Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: zhaoyao
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Movie 2011] |Thiên mệnh anh hùng | Huỳnh Đông, Midu[Link download, post ...

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 2-1-2012 17:38:14 | Chỉ xem của tác giả
Hàng loạt hình ảnh đẹp mà rất Việt cộng thêm những màn võ thuật “cực chất” khiến nhiều người không khỏi ồ lên thích thú.

Chúng mình hãy đếm ngược đến ngày Thiên mệnh anh hùng công chiếu trên toàn quốc nhé !

Kênh 14
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 2-1-2012 18:12:04 | Chỉ xem của tác giả
Trailer mới 2 phút của Thiên Mệnh Anh Hùng

Youtube
Bộ phim càng ngày càng hấp dẫn :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 11-1-2012 08:59:40 | Chỉ xem của tác giả
Video clip chúc TẾT của Thiên Mệnh Anh Hùng,mong mọi người sẽ có những phút giây thoải mái và vui vẻ bên bộ phim

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 11-1-2012 14:32:09 | Chỉ xem của tác giả
Cái ông đầu trọc nhìn hao hao giống 1 NV quen thuộc phim kiếm hiệp trung quốc .:))
Rất ủng hộ các dự án phim về kiếm hiệp của Việt Nam mềnh :D
Tết này phải về quê , đành xem Onl zậy :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 27-1-2012 23:29:06 | Chỉ xem của tác giả
Hum nay đi ra rạp xem phim này
Về cơ bản là phim Vn mà đc vậy là hay lắm r
Nhưng mà sạn thì hãy còn nhiều lắm
Nhiều khúc xem mà cả phòng cười rũ rượi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 29-1-2012 12:36:01 | Chỉ xem của tác giả
Hôm qua mới xem phim này xong, nói chung là thấy hài lòng với điện ảnh nước nhà {:313:}

Huỳnh Đông thể hiện nhân vật rất tốt. Các DV khác như Kim Hiền, Minh Thuận, Vân Trang, Khương Ngọc tuy ít đất diễn nhưng đều thể hiện khá tròn vai...Tuy Khương Ngọc thoại nhiều lúc có hơi gằn giọng nên khó nghe chút. Chỉ không thích mỗi Midu, mặt mũi rất xinh, ngoại hình phù hợp với NV nhưng mà diễn còn non nớt quá, thoại cũng không biểu cảm cho lắm...
Còn về bối cảnh phim thì có thể nói là rất đẹp Mới đầu phim giới thiệu hình ảnh non nước hùng vĩ mà thơ mộng :"> Xem xong muốn được một lần du lịch ra đấy

Nhưng phải nói để lại ấn tượng nhất chính là phần võ thuật của bộ phim. Không hổ danh Johnny Trí Nguyễn làm đạo diễn võ thuật. Các cảnh võ thuật được dàn dựng công phu rất đẹp mắt, gay cấn và hoành tráng.

Nói chung là khá thích phim này, dù vẫn còn sạn nhưng cũng không đáng kể so với những cái hay của phim. Hy vọng vào nền điện ảnh Việt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 29-1-2012 22:05:11 | Chỉ xem của tác giả
vừa xem phim này hôm qua
nói chung là khá hay
từ nội dung, tình tiết và diễn biến đều rất hợp lý
mong là Việt Nam mình sẽ còn sản xuất ra nhiều phim hay hơn trong tương lai
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 29-1-2012 22:53:13 | Chỉ xem của tác giả
Hôm qua mình đã xem phim này ở BHD!
Cảm xúc đến bây giờ không còn nguyên vẹn nữa nhưng thực sự là nó để lại ấn tượng cho mình từ nhiều hình ảnh xuất hiện trong phim!
Trước tiên mình dành lời khen cho phim vì nhìn chung mọi khía cạnh đều đã ổn. Điều mà mình thích nhất là diễn xuất của Huỳnh Đông, phong cách đúng chất người luyện võ, rất tuyệt vời! Thêm nữa là tình cảm giữa 2 nhân vật chính khiến mình cảm được và mong mỏi họ có 1 kết thúc đẹp!
Tất nhiên ko có điều gì là hoàn hảo, vì thế phim vẫn có đôi chỗ ko chưa hay! Như các bạn trên đã nhận xét, khuôn mặt của Midu rất hợp cho bối cảnh phim này nhưng diễn xuất vẫn ko đáp ứng nhu cầu của khán giả khó tính.
Đồng ý là một vài chi tiết khiến cả rạp cười ko phải là điều xấu hổ gì, nhưng thiết nghĩ nên hạn chế nó bởi có lý do! Nụ cười kia bao gồm cả sự chế giễu trong đó về một tình tiết phi lý hoặc cách diễn xuất của diễn viên quá non nớt...

Sau khi coi phim xong, với tư tưởng tự hào rằng phim VN đã rất tiến bộ, mình cảm thấy rất vui và xứng đáng vs số tiền đã bỏ ra. Tuy nhiên khi đi trong thang máy, 1 vài bạn trẻ lại có thái độ khiêu khích, chê bai thậm tệ phim...chỉ vì ứng xử của n.vật ko giống cách thời nay, đc cho là ngốc (đấy là mình đã nói giảm nói tránh rồi). Ngay cả một vài người tỏ ý chán chường và buồn ngủ ngay tại rạp vì nó là phim lịch sử, nội dung nhàm chán... Mình ko hiểu vì sao mọi người lại định kiến như vậy? Có nên hay ko chỉ nhìn nhận sự hay dở của phim từ 1 phía? Cả những luồng ý kiến cho rằng đây là tác phẩm đạo nhái, và họ có suy nghĩ đc rằng chúng ta là dân tộc đã bị TQ đô hộ 1000 năm, chẳng lẽ cta ko hề ảnh hưởng chút nào từ văn hóa TQ sao?
Uhm, dù sao thì mình cũng ko thể nào trách đc ai vì ý kiến của mỗi ng về phim là khác nhau và đó là quyền riêng của họ! Mình chỉ đề cập đến 1 chút ý kiến riêng của mình thôi!

Thứ mà khiến mình tâm đắc nhất là lòng tự hào về dân tộc sau khi xem phim, và đó là thành công ko nhỏ của cả ekip làm phim!!! OST cũng rất tuyệt vời!

Hi vọng phim VN sẽ ngày càng phát triển hơn và là sự lựa chọn hàng đầu khi các bạn trẻ ra rạp... Ngày đó sẽ ko xa... :)

Đã coi lần 2 từ sự vô tình, nhưng ko hề hối tiếc...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 29-1-2012 23:27:43 | Chỉ xem của tác giả
hôm qua mới đi coi phim về
đầu tiên pải công nhận fim nc mình làm đc nthe là ổn rồi
tuy vậy là dòng fim võ thuật vẫn k thoát ra đc cái bóng lớn của Trung quốc
những màn võ thuật, nhất là màn đầu tiên của fim có cái j đó gọi cho ng xem nghĩ đang xem fim TQ, nếu như ngay sau đó k pải là tiếng nv đối thoại chắc ai k bik tg phim Tàu cũng nên
Dv nhất là nam chính ok :)) nhìn anh này cúng có bản sắc anh hùng lắm, anh ấy có vai chính trong fim Ngã rẽ mình rất ấn tg
chị nữ chính mình k kết lắm, nhất đoạn cuối tg chỉ ấy... ai ngờ fim nc mình HE :))
chj thái hậu xinh :)) dv đóng vương gia để kiểu đầu cuối fim như ái ý ><" Trần Tổng Quản cũng lạnh lùng ra phết chỉ tội cử chỉ suốt ngày lắc đầu như rắn ý, cũng có 1 số đoạn trong fim khá hãi, còn lại gây cười là nhiều :))

P.s mình thực sự k hiểu lắm, bắt đầu là n~ âm mưu của Thải Hậu trong đó có vụ án oan Lệ Chi Viên dẫn đến nhà Quan đaij thần Ng Trãi bị chết hết, cuối fim chả nhắc tí j nữa, hay có phân cảnh giải thích làm ntn Thái Hậu mưu sát đc Tiên đế ròy đổ tội hãm hại gd Ng Trãi x_x Tự dưng cho vào bối cảnh đầu fim ròy kết thì chả nhắc j ....

P.s có

Bình luận

cho mình cảm thấy chưa thỏa đáng lắm,  Đăng lúc 2-2-2012 09:28 AM
mình bit chn Lệ Chi Viên sau đó cũng đc minh oan, nhưng dựa vào từ truyện đó mà lên fim nhưg kết k nhắc j đến, tất nhiên kết nthe thấy đc tính nhân văn but làm  Đăng lúc 2-2-2012 09:28 AM
Mình khá thích ý nghĩa của cái kết dù rằng như vậy là chưa thỏa đáng lắm :(  Đăng lúc 2-2-2012 12:03 AM
Vì đây là phim chỉ đựa vào yếu tố lịch sử thôi, nên phim kết thúc vậy là hợp lý rồi bạn. Còn Về Ng Trãi thì đến đời vua Lê Thánh Tông ông đã minh oan đc cho NT   Đăng lúc 31-1-2012 11:27 AM
Mình nghĩ cái kết là có ý nghĩa bạn ạ dù lịch sử đã minh oan đc cho nhà Ng Trãi! :D  Đăng lúc 31-1-2012 01:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 8-2-2012 12:16:48 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này được mấy hôm ở trên Platinum ^^
Lúc đầu hài còn vui
đến cái kết sao mà kịch bản dở vậy
mà đánh nhau kĩ xảo ko đẹp mắt cho lắm
VN mà bắn chưởng như môn phái Cái Bang
Hàng Long Thập Bát Chưởng mới sợ chứ{:289:}
nói chung BHD dạo này toàn xuất phim có chất lượng khá
Mong rằng sẽ phát triển hơn nữa