Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: JustWendy
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Music Series] Wendy's Love Confession - Số 31: Love Ballad (Brown Eyed Soul)

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 1-8-2012 23:47:19 | Chỉ xem của tác giả
Khá thjk concept này ^^ làm SR đã lâu cơ mà toàn nghe chùa :P

hôm nay có tí thời gian nên cũng mạn phép cmt vài dòng cảm ơn subteam ^^

không biết nhiều về nhạc Hàn , thỉnh thoảng có xem immortal song và You Hee-Yeol's Sketchbook ý :)

Cố lên ST nhé ^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
 Tác giả| Đăng lúc 3-8-2012 17:28:29 | Chỉ xem của tác giả
Wendy's Love Confession - Số 7
RED SUNSET

Chào các bạn,

Đã đến ngày lên sóng của "Lời tỏ tình của Wendy" và tuần này, chúng tôi sẽ mang đến cho các bạn sự sôi động và hứng khởi, dù bài hát sắp được giới thiệu hôm nay là một bản tình ca buồn.

Tuần này, chúng tôi mời bạn thưởng thức "Red Sunset" (hay còn được gọi với cái tên "Sunset Glow") của một trong những ca sỹ được nhiều người yêu mến nhất Hàn Quốc - Lee Moon Sae. Với bản tình ca này, ngoài màn trình diễn đầy nhiệt huyết và cảm xúc của Lee Moon Sae, chúng tôi sẽ mang đến cho bạn hai bản cover: một bản cover đầy cảm hứng và sự tươi mới của Big Bang và một bản cover ngọt ngào và tình cảm của hai giọng ca trẻ Kim Soo Hyun & Suzy.

Chúc các bạn có một buổi tối thứ Sáu tuyệt vời!

THỰC HIỆN CHƯƠNG TRÌNH:

Phụ trách chương trình: JustWendy
Translator: JustWendy
Timer, Typesetter & Encoder: Heyholove
Guest Encoder: socola_sua_92
Designer: DungKòi

*** Tiết mục của Lee Moon Sae thực sự rất tuyệt vời. Vì chưa biết cách đặt vid của vieo vào đây nên hiện vid không hiện lên. Tuy nhiên, tớ recommend các bạn nhấn vào cái link đó. Đó là một màn biểu diễn mà sẽ không khiến bạn tốn công click đâu. Nhớ chọn chuẩn hình HD nhé ^^.

"Red Sunset" của Lee Moon Sae

"Red Sunset" của Kim Soo Hyun&Suzy

"Red Sunset" của Big Bang

DOWNLOAD

"Red Sunset" của Lee Moon Sae
http://www.mediafire.com/?rh5u5d0nn49809q

"Red Sunset" của Kim Soo Hyun&Suzy
http://www.mediafire.com/?6ygt8j4e2btbt6b

"Red Sunset" của Big Bang
http://www.mediafire.com/?j4zxu0h39111zwc

Bình luận

Hangul thì bạn search tên tiếng Hàn của bài hát là ra thôi mà.  Đăng lúc 23-5-2014 08:18 AM
Xin lỗi bạn, lâu quá rồi nên mình ko còn giữ nữa.  Đăng lúc 23-5-2014 08:13 AM
Bạn có còn lyric eng, với hangul bài này bản của chú LMS không, vì trên mạng mình tìm không được lyric của chú Lee Moon Sae  Đăng lúc 22-5-2014 11:08 PM
ss k cho ban hyunzy vào ak :((  Đăng lúc 3-8-2012 09:10 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +15 Thu lại Lý do
thinhmailinh + 5 ^^ !
hai2an + 10 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 3-8-2012 17:34:35 | Chỉ xem của tác giả
JustWendy gửi lúc 3-8-2012 17:28
Chào các bạn,

Đã đến ngày của "Lời tỏ tình của Wendy" và tuần này, chúng tôi  ...

Á aaaaaaaaaaaa Sunset Glow!!!!

HT chơi bất ngờ!!!!!

Á aaaaaaaaaaaaa *vẫn tiếp tục gào*

-------------------

So rì HT, chiều đi mần dzìa ta chui vào phòng nằm kiểu giề mà lăn đùng ra ngẩu mất, đến khi thức dậy ăn uống xong ngồi mần cái vid Section đến giờ mí lên edit comt ^^! :p

Dzị là HT chơi cú đánh bất ngờ, tuần rồi cả nhà ra sức đề cử cơ mà HT bẩu là chưa tìm được vid đẹp, cứ đinh ninh phải tiếp tục chờ thì HT tung hàng... Mèn ưi ta ngất vì hạnh phúc *bay bay* =))

Bài này ca từ thì lãng mạn buồn buồn thế, cơ mà giai điệu sôi động nhỉ? Thật lừa tềnh! =)) Mà ta hơm cần phải nói thì chắc HT vs cả nhà cũng biết ta kết bản nào nhứt rầu hen *cười gian* Mèn cái mẹt của ai kia nhắm mắt phê phê thiệt là gik ngừi ko gúm tay mờ! Giai quê mà nguy hiểm! =)))) Nghe hết 1 lượt 3 bài xong cuối cùng vẫn đi replay cái bài mà ai cũng biết là bài nào đấy =)) dù trong phim đã luyện nát nước rầu =)))))

Từ chiều đến giờ ta bị tái cuồng DH, tự dưng đọc được cái fic DH cũng được được, xong vào nhà thấy bé Dung cap ảnh DH, rầu HT tung hàng Sunset Glow... Mèn bi giờ ta đi xiem DH đơi! ^o^

Bình luận

má Gem ui má khoan đi đã, fic nào vậy hở má, má quăng con xem vs *năn nỉ*  Đăng lúc 3-8-2012 11:59 PM
*la làng* Má edit mau đê, con đang hóng cái cảm nhựn của má đây :">  Đăng lúc 3-8-2012 11:53 PM
*Đá đít* Edit đi!  Đăng lúc 3-8-2012 08:37 PM
Ta chuồn đây!  Đăng lúc 3-8-2012 05:41 PM
Nàng thật nhanh chân ^^!  Đăng lúc 3-8-2012 05:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 3-8-2012 17:47:36 | Chỉ xem của tác giả
Chào các bạn,

Đã đến ngày lên sóng của "Lời tỏ tình của Wendy" và tuần này, c ...

mèn, sao e nghe hết cả 3 bài e vẫn thấy 2 đứa nó hát là hay nhất

hát vừa tình cảm, vừa nhìn nhau đắm đuối nữa chứ

hình như khu này ko chèn đc vid vimeo ss ợ ^^

Bình luận

ok ss ạ :">  Đăng lúc 3-8-2012 08:39 PM
em vẫn làm á, cơ mà em ko vào đấy thường xuyên để nhận được, ai muốn em giúp thì em giúp thôi à, em làm timer vs ts bên đó ạ :D  Đăng lúc 3-8-2012 08:35 PM
em vừa được set ss ạ :">  Đăng lúc 3-8-2012 08:24 PM
Lại còn thế sao :(. Vid up lên Vimeo chất lượng hơn :(.  Đăng lúc 3-8-2012 08:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 3-8-2012 18:00:24 | Chỉ xem của tác giả
Chào các bạn,

a, HT hôm nay tung hàng sớm quá ạ.

Em lại tưởng ss mời cho tối nay cơ, hyhy.

Trời ưi, 2 đứa nó hát với nhau ngọt ngào quá đi ạ.

Mà, em thích Maybe của 2 đứa nó lắm HT nhé.

Em nghe mãi ko chán í.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 3-8-2012 18:01:28 | Chỉ xem của tác giả
Ối, tuần này lại là Hyun-Zy :XXX

HT âm thầm làm nhà mình phỡn )
E nghe xong rồi, và kết lựng bài của Hyun Zy nhà mình vẫn là no.1   E nghe tới 3 lần, lần đầu để ngắm 2 pé, lần thứ 2 đọc sub và lần thứ 3 quay lại ngắm Ngố Không biết tại vì đã quá quen với bài của Hyun Zy hay sao mà e nghe 2 bài kia thấy hơi bị lạ Chỉ tới đoạn điệp khúc mới nhận ra cả 3 đều là 1 )

2 pé dễ thương quá đi mất :XXXX Cái mặt tí tỡn, con mắt ti hí, nhắm nhắm, iu ko chịu nẩu )

p/s: E rất khoái Maybe của 2 bé nữa í HT ơi!! *chớp chớp* *là 1 trong số nhạc chuông đt của e ^^*

Bình luận

Maybe không phải là tình ca bất hủ. Nó chỉ là OST của DH thâu.  Đăng lúc 3-8-2012 08:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 3-8-2012 18:36:07 | Chỉ xem của tác giả
Sr HT vì e quên mất không rao tin trong quán số này cho HT (T_T)

E đã nghe xong!

Có lẽ là do e nghe bản cover của 2 người kia quá nhiều r đâm ra lậm xừ nó giai điệu, nên nghe bản chính của chú kia hơi lạ tai ^^ Nhưng mà hay phết \m/

Bản của BB cũng na na bản HyunZy nên nghe đc ^^
Cả 3 bản thích nhất đoạn cao trào \♥/ Nghe rất muốn nhảy giật giật =)))))))))

ps: nhà e - sau khi e đã xem DH chục lần, thằng e e cũng xem cùng k k nói làm gì =))
H tự dưng nó chán lại bật đĩa lên xem *đĩa nửa sub kst nửa lồng tiếng thế mới bựa =)))))*, con e dưới nhà cũng lên: " chị ơi cho e mượn cái đĩa có Suzy e xem =))))" .
=> Kết quả là thằng con e xem đĩa 1 ở tầng dưới, tầng 2 thằng e trai xem đĩa 2 =)))))))

=> Là e thích cái bài đôi trẻ cover nhất :x =)) *ps đủ đến điều muốn nói =)) *

Tks ST :*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 3-8-2012 19:22:11 | Chỉ xem của tác giả
Lời bài hát buồn nhưng cả 3 bản đều rất sôi động, vui vẻ mà cũng ko mất đi ý nghĩa của bài hát
DongMi hát bài này tình cảm chết đi được

tum
cái điệu nhắm mắt đáng ghét quá đi mất!!!
càng nghe càng thích bản của chú Lee ^^ nhưng xin lỗi chú với cháu Hyunzy lúc nào cũng là số 1 :p

bản của Big Bang nghe lạ lạ em nghe chưa quen lắm chắc  nghe mấy lần nữa sẽ càng thích
xem vid này các thành viên của Big Bang đẹp zai quớ {:268:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 3-8-2012 19:24:33 | Chỉ xem của tác giả
chài ư số 7 rứt hay và rứt đẹp nà xx
iu HT quá đy thiệt là ưu ái cho các thành viên nhà Ngố ))
cứ làm mn nổi máu cuồng lên quài cơ {:438:}
Vì từ trước em đã iu thích Big Bang nên bài Red sunset hay Sunset Glow này đã gần như thuộc
nhưng với giai điệu sôi động từ đầu đến cuối x
đến khi xem phim nghe cúp pồ đáng iu kia hát thì tự nhiên giựt mình sao bài này nghe vừa quen vừa lạ..
nghe đến điệp khúc mới chắc chắn là Red sunset...ko ngờ lại có cách hát khác nhẹ nhàng đáng iu như thế x
Bài của anh Lee Moon Sae em mới nghe lần đầu chưa cảm thụ hết nhưng nói chung 3 bài với 3 phong cách phối khác nhau nghe rất tuyệt )
Nhưng theo cảm tính vữn là khoái cái bài của đôi trẻ hát ..ôi em khoái nhất chỗ nàng Mi hát đến đoạn khép mắt lại đưa tay lên ra hiệu thì chàng Dong nhắm 2 con mắt lại nhìn iu gì đâu
Cám ơn HT và sub team thiệt nhìu xx
em nói cái này HT đừng nghĩ nhà mềnh bá đạo nha cơ mà mấy bài pé với các bạn cover trong phim ss đưa vô đây hết lun nha )))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 3-8-2012 19:37:45 | Chỉ xem của tác giả
JustWendy gửi lúc 3-8-2012 11:28
Chào các bạn,

Bài này vừa vui, giai điệu vừa hay nữa
Lại còn do HyunZy hát thì quá tuyệt rồi, còn mấy bản kia mình chưa nghe
Để xong donwload rồi nghe thử
Cảm ơn subteam nhiều nhiều

P/s: Em đang định làm sub bài này của HyunZy, không ngờ chậm rồi

Bình luận

*Ôm ôm* cảm ơn em nhiều ^^!  Đăng lúc 3-8-2012 09:37 PM
À, em có TS được kara không, thi thoảng ss nhờ TS một vài bài hát cho chương trình ^^?  Đăng lúc 3-8-2012 09:34 PM
hehe, tại vì lâu quá ko gặp nên quên mất tiêu e lun, khi nào cần ss quăng hàng qua nhờ vả nhé ^^  Đăng lúc 3-8-2012 08:38 PM
^^ Vậy ra ss nhanh tay hơn rồi! Số 6 cũng là Hyunzy đấy ^^. Chúc mừng em lên staff ^^!  Đăng lúc 3-8-2012 08:37 PM
lâu rồi chẳng thấy e vào bên kia ^^ e làm gì trong M-Zone thế?  Đăng lúc 3-8-2012 08:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách