Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Wind_90
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

♥♫♥ Moon Jong Up ♥♫♥

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 27-6-2012 20:52:36 | Chỉ xem của tác giả
Phần 3:

Khi tốt nghiệp tiểu học, JongUp bắt đầu chuyển sang học cấp 2, và phải đối mặt với một thế giới hoàn toàn mới. JongUp - người chân ướt chân ráo bước vào trường cấp 2 - mọi thứ trong trường và các hoạt động ngoại khóa đều thu hút sự chú ý của cậu ấy. "Ngay năm đầu tiên em đã tham gia các hoạt động ngoại khóa và tham gia đan len cùng với bạn bè, em cũng chẳng hiểu vì sao mình lại chọn đan len nữa haha. Em đã tìm thấy một câu lạc bộ nhảy và sau khi đi theo bạn của mình thì em cũng đã tham gia vào đó".

Jongup cảm thấy bboy thật tuyệt vời và sau khi thấy các đàn anh của mình trong câu lạc bộ bboy và sau 1 thời gian, cậu ấy không thể nào tách ra khỏi câu lạc bộ đó nữa, cậu ấy còn mong rằng mình sẽ trở thành bậc đàn anh nhảy thật giỏi trong câu lạc bộ đó nữa. "Khi nhìn các anh nhảy, nó làm em nghĩ em muốn thử nó và em đã lao vào luyện tập ( theo nghĩa đen đó ). Đó là nơi em hay đến luyện tập trong các kì nghỉ hè. Trong suốt năm học đầu tiên, các cuộc thi nhảy và lễ hội trường, em hay tham gia những nơi đó nhất. Thật sự rất vui khi em luyện tập nhiều hơn là đi chơi cùng bạn bè".

Đây là khoảng thời gian JongUp sẽ thi thử khi chính thức bước vào trận thi đấu. Mặc dù còn trẻ - năm thứ 2 của cấp 2 - cậu ấy đã được chọn để đại diện cho Bundang-gu tham gia vào cuộc thi đấu mà nơi đó cậu ấy có thể phô diễn những kĩ năng của mình. Cậu ấy không được may mắn cho lắm nên đã không đạt được danh hiệu, nhưng cậu ấy nói đó là cuộc tranh tài mà cậu ấy nhớ nhất. Cho dù có lên lớp nhưng tình yêu dành cho việc nhảy vẫn ngày một tăng thêm. "Em vẫn tham gia vào câu lạc bộ cho đến năm thứ 3 của cấp 2. Đó là thời gian em tham gia rất nhiều cuộc thi. Sau khi đứng thứ hai trong một cuộc thi, cậu ấy vẫn tham gia tiếp nhưng thực không may cậu ấy vẫn đứng thứ 2. Em tham gia vào một cuộc thi tương tự như thế trong năm học thứ 2 và lúc đó, em chẳng đạt được danh hiệu nào ngoài việc đứng thứ hai, cho dù có hơi thất vọng nhưng điều đó cũng đã an ủi em thêm phần nào đó".

Dù gì đi nữa, cuộc sống của Jongup đã thay đổi theo cuộc thi này và chính lúc đó công ty hiện tại đã nhận ra những kĩ năng đặc biệt của cậu ấy. "Em đã gặp người có trách nhiệm tuyển dụng trong cuộc thi này. Trong năm đầu tiên, họ đã gọi cho em vì buổi thử giọng và bởi vì không cần thiết lắm nên em đã nhảy theo bài hát của Usher, giống như các lần mà em thi trong trường ấy. [T/N: Giống HimChan chơi trống để thi vào trường Âm nhạc Truyền thống Hàn Quốc, JongUp thử giọng bằng kĩ năng của cậu ấy để thi vào trường Diễn xuất] Lúc đó em nghĩ thế nào? Em nghĩ mình bị loại, chắc chắn. Người đánh giá lúc đó mặt trông rất nghiêm trọng ( cười ). Em đã đi về nhà, em đã tính bỏ cuộc nhưng họ đã gọi cho em "Rất khó để trở thành thần tượng nhưng cậu nghĩ mình có thể làm điều đó chứ?" Em đã la "Chắc chắn ạ" haha".

Vào tháng 8 lúc còn ở trường học cấp 2, JongUp đã chính thức trở thành thực tập sinh và bắt đầu một mùa hè khó quên.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 27-6-2012 20:54:27 | Chỉ xem của tác giả
Phần 4:

Sau khi được chọn làm thực tập sinh, JongUp đã có một khoảng thời gian làm thực tập sinh sau Bang Yong Guk so với các thành viên B.A.P. Mọi thứ đều mới lạ với JongUp, vậy làm sao Bang Yong Guk gây sự chú ý đối với cậu ấy được?. "Khi em trở thành thực tập sinh, Yongguk hyung chỉ có 1 mình thôi. Lúc đầu em nghĩ anh ấy là thầy dạy hip hop. Nếu có ai nhìn anh ấy chắc hẳn sẽ nghĩ anh ấy là tín đồ của hip hop ( cười ). Yongguk hyung gọi em tới và sau khi giới thiệu, anh ấy hỏi "Em có thích hip hop không?" Em nhớ mình đã trả lời là có. Bây giờ khi nghĩ về nó, em là cựu học viên sau Yongguk hyung haha".

Tuy nhiên, JongUp không thể làm được gì nhiều vì lúc đó B.A.P chỉ mới là 1 dự án mà thôi. "Trong những ngày thực tập, em cũng có luyện tập nhưng nhiều lúc em chỉ ngồi không thôi. Đó là khoảng thời gian khó khăn nhất đối với em và em sợ rằng những ngày thực tập đó sẽ kết thúc. Dù sao thì sau khi luyện tập cùng các hyung, em đã hi vọng thêm 1 lần nữa".

JongUp, người tham gia vào công ty với tư cách là 1 thực tập sinh sau Bang Yongguk, nhận ra rằng cậu ấy sẽ ở cùng Yongguk. Mặc dù những ngày thực tập sinh rất nghiêm ngặt, nhưng Bang Yongguk là sức mạnh của cậu ấy vì anh ấy luôn dõi theo và là nơi tin tưởng nhất.

"Lúc đó, Yongguk hyung thích ở một mình nên chúng em ngủ cũng cách xa nhau nữa. Rồi 1 ngày nọ, Yongguk hyung bắt đầu ngủ cạnh em và từ đó 2 chúng em đã cùng nhau vượt qua nhiều khó khăn. Một giai thoại trong những ngày thực tập à? Những ngày luyện tập của tụi em đến tối mới kết thúc và em rất mệt khi phải đến trường và Youngjae hyung học cùng trường với em, nhưng chúng em rất mừng và trường chúng em muốn đi tới phải đợi đến chuyến xe buýt cuối cùng vì thế chúng em có thể ngủ thêm nữa ( cười )".

Cũng trong thời gian này JongUp đã có một thần tượng, người cậu ấy mong muốn trở nên giống như vậy. "Em rất thích ca sĩ người Mỹ Chris Brown và nhờ anh ấy em muốn trở thành ca sĩ. Trước khi biết anh ấy, em không chắc mình sẽ trở thành ca sĩ chuyên nghiệp nhưng khi thấy những gì anh ấy đạt được, và kết quả là em đang quảng bá cùng với các thành viên B.A.P ( cười )".

Và cuộc phỏng vấn JongUp gần đi đến hồi kết. Lúc gần kết thúc, cậu ấy đã bày tỏ lòng biết ơn đối với người hâm mộ và nói thêm về kế hoạch tương lai của mình. " Mặc dù em hay sợ hãi, nhưng em nghĩ mình đã cho thấy nhiều khía cạnh khác nhau trên sân khấu, và bằng cách nào đó em nghĩ mình đã phù hợp hơn trên sân khấu rồi đó haha. Với những khó khăn để rồi sau đó debut, em sẽ không mất đi nguồn gốc của mình và sẽ làm việc hết sức mình. Và người hâm mộ của chúng em ngày một nhiều hơn, vì thế chúng em sẽ quay trở lại để đáp trả những tình yêu mà họ đã dành cho chúng em và chúng em sẽ không làm họ thất vọng. Em mong họ vẫn sẽ luôn ủng hộ chúng em ( cười )".

Cre: HERALD M
E-trans: HEODANG @ TUMBLR
V-trans: Rita@IBVN

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 28-6-2012 17:59:16 | Chỉ xem của tác giả
Jongup's focus in showcase.

Cr: Facebook
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 29-6-2012 20:00:16 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 2-7-2012 13:08:27 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 3-7-2012 00:04:16 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 5-7-2012 15:44:30 | Chỉ xem của tác giả

Lời cảm ơn của Up ngơ tới BABYs đã cổ vũ hết mình cho B.A.P trog showcase debut, các bạn có thể tìm hiểu rõ hơn trog bộ ảnh Recording take 1 nhé ^^. Trong showcase debut, lúc nhảy, Up đã làm tuột 1 chiếc giầy của mình ra khỏi chân nhưng Up vẫn nhảy 1 cách bình thường mà k tỏ ra lúng túng hay bối rối j cả, cho thấy 1 hành động rất chuyên nghiệp đối vs 1 tân binh mới debut ^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 5-7-2012 19:47:17 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 5-7-2012 23:57:04 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời