Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: leciel89
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Musique Classiqe] Maman Oh Maman - Mickaël Pouvin ~ Mẹ hiền yêu dấu | Dành cho những người Mẹ nhân ngày 20-10

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 20-2-2015 00:45:11 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Bài này thật sự mình đã đc nghe từ bé rồi, đối với mình là một bài hát vô cùng ý nghĩa
Lúc đó chỉ là học đàn thì biết bài Mẹ hiền yêu dấu
Ai ngờ đó là một bài hát kinh điển ở pháp
Rồi lớn hơn chút nữa học tiếng phát thì mới biết và hiểu nghĩa 1 cách thật sự
Vô cùng tinh tế và sâu sắc
Đúng là chẳng có gì tuyệt vời hơn đc sống trong tình mẹ trên cuộc đời này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 24-2-2015 12:16:16 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Những bài hát về mẹ toàn là những bài bất hủ với những giai điệu không thể quên
Lời bài hát da diết quá.
Tks st ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 9-3-2015 00:21:16 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Những ca khúc hay và ý nghĩa về mẹ, nghe lại những ca khúc này nhân ngày 8/3 chắc hẳn sẽ khiến những người con rưng rưng nước mắt, thầm cảm ơn công sinh thành và dưỡng dục của mẹ dành cho mình.
Những giai điệu du dương đầy cảm xúc về mẹ sẽ làm ta khắc ghi những tình cảm, sự hi sinh mà mẹ đã dành cho mình từ thuở còn nằm nôi cho đến khi ta trưởng thành. Chắc hẳn khi nghe được những ca từ trong ca khúc này, những người con dù đang làm gì, đi đâu cũng muốn chạy về nhà ôm mẹ thật chặt.
Cảm ơn subteam.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 16-3-2015 22:37:10 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Ôi nghe bài này lời Việt rồi, bây giờ nghe bản Pháp, đọc sub, xem clip mà cảm động quá
Con sẽ bên mẹ mọi lúc mọi nơi
Mẹ mình cũng thích thích mấy bài nhạc thế này save lại ngay mai gửi cho mẹ
Cám ơn chủ thớt nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 4-4-2015 18:48:58 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

Mẹ luôn là người phụ nữ tuyệt vời nhất
tự dưng nghe bài này lại thấy buồn thế này,
muốn bỏ mọi thứ để trờ về nhà với mẹ quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 14-4-2015 10:13:47 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

dù có đi bao xa, hay lớn thế nào đi nữa thì trong mắt bố mẹ con vẫn là một bé gái bé nhỏ cần được bảo bọc chở che, đặc biệt là mẹ, mẹ đã mang nặng đẻ đau sinh ra con nên tình cảm gắn kết của con với mẹ rất khó để nói thành lời, con vẫn nhớ những lúc con đau nằm viện nhìn ra thấy mẹ đang ngồi khóc, thật sự lúc đó con chỉ thấy một nỗi đau tinh thần đang đè nén trái tim con, con ko muốn nhìn thấy bố mẹ phải buồn, con muốn khiến cho gia đình thật tự hào về con.. những bài viết hay ca khúc về bố mẹ thật luôn làm mình xúc động :'(
cảm ơn ST nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 16-6-2015 09:03:32 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

cảm ơn subteam đã làm việc vất vả
tự nhiên nghe bài này xong lại nhớ mẹ quá đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 17-6-2015 15:11:36 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +3

bài này nghe hay thiệt đó, nhẹ nhàng, sâu lắng, cảm động nữa
lời bài hát nghe cũng da diết quá đi, làm mình tự nhiên nhớ mẹ ghê gớm.
trên đời này chẳng có ai tốt với mình, chẳng có gì vui vẻ bằng sự hạnh phúc sống gần những người mà mình thương yêu họ và họ thương yêu mình, đặc biệt là mẹ
chúc mẹ luôn luôn mạnh khỏe
con yêu mẹ rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 19-6-2015 23:43:43 | Chỉ xem của tác giả
Mình nghe mà người cứ sởn gai ốc. Giọng ca da diết, lời bài hát giản đơn nhưng chân thành cùng với những bức ảnh trong vid, thực sự rất cảm động
Khi con còn nhỏ mẹ là người luôn dõi theo con, bên con mọi lúc, nâng đỡ con trong bữa ăn, giấc ngủ, tiếng cười của con là âm thanh cuộc sống của mẹ. Đến khi con trưởng thành, con lại là người dõi theo mỗi bước đi chậm chạp của mẹ, giá như con có thể luôn được ở bên mẹ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 19-6-2015 23:45:19 | Chỉ xem của tác giả
mạng chập cheng, mod xóa hộ bài này với ạ!

Mình nghe mà người cứ sởn gai ốc. Giọng ca da diết, lời bài hát giản đơn nhưng chân thành cùng với những bức ảnh trong vid, thực sự rất cảm động
Khi con còn nhỏ mẹ là người luôn dõi theo con, bên con mọi lúc, nâng đỡ con trong bữa ăn, giấc ngủ, tiếng cười của con là âm thanh cuộc sống của mẹ. Đến khi con trưởng thành, con lại là người dõi theo mỗi bước đi chậm chạp của mẹ, giá như con có thể luôn được ở bên mẹ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách