Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: love_jjm
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Movie 2011] Lời Nguyền Huyết Ngải | Thành Lộc, Như Quỳnh[Link down load post 1]

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 2-5-2013 00:09:56 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình xem rồi các bạn ạ. Mình xem trên kênh today TV. Theo ý kiến cá nhân mình thì chuỗi đầu phim mình thấy rất sợ, tình tiết phim dẫn dắt nhanh cũng có nút thắt nhưng càng về sau thì phim như đi vào ngõ cụt thiếu logic và cái chết của 2 cậu sinh viên trở nên hok còn ý nghĩa và ông thầy lại chôn dưới gốc cây. Mình tương đối thất vọng về phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 8-5-2013 18:46:45 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu xm fim này không dám xem hết {:168:}
Căn bản vì quá rùng rợn ...
Nhưng lần thứ 2 xem thì thấy chỉ hơi sợ thôi
Rợn nhất là giọng của bác Thành Lộc ....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 11-5-2013 15:44:37 | Chỉ xem của tác giả
phim này nhìn có vẻ khá kinh dị đó nhỉ,rất là hợp với phong cách của mình đó,rất là sợ ma nhưng mà đã xem phim ma thì phải xem bộ nào cho rùng rợn vào nó mới đã chứ mấy bộ phim kinh dị ma của mỹ vơi cả thailand chán òm à
không sợ gì cả
hề hề
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 16-5-2013 08:49:33 | Chỉ xem của tác giả
Theo ý mình thì phim này... không được hay mấy {:134:}
Mình có phim này trong máy nhưng sẽ upload lên cho các bạn sau khi up xong hai phim "Thiên mệnh anh hùng" và "Giòng máu anh hùng"
Các bạn nhớ đón xem {:118:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 16-5-2013 12:08:59 | Chỉ xem của tác giả
Trong khi chờ đợi phim đến lượt sẽ được ấp lên đây, mời các bạn xem tạm phim online nhé.
Nhờ Mod xem xem có vấn đề gì không.
Nếu có thì xóa giùm mình. Cảm ơn.
Các bạn bấm vào nút "FULL" để xem trên toàn màn hình!

http://www.youtube.com/watch?v=7l7qP2kj1Bs
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 17-5-2013 14:00:10 | Chỉ xem của tác giả
Như đã hứa với các bạn, đây là link download phim "Lời Nguyền Huyết Ngải"

http://www.fshare.vn/file/TG09Z8YSXT/

Ripped by HDVNBits CwP

PS: Mod xem nếu không có vấn đề thì để link ở đây, còn không thì nhờ Mod remove link giùm, xin cảm ơn!

Bình luận

Yeah, please. Đem lên page 1 rồi báo cho bà con biết để ai thích thì đem về xem xong... sợ chơi hihihi :))  Đăng lúc 19-5-2013 02:17 PM
mình sẽ mang lên page 1 nhé :))  Đăng lúc 19-5-2013 12:16 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
bjmbjmxjnh + 5 cảm ơn ss

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 22-5-2013 18:11:54 | Chỉ xem của tác giả
hồi đó đi xem vì nghe ns VN làm phim kinh dị thế là rủ nhau đi xem. đi về như xem phim hài. chả đứa nào méo mặt cả =))
phim này thấy thánh cô xinh cha. hồi đi xem rạp mấy đứa còn bảo ma kute cha. ma mà xinh thế t cũng theo. lại còn mấy cảnh hài nữa chứ. vẫn nhớ con bạn bảo đó là lần đầu nó thấy giai nude =)) =))
đi xem giải trí thì ok chứ chả thấy sợ gì cả ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 11-6-2013 09:37:23 | Chỉ xem của tác giả
Đây khong phải là thể loại phim kinh dị đơn thuần, tất nhiên. Phim hấp dẫn mình một chút ở cách kể truyện, một chút ở kịch bản, một chút ở hình ảnh... Mỗi thứ một tí lần nên một bộ phim có giá trị .

Hơi tiếc một ít vì lúc xem phim thì tự mình cũng đoán ra được vài tình tiết TT A TT...

Một cái hay nữa mình thấy ở phim, đó là nó không phải thể loại kinh dị đơn thuần mà nghiêng nhiều về yếu tố tâm linh (cái này mọi người nói nhiều rồi nhưng vẫn nhắc lại) nên những bạn trẻ sợ ma sợ máu vẫn xem được ngon lành.

Nói chung là mình bị yêu "Lời nguyền huyết ngải" rồi :"<. Yêu nhất là Thánh cô Chiêu Dương với màn nhảy lò cò một chân trong đêm. Cảm giác rất thật luôn ấy :-SS

Lúc xem phim, mình thấy có mấy chỗ bối cảnh giống như trong phim "Chơi vơi" :">. Cụ thể là nhà của anh Thổ trong "Chơi vơi" chính là nhà của ông giáo sư dịch cổ ngữ đồng bóng trong phim :)).
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 29-6-2013 13:33:00 | Chỉ xem của tác giả
cũng có thể nói đây là bộ phim kinh dị hay nhật của Việt Nam từ trước tới h mà mình từng xem
kỹ thuật quay phim cũng ngày càng tiến bộ
Việt Nam cần học tập thêm kỹ xảo làm phim kinh dị của nước ngoài nữa thì hay hơn

Bình luận

mình cũng thấy như vậy ^^  Đăng lúc 23-11-2013 11:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 23-11-2013 11:34:45 | Chỉ xem của tác giả
Em vẫn chưa dám xem cả trailer lẫn phim luôn vì nghe bạn e nó xem rồi là cũng ghê lắm mày ạ :((
Mặc dù vẫn chưa tin tưởng về VN làm phim mà lắm nhưng vẫn luôn mong muốn các đạo diễn có thể cho ra những phim thật là hay :)

Bình luận

cũng không quá rùng rợn như phim Mỹ đâu, chỉ lâu lâu giật mình một chút thôi bạn ^^  Đăng lúc 23-11-2013 11:51 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách