Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 6796|Trả lời: 22
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Movie 2010] Cánh đồng bất tận | Dustin Nguyễn, Đỗ Hải Yến, Ninh Dương Lan Ngọc (Download HD complete)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Cánh Đồng Bất Tận

Đạo diễn: Nguyễn Phan Quang Bình

Diễn viên: Dustin Nguyễn, Đỗ Hải Yến, Tăng Thanh Hà, Ninh Dương Lan Ngọc

Thể loại: Tâm lý xã hội

Thời lượng: 112 phút

Ngày khởi chiếu: 22.10.2010

Nội dung

Bộ phim được chuyển thể từ tác phẩm cùng tên của nhà văn Nguyễn Ngọc Tư. Phim nói về những con người bé nhỏ sống cơ cực ở miền Tây, ở vùng thôn quê này có hai vợ chồng nghéo khó, người vợ vì không chịu nổi cảnh sống cơ cực, người vợ đã bỏ chồng,bỏ lại con thơ theo một người đàn ông khác. Nỗi hận đàn bà trong lòng người chồng xuất phát từ đây, người cha cùng hai đứa con nhỏ lênh đênh khắp nơi trên một chiếc thyền nhỏ. Rồi một ngày kia, cuộc sống của gia đình bé nhỏ này bắt đầu khác đi vì sự xuất hiện của một cô gái làm nghề gái gọi.

Trailer

Các sản phẩm anh ngữ do V-zone thực hiện

Updating

Link online

Updating

Link download

https://www.fshare.vn/file/FI2EMM22TR2P

Tổng hợp từ nhiều nguồn

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
bjmbjmxjnh + 5 chị vất vả rồi

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 13-5-2013 16:19:36 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay cực

Hùi đó đi xem phim này

Đến đoạn cuối đã ko kìm được nước mắt

Cảm ơn bạn nhé

Nhưng lần sau khi post ảnh nhớ bổ sung nguồn ảnh nha bạn.

Thân

Mod

Bình luận

Không lạm dụng màu đỏ để bình luận! Màu đỏ chỉ dùng nhắc nhở, cảnh báo!  Đăng lúc 13-5-2013 05:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 13-5-2013 16:36:26 | Chỉ xem của tác giả
Phim này chưa xem nữa, nghe bảo hay lắm, để kéo link về.

Mà nghe có vài cảnh nóng à?....Hấp dẫn à :v

Phim Việt xưa giờ mình ko xem nhiều, nhưng có vẻ mấy bộ phim lẻ thế này có chút tin tưởng xíu :P

Cảm ơn bạn đã post bài :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 13-5-2013 16:40:17 | Chỉ xem của tác giả
Chà, mấy tấm ảnh mình lấy trên Photobucket của người bạn nên cũng không rõ nguồn từ đâu nữa.
Lần sau trước khi làm poster thì mình sẽ tự đi tìm ảnh để biết nguồn từ đâu hihihi {:112:}
Thêm nữa, mấy poster này trôi nổi trên net khá nhiều và lâu rồi? Tuy nhiên, cám ơn lời nhắc nhở của Mod, mình sẽ cẩn thận hơn trong những lần sau.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 14-5-2013 12:18:45 | Chỉ xem của tác giả
phim này lúc chiếu rạp bị cắt hết cảnh nóng rồi , đến giờ vẫn còn thấy hơi tiếc khi mấy chú nhà nước lại hạn chế như vậy  đã ghi 18+ mà lại còn cắt cãnh, bên nước ngoài người ta vẫn chiếu luôn tuồng  :(( , dắng tiếc cho 1 bộ phim hay  , số phận những người nghèo khổ =.=
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 14-5-2013 12:44:57 | Chỉ xem của tác giả
từ hồi mới ra nhìn tấm póster đã thấy muốn xem r mầ phim hay thật khắc hoạ rật rõ nét số phận của nhưng ng dân VN nghèo:)
nhân vật đóng r là nhật tâm, lâu r ko xem 1 phim nào ý nghĩa vây toàn xem phim hoàng tử công chúa
mong mấy bác VN ra nhiêu phim tn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 14-5-2013 16:48:46 | Chỉ xem của tác giả
Truyện này thì mình có đọc rồi, phim thì có xem giới thiệu sơ qua chứ chưa xem. Truyện đọc thấy cảm động lắm, mà phim cũng tạo được tiếng vang lớn. Mình thấy Lan Ngọc rất phù hợp với vai diễn Nương, trước đó chưa biết Lan Ngọc nhưng mà sau phim này cũng ủng hộ bạn í , xem bạn í tham gia mấy game show trên truyền hình thấy tính cách cũng rất dễ thương ^^. down phim về xem thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 14-5-2013 22:40:17 | Chỉ xem của tác giả
Nói chung là phim này coi được rất thú vị, xem một vài lần là nghiền nhưng tôi nghĩ cái việc cấm 16+ thực ra cũng không đến nỗi như thế nó vẫn bình thường, cảnh nóng rất bình thường hợp với tâm lý nhân vật mà. Tôi nghĩ cảnh nóng không có gì xấu nếu người ta nhịn nhận nó rất phù hợp với bộ film
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 14-5-2013 23:36:04 | Chỉ xem của tác giả
Poster phim nhìn nó "chắp vá" thế nào ấy ... Mình thích cái poster người con gái đội nón đy giữa cánh đồng cỏ vàng...Thực sự đẹp như 1 bức tranh vậy
Một bộ phim hay, cảm động, nhiều ý nghĩa và sâu sắc...
Thích nhất giọng kể của Lan Ngọc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
 Tác giả| Đăng lúc 15-5-2013 07:26:25 | Chỉ xem của tác giả
Mình sẽ từ từ upload một số phim lẻ cũng như phim bộ của VN mà mình đang có lên Fshare cho các bạn down về xem off-line. Bởi vì upload lên Fshare rất chậm cho nên mình hy vọng các bạn sẽ kiên nhẫn chờ đợi nhé.
Các bạn nhớ xem lại ở cái msg #1, links download sẽ được updated ở phía cuối msg#1.
Mời các bạn cùng xem để ủng hộ nền điện ảnh nước nhà.
Mong rằng với sự ủng hộ nồng nhiệt của các bạn, các phim trường Việt Nam trong tương lai sẽ sớm cho chúng ta những sản phẩm đẹp hơn, hay hơn, phẩm chất cao hơn và chắc chắn sẽ hấp dẫn khán giả nhiều hơn!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách