Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Minruoi
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Mini-Drama 2012] Lãng Quên/ Forgotten/Lâm Tâm Như-Lý Minh Thuận

[Lấy địa chỉ]
11#
 Tác giả| Đăng lúc 31-3-2014 08:07:54 | Chỉ xem của tác giả
Một bạn post trên wb: Thật lâu rồi không xem một bộ phim nào như thế này, vừa nhẹ nhàng lại vẫn thấm đẫm vào lòng người. Lâm Tâm Như và Lý Minh Thuận với “Quên Lãng”, nhắc nhở chúng ta về cái thuở ban đầu mộc mạc hồn nhiên ấy, ban đầu vì sao yêu nhau, ban đầu vì sao mà nắm tay nhau. Kết phim rất cảm động, không phải là không đồng cảm, mà là nhận ra, so với thuở ban đầu ấy, mình đã đánh mất đi một cái gì đó, nhưng vẫn còn cơ hội để tìm lại nó, trân trọng nó. Cũng rất thích ca khúc “Nắm tay” của Tô Nhuế trong phim, dù đó là ca khúc khá xưa cũ rồi. Đặc biệt rất bội phục và đánh giá cao @Lâm Tâm Như.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 7-7-2014 22:27:33 | Chỉ xem của tác giả
Tình cờ hôm qua xem được phim trên utube, có lẽ vì lâu rồi không xem bất cứ phim nào, cũng không theo sát tin của ss nên ko biết phim đã có vietsub để xem nên mình mới xem trễ vậy. Có lẽ đây là phim thứ 2 của ss sau HCCC mà làm cho mình khóc nhiều đến thế. Diễn xuất của ss thì không cần bàn cãi, nhưng mình thật sự ấn tượng với nội dung phim. Có thể bởi mình hơi khắt khe với 2 phim trước của ss là Khuynh thế hoàng phi và Chị gái tiến lên nên mình không kỳ vọng cao khi xem phim này. 2 phim kia không phải không hay nhưng mình thấy nó mang hơi hướng ngôn tình và thần tượng quá nhiều, vậy nên với Lãng quên và những cảm xúc chân thực của bộ phim cùng diễn xuất chân thực của 2 diễn viên chính làm mình xúc động vô cùng. Với Chị gái tiến lên thì khóc vì chút gì đó đồng cảm với cảnh ngộ của mình nhưng Lãng quên lại là một loại cảm giác mình chưa bao giờ biết đến nhưng dường như lại thấy được điều đó diễn ra ngay trước mắt mỉnh, cảm nhận được nỗi đau, sự mất mát và cả sự an ủi mà Vi An và Phẩm Trung dành cho nhau. Bộ phim có thể là sự cảnh tỉnh với rất nhiều người trong xã hội này.
Mình thấy hơi tiếc vì bộ phim hình như không nhận được nhiều giải thưởng, tuy nhiên nó làm mình phải nhìn lại Ruby ở một khía cạnh khác. Dù có không xem phim này thì chắc chắn mình vẫn xem và ủng hộ ss ở Trường Ca hành và 16 mùa hạ. Nhưng với vai trò nhà sản xuất kiêm nữ chính mà Ruby chọn phim này thì mình đúng là cần nhìn ss bằng con mắt khác. Hi vọng phim của ss sớm được chiếu và ss sẽ thành công hơn nữa. Nếu ss đã đóng được Lãng quên trọn vẹn như vậy thì chắc chắn ss sẽ là một người vợ tốt. Hi vọng ss sớm tìm được một nửa của mình
P.s: phim này ss xinh thật ấy, thật sự ngưỡng mộ vẻ đẹp của ss, từ thời HCCC đến giờ, mình vẫn thấy ss là diễn viên Trung Quốc đẹp nhất. Hix mà ss sớm lấy chồng đi, cứ ở vậy và với quan điểm phụ nữ độc lập tự do như thế thì fan của ss giống như mình cũng học hỏi theo, để rồi giờ bị mọi người gọi là ế trong khi chính bản thân mình lại chả thấy sốt ruột chút nào
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách