Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: F-zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Movie][2015][18+] Toute Première Fois - Lần Đầu Làm Chuyện Ấy | Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 26-9-2016 16:02:56 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Nhìn mác 18+ mà giật mình thon thót ý ạ, lại phải đeo tai nghe chứ không dám bật loa.
Phim này có nội dung khá rối nhỉ, không biết diễn biến sẽ như thế nào.
Cám ơn các bạn đã làm sub nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 26-9-2016 16:14:04 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

phim 18+ à, chắc hài hước lắm đây.

subteam làm việc chăm chỉ quá...

đề tài khá mới lạ với mình, chắc sẽ hay lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 26-9-2016 16:15:45 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

thể loại này mới xem lần đầu luôn, hài dã man.
Buồn cười cái đoạn cả nhà quay sang đồng thanh nói nhưng con là Gay mà
cái gia đình không thể bá đạo hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 26-9-2016 16:43:05 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

mới down xong phim vào cảm ơn subteam trc rồi xem luôn phim cho nóng đây
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 26-9-2016 16:50:30 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Xem xong phim nhiều cảm xúc phức tạp quá, đây là một cái kết hạnh phúc với tất cả mọi người nhưng có lẽ là lần đầu tiên mình vừa ủng hộ vừa lấn cấn với sự 'viên mãn' này.

Jeremie và Antoine yêu nhau đã tròn 10 năm. 10 năm trời họ bên nhau và trong thế giới của họ chỉ có đối phương. "Anh là người đàn ông duy nhất của đời em". Câu nói ấy nếu đặt vào hoàn cảnh 10 năm +++ nữa khi trái tim Jeremie vẫn yên bình trong vòng tay Antoine thì nó quả thật đáng ngưỡng mộ nhưng bởi cậu đã chính thức đặt dấu chấm hết cho 10 năm tròn trịa kia nên câu nói khẳng định thành ra có chút buồn.

Từ khi Jeremie 15 tuổi và phát hiện ra mình đồng tính, cậu dám nói ra, để rồi bố mẹ từ đau khổ trở thành dần chấp nhận, vì họ yêu con và cảm thấy tự hào về toàn bộ con người cậu chứ không phải xu hướng giới tính. Những khoảnh khắc người mẹ châm chọc cô con gái lớn của mình, vừa buồn cười vừa đau xót cho đến tận phút cuối, có thể nhận rõ sự 'trọng nam khinh nữ' trong tư tưởng của bà. Chính vì thế mà chuyện công khai khác biệt của cậu em trai nhỏ, trở thành cái bóng đè lên người chị cũng mong muốn được trân trọng sự tồn tại của mình.

Jeremie năm 34 tuổi, công việc ổn định với một công ty đồng sáng lập với cậu bạn thân hơn 20 năm mà theo cậu nói là đã xấu hổ vì cậu ta hơn hàng ngàn lần - họ vẫn bên nhau, sẵn sàng chia sẻ bí mật và vượt qua khó khăn, có một mối tình 10 năm chỉ còn 1 tháng nữa là tiến tới hôn nhân. Jeremie ấy, trong vòng 34 năm, luôn sống trong vòng tròn an toàn cậu tự khoanh, cho đến khi gặp Adna. Adna tóc vàng hoe, đôi mắt trong tựa hồ nước đóng băng, thích sự ồn ào, thích cảm giác mạnh, mang vết thương lòng từ Thụy Điển chạy đến nước Pháp. Và trong một đêm say, cô đã lôi Jeremie ra, khiến anh giẫm lên vạch trắng.

Đứng giữa an toàn êm ả đến mức mất cảm xúc, và một cảm giác không tên mới mẻ cứ sôi trào lên, Jeremie đã bước ra khỏi vòng tròn từ lúc anh nói dối, 'sống hai mặt' với cả hai người mình đem lòng yêu. Tới lúc này mình cứ bứt rứt mãi, giá như Antoine không quá tốt, giá như khoảnh khắc bốc đồng chỉ là nhất thời. Nhưng cuối cùng, Jeremie đã chọn lựa theo trái tim ấm nóng của mình, vì 'đâu ai có thể biết được tương lai sẽ ra sao'. Thực sự ai ai cũng lo lắng điều này, liệu tình cảm dài lâu hiện tại có phải vì thói quen không? Nếu nhỡ một ngày mình tìm ra người mình yêu hơn người đang ở bên lúc này thì sao? Và bộ phim như muốn nói rằng, hãy chân thật với cảm xúc của mình, mặc cho kết quả ngày mai ra sao.

Điện ảnh Pháp vẫn luôn làm mình thán phục, một câu chuyện đã đóng lại nhưng vẫn làm người xem suy nghĩ về nó, các diễn viên đóng tròn vai, tự nhiên lôi cuốn. Những cô gái, chỉ một từ thôi, đó là "ĐẸP". Cảm ơn subteam đã đem đến bộ phim vào một ngày trời ảm đạm thế này, theo dõi phim đến mức ly cà phê trong tay nguội từ lúc nào không hay.

P.s: Chúc mừng Adna, bẻ cong thành thẳng xuất sắc!

Bình luận

@vit: Lại thêm bao nhiêu chuyện Antoine làm để chuẩn bị cho đám cưới nữa chứ, anh ấy quá tốt thành ra không nỡ...  Đăng lúc 3-10-2016 09:42 AM
Ngay giây phút Jeremie nói Antoine là anh trai của cậu ấy, mình đã ko muốn xem nữa :((  Đăng lúc 1-10-2016 06:43 PM

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
vitkeri + 5 Hay quá :)
WuLanXiang + 5 Cảm ơn bạn
froidgarcon + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 26-9-2016 16:55:41 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Thấy preview "Bẻ cong thành thẳng" là bay vô ngay
Dạo này French zone cực kỳ tích cực nhiều thể loại phim khác nhau, đa màu sắc :v
Thanks subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 26-9-2016 17:13:42 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Một đề tài mới lạ thật!
Đó giờ ít coi phim của Pháp nhưng mà mấy bộ gần đây thu hút quá!
Down về để dành xem thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 26-9-2016 17:53:12 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

coi trai lơ xong là phải phóng vào nhà liền
đọc cái tên nghe ngồ ngộ, đến lục lược sơ nội dung mới hiểu ra là thế
chưa coi cơ mà thấy spoil là anh Ant bị bỏ rơi chưa chi đã thấy tội tội rùi
thẳng thành cong, rùi cong thành thẳng hóa ra có thể bẻ qua bẻ lại như vậy được sao
than ôi tình yêu là thế đó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 26-9-2016 18:13:47 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Phim này hóng từ trailer rồi, hứng thú quá hehehe. Diễn viên đẹp là được đã :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 26-9-2016 18:25:14 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Biết đến bộ phim này qua Facebook do Kites share. Lâu rồi mới gặp một bộ phim về đề tài LGBT nữa, nhưng phim này có nội dung khá mới lạ.

Cảm ơn subteam đã sub bộ phim này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách