Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 4310|Trả lời: 40
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

♥♫♥ Moon Jong Up ♥♫♥

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Tên: Moon Jong Up
Ngày sinh: 6-2-1995
Chiều cao: 176 cm
Cân nặng: 66kg
Vị trí: Sub-vocalist, main dancer
Nhóm máu: B
Gia đình: Cha, Mẹ, 2 anh trai
Học vấn: Trường tiểu học - Sunae, trường trung học Sunae, trường trung học nghệ thuật Hanlim
Sở thích/ Kỹ năng: Nghe nhạc /nhảy
Tính cách: nhút nhát
Jong Up đã vào nhóm như thế nào: bắt đầu học nhảy khi còn bé và ước mơ là một ca sĩ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 25-6-2012 22:46:25 | Chỉ xem của tác giả

cre: tumblr
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 25-6-2012 22:49:54 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

duyệt anh này nhé unnie ==  Đăng lúc 4-7-2012 07:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 26-6-2012 12:59:55 | Chỉ xem của tác giả
Phần giới thiệu của JongUp trong blog cũ của cậu ấy.

Phần giới thiệu
Tên: Moon JongUp
Tên tiếng Anh: Moon Jong Up và Peater
Tên theo tính cách: (T/N: Tôi không thể đánh được)
Sinh nhật: 6/2/1995
Chiều cao: 1m68
Nhóm máu: B
Tính cách: Hay nóng nảy

Bây giờ
Tôi nên làm gì: Đến trường
Mục tiêu: Thống trị như Naruto và Samgookji
Lần khóc gần đây nhất: Xin lỗi, tôi ít khóc lắm
Lần cười gần đây nhất: Xin lỗi, tôi luôn luôn cười
Tôi đang mặc gì: Áo thun trắng và quần ngủ
Tài sản hiện tại: Không có
Tôi đã ăn gì hôm nay: Kimbap

Việc làm
Hút thuốc: Không
Hẹn hò: Không
Sở thích: Nhảy khi đến nơi nào tôi muốn đến nhất. Ngay bây giờ này, bãi biển
Điều tôi muốn làm nhất: Đi tắm biển cùng bạn bè
Thói quen khi ngủ: Nghiến răng?????

Tưởng nhớ lại
Tình yêu đầu tiên: Kim Tae Hee
Tình yêu đau khổ nhất: Không có
Thứ gì đó mà tôi chẳng bao giờ muốn nhớ lại: Khi bị lạc đường ở Mỹ
Kì nghĩ cuối cùng: Đến nước Mỹ 9 năm về trước
Người nào đó mà tôi không bao giờ quên: Park Chanryoong, những người bạn thời mẫu giáo nhưng giờ thì họ đã xa tôi rồi ㅋ
Nơi nào tôi muốn đến du lịch nhất: nước Mỹ, nó rất tốt khi lạc đường đấy ㅋ

Lựa chọn
Cơm hay bánh mì: Cơm
Gà hay pizza: Pizza
Già hay trẻ hơn ( trong hẹn hò) : người già hơn
Giày cao gót hay giày thể thao: Giày thể thao
Đêm tối hay câu lạc bộ: Tôi.. chưa bao giờ làm điều đó cả ㅋㅋ
Ballad hay Nhảy: Nhảy
Ràng buộc hay tự do: Tự do
Bãi biển hay núi: Biển

Tình huống
Nếu bạn gái/ bạn trai lừa dối bạn: Tát họ
Nếu đột nhiên bạn của bạn cắt đứt quan hệ: Tát họ
Nếu giọng của bạn bị vỡ khi đang hát cho một người nào đó: Làm cho người mà tôi thích cười lớn
Nếu cố gắng hết mức, tưởng chừng như muốn chết nhưng thực sự thì đang gục ngã: Tôi nghĩ mình sẽ chết thật đó
Nếu tận thế vào ngày mai: Làm những gì tôi muốn và ăn những gì tôi thích, tôi sẽ làm hết
Nếu bố mẹ bạn bỏ rơi bạn ở Bắc Phi: Tôi sẽ cắn họ.

Credit: Naver
E-trans: [email protected]
V-trans: Rita@ITSBAPVN

Bình luận

Đụng cái là cắn vs tát : Haizz  Đăng lúc 17-11-2013 11:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 26-6-2012 13:06:26 | Chỉ xem của tác giả
Câu chuyện ra mắt: Moon Jong Up.

Phần 1:

"Làm sao những thần tượng xuất hiện trên truyền hình trở thành một ngôi sao tỏa sáng?". Trong khi nền công nghiệp âm nhạc đang ngày càng tiến xa hơn nữa, chúng ta không chỉ tò mò về hình ảnh quyến rũ của họ, mà còn về cả một câu chuyện trên bước đường trở thành ngôi sao nổi tiếng. Chúng tôi đã chuẩn bị phần "Câu chuyện của sao", không chỉ nói về những câu chuyện đời thường, mà còn cả một chặng đường quá khứ để đưa họ lên đến vinh quang của ngày hôm nay. Nhân vật chính lần này chính là B.A.P JongUp, trong maknae line có sức hút mạnh mẽ.

JongUp đã chào đón các phóng viên bằng một nụ cười nghịch ngợm sau phần phỏng vấn của Youngjae. Với gương mặt baby làm cho các phóng viên cũng phải rung động, nhưng cậu ấy vẫn cho thấy khía cạnh mạnh mẽ khi hỏi "Em phải nói về cái gì đây ạ?".

"Xin chào, em là JongUp, em được sinh ra ở Siheung Kyungkido vào ngày 6 tháng 2 năm 1995 và lúc đó em rất khỏe mạnh. Khi còn nhỏ, em khá mũm mĩm ( cười ). Trong số 3 đứa con, em là đứa nhỏ nhất và rất nghịch, em thích chơi với các hyung của mình. Giai thoại khi còn nhỏ à? Mẹ em kể với em rằng khi lên 2 tuổi, gia đình đã qua Mĩ ( nơi có người thân của em ) đi chơi và em bị lạc. Mặc dù không nhớ nhưng khi nghĩ em thấy nó thật khủng khiếp khi bị lạc ở nước ngoài haha".

JongUp khi còn nhỏ thường rất vui nhộn, khi cậu ấy thích chơi với anh của mình hơn là bạn bè nữa, vậy có thể nói cậu ấy rất yêu các anh trai của mình. "Khi còn nhỏ, em thường rất thích chơi với các hyung và không quan tâm thời gian đã bao lâu khi chơi cùng họ. Mấy người khác nói em không thân với anh trai nhưng thật ra em thân với họ như những người bạn với nhau ý. các anh ấy rất tốt, luôn lắng nghe những câu hỏi từ cậu em trai nhỏ nhất này ( cười )".

Với tính cách nghịch ngợm như thế, cậu ấy hay cãi nhau rất nhiều với bạn của mình. Giống như các đứa trẻ, JongUp cũng có một khía cạnh mạnh mẽ của riêng mình. "Khi học mẫu giáo, em đánh lộn mà chẳng có lí do nào. Em đang chơi bình thường thì đột nhiên thấy đồ chơi của mình ở trong người khác và khi thấy vậy, em đã đánh họ ( cười ). Đó cũng là lúc đóng học phí và em nhớ mình đã đập ống heo để tiền dành dụm. Sau đó, em bị mẹ phát hiện và la cho một trận. Cho dù không cần mua gì nhưng em nghĩ mình cũng phải có chút tiền chứ haha ".

JongUp nghịch ngợm thời mẫu giáo, rồi cuối cùng cũng phải đối mặt với khó khăn trong cuộc sống chính là bước vào trường tiểu học. "Ngày đầu tiên đi học, em than vãn không muốn đi học nữa. Em cũng chẳng biết tại sao mình lại ghét trường tiểu học đến vậy, nhưng em đã bị mẹ dũ dỗ khi mẹ mua cho em chiếc cặp balô có hình nhân vật yêu thích, vì thế em đã đến trường tiểu học".

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
 Tác giả| Đăng lúc 26-6-2012 13:21:45 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 26-6-2012 13:25:58 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
 Tác giả| Đăng lúc 26-6-2012 13:33:09 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 27-6-2012 20:47:14 | Chỉ xem của tác giả
Up ngơ khá là ít hình predebut, đa số là những ảnh cut ra từ MV Shy boy của Secret và MV Never give up của Bang&Zelo, và ảnh chụp chung vs các thành viên. Với lại, Up ngơ ngày xưa và bi h y sì nhau nên mọi ng k phải tò mò j đâu ạ =]

Khi tham gia MV Never give up.

Cr: Facebook
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 27-6-2012 20:49:42 | Chỉ xem của tác giả
Phần 2:

Khi vào trường Siheung, chỉ sau một tháng JongUp chuyển trường tiểu học, nhưng mức độ quậy phá vẫn thế. "Đến lớp, em chỉ ngồi yên một chỗ vì chẳng quen biết ai cả và bạn bè của em có vẻ hiền lành nên thôi. Tuy nhiên khi lên lớp 2 thì em đã có nhiều bạn bè hơn nên em đã chơi rất nhiều. Em sẽ sử dụng các tấm nệm bỏ đi trong khu phố và cả những cây gậy để làm vũ khí chiến đấu với các đứa bạn trong phố. Ngay cả khi nghĩ về nó, em nghĩ mình là một đứa trẻ tinh nghịch".

Tuy nhiên, cứ chơi thế này thì cậu ấy chẳng học hành gì cả, và kiểm tra chính tả là điều khó khăn nhất đối với JongUp. "Do ham chơi nên bài kiểm tra chính tả nào của em cũng bị 0 điểm haha. Em chơi với 1 đứa bạn, nhưng lúc nào bạn ấy cũng được 100 điểm nên em đâm ra ghen tị và bắt đầu học hành chăm chỉ từ đó. Học hành nghiêm túc trong 1 tháng thì bài kiểm tra của em đạt đến 90 điểm, mẹ em cũng rất ngạc nhiên nữa ( cười )".

Trong những năm tiểu học, JongUp rất nổi tiếng, cậu ấy rất dễ dàng để kết bạn với người khác và mẹ cậu ấy cũng góp phần nữa. "Lớp 1, mẹ em mở nhà hàng và lúc đầu, em than phiền vì phải chuyển đi ở nơi khác mà chẳng có ai cả. Sau đó, em biết rằng mẹ mình đã hy sinh rất nhiều vì thế em giúp mẹ rửa chén trong nhà hàng. Vào ngày nghỉ, mẹ sẽ làm bánh ngon hoặc những thức ăn khác ( từ khi mẹ có được giấy phép làm đầu bếp ) và đó là vì sao em nổi tiếng với các bạn của mình ( cười )".

Như những đứa trẻ khác, JongUp ngày càng học lớp cao hơn và bắt đầu thích game. Tuy nhiên, thì cậu ấy không nghiện game vì khi có máy tính ở nhà thì cậu và các anh em của cậu phải chia sẽ chơi cùng nhau. "Vì tụi em cho mỗi người chơi theo giờ nên có đôi khi máy tính bật cả ngày, và chúng em đã bị la vì tiền điện nhiều quá haha".

JongUp, người luôn thích chơi đùa cùng bạn bè đã mở ra một thế giới mới khi bước vào trường trung học, và từ đó thích nhảy . Bài kiểm tra thì 0 điểm nhưng mức độ nổi tiếng đến 100 điểm.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách