Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 16925|Trả lời: 37
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Movie 2013] Bụi Đời Chợ Lớn - Johnny Trí Nguyễn, Hoàng Phi ~ Phim bị cấm chiếu

Đóng [Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Thời lượng: 100 phút

Đạo diễn: Charlie Nguyễn, Johnny Trí Nguyễn

Diễn viên: Hoàng Phúc, Hòang Phi, Johnny Trí Nguyễn

Ngày phát hành: 2013

Khởi chiếu tại Việt Nam vào 19/04/2013

Phim xoay quanh mối quan hệ phức tạp giữa 4 nhân vật chính là Hùng Chợ Lớn (Long Điền), Tài Nhớt (Hoàng Phúc), Phong Bụi (Johnny Trí Nguyễn) và Lâm (Hà Hiền). Lâm là em trai Hùng, vì quá si mê Hương (Huỳnh Bích Phương) -- người tình của Tài Nhớt nên đã đắc tội với gã đối thủ máu lạnh. Vốn đã có âm mưu chiếm lấy Chợ Lớn nên nhân cơ hội này Tài Nhớt buộc Hùng phải đối đầu với mình. Để tăng thêm phần thắng, hắn đã tìm mọi cách khiến cho Phong Bụi -- một cao thủ ẩn mình mà y luôn xem như anh em phải quay trở lại giúp y đánh bại Hùng. Và cuộc chiến đã nổ ra giữa 2 nhóm Tài Nhớt -- Hùng Chợ Lớn với những trận đấu sinh tử một mất một còn...

Trailer:

http://www.youtube.com/watch?v=b9pw1sdwyYs

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +9 Thu lại Lý do
namy2206 + 5 Ủng hộ 1 cái!
yeukhangvy_89 + 4 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 23-4-2013 22:44:31 | Chỉ xem của tác giả
Tem {:156:}.
Hôm nay đã là 23/04 rồi, cuối cùng thì phim đành lỡ hẹn với khán giả rồi .
Phim này xem trailer phải nói là hay. Lâu lắm điện ảnh Việt Nam mới có 1 bộ phim được đầu tư công phu về mặt hành động đến thế đáng tiếc là hội đồng kiểm duyệt phim quá khắt khe. Nếu như cắt bớt các cảnh hành động trong phim thì phim chắc không còn hấp dẫn nữa, mà có khi mất đi cả dụng ý của đạo diễn trong các cảnh quay này. Chẳng biết đến bao giờ phim mới được công chiếu đây, thôi thì đành ngồi đợi vậy .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 24-4-2013 10:43:05 | Chỉ xem của tác giả
:))

:D nghe xong bài này cái yêu anh Phúc lại như ngày nào luôn, không hiểu sao càng nghe càng nghiện bài này. Không biết đây có phải nhạc phim không hay là bạn ấy tự làm. Trong trường hợp đây là nhạc phim thật thì phải nói là cực hóng phom ra luôn he he

http://www.youtube.com/watch?v=h4-NhmlGxh8
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 24-4-2013 23:30:49 | Chỉ xem của tác giả
Tới giờ thì bị treo thật rồi. Sao cái bom tấn nào ra rạp cũng lùm xùm mới đúng chuẩn của VN nhể?
Anh Trí Nguyễn cũng có tâm thư gửi Cục điện ảnh rồi, nhưng mà vẫn im ắng lạ thường (trong rất nhiều trường hợp, càng im ắng càng nguy hiểm)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 25-4-2013 22:23:07 | Chỉ xem của tác giả
Ôi, Phim này thấy giới thiệu rất chi nà hoành tráng, hậu trường trông rất công phu. Không biết thế nào nhỉ. Tò mò wa đi mất.
Phim Việt dạo này rất nhiều màu sắc, đầu tư công phu về nhiều mặt. Tiến bộ vượt bậc rồi.
Anh Trí Nguyễn thì cực kỳ nam tính ý. Xem dòng máu anh hùng nhìn anh ý oánh đấm cứ gọi là phê như tê tê. Có kém gì võ thuật Trung Hoa đâu, rất mạnh mẽ, đầy nội lực và ko kém phần đẹp mắt;;)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 29-4-2013 20:52:52 | Chỉ xem của tác giả
Tựa China Town là một phần lý do. Còn lý do chính theo thông báo của Hội đồng thẩm định là phim có quá nhiều cảnh bạo lực, máu me, đâm chém. Đặc biệt là những vụ việc như vậy ở trong phim diễn ra rất tự nhiên, không hề có bóng dáng cảnh sát.
Cứ như xã hội VN đang loạn, không có kỷ cương, không diễn tả đúng bản chất của thực tế cuộc sống, dễ gây nhận thức sai lầm cho giới trẻ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 1-5-2013 10:18:51 | Chỉ xem của tác giả
Cho hỏi phim này cuối cùng là ko6 cho chếu hả mấy bạn,
Thấy quảng cáo quá trời , đang hóng xem mà bữa coi báo thấy hủy rùi,
Chả biết ra sao nữa hic.{:174:}{:140:}
không biết bạo lực cỡ nào mà ko6 cho phát hành hen
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 2-5-2013 13:12:22 | Chỉ xem của tác giả
aquamarineluna gửi lúc 29-4-2013 20:37
nghe nói là phim không được công chiếu chỉ vì tên tiếng Anh là China Town đúng không ...

Nếu vậy thì đổi thành VietnamTown là được ràu, hoặc đổi chợ lớn thành "Chinatown", cần chi phải cắt xén với quay lại làm chi nữa nhỉ? ;))
Cắt hết cảnh bụi đời rồi thì còn gì là "bụi đời chợ Lớn" nữa chứ. Mà nửa tháng rồi vẫn chưa thấy có lịch chiếu, không chừng anh em nhà Charlie định cho khán giả ăn cá ý chứ :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 5-5-2013 10:41:44 | Chỉ xem của tác giả
phim này có thời gian quay ở chung cư nơi mình ở nè. cả tháng trời ko ngủ được vì các cảnh hành động, chém nhau quá trời. chờ phim này ra rạp, nhưng giờ thì thôi rồi. nếu phải cắt bớt mấy cảnh đánh nhau như ý mấy ông Cục điện ảnh thì còn gì là phim nữa. chán ghê á.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 6-5-2013 07:36:35 | Chỉ xem của tác giả
hôm vừa rồi sáng dậy tình cờ nghe 1 đoạn thời sự trên vtv1 hay vtv3 gì đấy đang kiểm duyệt lại phim này để xem xét có đc chính thức công chiếu hay không. ko biết có phải mới ngủ dậy nên tai nghe nhầm ko nhỉ. mà hình như là đúng. nhưng dù được công chiếu thì còn khuya đến mùa quít mấy năm nữa chắc mình mới được xem. chỉ ra rạp để xem 1 bộ phim mà đi xa cả tận trăm cây số bỏ việc thì làm sao mà xem đc. hixxxxx
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách