Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: phank
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

♥...::: My Diary :::...♥

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 16-9-2011 13:50:36 | Chỉ xem của tác giả
Nghe In heaven, đọc lyrics Duet

Tâm trạng j thế này T_______T

Nhớ họ quá!

Zai ơi, em nhớ các anh quá!

5 người ơi, về lại đây đi~

Em nhớ nhớ nhớ nhớ nhớ lắm ~~~~~

Về đây đi nào~
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 16-9-2011 13:52:37 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay em lại chờ anh ạ

Người ấy gọi 1 cuộc điện thoại, và em lại hào hứng mặc quần áo đẹp, dắt xe ra và... chờ.

Nhưng mà cũng như mọi hôm hẹn hò khác, người ấy không tới anh ạ, em ngồi nhìn đồng hồ, và tự nhiên nhận ra chẳng biết đây là lần thứ bao nhiêu em chờ người ấy.

Người ta bảo, con người Bảo Bình ấy, không dễ dàng thích một người. Có người nói Bảo bình yêu cầu rất cao, kỳ thực cũng không phải. Bảo bình chỉ là chú trọng cảm giác. Có thể chỉ cần một ánh nhìn thoáng qua, người đó đã hấp dẫn hết lực chú ý của Bảo bình, ánh mắt về sau cũng không thể dời đi nữa.

Không chỉ là 1 ánh nhìn thoáng qua anh ạ, người ấy từng là cả thời thơ ấu của em.

Là những buổi chiều đong đưa trên xe đạp, à ơi ở Bách hóa tổng hợp

Là những trái sấu xanh cứng, đem quẹt vào áo rồi bỏ vào miệng nhai rôm rốp, xuýt xoa vì chua

Là những buổi trưa nghịch gợm, mày mò ăn cơm với muối trắng rồi nôn thốc, hay đem kéo cắt hết cả hàng mi chỉ vì "nghe nói lần sau mọc đẹp hơn"

Là những khi em ngủ quên trên tay người ấy...

Nhưng mà những ngày như thế đã xa lắm rồi anh ạ, xa đến mức em quay đầu nhìn lại chẳng còn chút bụi nào của những ngày ấy miết được trên những đầu ngón tay.

Chẳng biết là em không còn như xưa hay là người ấy đã nhanh hơn em không chỉ 1 bước chân?

Em chẳng làm được gì tốt cho người ấy cả, việc em làm được tốt nhất có lẽ là đợi chờ.
Em chờ người ấy, đếm 1 lần.
Em chờ người ấy, đếm 2 lần.
Em chờ người ấy, đếm 3 lần.

Em chờ người ấy, nhưng em không đếm nữa.

Người ta bảo, người Bảo Bình ấy mà, chỉ cần có thể vui vẻ ở bên đối phương, quá khứ không còn quan trọng, tương lai không quan trọng, thể diện không quan trọng, tiền tài không quan trọng, thời gian không quan trọng, ngay cả chính mình cũng không quan trọng.

Không đúng đâu anh ạ, em không biết anh thế nào chứ em thì không đúng đâu anh ạ.

Người ấy đôi khi ngọt ngào với em, đôi khi nhạt nhòa như không quen biết.

Em vẫn chờ anh ạ, em đã bảo việc em làm được tốt nhất là chờ mà, nhưng em cũng chẳng thể quên ngày em đứng gọi điện trước cánh cửa đóng kín nhà người ấy, cũng như chẳng quên những ngày hẹn hò chỉ có mình em ngóng đợi.

Giá như tất cả những gì em cảm nhận được là CHÁN thì tốt biết bao. Cảm giác chán nhiều khi tốt lắm anh ạ, không còn yêu ghét hay giận hờn, chỉ là get it over mà thôi.

Nhưng vị sấu chua, cảm giác gió chiều man mát thổi trên má những ngày ngồi sau xe đạp chẳng dễ quên tí nào anh ạ

Người ta bảo em vô tâm, điềm tĩnh, nhưng chỉ là em không thích rơi nước mắt trước mặt người khác mà thôi.

Người ta bảo em lúc nào cũng có thể ngước lên mà sống, thật tốt, nhưng chỉ là em không muốn ai nhìn thấy khóe miệng mình đang trễ xuống vậy thôi.

Chỉ là thế thôi anh ạ.
Xét cho cùng thì, bên trong em vẫn chỉ là 1 đám mây sợ gió lớn thổi tan mình mà thôi...

Bình luận

Lác Lác à >:D<  Đăng lúc 19-9-2011 09:34 PM
Ôm ôm Náp Lác >:D<  Đăng lúc 16-9-2011 11:43 PM
>:D<  Đăng lúc 16-9-2011 10:42 PM
>:D< Lác Lác  Đăng lúc 16-9-2011 05:23 PM
*ôm ôm* xoa đầu, xoa khóe miệng và thổi vào mắt... Nước mắt rơi xuống là vì bị thổi vào chứ không phải vì khóc... >:D<  Đăng lúc 16-9-2011 04:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 16-9-2011 14:13:54 | Chỉ xem của tác giả
Phát điên

Tất cả chỉ là giả dối và đầy thất vọng

Giá như em bớt ngốc xít đi anh nhỉ

Thà rằng không biết chứ em cũng không muốn mình cảm thấy như thế này đâu anh

Thà rằng cứ ngốc xít mãi mãi

Vì sao cứ bắt em phải mở mắt ra để nhìn , để hiểu những việc như thế.

Đã sống ở đây quá lâu, nhưng có phải bởi em đơn giản quá, đơn giản tới nỗi không thể hiểu được thế giới này

Anh trai em, em có phải hối hận vì đã và đang nghĩ như thế không anh?

Giá như em đừng biết anh nhỉ

Bình luận

ss à >:D<  Đăng lúc 19-9-2011 09:35 PM
>:D<  Đăng lúc 16-9-2011 05:22 PM
*ôm chặt* *xoa lưng*  Đăng lúc 16-9-2011 04:32 PM
Thôi thì đơn giản cũng tốt ss àh... Đơn giản là mình ôm lấy cái lẽ sống của mình, cái lý tưởng và niềm tin của mình... mặc kệ đời phức tạp như thế nào..   Đăng lúc 16-9-2011 04:32 PM
T___T ss xít  Đăng lúc 16-9-2011 02:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 16-9-2011 17:23:00 | Chỉ xem của tác giả
Lại blame anh ạh
Phát chán lên được
Đúng là vừa lòng người này thì chưa chắc đã được lòng người kia anh ạh
Em muốn bỏ việc quá
Bỏ việc về nhà lấy chồng sinh con đứng đằng sau chồng làm 1 người đàn bà của gia đình
Như vậy chắc sẽ ko phải ngồi trong nhà vệ sinh khóc vì nghe sếp blame nữa anh nhỉ
Chán quá đi mất…

Bình luận

>:D<  Đăng lúc 17-9-2011 01:13 PM
>:D<  Đăng lúc 17-9-2011 12:45 AM
>:D< mạnh mẽ lên~~~~~  Đăng lúc 16-9-2011 11:35 PM
ss >:D<  Đăng lúc 16-9-2011 08:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
 Tác giả| Đăng lúc 16-9-2011 22:48:28 | Chỉ xem của tác giả
Yun-ah
Đây là lần thứ mấy nhỉ?
Là lần thứ mấy trong tuần này em chui vào một góc và lén lút kể chuyện cho anh nghe?

Yun~ Ước gì anh ở ngay đây nhỉ?
Ước gì anh ở ngay đây để ôm lấy em
Ước gì anh ở ngay đây để nghe em khóc
Ước gì anh ở ngay đây để nói với em rằng "Đừng khóc"

Lại một lần nữa. Góc tối.
Bí mật của 2 chúng ta.
Những giọt nước mắt.
Mệt mỏi của bài vở. Căng thẳng của gia đình.

Anh.
Chỉ cần anh ở đó thôi.
Giúp em bình lặng đi qua những ngày này~

P.s: Hình như mình đã kêu than quá nhiều thì phải? :">

Bình luận

*ôm ôm* mod bé xinh của ss! >:D<  Đăng lúc 17-9-2011 09:53 PM
Cố nhên :-* PhankPhank fighting >:D<  Đăng lúc 17-9-2011 01:12 PM
>:D<  Đăng lúc 17-9-2011 12:45 AM
PhankPhank PhankPhank, lúc nào cũng có BuBu ở cạnh mà >:D<  Đăng lúc 16-9-2011 11:44 PM
*xoa đầu* Phank ngoan~~~~~  Đăng lúc 16-9-2011 11:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 17-9-2011 00:26:44 | Chỉ xem của tác giả
Đôi khi thấy mình vô tâm quá
Đôi khi thấy mình sao ngốc nghếch quá
Đôi khi thấy mình sao đáng trách quá

Mình không phải là một con bé dễ dàng mở lòng ra với người khác
Mình không phải là một con bé hay nói
Mình không phải là một con bé đủ sâu sắc để có thể cảm nhận hết mọi thứ xung quanh mình

Có những lúc chỉ lặng im giữa đám đông
Có những lúc chỉ lặng im quan sát
Có những lúc chỉ lặng im một mình ôm lấy mớ suy nghĩ lằng nhằng của chính bản thân

Không phải lúc nào mỉm cũng cười là ổn phải không???

Mình đã vui mà không để ý đến cảm giác của người khác đấy
Mình đã vui mà không biết rằng cùng với niềm vui của mình còn có những sầu muộn của nhiều người khác

Cái suy nghĩ về thế giới ảo chẳng có gì chân thật đã bị đạp đổ
Cái suy nghĩ về thế giới ảo không có tình yêu, tình thương cũng đã bị đạp đổ

Đến bây giờ mới đọc được hết những dòng tâm sự của mọi người trong Diary
Đến bây giờ mới biết là có một trang Diary chứa chan nỗi lòng của mọi người

Tự nhiên thấy áy náy
Tự nhiên thấy có lỗi
Vì mình đã muộn mất rồi, nhận ra được điều mình đã làm thì muộn mất rồi, mấy ngày mất rồi

Hay thật....
Mình chưa gặp ai
Mình chưa biết rõ ai
Nhưng mình yêu cái box này nhiều hơn mình tưởng rồi

Moon xin lỗi, xin lỗi, xin lỗi, xin lỗi, xin lỗi, xin lỗi, xin lỗi, xin lỗi, xin lỗi , xin lỗi, xin lỗi.............................

Bình luận

k muộn tí nào đâu ss à >:D<  Đăng lúc 18-9-2011 10:12 AM
vẫn chưa muộn >:D<  Đăng lúc 17-9-2011 10:03 PM
*ôm ôm* Trang Nhật ký này là góc bí mật cũng là góc quý giá của gái Nhà mà! >:D< ^^  Đăng lúc 17-9-2011 09:55 PM
:-*  Đăng lúc 17-9-2011 01:11 PM
ôm cái trước khi đi ngủ nào *dụi dụi*  Đăng lúc 17-9-2011 01:20 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
FankBu + 5 :*:*:*:*:* số 5 thần thánh :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 17-9-2011 00:35:56 | Chỉ xem của tác giả
Là em vô tình, là em vô tâm anh nhỉ!

Jae ah~ Anh bảo em phải làm sao đây?

Bình luận

:"> :*  Đăng lúc 17-9-2011 10:04 PM
*ôm ôm* >:D<  Đăng lúc 17-9-2011 09:55 PM
:-*:-*:-*:-*:-*  Đăng lúc 17-9-2011 03:25 PM
>:D< xoa lưng BuBu  Đăng lúc 17-9-2011 01:10 PM
Bu hường dễ xương :*  Đăng lúc 17-9-2011 02:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 18-9-2011 08:06:10 | Chỉ xem của tác giả
Tại sao nhìn nụ cười ấy lại chỉ muốn khóc :'(

Kim Junsu

Có những thứ con người ta dành cả tuổi thơ, tuổi trẻ và có khi là cả cuộc đời để theo đuổi

Giấc mơ ấy ước mơ ấy, Kim Junsu của chúng ta đã phải đánh đối bao nhiêu thứ để thay đổi

Không biết hình ảnh phía sau một Kim Junsu luôn cười hồn nhiên ngây thơ và đáng yêu ây, là một Kim Junsu như thế nào? Một Kim Junsu như thế nào khi thât vọng, khi đau buồn, khi nhớ thương, khi thât thần vì giấc mơ đẹp đang dang dở. Quan trọng là một Kim Junsu sẽ ra sao khi không thể hát?

DBSK, một cái tên, nhưng chưa đựng biết bao hạnh phúc và cả đau khổ. Tình yêu đẹp luôn làm người ta đau, nhưng chúng ta đã đi cùng nhau một quãng đường quá dài, bỏ qua nó có khi lại làm người ta không thể tồn tại được nữa. Trên thiên đường, chắc gì chúng ta đã gặp được nhau, bởi Kim Junsu của chúng ta sẽ lên thiên đường, sẽ có người vẫn phải xuống địa ngục. Bởi vậy chắc chắn chúng nếu ở trên thiên đường chúng ta vẫn là chia cắt. Chỉ có một kiếp này, chúng ta hãy chung thủy với nhau suốt đời đi Jung Yunho, Shim Changmin, Kim Jaejoong, Park Yoochun, Kim Junsu nhé.

Trên thiên đường, là một lời hứa giống như viên đạn bọc đương mà thôi :L

<Tự nhiên coi BUT nhìn Yun đệ già kinh, nếp nhăn quanh mắt {:3_44:} , trong khi Min cưng vẫn còn phơi phới thanh xuân da mặt căng đầy {:3_59:} thanh công nào cũng phải trả giá như thế đấy phải không cưng :@>

Hôm qua có người ở tít phương trời xa xa kia làm mình mất ngủ. Ôi cái cuộc đời này quá nhiều người nguy hiểm

Bình luận

nụ cười biết bao lần là động lực của e đấy ss ạ :") :-*  Đăng lúc 18-9-2011 11:08 PM
viên đạn bọc đường... *đạp* vì cái tội làm em sợ!!!  Đăng lúc 18-9-2011 03:33 PM
:-* ss xít dạo này sến sủa nhé :) *cấu mông phát*  Đăng lúc 18-9-2011 09:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 18-9-2011 09:19:27 | Chỉ xem của tác giả

Biết là chẳng bao giờ được đâu :">

em sẽ chẳng bao giờ được như cậu ấy, chỉ cần quay về là được anh bênh vực

Em cũng chẳng bao giờ được như anh ấy, luôn được bàn tay ấm áp của anh nhè nhẹ vỗ về sau lưng hay được anh ôm siết vào lòng

Và khi em lạnh, sốt, hay ho, cũng không có anh hà hơi cho tay ấm như chàng trai ấy

Cũng chẳng được anh cưng chiều, lo sợ bị xây xát mà nhận hết phần khó về mình như một ngày nào đấy anh đi chung cùng người ta :">

Nhưng Yun ah~

Em vẫn muốn được anh ôm vào lòng.

Muốn được anh xoa đầu em và bảo "Có Jung Yunho là mọi chuyện sẽ ổn thôi"

Muốn khi người ta ức hiếp em cùng bạn bè em, có anh "đá" cho họ vài phát =))

Yun ah~

Biết thế này là không được đâu

Nhưng mà Yun ah~

Em lại phải hỏi anh rồi

Yun ah~ em biết phải làm sao đây ?

Bình luận

rồi Lác lác sẽ tìm dc ng bảo vệ mình mà >:D<  Đăng lúc 11-10-2011 04:00 AM
>:D< Náp ~~~  Đăng lúc 18-9-2011 11:13 PM
>:D< ko cho cũng cứ ôm =)) trong lúc chờ JYH thôi thì cứ ôm tạm gái Nhà vậy  Đăng lúc 18-9-2011 04:46 PM
Kém JYH một tẹo thôi ôm Náp được không ;)) Lại đây >:D< *=))))))))))))))))))))))))*  Đăng lúc 18-9-2011 04:38 PM
thế giới này nên rồi mình cũng sẽ tìm được người để mình dựa dẫm... như KJJ, PYC. KJS hay SCM tìm được JYH... Cứ tin là thế đi em nhé! >:D<  Đăng lúc 18-9-2011 03:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 18-9-2011 13:48:21 | Chỉ xem của tác giả
Jae ah, em sẽ gọi anh như thế nhé
Hôm nay là ngày thứ mấy em yêu anh r nhỉ   ?!? đã bao lâu kể từ khi em phát hiện ra tình yêu em dành cho anh lại nhiều như thế ?!? Mới đây thôi em còn cười (theo kiểu chế giễu) tự hỏi "ko biết có gì hay mà thiên hạ cứ phát sốt lên thế?" Rồi chính em anh ạ, chính em cũng trở thành 1 phần tử của cái tập hợp "thiên hạ" ấy để bây giờ em lại tự cười bản thân mình. Bạn em biết thì bảo em thay đổi, có đứa còn cười vì em lậm anh quá, em ko wan tâm, vì em ngày xưa cũng như tụi nó mà, người ngoài cuộc thì làm sao hiểu hết đc, anh nhỉ?
Jae ah, em ko có nhiều bạn vì em ko giỏi trong việc duy trì các mối quan hệ, lúc nào em cũng đỗ lỗi do mình ko có nhiều thời gian, để đến 1 ngày nhìn lại ... chẳng còn đc mấy ai xung quanh cả, em ko cô đơn nhưng em sợ hãi & lo lắng về 1 thứ gì đó ko tên. Nhưng từ ngày em biết anh, quý anh r yêu anh, em học đc từ anh sự can đảm, dám đương đầu, cuộc sống quanh em ko còn 2 màu đen trắng vô vị nữa. Em cố gắng chăm chỉ như anh, sống 1 cách ấm áp giống anh, yêu quý từ những điều tốt đẹp nhỏ nhoi của đời, tập tha thứ & vượt qua những vấn đề tiêu cực ... em cảm thấy tốt hơn nhiều lắm anh ạ. Mỗi khi em có ý định nản chí thì lại nghĩ đến anh, Jae là nguồn hứng khởi của em đấy ;P
Em nhớ đến anh mỗi ngày, muốn nghe giọng anh mỗi ngày ... thật sự mong anh vui vẻ & hạnh phúc
--------------------------------------------------
When that day I hear your voice
I have some special feeling
Let me always think I don't wanna forget you ...

Bình luận

>:D<  Đăng lúc 18-9-2011 05:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách