa... ko nói nhiều nữa (chỉ còn nói nhiều vs 1 người thôi)... ko tin nhiều nữa...
Thật ra... Sau một số việc trong Diary [trước kia] em ko còn dám tin nhà yêu thương em nhiều nữa :$

Lâu lâu vào nhà có người chạy lại ôm ôm, cấu mông... đc nhắc tên... đc ĐKa gọi ra họp mà bị... hạnh phúc

Typy một đống ra chả theo cái gì cả {:152:} Chả biết kết thúc như thế nào =,=~
Ko dám đọc lại HáHá...

P/s: Xọn àh~ PM ta đi..
.

Bình luận

Heo >:D< =)))))))))))))  Đăng lúc 4-10-2011 08:09 AM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
gaumapu + 5 Heo cưng, Nhà vẫn có nhiều người .
josemario + 5 Heo đáng ghét&gt;_&lt; ghét heo :-*
bori21 + 5 bé Heo lớn thật rồi &gt;:D&lt; ss cũng n
phank + 5 Chị vẫn nhớ ngày xưa :&quot;&gt; Vì chị

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 22-9-2011 01:13:10 | Chỉ xem của tác giả
Mod Xinh Đợp...
Em Douple Post :loveliness:

------------------------------------------------------

Zai àh~ Em nắm tay và ôm Rai rùi đấy...

Một tháng trước khi bước qua tuổi 18 em đã ôm Rai rùi đấy...

*Nhún nhởi* Lần đầu nên phải khoe đấy...

Nắm tay thì trước đó lâu rùi cơ~~~

Tình tiết sự việc là... Trong giờ Thể Dục... ông thầy cho chơi trò chơi Rai-Nhái đứng xem kẻ nhau... Và thế là có "Nắm tay" {:180:}

Còn "Ôm" mới đặc sắc {:181:}

Hôm bế giảng cuối cùng của đời học sinh... Đứa nào trong lớp cũng khóc rất nhiệt tình... và bắt đầu cái màn từng đứa đi ôm nhau --> có "Ôm rai" {:96:}

Đấy... Em đã nắm tay và ôm rai rùi Zai ạh {:99:}

Nhưng đến bao giờ em mới đc đứng trước mặt, nắm tay và ôm người mình thương đây

Trước khi có ai đến thật thì mũi tên của em vẫn hướng về Zai thui

---------------------------------------------------------------

*Ngại ngùng*
*NGỦ*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 22-9-2011 07:19:49 | Chỉ xem của tác giả
Họ dọa em anh ạh....họ dọa sẽ xóa sổ nó vĩnh viễn anh ơi...
Em cũng ko biết phải làm thế nào nữa....
Có thể với họ, nó chẳng là cái gì, và chính với em, nó cũng vậy
Nhưng mỗi đồ vật, mỗi cá nhân, và tất cả mọi thứ, khi thuộc quyền sở hữu của em, dù là có giá trị, hay là vô giá trị, đều mang 1 ý nghĩa nào đó, với riêng em.
Vậy mà họ mang nó ra làm trò đùa anh ơi.
Họ có biết, nó mang tên của 2 Người, và cả 1 tình yêu trong đó nữa...
Họ ko quan tâm đấy là cái gì, họ chỉ thích làm để chọc tức em, để làm em phát điên, để buộc em phải khóc
Em đã coi họ là bạn bè, đã tin tưởng tuyệt đối.
Vậy mà sao, cái giá này đắt quá anh ơi.
Nhiều người nói em bỏ đi, đừng nghĩ ngợi nhiều, mất nó thì mình làm lại cái khác, có phải mình ko làm đc đâu!
Phải! Việc làm ra 1 cái mới thật sự đơn giản và dễ dàng, nhưng cái mới ,cho dù thế nào, cũng chỉ là đồ vật thay thế.
Em cần ai đó...ôm em thật chặt anh ơi...em bị đau rồi

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
josemario + 1 *ôm em* ^^ mạnh mẽ lên nào!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách