Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: froidgarcon
Thu gọn cột thông tin

[Musique Classique] La vie en rose - Édith Piaf ~ Cuộc sống tươi đẹp

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 5-9-2014 14:37:39 | Xem tất

Trả lời thưởng +1

Một bài hát kinh điển, đi vào lòng của bao người yêu nhạc pháp~

VVẫn xoay quanh chủ đề tình yêu, và nội dung bài hát hướng về cảm xúc trong tình yêu. Đó là lời hứa nồng nàn, say đắm, yêu trọn đời của chàng trai dành cho cô gái, không biết sẽ thế nào nhưng ít ra họ cũng đã từng yêu, 1 tình yêu cháy bỏng.

Cảm ơn subteam vì bái nài lâu rồi nhưng subteam vẫn làm sub :]

Bình luận

http://kitesvn.com/thread/-musique-classiqe-adieu-monsieur-le-professeur-hugues-aufray-tam-biet-thay-kinh-yeu-chao-mung-ngay-nha-giao-viet-nam-439878-1-1.html  Đăng lúc 20-11-2014 07:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-9-2014 21:05:22 | Xem tất

Trả lời thưởng +1

Nhớ hùi đi cà fê nghe bài này ghiền lun, mần mãi mới ra tên bài hát,
hic hic, bit thì vào đây trước rùi đỡ khổ
Buổi tối cuối tuần nằm nhà nghe nhạc trong lúc mưa thật tuyệt, xả hết mội xì trét của tuần làm việc căng thẳng và áp lực.

Bình luận

http://kitesvn.com/thread/-musique-classiqe-adieu-monsieur-le-professeur-hugues-aufray-tam-biet-thay-kinh-yeu-chao-mung-ngay-nha-giao-viet-nam-439878-1-1.html  Đăng lúc 20-11-2014 07:07 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-10-2014 17:03:54 | Xem tất

Trả lời thưởng +1

“La Vie en Rose” đúng là một trong số những ca khúc tình ca kinh điển của Pháp.
Hồi trước mình có nghe một đoạn trên tv thấy rất thích mà không biết đó là bài gì, sau này coi 1 tập How I met your mother, thấy có giai điệu này quen quen nên mới tìm hiểu bài này, sau đó ghiền lun

Bình luận

http://kitesvn.com/thread/-musique-classiqe-adieu-monsieur-le-professeur-hugues-aufray-tam-biet-thay-kinh-yeu-chao-mung-ngay-nha-giao-viet-nam-439878-1-1.html  Đăng lúc 20-11-2014 07:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-11-2014 22:18:53 | Xem tất

Trả lời thưởng +1

Mỗi lần nghe nhạc Pháp lại có 1 cảm xúc rất lạ, buồn vui lẫn lộn
Cám ơn Subteam nhiều nhiều nhóe

Bình luận

http://kitesvn.com/thread/-musique-classiqe-adieu-monsieur-le-professeur-hugues-aufray-tam-biet-thay-kinh-yeu-chao-mung-ngay-nha-giao-viet-nam-439878-1-1.html  Đăng lúc 20-11-2014 07:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-1-2015 18:29:26 | Xem tất

Trả lời thưởng +1

Cảm ơn subteam, giờ mình đang replay mãi bài hát này. Mình thích nhất bản này, với giọng ca của Piaf. Cảm xúc một người phụ nữ trải qua mọi thăng trầm trong cuộc sống, cất cao tiếng hát "Cuộc đời màu hồng" là tạo nên sự lắng đọng.
Hình như có ai bảo nghe Piaf là thấy Paris, mình thấy đúng thế thật.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-1-2015 11:54:27 | Xem tất

Trả lời thưởng +1

Tôi thấy danh ca Bạch Yến hát bài này trong chương trình Sol vàng cũng hay. Cảm ơn nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-1-2015 17:42:38 | Xem tất

Trả lời thưởng +1

mình không học tiếng Pháp cơ mà nghe nhạc phÁP CÁI là mê luôn, lần đầu tiên xem luôn, cám ơn mấy ad nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-1-2015 20:31:58 | Xem tất

Trả lời thưởng +1

aigoo~ bài yêu thích của mình~ bản nhạc kinh điển không ai mà không biết La Vie En Rose cả
lúc đầu nghe là đã thấy thích rồi. lên mạng tìm, xong down về và nó vẫn còn nằm trong playlist của mình.
cũng có bản Eng, cũng đã nghe rồi nhưng lại k thích.
dù sao thì nguyên bản nó như thế nào, hãy cứ để nguyên như vậy thì ý nghĩa bài hát mới được toàn vẹn..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-1-2015 21:06:11 | Xem tất

Trả lời thưởng +1

bài này có trong How i met your mother nè!
lúc The mother ở phòng bên cạnh của Ted và vừa chơi đàn vừa hát bài này
nghe xao xuyến dễ sợ luôn, mà giọng ca sĩ cũng hay nữa! quá tuyệt vời!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-1-2015 21:58:16 | Xem tất

Trả lời thưởng +1

bài này nghe rất thik nha, ngồi nhà một mình thì thik nghe nhạc Pháp, nhẹ nhàng sâu lắng
video đen trắng nhìn có chút lạ lạ
thanks subteam nhìu nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách