Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5796|Trả lời: 23
Thu gọn cột thông tin

[Movie] Spin Kick (2004)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 27-11-2011 16:37:01 | Xem tất |Chế độ đọc
Spin Kick

Tên gốc: 돌려차기 (Dolryeochagi)
Đạo diễn:  Nam Sang Gook
Thể loại: hành động
Thời lượng: 109 min
Ngày công chiếu tại Hàn Quốc:  23/07/2004

Bộ phim kể về đội Taekwondo trường Manseh với lịch sử 50 năm nhưng giờ đây sắp rơi vào cảnh phải dẹp bỏ. Hiệu trưởng nhà trường buộc phải nhận những học sinh bê bối nhất trường tham dự cuộc thi đấu Taekwondo giữa các trường trung học. Trong quá trình huấn luyện, những học sinh này dần dần thay đổi thái độ và phấn đấu để giành được chức vô địch.

Diễn viên:
Kim Dong Wan vai Yong Gaek
Hyun Bin vai Min Kyu
Jo An vai Su Bin
Kim Tae Hyun vai Jung Dae
Moon Ji Yun vai Hyuk Soo
Jeon Jae Hyung vai Sung Wan
Park Ji Yeon vai Mi Ae

Trailer

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 27-11-2011 16:41:17 | Xem tất

Thực hiện:

Trans + TS + Encoder: sabina
Editor: Aloha!!
Hyun Bin's House  - kites.vn

Bình luận

Bow
phim thì lập thread riêng mà chị ^^  Đăng lúc 27-11-2011 04:54 PM
Spinkick chị trùm có post trong thread tổng hợp Vietsub rồi mà, bây giờ cho ra thread riêng à???  Đăng lúc 27-11-2011 04:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 27-11-2011 16:55:24 | Xem tất

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 27-11-2011 16:56:48 | Xem tất

@baidu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 27-11-2011 17:00:57 | Xem tất

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-11-2011 20:39:18 | Xem tất
sabina gửi lúc 27-9-2011 22:46
Em coi đi rồi biết, chị trả lời trước thì em mất hứng rồi còn gì?

{:159:} *hớn hở*
Nói thế nào nhỉ... hình như ngoài chị trùm và chị Ha , em là mem đầu tiên trong nhà xem xong trọn phim đấy... hức... hay quá... phải bay vào ngay phát biểu cảm nghĩ.
Em rất thích mô típ phim mang tính đồng đội thế này, đúng như chị Ha nói là tương tự slamdunk ấy, 5 thành viên hợp thành 1 đội, mỗi thành viên đều có "vấn đề"

Nói thật là em ko biết anh nam chính Kim Dong Wan này, nghe mọi người nói mới biết là thành viên Shinwa {:180:}, thoạt đầu nhìn thấy hao hao anh Nguyễn Kinh Thiên bên Đài Loan, là ca sĩ nhưng mà diễn hay, rất có khí chất giang hồ và bản lĩnh đàn ông, giờ xem xong thì đã biết rồi ^^, disc 2 phút thứ 37 có 1 đoạn hát rất hay... ko biết phải là anh ấy hát ko nhỉ {:161:}

Cô Su Bin này cũng thấy lạ hoắc luôn, cơ mà tên nghe hay thế {:180:} lại còn quen quen {:184:}, ai xem phim thì chú ý phút thứ 17 trong disc 1 nhá, cái đoạn "anh đẹp trai nào đấy kêu Su Bin à ấy, đoạn này xém nữa thì hay nhất phim {:184:}"

Couple Jung Dae và Mi Ae rất dễ thương, đặc biệt là anh Jung Dae cute quá, đoạn nhảy ngoài bãi biển cool hết ý {:120:}

Còn 2 nv anh zai múa ba lê và anh dự bị thì thôi rồi {:115:} chắc là đôi ngố nhất cái đội hình, nhưng cũng là đáng yêu nhất, một anh chuyên môn chính là ba lê, chắc cả đời ko bao giờ đánh võ, thế mà phút cuối phải đi thi chỉ vì cái lý do "bổ sung cho đủ đội hình", cơ mà lại là anh đánh đẹp nhất, đá cao nhất, vì toàn vận dụng bale vào thi đấu thôi {:184:}, dáng người mẫu, da trắng nõn nà, mặt bơ sữa... nhìn ngon ko chịu được {:110:}, còn anh kia thì là nv kì cựu, 3 năm trời chưa 1 lần được ra sân, lại bị mang cái "nỗ ám ảnh" khó đỡ kia, nhưng tự dưng đấy lại là ngòi nổ mạnh nhất {:148:}

HLV lại là 1 ông nhát gan, ăn may thắng được 1 lần, nhưng lại bị chính cái chiến thắng đó làm bản thân mặc cảm, đánh có khi còn thua cả học trò {:177:}, đội hình gì mà từ thầy đến trò đều có "vấn đề", thế mà khi có nhau 1 cái, là lại hùng dũng ra sân...

Cuối cùng là..."anh ấy" {:180:} hiếu thắng, có chút tự kỷ, đôi khi khinh thường người khác. Trời phú cho vẻ đẹp trai lai láng, ko lo đi thi người mẫu mà lại đua đòi học võ {:117:} thấy bản thân có chút tài nghệ thì kiêu căng, cả đội đánh nhau còn mình thì đứng nhìn, đồng đội bị thương trận chung kết thì bỏ mặc ko can ngăn, bị khích tướng thì đánh đồng đội mình hộc máu, thầy ko cho làm đội trưởng thì ganh tỵ, thầy nói lại cãi lời, lắm lúc nhìn bạn mình có nửa con mắt, nhìn cả đối thủ thì trợn mắt lên.... còn gì nữa ko ta... tạm thời là thế... và cuối cùng là... em chính là iu cái anh này đấy ạ {:184:}

PS: ai muốn biết vì sao em lại chết anh đấy thì... xem phim đi {:180:}
*PR thầm lặng* {:171:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-11-2011 20:40:14 | Xem tất
Aloha!!

✿◠‿◠ ღ♥ Binnie ♥ღ ◠‿◠✿
Đến giờ mới thong thả ngồi viết comment cho phim đây :))
skin kick xem giống như 1 bộ manga nhật vậy
nội dung cũng đơn giản, chủ yếu xoay quanh các thành phần bất hảo trong đội Taekwondo trường Manseh.
xem phim này thấy nhớ slamdunk ghê gớm, không biết Bin nhận lời đóng phim này có phải vì ảnh hưởng của bộ manga anh yêu thích nhất không nữa :))
so với slamdunk thì spin kick "bình thường" hơn rất nhiều, nhưng cũng là câu chuyện về 5 thành viên có tính cách khác biệt. Là câu chuyện về 5 người, nên hầu như không có vai nào nổi lên hẳn so với những người khác trong đội mà là 1 tập thể đồng đều của những thành viên khác biệt.

Đầu tiên là Min Kyu - Hyun Bin. Min Kyu là lý do chính nhất khiến cho tớ xem phim, Min Kyu ngố =)). hahaa. ko thể phủ nhận được cái mức độ ngố của cái đầu nồi úp và tính cách th ìông cụ non :)). Min Kyu nguyên tắc và coi trong Taekwondo đến mức ko chấp nhận nổi khi nó bị ô uế bởi 1 lũ xã hội đen. Nhưng cuối cùng cậu cũng hòa mình vào đội tuyển. Mình nghĩ chính tình yêu của Min Kyu với Taekwondo cũng góp phần làm cho những thành viên còn lại yêu mến môn thể thao này :x. Trong phim này, thích nhất Min Kyu khi cậu xông vào đánh nhau với bọn trường khác để cứu bạn. Lúc đầu thì cứ đứng nhìn thế thôi, nhưng đến khi thấy bạn mình gục dần thì xông vào cứu. Từ lúc đó trở đi, bọn họ mới trở thành 1 tập thể thực sự :x.

Rồi tới nhân vật chính Yong Gaek. Nói là chính nhưng cũng chả chính lắm :)). Nói chung ấn tượng ko mạnh lắm với Yong Gaek, nhưng phải nói trong 5 người thì Yong Gaek đẹp trai nhất (hahaa, xin lỗi tình yêu, nhưng mà đầu tình yêu ngố quá, tớ ko mê đwojc =)))). Tính cahcs Yong Gaek thì giống hệt tính cách của phần lớn các nhân vật chính trong manga thể thao nhật (tất nhiên là trừ Hanamichi ra, vì lão ngố này thì có 102 rồi =)))).

Trong bộ phim này, ngoài Min Kyu (thích vì lý do rất rất không khách quan =)))) thì thích cậu bạn trai của Mi Rae nhất :x. thích couple này lắm. Cười sặc sụa đoạn trong nhà tù, bị bạn gái dọa nếu vào tù là mất cả em cả con, thế là sợ cuống lên, đến bạn cũng ko thèm nữa =)). Nhìn cái mái tóc vàng, dựng ngược ấy lại nhớ tới mấy pic tóc vàng của Bin ngày trc, thề là buồn cười cực :))

Thôi đại khái thế, hôm nào vào viết tiếp sau :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-11-2011 20:40:29 | Xem tất
Hôm qua em dìm hàng Min Kyu thế nào hôm nay chị lại "nâng hàng" à,
mà quả đầu này đâu phải là úp nồi, đây là mái chẻ bổ luống đấy {:184:}
úp nồi nó còn kinh hơn nhìu.

Em cũng rất thích anh đóng vai Jung Dae, đầu vàng, ngớ ngẩn,
nhưng rất yêu thương bạn gái, nghĩa khí với bạn bè nữa.
Em thấy Min Kyu cứ như ông cụ non, cố chấp, cổ hũ, nhìn cứ lù khù thế nào {:120:}
Nhưng mà tóm lại 1 câu ko có quân sư số 1 này thì còn lâu mới thắng được nhá {:183:}
Rất thích đoạn cuối khi cả trường cùng ùa vào khán đài cổ vũ, chú hiệu trưởng hình như là
chú giám đốc trong WW, đóng phim này cũng hài vật {:178:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-11-2011 20:41:01 | Xem tất
alo_alo88

nàng ơi, nàng viết cảm nhận hay quá
mới xem xong tối hôm qua nhưng khuya quá k vào nhà 888 được, giờ mới mò vào :D, đúng là xem phim này vì Bin nhưng mà phim này vui ghê, giống như một manga, Bin trong phim này baby hết chỗ và cũng ngố hết chỗ Nhìn cái mặt ngố ngố yêu chết được,  
trong phim này mình cũng thích nhân vật Jung Dae đầu vàng :D, anh này cũng đóng chung với Bin trong Snow queen nè ^^
Cũng bị thích anh chàng cao kều vũ công ba lê  chết cười cái đoạn nhảy từ cửa sổ xuống =))
Một bộ phim nhẹ nhàng vui nhộn, một làn nữa cám ơn chị Trùm và nàng Aloha nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-11-2011 20:41:35 | Xem tất
sabina

Đoạn anh vũ công ba lê là chị buồn cười nhất.
Miễn cưỡng bảo anh ấy nhảy vào đội cho đủ số. Chân thì có dài thật, bước sải dài, nhưng trong taekwondo phải nói đến chuyện đá cú mạnh. Người anh ấy dẻo dai, nói thật, ở ngoài đời chuyện đó là không lô gic, 1 vũ công ba lê thân hình dẻo thế, chả thể nào nhảy qua võ được.
Nhưng đoạn anh ấy tập đá buồn cười, hết 1 cú là "tọa bàn" 2 tay giơ ra đúng tư thế của dân múa ba lê, cười đau bụng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách