Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 6969|Trả lời: 101
Thu gọn cột thông tin

[Model] Nguyễn Trà My

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 12-9-2012 00:46:35 | Xem tất |Chế độ đọc

NGUYỄN TRÀ MY

01/05/1992
Height: 1m81
83-60-92
Size: S
Shoe size: 38 (8)
Eyes: Brown
Hair: Brown

"Là người mẫu nghiệp dư từ năm 17 tuổi, Trà My – cô sinh viên trường Đại học Kinh doanh Công nghệ Hà Nội – đã lập kỷ lục hoàn thành phần thi tạo dáng trước ống kính nhanh nhất chỉ với 8 shoot hình tại vòng sơ tuyển Vietnam’s Next Top Model 2011. Với chiều cao nổi bật, nụ cười tự tin cùng cá tính mạnh mẽ, Trà My – thí sinh được BGK ưu ái tặng nickname “Hoa hậu gấu bông” - được nhiều người dự đoán sẽ là một ứng cử viên nặng ký cho ngôi vị Vietnam’s Next Top Model 2011."
- Covers: GF
- Photoshoots: Elle, Her World, Cosmo, Hazper Bazaar, Đep, Người Nổi Tiếng,...
- Fashion shows: DFS7, DFS10, Elle show ss12,...

Awards

- Á quân Vietnam's Next Top Model 2011
1st runner up Vietnam's Next Model 2011
- Á quân 3 Top Model World Wide 2012
3rd runner up Top Model World Wide 2012

Show thực tế
Vietnam's Next Top model 2011
Ai thông minh hơn học sinh lớp 5
Lữ khách 24h
Tôi chưa từng
Về trường

Drama
"Hoa Phượng Trắng"

Website       
https://www.facebook.com/myruko
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 12-9-2012 00:52:03 | Xem tất
'Búp bê Trà My' đã thành người mẫu cá tính, quyến rũ

So với 2 ứng viên còn lại, thậm chí với cả dàn cô gái của mùa Vietnam's Next Top Model năm nay, Trà My có một chút lợi thế là xuất thân từ dân thành thị, từng có thời gian ngắn theo học nghề người mẫu. Nên ít nhiều, cô cũng có vốn kiến thức về nghề mẫu, sàn catwalk và đặc biệt là thời trang.

Trà My đang ở độ tuổi teen - 19. Cô đến từ Hà Nội và là sinh viên năm 2 của trường Đại học Công nghệ và Kinh doanh. Trà My cao 1m80, nặng 52 kg với số đo hình thể 82-63-90. Ứng viên này sở hữu một ngoại hình xinh xắn, ưa nhìn với vóc dáng chuẩn. Ban đầu mới vào "ngôi nhà chung", Trà My còn có những biệt danh như "hoa hậu gấu bông", "Minh Hằng 2"...

Chính vẻ ngoài dễ thương cùng phong cách trò chuyện nhí nhảnh, trẻ con, khiến cô gái 19 tuổi ngay tập tức thu hút sự chú ý của khán giả, đặc biệt là giới teen. Đó cũng là yếu tố quyết định giúp Trà My trở thành thí sinh có lượng fan đông đảo nhất cho đến thời điểm này.

Việc Trà My có mặt ở top 3 hoặc thậm chí nếu đoạt luôn giải quán quân là một kết quả hoàn toàn xứng đáng dành cho cô. Bởi vì, khác với vẻ ngoài xì tin, trẻ con, Trà My ẩn chứa một nội lực và tham vọng rất lớn. Ở chặng đường đầu, cô khiến ban giám khảo chán nản với cách tạo dáng trong sáng, một màu. Tuy nhiên, càng về cuối, sự bứt phá của My càng được thể hiện rõ. Ở những thử thách khó như chụp ảnh với voi, chụp ảnh trên cần cẩu 15m hay tạo dáng trên quầy bar với đôi giày cao chót vót... cô đều thể hiện sự tự tin, mạnh mẽ và không sợ hãi bất cứ hiểm nguy nào.

Một điều đáng quý khác ở Trà My là thái độ làm việc hết mình và tinh thần cầu thị. Sau mỗi buổi chụp ảnh, cô thường xem lại rất kỹ từng bức ảnh, từng cách tạo dáng của mình và các bạn để rút kinh nghiệm. Cô là một trong số ít thí sinh chưa bị giám khảo phàn nàn về cách làm việc. My cũng ghi điểm với mọi người ở thái độ hợp tác, dù có làm việc mệt mỏi thế nào, trông cô lúc nào cũng tươi tỉnh và cười rất tươi.

Trà My có mặt ở top 3 hay nếu đoạt giải quán quân cũng là một kết quả hoàn toàn xứng đáng dành cho cô. Bởi vì, khác với vẻ ngoài xì tin, trẻ con, Trà My ẩn chứa một nội lực và tham vọng rất lớn

Ngoài ra, một số ưu điểm sẵn có ở Trà My như kiến thức về thời trang, về nghề người mẫu, khả năng ngoại ngữ tốt hay phong cách ứng xử tự tin giúp cô "trội" hơn hai ứng viên còn lại là Lê Thúy và Hoàng Thùy. Ở phần casting trong nước, khi được giám khảo vặn hỏi, với nhan sắc này, sao không chọn thi hoa hậu mà lại muốn theo nghề người mẫu, cô gái tuổi teen đã có câu trả lời rất hay: "Hoa hậu là cái danh, không phải là một nghề. Người mẫu là một nghề nghiệp và em muốn theo đuổi công việc này một cách nghiêm túc". Còn trong buổi casting tại Singapore, với khả năng ngoại ngữ tốt, Trà My hiểu được các nhà thiết kế nước ngoài muốn gì ở mình. Cô cũng là người chủ động giao lưu bắt chuyện với các người mẫu quốc tế để học hỏi kinh nghiệm.

Điểm yếu của Trà My so với hai ứng viên còn lại là gương mặt và phong cách của cô không lạ, thiếu sự cuốn hút người nhìn ngay từ ban đầu. Thân hình của Trà My cũng hơi đầy đặn so với chuẩn của người mẫu quốc tế. Ngoài ra, cô gái 19 tuổi vẫn chưa khắc phục được điểm yếu thường bị nghiêng đầu sang một bên khi chụp ảnh.

Nếu Trà My là quán quân năm nay, đa phần khán giả sẽ rất hài lòng vì cô là người được yêu mến nhất. Nhà sản xuất chắc hẳn cũng hài lòng vì không cần mất nhiều thời gian để đào tạo cho Trà My. Riêng "bộ tứ quyền lực" vẫn là ẩn số vì từ trước đến nay, Trà My không phải là lựa chọn quán quân của một số vị giám khảo.

Credit : ngoisao.net
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 12-9-2012 12:03:28 | Xem tất
1001 khoảnh khắc "nhí nhố" của Trà My Next Top Model

(Ngoisao.vn) - Tạm "cất" gương mặt lạnh lùng mỗi lần bước trên sàn catwalk, ở ngoài đời, Trà My là một cô gái cực đáng yêu và thường xuyên có những biểu hiện cảm xúc rất buồn cười.
Cùng ngắm nhìn những shoot ảnh vô cùng ngộ nghĩnh của cô nàng này nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 13-9-2012 08:48:52 | Xem tất
Phỏng vấn Trà My

+ Chào My, mình là fan của bạn đó. My có dự định gì trong tương lai sau khi cuộc thi kết thúc? Bạn sẽ tiếp tục học hay sẽ đi tiếp trên con đường người mẫu mà mình đã chọn? Chúc bạn thành công và vui vẻ trong cuộc sống. (Shin, 20 tuổi, Hà Nội)

- Trà My: Đầu tiên, Trà My xin chào tất cả các bạn độc giả của Ngoisao.net. My cũng cám ơn lời chúc lời chúc và sự quan tâm của bạn Shin đã dành cho My. Trong tương lai, My sẽ tiếp tục theo đuổi con đường người mẫu chuyên nghiệp, nhưng My sẽ không bỏ quên việc học để trở thành một người mẫu có tri thức.

+ Mình muốn hỏi Trà My, dự định của bạn sau này là gì? Ở Hà Nội vừa học vừa theo nghề hay vào TP HCM để làm việc trong môi trường chuyên nghiệp hơn? P/S: Ít người mẫu nào mà được ủng hộ như bạn lắm. Luôn giữ nụ cười đó nhé! (Phạm Hồng, 26 tuổi, Hà Nội)

- Trà My: Cám ơn bạn vì đã khen My có nụ cười đẹp và dành cho My nhiều tình cảm trong suốt hơn 3 tháng My tham gia Vietnam's Next Top Model 2011. Sau đêm chung kết, My đã ký hợp đồng với công ty quản lý và đào tạo người mẫu BeU Model, vì vậy My sẽ phát triển sự nghiệp của mình chủ yếu ở thị trường Sài Gòn. Từ nhỏ, My chưa sống xa gia đình bao giờ, nhưng nhờ có 3 tháng tham gia cuộc thi, My đã trưởng thành hơn rất nhiều và sẵn sàng bắt đầu cuộc sống tự lập. Trong môi trường người mẫu có rất nhiều khó khăn và thử thách nhưng My tin rằng, mình có đủ sức mạnh để ngày càng thể hiện bản thân. My hy vọng rằng, bạn sẽ tiếp tục ủng hộ My và các bạn thí sinh của Vietnam's Next Top Model khác trong chặng đường tương lai sắp tới.

+ Mình hỏi thật My nhé, cô bé vui tươi, cảm giác thật sự của bạn khi kết quả được công bố là Hoàng Thùy giành danh hiệu quán quân mà không phải bạn?(Hạnh Nguyên, 21 tuổi, Hà Nội).

- Trà My: Nói thật là lúc đó My không hề có cảm giác hụt hẫng mà chỉ muốn quay sang ôm và nói lời chúc mừng cho chiến thắng của Hoàng Thùy. Trước khi bước vào đêm chung kết, My rất thoải mái về tâm lý và không hề đặt nặng chuyện ai sẽ đoạt danh hiệu Quán quân Vietnam's Next Top Model 2011. My chỉ muốn cống hiến cho mọi người màn biểu diễn xuất sắc, để chứng tỏ mình là người xứng đáng có mặt trong top 3 của cuộc thi. Khi bắt đầu bước vào ngôi nhà chung, My luôn đặt mục tiêu hàng đầu là trở thành 1 trong 3 thí sinh xuất sắc nhất của cuộc thi. Bởi vậy, ngôi vị Á quân mà My vừa đoạt được trong đêm chung kết là điểm khởi đầu tốt cho một chặng đường dài trở thành một người mẫu chuyên nghiệp, không chỉ ở thị trường trong nước mà còn vươn xa ra thị trường quốc tế.

+ Chị Trà My thân mến!!! Em và các fan vẫn chưa biết Facebook của chị. Chị có thể cho mọi người biết Facebook của chị được không? Em chúc chị thành công. Em và các fan của chị sẽ luôn ủng hộ và yêu mến chị!!! (Khánh Linh, 16 tuổi, Hà Nội)

- Trà My: Hiện tại My chưa lập tài khoản Facebook nên chưa thể cho các bạn biết địa chỉ được. Trong 3 tháng diễn ra cuộc thi, ban tổ chức quy định thí sinh không được tham gia bất kỳ một mạng xã hội nào, do đó My không có điều kiện tiếp xúc với fan của mình. Nhưng các bạn vẫn có thể cập nhật những thông tin và hình ảnh mới nhất của My thông qua fanpage http://www.facebook.com/#!/tramy.vntm2011. Khi nào My lập được địa chỉ Facebook mới, chắc chắn My sẽ thông báo cho mọi người. Cám ơn tất cả mọi người trong thời gian qua đã luôn dành cho My những lời động viên và lời chúc tốt đẹp trên trang fanpage.

+ Chào My! Mình là 1 trong những người hâm mộ bạn từ những tập đầu tiên cho đến buổi chung kết. Sau chương trình này chắc bạn sẽ rất bận rộn, vậy bạn có sợ công việc của người mẫu sẽ ảnh hưởng đến việc học của bạn không? Và bạn sẽ xử lý như thế nào ? (Mis. Luo, 22 tuổi, Ha Noi)

- Trà My: Cám ơn bạn đã dành cho My nhiều tình cảm và sự ủng hộ trong suốt quá trình My tham gia cuộc thi. Sau chương trình My sẽ rất bận rộn với hàng loạt kế hoạch do công ty quản lý và đào tạo người mẫu BeU Model đề ra. Tuy nhiên, My sẽ cố gắng sắp xếp thời gian để cân bằng giữa việc học và lịch làm việc.

+ Chào My! Chị theo dõi từ vòng casting tại HN, đặc biệt rất ấn tượng với My... Nhưng từ khi em "xuống tóc" thấy em có vẻ "hơi ác"! Liệu em có định nối tóc tạm thời hoặc nuôi tóc dài ra để theo đuổi hình ảnh trong sáng và ngọt ngào không? (Kopiko.Milk, 26 tuổi, Hà Nội)

- Trà My: My thấy mình để tóc ngắn rất giống một chàng trai dễ thương chứ không "ác" như lời chị nói nhỉ? (Cười tươi). Từ đầu cuộc thi, mọi người đã gán cho My danh hiệu "Hoa hậu gấu bông" nên My muốn thay đổi hình ảnh của mình trong mắt khán giả. My nghĩ, mái tóc ngắn hiện tại tạo cho My vẻ đẹp cá tính, năng động và hiện đại. Tuy nhiên, trong tương lai, My sẽ đi nối lại mái tóc dài để có một hình ảnh vừa nữ tính, nhưng vẫn không thiếu vẻ mạnh mẽ. Hy vọng, cho dù My có xuất hiện với phong cách nào đi nữa thì mọi người cũng sẽ ủng hộ My.

+ Mình có câu hỏi dành cho Trà My. Bạn có lượng fan rất lớn nhưng cũng có rất nhiều anti-fan. Bạn cảm thấy như thế nào những khi đọc được những lời nhận xét, bình luận không tốt về bạn của cư dân mạng? Bạn có buồn và điều ấy có ảnh hưởng nhiều đến quá trình tham gia chương trình cũng như cuộc sống của bạn không? (Lê Thanh Quỳnh Châu, 19 tuổi, Huế)

- Trà My: My nghĩ, trong bất cứ một cuộc thi nào, việc có người thích và không thích là điều không thể tránh khỏi. Nhưng theo những lời bạn bè nói, My có một lượng fan rất "hùng hậu" đấy chứ! Với những bình luận không tốt, My coi đó là những lời góp ý thẳng thắn để My biết mình còn thiếu sót điều gì và hoàn thiện bản thân. My sẽ không buồn vì chuyện này đâu, bạn đừng lo lắng! Tương lai sắp tới, My sẽ nỗ lực nhiều hơn nữa trong công việc để thay đổi được suy nghĩ của những bạn anti-fan về My (cười).

+ Chào Trà My: Bạn nghĩ sao khi nhiều người cho rằng em không đạt được quán quân là do gương mặt chỉ xinh xắn chứ không góc cạnh, vì nhiều người cho rằng em nổi bật hơn Hoàng Thùy rất nhiều? (Hoang Yen, 24 tuổi, Nghe an)

- Trà My: Chào chị Hoàng Yến! Đầu tiên, em rất tin tưởng vào quyết định của ban giám khảo. Theo tiêu chuẩn quốc tế, một người mẫu cần phải có gương mặt góc cạnh và vóc dáng mảnh mai. Em nghĩ, Hoàng Thùy là người may mắn sở hữu một "tài sản" lớn cho nghề người mẫu. Tuy nhiên, ngoài gương mặt góc cạnh thì người mẫu cũng cần phải có biểu cảm tốt và em tự tin mình có điều đó. Em tự hào về bản thân mình. Chặng đường tương lai còn rất dài ở phía trước, mọi người hãy chờ đợi những sự thay đổi và "lột xác" của em.

+ Trà My ơi, em ở nhà có phải làm nhiều việc giúp gia đình không? (Phạm Uyên, 22 tuổi, Hải dương)

- Trà My: My là con cả trong gia đình có 3 chị em, bố mẹ My lại là công nhân viên chức nên công việc nhà cũng không nhiều. Như các bạn gái khác, My luôn phụ giúp bố mẹ làm những công việc nhà như nấu ăn, trang trí nhà cửa. Bật mí với các bạn là My nấu ăn cũng khá ngon đấy nhé!

+ Trà My thân mến, bạn có thể nói cho khán giả biết một Trà My ngoài đời thường như thế nào không? (Thu Trang, 19 tuổi, Hoàng việt-TP Vũng Tàu)

- Chào bạn Trang, mình rất vui khi bạn cùng tuổi với mình. Ngoài hình ảnh bản lĩnh, tự tin trên sàn catwalk như bạn thấy trong cuộc thi, thì trong cuộc sống, My cũng giống như các bạn gái cùng tuổi khác. My là một cô gái trẻ trung, nhí nhảnh, yêu đời và có rất nhiều mơ mộng, hoài bão. Nói nhỏ với bạn, My còn có sở thích rất con gái, đó là ăn quà vặt. Từ ngày vào Sài Gòn tham gia chương trình, My rất ghiền món bánh tráng trộn đấy! (cười tươi)

+ Chị có người "iu" chưa vậy (Trần Thanh Hằng, 21 tuổi, Hcm)

- Trà My: (cười ngượng)... Bật mí với chị là My có rất nhiều người yêu với hơn 9.000 fan hâm mộ trên fanpage. Đó là những người luôn yêu thương và ủng hộ My từ những ngày đầu tham gia chương trình. My tin, sắp tới, số lượng người yêu của My sẽ còn tăng lên rất nhiều... (cười lớn)

+ Khi quyết định thi VN NTM là Trà My đã xác định theo đuổi nghề người mẫu, cũng đồng nghĩa là nghề có nhiều thị phi, cám dỗ. Trà My đã chuẩn bị được gì để đối mặt với mặt trái của nghề này, và động lực gì khiến bạn vượt qua những mặt trái đó để theo đuổi nghề này? (vì bản thân bố mẹ Trà My lúc đầu cũng không ủng hộ em?) (Thùy Linh, 33 tuổi, S12-1 Hưng Vượng 3 - PMH - Quận 7)

- Trà My: Ban đầu thì bố mẹ em không hề ủng hộ khi em muốn thử sức ở lĩnh vực người mẫu, bởi lúc đó bố mẹ lo sợ, em còn quá non nớt và chưa xác định được tương lai đúng đắn cho mình. Lúc tham gia casting Vietnam's Next Top Model 2011, em đã trốn gia đình đi thi (cười), nhưng khi biết tin em trở thành 1 trong 11 thí sinh xuất sắc của khu vực miền Bắc, bố mẹ hoàn toàn bất ngờ và tôn trọng. Mẹ em đã theo dõi chương trình mùa đầu tiên nên mẹ tin rằng, em sẽ có được những trải nghiệm quý giá thông qua những thử thách mà cuộc thi đưa ra.

Em biết rằng, người mẫu là nghề có nhiều thị phi, thậm chí có không ít khán giả còn có suy nghĩ tiêu cực về công việc này. Tuy nhiên, trong 3 tháng vừa qua, em và các thí sinh khác không chỉ được học những kỹ năng cơ bản của nghề, mà còn được nghe những lời chia sẻ và kinh nghiệm sống từ 4 vị giám khảo. Nhờ đó, em có thêm tự tin để đối mặt với những cám dỗ, thử thách đang chờ đón ở phía trước. Hơn nữa, em luôn có gia đình và các fan ở bên. Họ là hậu phương vững chắc để em bản lĩnh và tiến xa hơn trên con đường sự nghiệp mà em đã chọn.

+ Trà My nè, đoạn lơ lửng trên không khi sự cố xảy ra em đã rất bình tĩnh và không hoảng loạn. Anh rất cảm phục sự gan dạ và bản lĩnh của em. Vậy em có bí quyết gì để xử lý những tình huống như vậy? Chúc em thành công ! (Dương Trùng Dương, 28 tuổi, Đà Nẵng)

- Trà My: Theo đúng như ý tưởng của ban tổ chức, top 3 sẽ xuất hiện rất bất ngờ và hoàng tráng. Lúc tổng duyệt, mọi thứ diễn ra rất suôn sẻ, thế nhưng không may là đêm chung kết đã xảy ra lỗi kỹ thuật nho nhỏ. Nói thật, khi gặp sự cố, em nhìn xuống phía dưới và thấy ban giám khảo cũng như khán giả rất lo lắng cho em. Tuy nhiên, lúc đó, em không hề run sợ một chút nào. Có thể, khi được treo mình ở trên cao, em có cơ hội quan sát được tất cả, đặc biệt là những fan đang giơ cao ảnh và băng rôn cổ vũ cho em (cười). Hơn nữa, trong hơn 3 tháng tham gia chương trình với rất nhiều thử thách gian nan, em đã được tôi luyện bản lĩnh vững vàng để sẵn sàng đối mặt với mọi khó khăn. Và em nghĩ, sự cố trong đêm chung kết cũng là một kỷ niệm vui nho nhỏ với em.

+ Mình rất ấn tượng với phong cách trình diễn cũng như nét đẹp rất duyên của bạn Trà My. Nếu được lựa chọn giữa gia đình và sự nghiệp, thì bạn sẽ chọn như thế nào? (Võ Ngọc Sơn, 21 tuổi, 76 Ba Tháng Hai Q10)

- Trà My: Ồ đây quả là một câu hỏi khó đối với My. Không chỉ My mà rất nhiều người khác đều rất khó lựa chọn giữa gia đình và sự nghiệp. Với riêng My, gia đình luôn là điểm tựa để My phấn đấu trong cuộc sống. My sẽ cố gắng dung hòa mọi thứ để vừa có một sự nghiệp vững vàng, vừa có một gia đình hạnh phúc.

+ Trà My thân yêu! Chị rất thích em, cách em tạo dáng, khuôn mặt lẫn hình thể không chê vào đâu được. Không đạt được Quán quân chắc em buồn mà nhiều người cũng buồn. Nhưng chị nghĩ em đã thành công. Em có nghĩ cuộc sống của mình bước sang một trang khác nhờ cuộc thi này không? (Hải Yến, 23 tuổi, Tp Vinh)

- Cám ơn chị đã khen ngợi em. Thực ra, em không buồn vì tuột mất ngôi vị cao nhất của cuộc thi bởi những thứ em nhận được từ chương trình còn lớn hơn cả danh hiệu Quán quân. Khi bước vào chương trình, cuộc sống của em đã thay đổi rất nhiều. Em thấy mình chín chắn hơn, xác định rõ ràng hơn con đường mình sẽ đi. Và điều quan trọng là em được mọi người biết đến nhiều hơn. Danh hiệu Á quân là một bước ngoặt lớn, để cuộc sống của em bước vào một trang mới với nhiều thử thách thú vị đang chờ em chinh phục.

+ Mình rất yêu thích Trà My. Hôm qua xem chung kết mình thấy bạn rất hoàn hảo. Bí quyết gì để bạn tự tin sải bước trên sàn catwalk như vậy? Có thể chia sẻ cho mọi người cùng biết được không? (Thanh Trang, 21 tuổi, Quận 1 - Sài Gòn)

- Trà My: Trước khi tham gia Vietnam's Next Top Model, My từng có thời gian tham gia lĩnh vực người mẫu. Tuy nhiên, bước vào cuộc thi, My mới biết rằng, những kiến thức mà mình còn nhiều sai sót. My buộc phải quên đi những kinh nghiệm trước đó để đón nhận và học hỏi các kỹ năng cơ bản nhất của nghề người mẫu. My nhớ, có một lần, anh Nam Trung đã nói với My rằng: "Đừng để suy nghĩ điều khiển bản thân mà hãy lắng nghe đôi chân dẫn đường". Nhờ có những lời chỉ dạy như thế, em tin rằng, mình có thể tự tin sải bước trên bất kỳ sàn catwalk nào.

+ Xin chào Trà My. Mình muốn hỏi bạn là động lực nào thôi thúc, giúp bạn giữ vững tinh thần, ý chí cho một cuộc thi đầy cam go, thách thức và thực sự mình thấy là rất khó khăn như vậy? Mình rất khâm phục bạn vì tinh thần ấy. (Trần Khánh Dung, 22 tuổi, Đồng Nai)

- Trà My: Gia đình, ban giám khảo và những khán giả yêu mến My chính là nguồn động lực to lớn để My giữ vững tinh thần trong suốt cuộc hành trình chinh phục Vietnam's Next Top Model 2011. Nhưng điều quan trọng nhất là ngọn lửa đam mê với nghề luôn luôn bùng cháy trong My. Và My nghĩ rằng, trong bất cứ nghề nghiệp nào, chỉ cần có đam mê thì sẽ có thể vượt qua được mọi khó khăn. Cuối cùng, My xin cám ơn tất cả độc giả đã dành rất nhiều câu hỏi thú vị cho My và 2 bạn. My cũng muốn gửi lời cảm ơn tới báo Ngoisao.net đã tạo điều kiện cho My có cơ hội chia sẻ những suy nghĩ và tâm sự của mình về cuộc thi. Chúc mọi người có một năm mới dồi dào sức khỏe và niềm vui. My xin hẹn gặp lại mọi người vào một dịp gần nhất!

cr: http://www.facebook.com/notes/tr ... -my/276994672356432
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 13-9-2012 09:01:57 | Xem tất

cr: kenh14
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 13-9-2012 09:02:21 | Xem tất

cr: kenh14
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 13-9-2012 09:02:43 | Xem tất