Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: F-zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Movie][2015] Le Petit Prince - Hoàng Tử Bé | Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 14-1-2017 23:34:27 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem phim này rồi, xem online, nhưng mà lại là tiếng Anh chứ k phải tiếng Pháp, nên mình k biết là phim này của Pháp làm nhé.
Hoàng tử bé là một câu chuyện mang tính ám ảnh với mình từ cách đây 8 năm khi lần đâu tiền bạn mình viết về truyện. Thế nên khi có phim này mình đã rất thích.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 24-1-2017 08:48:33 | Chỉ xem của tác giả
CẢm ơn subteam!

Thực chất là đến giữa phim mình đã ngủ quên, còn truyện mình cũng đã không thể đọc hết liền mạch nhiều lúc cũng ngủ gật. Nguyên nhân không quan trọng, quan trọng và mình yêu bộ phim này, mình yêu cuốn sách của mình. Bộ phim rất đẹp, từ những khung màu xám, âm u ảm đạm, cô bé đó vẫn đáng yêu, đến khi cô bé hòa vào màu sắc sặc sỡ cùng ông lão phi công thật tuyệt vời. Hoàng tử bé thật đẹp, con cáo cũng thật đẹp. Mình đã ngạc nhiên khi thấy hình ảnh hoàng tử bé lớn lên, quên đi quá khứ, mình còn nghĩ biết đâu cô bé nhầm người. Ở một hành tinh không phải ông vua mà là người kế toán đứng đầu, 1 hành tinh già nua, nơi xử lý rác thải vất bỉ phá hủy những thứ không cần thiết. Mình cũng nhớ đoạn đầu của bộ truyện khi tác giả vẽ con trăn và con voi, mình không nói lên lời. Bộ phim và câu chuyện đẹp và ý nghĩa, nhưng mình lại không thể diễn tả hết thành lời, và bản thân mình cũng chưa hiểu hết nó, mình muốn khi mình đã lớn thêm mình sẽ đọc lại, và khi mình già đi mình lại đọc lại một lần nữa.

"Chúng ta sẽ bớt buồn chán và khóc lóc nếu ta để bản thân được thuần hóa"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 26-2-2017 15:27:30 | Chỉ xem của tác giả
Mình muốn hỏi admin là mình có thể xin sub tiếng Pháp được không ạ? Tại mình đang học tiếng Pháp nên muốn coi sub để tiện việc học luôn á. Tải trên mạng thì ko khớp với phim. Mình cám ơn ạ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 10-4-2017 03:38:22 | Chỉ xem của tác giả
phim không đơn giản chỉ là phim hoạt hình, mà còn là một bài học về cuộc sống, về tình cảm gia đình thực sự lâu ngày phải gồng mình mạnh mẽ để chống chọi với cuộc đời thì mình cần những giây phút ngồi xem một bộ phim như vậy, không cần phải suy nghĩ quá nhiều, chỉ là đến với Hoàng Tử Bé mà thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 17-4-2017 18:10:37 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn team rất nhiều
mọi ng tâm huyết quá
mong rằng còn có nhiều phim hay như này để xem nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 19-7-2017 09:25:25 | Chỉ xem của tác giả
Lâu rồi chưa coi lại Hoàng tử bé, thích truyện từ ngày xưa. Hồi đó người ta in hai quyển Hoàng tử bé và Nàng công chúa nhỏ vào làm một chứ chưa có thiết kế sách đẹp, minh họa màu như bản tái bản bây giờ. Chỉ có minh họa trắng đen thôi mà ấn tượng mãi. Phim cũng có cái hay của nó khi lồng cả hai câu chuyện với nhau, những tình tiết thân thuộc trong Hoàng tử bé lại có thêm chút gì đó mới lạ. Cám ơn subteam rất nhiều vì đã làm bộ phim này, giờ mình down về để tối nghiền ngẫm lại đây ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 31-7-2017 13:20:54 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Chỉ nghe tên phim này thôi, nhưng giờ mới thấy chỗ sub, thích quá đi, cám ơn ST nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách