Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: phank
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

♥...::: My Diary :::...♥

[Lấy địa chỉ]
481#
Đăng lúc 6-2-2014 03:27:32 | Chỉ xem của tác giả
Bài được gaumapu sửa lúc  6-2-2014 03:28 AM

*phù mỏ thổi bụi* *bụi bay tứ tung* *ho sặc sụa*
*bắt ghế ngồi đếm bụi*

Lâu thật lâu em mới vào đây đấy anh ạ... Thậm chí kites đổi tên miền em cũng chẳng hay, cứ theo bookmark vào trang cũ hoài không được mà trong đầu đinh ninh là từng có gái Nhà la lên là kites nâng cấp xong rồi, thế là phải đi hỏi bác Gồ!!!

Anh già của em, sinh nhật vui vẻ nhé! Lục trong đống hình để background trong lap mới phát hiện là dạo này toàn save hình của anh già! Con đường là fan gơ của mình cũng thật ngược đời, từ 1 đứa thích đọc fic YunJae ==> YunJae shipper ==> OT5 ==> Yun bias. Thật ra thì trong lap nhiều hình của anh, mà toàn là hình đẹp (phải đẹp mới save chứ không còn lâu! ), thế mà lướt qua hình này lại chọn nó, chỉ vì câu caption!!!

Hnay các fanpage + fan gơ đổ ra chúc mừng anh, mà ai cũng toàn chúc những câu văn chương lai láng, cảm xúc dồi dào, em đọc mà thật khâm phục, làm hết dám chúc anh luôn!

Mẹ em nhìn thấy hình của anh trong lap em thì nói là sao mà trẻ con thế, còn đi thích mấy thằng đẹp trai rồi cứ thích mấy thằng đó thì chẳng có người yêu được đâu! Vé trước thì em không nhận (vì trong Nhà có người có con rồi vẫn thích anh kìa! ) còn vế sau thì có vẻ đúng! :"> Thế nên, anh già à, đi quân ngũ đi, lôi đầu cả 4 con người bắn nhắng kia đi quân ngũ hết đi, để fan gơ còn có người yêu + chồng con đàng hoàng rồi mới tiếp tục sự nghiệp fan gơ được!

Em nói trước bài viết này em nói linh tinh là chính, mừng sinh nhật anh chỉ là việc kèm theo nên có thấy loạn, lúc thế này thế kia thì cũng ráng mà chịu!

Em thích hình này lắm anh ạ! :"> Cũng vì câu caption của nó và vì cả ánh mắt của anh nữa! ^^ Mà câu caption này cũng giải thích cho lý do em thích anh! ^^ "There are some things the world could never understand"

“Một người đàn ông thực sự không được tạo nên từ vẻ ngoài hào nhoáng. Điều quan trọng nhất chính là làm hết sức để thực hiện lời hứa của mình. Một người đàn ông thực sự sẽ khiến người khác tin tưởng thông qua hành động hơn là lời nói”

– Jung Yunho [Elle Japon 2011]

Đây chính là lý do em thích anh! Vì một Jung Yunho coi trọng lời hứa và ra sức nỗ lực để thực hiện được lời hứa của mình! ^^ Thế nên, anh già của em à, em chỉ hy vọng anh năm mới, tuổi mới thực hiện được tất cả những điều mà anh muốn làm, đi những nơi mà anh muốn đi và gặp được những con người mà anh muốn gặp!

Sau này chắc cũng sẽ ít vào được nơi này rồi! Thế hệ fan gơ cũng đã bắt đầu trưởng thành, bắt đầu ra đời, mỗi người có một hướng đi riêng của mình! Fan của các anh cũng đã bắt đầu làm vợ, làm mẹ rồi đó, những tiểu Đậu Đậu và tiểu Minnie đã ra đời rồi! ^^ Những cuồng nhiệt của fan gơ lúc đầu bây giờ nguội dần đi, trở thành những dòng sông êm đềm, trở thành những hồi ức quý giá của tuổi thanh xuân rực rỡ mà chúng em sẽ không bao giờ quên được. Những fan gơ trên mạng giờ đây đều trở thành những người bạn thật ngoài đời, cũng như thế, tình yêu với các anh trở thành một phần không thể tách rời trong cuộc sống của chúng em!

Em, đã, đang và sẽ luôn cảm thấy sự hiện diện của cac anh trên cuộc đời này là một món quà từ Thượng Đế!
*cuối đầu 90 độ* Chân thành cảm ơn các anh! Uri TVXQ! ♥♥♥♥♥
As always, proud to be a TVXQ's fan, proud to be a Cassiopeia! ♥♥♥♥♥ & ♥

Bình luận

chúng ta thành dòng sông êm đềm hết rồi sao chưa cóa ng ngồi thuyền lướt sông :'>  Đăng lúc 13-2-2014 05:42 PM
hình đẹp quá *vỗ vỗ*  Đăng lúc 11-2-2014 08:58 PM
*xoa mông* :3  Đăng lúc 6-2-2014 11:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

482#
Đăng lúc 28-4-2014 17:20:25 | Chỉ xem của tác giả
Nhiều năm sẽ qua đi hơn nữa. Hôm nay, mình mới thực tập xong, mệt rã rời. Mình nhớ năm con người này. Đã là hơn 6 năm rồi, một khoảng thời gian kha khá đấy chứ, gần một phần ba năm tháng mình đã đi qua, mình đã trưởng thành nhiều nhưng hình ảnh của họ vẫn lưu giữ trong trái tim mình. Những khoảng thời gian khó khăn nhất, những năm tháng đẹp đẽ nhất vẫn là những ngày mình hâm mộ DB. Mình đã không thể quan tâm thêm bất cứ nhóm nhạc nào trong Kpop cả, có đôi khi mình vẫn nghe nhạc nhưng tuyệt nhiên chẳng chú ý thêm ai nữa. Những ngày tháng tươi đẹp nhất của tuổi trẻ, cảm ơn năm người đã xây dựng nó. Dù chẳng thể quay lại nữa thì tin là trong quá khứ, những ký ức đáng quý ấy vẫn là những ngày tháng đã bên nhau. ^^
Cảm ơn bạn đã lập topic, vì rất lâu rồi, mình nhớ họ quá và mong sẽ nhìn thấy họ đứng bên nhau một lần nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

483#
Đăng lúc 23-7-2014 23:29:58 | Chỉ xem của tác giả
Nhà mình qua đây gần 3 năm rồi.
Mà em nghe bảo sắp bị xóa, em không muốn thế Yun ơi.
Fan gờ lớn, có những lo toan riêng, ít vào box cũng có thể hiểu được.
Chiến dịch thu hút fan tiểu học của anh hình như không thành rồi.
Em đã điên cuồng với anh cả 4 năm ĐH cơ mà, chưa kể thời gian trước đó.
Nhưng em cũng không thể làm được gì nữa rồi. Trách nhiệm đôi khi không thể rũ bỏ, cuộc sống ngoài kia không có hường hội tí nào. Thôi thì em cuồng anh.
Em từng vì anh mà không để mắt đến những thằng con trai xung quanh, hâm nhờ.

Anh đi nghĩa vụ rồi lấy vợ đi nhé.

Bình luận

À chắc hẻm sao đâu. :)  Đăng lúc 20-11-2014 09:52 AM
mình biết mà~ ý mền là bocx đừng bị xóa nếu k có chỗ vào giao du :*  Đăng lúc 20-11-2014 12:30 AM
News thì đăng ở DBSK news đó bạn, đừng tạo 1 threat mới!  Đăng lúc 19-11-2014 10:03 PM
còn phải xem 5 mẩu gặp nhau nữa mà :))  Đăng lúc 19-11-2014 09:33 PM
mền vẫn tích cực trans news vác vào khu mà :)) mong là k bị xóa :*  Đăng lúc 19-11-2014 09:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

484#
Đăng lúc 19-11-2014 14:54:27 | Chỉ xem của tác giả
Đã bao lâu r không về nhà? Tự nhiên thấy nhớ, nơi dừng chân 1 thời, nơi mà chúng ta đã cùng nhau vui, cùng nhau buồn.

Có nước mắt, có nụ cười. Em nhớ, cái thời mà ngày ngày em vào đây, không chỉ để ngóng thông tin của các anh, mà còn để ngóng thông tin của các gái nữa. Nhưng cô gái gần em hơn anh, cho em cảm giác ấm áp.

Giờ đây, đã không còn quay lại được những lúc vô tư không lo nghĩ, toan tính như ngày nào. Em thèm được một lần trải nghiệm lại cái cảm giác đó. Lúc ấy...

Nhìn các anh của bây giờ, đôi khi em muốn khóc. Em biết bản thân đã thay đổi, nhưng có một thứ không đổi đó là tình cảm. Có lẽ đợi chờ là vô vọng, nên em lựa chọn không coi đó là đợi chờ, mà coi đó là thói quen, hay vì chờ quen rồi nên không còn cảm giác mình đang đợi nữa?

Đôi khi, em muốn có một ai đó, bên cạnh, cho em mượn 1 bờ vai để dựa vào. Có những giấc mơ mãi không thành hiện thực, có những giấc mơ mà cố gắng thì sẽ làm được. Em có cả 2 thứ đó, và 1 trong hai thứ đang đè nặng lên em. Nếu là khi trước, có lẽ em sẽ tìm đến các anh, để quên đi thực tại. Nhưng giờ đây, em sẽ không như vậy nữa, sẽ không dựa dẫm quá nhiều vào các anh, mà tự đứng lên bằng chính sức lực của bản thân.

Phải không?

Làm như vậy mới tốt?

Mà này...

Em muốn xăm hình anh ạ!

Muốn được đưa nó lên cơ thể mình, để em nhớ rằng, em đã có 1 thời thanh xuân như vậy đấy ^^~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách