Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: JustWendy
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Music Series] Wendy's Love Confession - Số 31: Love Ballad (Brown Eyed Soul)

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 14-7-2012 13:49:03 | Chỉ xem của tác giả
HT thân iu ơi hôm qua chiều tối lúc HT tung hàng là nhà em cúp điện (
làm lúc có điện em vội đi tham gia cái RM game quá quên luôn à
Thực sự là lần đầu tiên em nghe bài này HT ạ
em thích nhất là bản của 2 anh mặc quân phục....rất tự nhiên và thoải mái..chắc anh đeo kính có giọng hát thiệt hay  là Park Hyo Shin nhỉ xxx
Thực sự giờ nhạc Hàn quá nhìu và lung tung nên đôi lúc ko để ý đến lời bài hát nữa
còn những bài này đều có nội dung vô cùng dễ thương xxx (đúng là làm e nhớ đến "Baby" )
Cám ơn ss và subteam nhìu nhìu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
 Tác giả| Đăng lúc 14-7-2012 16:49:05 | Chỉ xem của tác giả
MyCoi gửi lúc 14-7-2012 12:55
Xl HT yêu dấu, hôm qua mải cái gs RM qá nên chưa qa nghe nhạc vs com cho HT đc
Bài hát t ...

Zombie xem cái vid của Park Hyo Shin mà không có hình dung gì sao????

ss nhìn cái mặt đau khổ của Gaeko khi phải hát mấy bài trữ tình không hiểu sao ss lại nhớ đến Gary, và không hiểu Gary lâm vào tình thế buộc phải hát mấy bài hát trữ tình như thế thì sẽ thế nào =)))))).

Liên quan đến Gary, một ngày không xa, em sẽ thấy Gary trong chương trình này của ss :D!

Thanks em vì cái gợi ý.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 14-7-2012 17:19:11 | Chỉ xem của tác giả
JustWendy gửi lúc 14-7-2012 16:49
Zombie xem cái vid của Park Hyo Shin mà không có hình dung gì sao????

ss nhìn cái mặt  ...

À cái bản của 2 anh lính đó á, e có nghe r mà nghe có 1 lần thôi :))
E nghe bản của 4 men là nhiều nhất ;))
Cái mặt đau khổ đó chưa là gì vs Gary đâu ss ạ,
ss xem ep 63 có S9 ấy, Gary hát cùng Jessica . mặt đó mới gọi là đau khor, gân cổ lên mà hát =))))))))))))
Mà gồng hết lên hát cũng chả xong cơ =)))))))))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
 Tác giả| Đăng lúc 14-7-2012 22:47:47 | Chỉ xem của tác giả
gemangel gửi lúc 13-7-2012 17:26
Ko tính bài của chủ thớt, đây mới là tem chân chính, và con tem đó thuộc vìa ta *v ...

Ta không biết, nhưng ta nghe lời bài hát này một phát ta nghĩ ngay đến "tình trạng" của nàng và các thành viên nhà Ngố.

Từ khi "Bé Bi" kia xuất hiện, không phải là nàng (và một số người hay bị hỏi uống nhầm thuốc à í ) đã thay đổi quá nhiều rồi sao??? =))))))

Rồi còn cái câu: suốt ngày dõi mắt theo bé bi í. Chả phải ngày nào không "dõi mắt" (hay còn gọi là  "bám đuôi", "stalk") được bé bi đó là cô ăn không ngon, ngủ không yên sao??? =)))))

Rồi "Ngày nào của anh giờ cũng hạnh phúc tràn trề", rồi "anh cứ cười rạng rỡ mà chẳng rõ lý do" - ừm, cái này chả mô tả chính xác các cập độ hưng phấn của nhà Ngố đấy sao =))))))))))))).

Mèng, ta thấy từng từ, từng câu trong cái bài hát này nói chuẩn về các thành viên nhà Ngố luôn ế chứ. Trong cơn hưng phấn, ta còn suýt nữa chọn bài nài làm "Tình ca của Hội" =)))))))))))))).

Bình luận

E cũng ủng hộ bài "Bé bi, bé bi" này ss ợ =)))) Bấy bi à, pé làm mấy chị iem loạn não hết =))))))  Đăng lúc 15-7-2012 09:36 PM
để e hô ;))  Đăng lúc 15-7-2012 09:27 PM
hehehe, bài này lời hay :"> chọn đê HT :))  Đăng lúc 15-7-2012 09:17 PM
e vừa mới để ý có từ " Em kiều diễm... " =)) nếu mà Ngố là "Em" thì... có tí k ổn =))))))))  Đăng lúc 15-7-2012 09:04 PM
chọn ngay và luôn đi nàng =)))))))))  Đăng lúc 14-7-2012 10:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 15-7-2012 00:01:53 | Chỉ xem của tác giả
JustWendy gửi lúc 14-7-2012 22:47
Ta không biết, nhưng ta nghe lời bài hát này một phát ta nghĩ ngay đến "tình trạng"  ...

HT nói chuẩn từng chữ lun ế =)) *Mình cứ cho rằng bài này được sáng tác ra là để dành cho nhà mình đê =)))*

Sozi HT iu dấu! e down về nghe hôm qua rùi nhưng giờ mới zô còm được  ^^ Tại nguyên cả tối hôm qua, những con người điên "có chứng chỉ" của nhà mình phải chạy xô cho cái RF. Sức đã cạn mà còn gặp phải cái tiết mục bi hài kịch đầy nghiệt ngã kia, nên e đuối toàn tập lun =))))

Bài hát dường như đúng với nhà mình từng chữ một. Thay lại ngôn từ xưng hô 1 tí là có thể làm "Bản hội ca thứ hai" cho nhà mình đê ss =)))

Tuy có hơi chút lộn xộn nhưng e vẫn thích bài của Park Hyo Shin nhất ^^!

Tks HT và subteam :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 15-7-2012 16:29:40 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay e mới vào com đc HT ạ, hôm kia thì RM, hôm qua e bị dí liên tục, hnay lại gameshow )) nên thành ra giờ e mới vào nghe nhạc

Nghe anh Park Hyo Shin hát, phê quá ạ

Bài này giai điệu hay, lời hát ý nghĩa, e nghe phong phanh bài này sẽ thành tình ca của hội ) đề nghị mỗi kì ọp ss gem hãy hát solo bài này ))

Bình luận

Đấy, em thấy chọn bài này làm tình ca của hội có chuẩn không??? Từng từ một đều khớp nhá =))))). Anh nhà ss hát hay nhể :D?! *mơ màng*  Đăng lúc 15-7-2012 07:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 15-7-2012 20:57:25 | Chỉ xem của tác giả
JustWendy gửi lúc 14-7-2012 22:47
Ta không biết, nhưng ta nghe lời bài hát này một phát ta nghĩ ngay đến "tình trạng"  ...

cho e vào nghe nhạc HT lần nữa, e ghiền bài này r =)))))))
đoạn dạo đầu nghe êm tai á ;))
nghe bản 4men tiếp nào :))
cơ mà HT định chọn bài này làm tình ca nhà Ngố à =)))))

Bình luận

Em có đang trong quán tám thì hô mọi người qua nghe nhạc rồi chọn tình ca cho hội =))))))))))).  Đăng lúc 15-7-2012 09:26 PM
Thì lời bài hát là của giọng nam. Mình phải hiểu theo cách của mềnh chứ :D. Bé Bi nhà mình lúc nào chả xinh :D!  Đăng lúc 15-7-2012 09:16 PM
Em thấy vợi có được hơm? =))  Đăng lúc 15-7-2012 09:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
 Tác giả| Đăng lúc 18-7-2012 10:20:51 | Chỉ xem của tác giả
OLD LOVE (bổ sung)

Oa, vừa nghe được hai bản cover tuyệt vời khác của "Old Love". Post lên đây cho mọi người cùng nghe. Hix, tìm được sớm thì nhất định đã sub thêm rồi. Một bản của JK Kim Dong Wook; một bản của Brown Eyes Soul cùng hát với Jang Hye Jin:

Bản của JK Kim Dong Wook này:

Bản của Brown Eyes Soul ft Jang Hye Jin:

Nguồn: Youtube

Bình luận

cảm ơn ss vì bài này nhìu lắm lun :XXX e thích bản của IU nhất, ngày nào cũng nghe, nghe hoài mà vẫn ko thấy ngán ^^!  Đăng lúc 20-7-2012 03:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
 Tác giả| Đăng lúc 20-7-2012 21:10:33 | Chỉ xem của tác giả
Wendy's Love Confession - Số 5
Drunken Truth

Bạn nào đã từng xem "On Air" hẳn vẫn còn nhớ và ấn tượng bài hát mà nhân vật người quản lý của nam diễn viên Lee Boom Su đã hát trong một đêm lửa trại. Bài hát kể câu chuyện một chàng trai yêu một cô gái tha thiết, nhưng lại không dám bày tỏ lòng mình cho cô gái biết. Cho đến một ngày, anh phải mượn đến rượu để cất tiếng nói yêu cô gái... Bài hát có tên "Drunken Truth".

Trong số 5 của "Wendy's Love Confession", chúng tôi sẽ giới thiệu đến các bạn bài hát này. Bài hát gốc là của nhạc sỹ, ca sỹ có tiếng Kim Dong Ryul. Và ngoài phần trình diễn của Kim Dong Ryul, chúng tôi mời các bạn thưởng thức thêm 3 bản cover khác của Park Hyo Shin, Fly To The Sky và Lee Suk Hun.

Chúc các bạn có một buổi tối thứ Sáu nhiều cảm xúc với "Wendy's Love Confession".

NHỮNG NGƯỜI THỰC HIỆN CHƯƠNG TRÌNH

Phụ trách chương trình: JustWendy
Translator: JustWendy
Guest timers: phuongminh.122 và starfish_physic
Typesetter & Encoder: tgn_82
Designer: DungKòi

"Drunken Truth" của Kim Dong Ryul

"Drunken Truth" của Park Hyo Shin

"Drunken Truth" của Lee Suk Hun

"Drunken Truth" của "Fly To The Sky"

"Drunken Truth" của Kim Dong Ryul trên Vimeo
http://vimeo.com/moogaloop.swf?clip_id=74045717

DOWNLOAD
"Drunken Truth" của Kim Dong Ryul: http://www.mediafire.com/?i90wefbwhkikio9
"Drunken Truth" của Park Hyo Shin: http://www.mediafire.com/?htc0jcu1wc74u7p
"Drunken Truth" của Lee Suk Hun: http://www.mediafire.com/?mzit7uuesfgnifj
"Drunken Truth" của Fly To The Sky: http://www.mediafire.com/?nyfe2sna3raua0l

Bình luận

Cảm ơn bạn nhé, mình tưởng 3 4 năm rồi ko còn nữa cơ. Cảm ơn bạn nhiều!  Đăng lúc 11-3-2016 12:08 PM
Không đc thì down link này nhé: https://mega.nz/#!llZxzYoL!W7je6-vEvmKFRQq2wqguH5gfQznVo7oEaDC8640Llto  Đăng lúc 10-3-2016 10:25 AM
@llt000: Bạn xem link này bạn down có đc ko? Link vẫn active đó. http://www.4shared.com/video/9GcXvr_9/wendysloveconfessiondrunkentru.html  Đăng lúc 10-3-2016 09:28 AM
@llt000: Bạn cần bản Vietsub của chú Kim sao? Chờ mình chút nhé, mình up lại cho bạn.  Đăng lúc 10-3-2016 09:24 AM
ko biết mọi người còn link down bản của chú Kim Dong Ryul nữa ko nhỉ @@ Chắc vô vọng rồi  Đăng lúc 1-3-2016 08:24 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +10 Thu lại Lý do
hai2an + 10 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 20-7-2012 21:26:17 | Chỉ xem của tác giả
Tôi yêu em ngay từ đầu gặp mặt

Hơi nhột nhột! =))) Bởi vì cũng giống như e *Ta cuồng Ngố ngay từ đầu thấy mẹt Lee Hâm =)))))*

Cảm ơn HT và ST mỗi tối thứ 6, có thêm chút nhẹ nhàng cho đầu óc ^^ Riêng hôm nay thì giúp e hồi phục được 1 phần não bộ sau những đêm chinh chiến ngoài quán Dà Hú & Skype với những bi hài kịch kinh điển của nhà Maddy House =)))

*Đang tưởng tượng có người tỏ tềnh với mình như thía =)))*

P/S: Em đang nghiên kíu tập làm time - kara, nhưng khả năng tồn tại hay ko thì e chưa bik được =)))
HT có file raw vs sub nào ko, cho e để e tập mần với ^^

Bình luận

Nhựn được chưa?  Đăng lúc 20-7-2012 10:24 PM
Tập mần với raw của DongMy nhá, cho nó có động lực???? =)))))  Đăng lúc 20-7-2012 10:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách