Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: F-zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Movie][1992] Indochine - Đông Dương | Catherine Deneuve, Phạm Linh Đan, Vincent Perez | Vietsub FHD Completed | Update link Online #2

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 22-10-2015 18:07:07 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Cảm ơn Sub zone đã gửi một bộ phim đầy ý nghĩa mà lại quay ở Việt Nam nữa
Bộ phim còn đoạt giải Oscar nữa chứ
Đúng là tuyệt vời
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 22-10-2015 19:52:29 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Mình thì ko có hay xem phim Pháp
nên chỉ muốn vô ủng hộ chủ thớt thôi
chúc phim sẽ có nhiều người xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 22-10-2015 20:52:29 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Phim này rất cũ rồi và rất nổi tiếng. Có điều mình cũng chưa từng coi. Để rồi rảnh rỗi sẽ coi xem sao. Coi phải khi nào hứng thú vì phim lấy bối cảnh cũ chắc là hơi nặng nề.
Cảm ơn bạn đã giới thiệu nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 22-10-2015 20:59:13 | Chỉ xem của tác giả
Phim này xưa quá nếu không được thớt giới thiệu có lẽ chẳng bao giờ biết mà xem qua.
Đọc dòng tâm sự của ông đạo diễn mà thấy thương ông quá, là người nước ngoài mà ông thật biết nghĩ cho đất nước Việt Nam ta.
Như khi Mỹ làm phim ấy, nếu có nhắc gì đến Việt Nam thì đến 99% họ sẽ nhắc đến "chiến tranh Việt Nam" chứ chẳng nói gì hơn về đất nước Việt Nam ta cả.
Cám ơn subteam đã làm sub phim này.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 22-10-2015 21:14:00 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

cảm ơn các bạn subtems ạ
phim của VN trong giải đoạn chiến tranh chống pháp. nên xem để hiểu rx bối cảnh lích sử của nước mình hơn. và phim của chúng ta đạt giiar thưởng cao nên càng phải ủng hộ
cảm ơn các bạn bên khu F-Zone nhiều nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 22-10-2015 22:24:33 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

lâu lắm mới thấy một bộ phim nước ngoài lấy bối cảnh Vn ah
hẳn là năm 1993, năm mình sinh nữa ah
có thời gian sẽ xem phim ngay ah, chắc là rất ý nghĩa
tks chủ thớt đã mời, tks subteam ah
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 23-10-2015 13:15:17 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

ko ngờ là subteam có thể thực hiện một movie đã lâu đến thế này, từ trước khi mình ra đời lận
Đây là bộ phim lấy bối cảnh Việt Nam mà mình cũng có biết đôi chút nhưng chưa từng thử xem bao giờ, bây giờ mới có cơ hội
Cảm ơn subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 23-10-2015 18:42:23 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Xin nói thật là mình hầu như chưa bao giờ xem phim pháp và cũng không có ý định mò mẫm dòng phim của pháp nên khi nhận được lời mời của f-zone mình đã tự hỏi mình vào khu pháp bao giờ chưa.
Sau đó thì đã đọc qua giới thiệu phim này, rồi đọc vài com ở phía dưới. Com của bạn đầu tiên khiến mình từ bỏ ngay ý định xem phim vì mình sợ xem mấy cái phim đoạt giải lắm, những phim đó hầu như đều mang những ý nghĩa vô cùng sâu sắc (mình không hiểu được) triết lý thì sâu xa, bộ phim thì thường không đánh vào cốt truyện mà đánh vào diễn biến tâm lý và nhân vật. Nói thật xem những phim như thế là mình hay tua lắm (như Winter Bone chẳng hạn, xin lỗi vì đã làm phật lòng fan của phim này nhưng mình thực sự không thể yêu được nó). Đọc com của bạn thứ hai thấy bạn ấy bảo lùng phim The Silent America. Mình mới chỉ xem trailer phim này nhưng tạm thời cũng không thấy hứng thú lắm thế nên lại càng không có ý định down phim này. Vậy mà chẳng hiểu sao mình vẫn lăn chuột xuống đọc nốt com và có một com làm mình thực sự để tâm khi bạn ấy nói về những điều gây ấn tượng với bạn. Chỉ đọc vài dòng thôi mình đã có cảm tưởng như phim này thật sự sẽ khiến mình xúc động đến rơi nước mắt nên rốt cục mình đã quyết định lao vào thử một lần xem sao. Tạm thời chưa có gì để nói nhiều về phim song mong com này không làm rác thread, mình chỉ muốn để lại lời nhắn với subteam rằng mình đã vào thread này, đã đọc và để tâm sau đó thì bấm nút download. Cảm ơn subteam rất nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 23-10-2015 19:13:39 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

tks so much
chủ thớt gọi làm em nó tham gia ko chần chừ
kết quả là có 1 bộ phim như ý !
mình đang down roài, tks chủ thớt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 24-10-2015 09:05:03 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời thưởng +5

Trước kia xem phim "Người tình" đóng ở VN là thấy thích rồi. Nhưng sau đó tìm các phim như vậy thì bó tay.
Giờ thấy phim này là bay vào liền. Tò mò quá, không biết VN lúc đó ntn nhỉ. keeeeeee.
Cảm ơn ST nha. Mong là sẽ có nhiều phim thuộc thể loại này để xem nữa. Cố lên.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách