Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2535|Trả lời: 6
Thu gọn cột thông tin

[Movie 2004] 그녀를 믿지 마세요 / Too Beautiful To Lie / Người Đẹp Nói Dối - Kim Ha Neul

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 27-9-2011 09:11:12 | Xem tất |Chế độ đọc
TOO BEAUTIFUL TO LIE

Tên chính thức: 그녀를 믿지 마세요 (Geu-nyeo-leul mid-ji ma-se-yo)
Tên tiếng Anh: “Too beautiful to lie” (tạm dịch: “Người đẹp nói dối”)
Thể loại: Hài, tình cảm
Thời lượng (tại HQ): 115 phút
Ngày công chiếu: 20/02/2004
Đạo diễn: Bae Hyeong Joon (배형준)
Biên kịch: Choi Hee Dae (최희대), Park Yeon Seon (박연선)

Diễn viên chính:
Kim Ha Neul (김하늘)  vai  Ju Young Ju
Kang Dong Won (강동원)  vai  Choi Hee Cheol
Các diễn viên khác:
Song Jae Ho (송재호)
Nam Sang Mi (남상미)
Kim Ji Yeong (김지영)
Im Ha Ryong (임하룡)

Tóm tắt nội dung:

Young Ju là một cô gái đang phải thụ án tù vì tội lừa đảo. Nhưng cũng nhờ khả năng này mà cô đã được mãn hạn tù sớm.
Trên chuyến tàu đến dự đám cưới chị gái, Young Ju tình cờ quen Hee Cheol, một anh chàng dược sĩ vùng tỉnh lẻ hơi khờ khạo nhưng rất thật thà. Chiếc nhẫn cầu hôn của Hee Cheol bị đánh cắp trên tàu và rơi vào tay Young Ju khi cô rượt bắt kẻ trộm. Để hoàn lại chiếc nhẫn cho Hee Cheol và lấy lại hành lý bỏ quên trên tàu, Young Ju đến nhà Hee Cheol. Khi tới nơi cùng với chiếc nhẫn, Young Ju bị người trong nhà hiểu lầm là bạn gái của Hee Cheol.

Khi gặp Hee Cheol, biết anh đã không giữ dùm mình túi xách, Young Ju quyết định nhận lấy thân phận là vợ sắp cưới của Hee Cheol để ở lại, cô cho thời hạn anh phải tìm cho ra giỏ xách của mình.

Bị gia đình hiểu lầm mình là kẻ phụ bạc, nên Hee Cheol bị đuổi ra khỏi nhà. Lại thêm việc mất chiếc nhẫn khiến anh cầu hôn không thành công. Hee Cheol cảm thấy rất giận Young Ju. Anh quyết tìm cách vạch mặt cô và minh oan cho mình.

Ban đầu, Young Ju ở nhà Hee Cheol chỉ để đòi lại chiếc túi xách có món quà cưới cho chị gái. Nhưng từng ngày trôi qua, họ gặp gỡ nhau luôn, cùng nhau tập luyện để Hee Cheol đạt danh hiệu “chàng ớt” trong cuộc thi của tỉnh.

Nhờ sự thương yêu chân tình của cả gia đình Hee Cheol đối với Young Ju, sự thật thà nhưng rất đáng yêu của anh chàng dược sĩ khờ khạo đó, cuộc sống vùng quê mộc mạc nhưng rất thanh bình …đã làm cho cô gái ranh ma như Young Ju dần dần trở về bản chất thật của mình, cô mơ ước có một gia đình như thế, một cuộc sống bình lặng và đơn giản, ko dối trá, lừa lọc…và cô cũng dần yêu anh chàng khờ ngốc kia…

Hee Cheol cũng cảm thấy sự ác cảm của mình với Young Ju mất dần đi, anh không muốn cô ra đi, thậm chí anh không còn cảm thấy buồn khi phải chia tay với bạn gái cũ…Nhưng lúc họ bắt đầu cảm thấy yêu thích đối phương thì thân phận thật của Young Ju bị phát giác, điều này quá khủng khiếp với Hee Cheol và gia đình…

Source: hancinema.net
Trans: kittycat@SkyLand Subbing Team

Vietsub by: SkyLand Subbing Team
Translator: teppi_kid
Timer: kittycat
Encoder & QC: xin_xin
Poster & Uploader: xin_xin

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 27-9-2011 09:11:40 | Xem tất

Bình luận

ôi, cám ơn kites nhiều lắm lắm, mình đang tìm loạn lên các phim của Kang Dong Won, cứ tưởng link mất hết rồi cơ, Kites no.1  Đăng lúc 20-12-2013 03:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 27-9-2011 09:15:34 | Xem tất
Link Online

CD1

Part 1

Part 2

Part 3

Part 4

Part 5

Part 6

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 27-9-2011 09:19:51 | Xem tất
Link Online

CD2

Part 1

Part 2

Part 3

Part 4

Part 5

Part 6

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-8-2012 17:47:15 | Xem tất
  Ôh, phim hay thế này mà chưa thấy ai còm à?
Xem phim hay quá, cười đau cả ruột, Thanks bạn chủ thớt zới nhà Skyland nhóe
Nhìn Sky diễn xuất hay lại xinh đẹp nữa, mình thích ss lắm ý, đang lùng phim cũ ss để coi {:408:}

Bình luận

Phim làm lâu rồi lại chuyển thớt mà nên com cũ bị mất hết bạn ạ  Đăng lúc 24-8-2012 07:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-11-2012 20:53:04 | Xem tất

Vài tấm cap đại diện ;;)

@soompi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-11-2012 21:02:35 | Xem tất

Biểu cảm đa dạng thật

@soompi

Bình luận

Sky nhà mềnh mà lại, mà phải công nhận là càng ngày càng xinh, càng này càng iu sis mất rùi, sao sis không qua Vệt Nam nữa nhỉ  Đăng lúc 20-11-2012 09:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách