Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: eels.cricri
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Mess] Gửi cho một người ở nơi rất xa!

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 28-7-2013 21:29:23 | Chỉ xem của tác giả
Ngày trước khi mới biết đến Wanbi Tuấn Anh, báo chí ca ngợi là Bi Rain Vn mình còn k quan tâm lắm và kiểu hơi chế nhạo vì sự so sánh đó.
Sau 1 thời gian nghe nhạc của Bi ( Tức Wanbi ) mình thấy cũng hay và mang nhiều ý nghĩa...
Đôi mắt là bài hát mình thích nhất ... Chẳng hiểu sao nghe giai điệu đã thấy bắt tai rồi, lời lẽ cũng thực sự chân thành.
Sau đó là Cho em :D Đến lúc nghe bài này thì phải nói cuồng luôn, cứ nghe đi nghe lại mãi :D nhưng lúc này cũng chưa thực sự để ý đến Bi lắm đâu chỉ biết thích thì nghe thôi :D
Rồi Vụt Mất nữa ...
Bài nào nghe cũng cảm thấy được sự chân thành đặt trong đó từ giọng hát cho đến ca từ. Nhất là Cho em. Đến tận bây giờ mình mới biết Cho em là do Bi tự sáng tác và hát tham gia 1 cuộc thi ...
Khi Bi lên tiếng kể về bệnh tình mình cũng k nghĩ là nó nghiêm trọng đến vậy :D Vì mình thấy Bi vẫn rất lạc quan và yêu đời không ngờ đó là Bạo bệnh.
Sau khi biết tin Bi qua đời mình không ngừng tìm kiếm thông tin trên mạng về tin tức đó
Mình thật sự không dám tin. Chỉ mong đó là scandal thôi ...
Mình đã khóc rất nhiều . Cứ đọc tin tức nào liên quan tới Bi là khóc.
Mặc dù không biết Bi là người thế nào nhưng sau sự ra đi của Bi mình mới nhận ra người nghệ sĩ tài hoa bạc mệnh này thực sự đáng trân trọng...
Bi hiền lành, lương thiện, luôn mạnh  mẽ, lạc quan... Có lẽ số phận quá nghiệt ngã với 1 con người như vậy ...
Thật đau lòng quá ! Tiếc là mình ở HN ... Mình thật sự muốn đến đưa tiễn Bi tới miền cực lạc...
Bi ơi ở Thiên đường hãy sáng tác và hát những bài hát thật hay thật ý nghĩa nhé...
Luôn nhớ a ...

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
eels.cricri + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 28-7-2013 22:47:26 | Chỉ xem của tác giả
Đọc xong dòng tâm sự này... Mình thật sự rất xúc động
Mình cũng rất thích giọng ca ngọt ngào của anh Wanbi Tuấn Anh... Mình thik nghe nhạc của anh Bi từ bài hit " ĐÔI MẮT"... lúc đó mìh đag học lớp 12 có nghe con nhỏ bạn nó hát thử... thế là vào zing nghe thử... thấy giai điệu nó hay hay... Thế là mìh kết lun Rồi sau đó đến Bắt sóng cảm xúc, rồi bài Kem Dâu Tình Yêu... song ca với ca sĩ Tóc Tiên...

Mặc dù hok phải là Fan but sau khi nghe tin anh Wanbi mất... Mìh thật sự rất sốc...
Mình chợt nghĩ???? Sao cuộc sống trên đời này lại mong manh đến thế????
Mình cảm thấy Wanbi là một người thật sự rất kiên cường khi dũng cảm đấu tranh chống bệnh tật trong suốt 4 năm liền... Trong những ngày tháng anh bị U não phải nằm trong bệnh viện Mặc dù đau đớn lém but anh vẫn không hề kêu ca một tiếng
Mà trên gương mặt hiền từ của anh lúc nào cũng nở nụ cười để xua tan nỗi đau cũng như anh hok mún gia đình anh phải lo lắng thêm... Mà nếu là mìh... Mìh sẽ hok bao h làm đc điều đó
Hôm sau mìh có lên trang web đọc tin thì mới thấy bùn thực sự khi anh Wanbi đã mắc phải căn bệnh U não hiếm gặp nhất thế giới... chỉ có 1 người/1 triệu người mắc bệnh...
Trời... Seo căn bệnh quái ác ấy lại chọn anh cơ chứ???? Khi nghe Bác sĩ nói về bệnh tình của mìh có phẫu thuật cũng hok thể chữa khỏi... Anh ấy đã suy sụp tinh thần...
Bạn thử hình dung đi!!! Một con người vẫn còn quá trẻ... vẫn còn rất nhìu thời gian và sức trẻ để cống hiến như vậy... Vẫn còn niềm đam mê cháy bỏng cho sự nghiệp cho âm nhạc như vậy... Mà phải đối diện với cái chết quá sớm Bạn có cảm thấy sợ hãi hok???
Mìh thì cảm thấy rất sợ...Vì hôm nay mìh thấy khỏe mạnh... but bít đâu ngày mai mìh đã bị thần chết rước đi mất rùi... Đặc biệt là xã hội hiện nay tuổi thọ con người ngày càng xuống thấp
Tuy mắc bệnh hiểm nghèo vậy mà hằng ngày anh vẫn phải vừa đấu tranh bệnh tật... quay clip, MV, làm album để có tiền điều trị bệnh Ngày ngày chăm chỉ như con ong mật Hằng ngày vẫn chăm chỉ chạy sô... đi lưu diễn... cống hiến hết mình để phục vụ khán giả
Một thời gian mìh coi clip thấy anh Bi để tóc mái qua 1 bên... che một bên mắt... rầu trông anh béo hơn trước nhìu... Mình thấy lạ... Hình như anh Bi ăn nhìu nên béo lên hay seo ếh???? Trông anh béo rất dễ thương... Từ khi quản lý thông báo về bệnh tật hiện tại của anh Bi... Mìh mới hiểu đc
Để chữa trị căn bệnh quái ác đó... một thời gian dài anh đã phải ra Bắc vào Nam... rầu phẫu thuật tại Singapore rất tốn kém Mìh cũng cầu mong cho anh Bi sớm bình phục sức khỏe
Rầu bệnh tật của anh không có gì tiến triển... và ngày càng nặng hơn
Các nghệ sĩ đã có 1 buổi hòa nhạc để quyên góp tiền cho anh qua Mỹ điều trị... tổng số tiền lên tới 5 tỷ...
But anh ấy không đi Mỹ vì BS bảo nếu có qua Mỹ phẫu thuật thì cũng chỉ sống đc 1 năm...
Anh ấy đã dùng số tiền đó để làm từ thiện giúp bệnh nhân nghèo Mìh càng cảm phục tình cảm của anh Bi dành cho mọi người...
Đến chiều ngày 21/7 mìh tình cờ đọc trên mạng tin dữ anh Wanbi đã mất
Mìh thực sự hok thể tin đc Một người mà mìh lun iu mến... một người anh và cũng có thể là thần tượng đã ra đi mãi mãi... Người mà hàng ngày vẫn hay coi clip, nghe nhạc đã hok còn nữa
Nhìn vào cái quan tài màu trắng toát cùng với di ảnh của anh... anh đag mỉm cười...Cùng với những dòng người đag đưa tiễn anh về với đất mẹTự nhiên nước mắt mìh trào ra... hok thể nào kìm chế đc vì quá xúc động...
Vậy là làng giải trí Việt đã mất đi một tài năng sáng giá... Một người anh hiền từ dễ thương được mọi người vô cùng quý mến...
BÂY H MÌH CHỈ MÚN GÓP 1 PHẦN NÀO ĐÓ ĐỂ GIÚP ĐỠ ANH LÀM PHẪU THUẬT... BUT H THÌ ĐÃ MUỘN RỒI!!!
MÌH CHỈ MÚN NÓI VỚI ANH WANBI LỜI CUỐI CÙNG:
CHÚC ANH LUÔN LUÔN BÌNH AN VÀ HẠNH PHÚC Ở NƠI ẤY NHÉ... HY VỌNG ANH SẼ HOÀN THÀNH ĐƯỢC TÂM NIỆM CỦA MÌH Ở THẾ GIỚI BÊN KIA... NGỦ NGON ANH NHÉ!!!
VĨNH BIỆT R.I.P WANBI TUẤN ANH!!!

Bình luận

ass thy rớt hả  Đăng lúc 24-8-2013 12:46 PM

Rate

eels.cricri + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 31-7-2013 11:00:26 | Chỉ xem của tác giả
Mấy hôm nay cứ ngồi nghe suốt list của Wanbi. Mặc dù ko hẳn là fan nhưng khi biết tin anh đi vẫn thật sự bàng hoàng và shock. Nhớ cái hồi cấp 3 và những năm đầu ĐH, ai lại không biết Wanbi cơ chứ, Đôi Mắt, Cho Em, Vụt Mất, Dòng Thư Cuối, Phải Làm Thế Nào,... những ca khúc đã nghe là nghiền với những lời ca được trau chuốt tỷ mỉ.
Anh sẽ luôn và mãi chiếm 1 phần ký ức của những người yêu nhạc.
Gửi đến chàng trai luôn vững niềm tin với nụ cười ngập nắng đó!
Yên nghỉ trong an bình anh nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 7-8-2013 00:24:57 | Chỉ xem của tác giả
từ khi nghe đc lần đầu bài hát "Đôi mắt" của anh từ mp3 là mình đã thích rồi. sau ngày nào cũng mở, ghi lời, tập hát, thuộc ngay cả bản rap... Cứ mỗi lần Itv chiếu bài này, y như rằng mình phải xem bằng hết đc nó. rồi dần dần, những bài nào mới ra mình đều tải về máy hết. Ấn tượng từ cái tên "wanbi" nghe lạ lẫm, rồi tìm tòi, sau lại thích thú.
hôm về hè, máy tính lại ko có mạng, đt lại bị hỏng. mượn đc ông ngoại cái máy nokia 2626 dùng tạm, chờ tận gần 1 phút mới tải xong 1 trang wep. tối đó chờ mãi mới lên đc FB thì đọc đc tràn lan những tin buồn về anh. mình đã cố gắng không tin, chắc có đứa nào đó vô công rồi nghề nghĩ ra để làm dư luận xôn xao. cách duy nhất là vào kenh14, thế rồi chờ cả buổi cái máy cùi ì ạch mới tải đc xong trang, và hiện lên ngay trên cùng là tin buồn của anh...
chỉ biết cảm ơn anh, cảm ơn những bài hát mà anh đã cống hiến cho đời với sự làm việc nghiêm túc đấy đã đy xuyên suốt vào lòng của biết bao người.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 8-8-2013 22:58:27 | Chỉ xem của tác giả
Viết 1 bài dài thật dài cho a nhưng lỡ tay chưa kịp post đã mất :(
Tuột cảm xúc!!!
Chúng ta đã bao lâu ko gặp nhỉ? E ko nhớ nữa... nhưng vài lần rồi lại vài lần vuột mất cơ hội "tám" vs nhau. Nhưng sao, có cơ hội rồi thì a lại ko mở mắt ra nhìn e, nở nụ cười tươi thiệt tươi ấy. Sao a ko hỏi thăm e dạo này thế nào? Sao ko rủ e chụp hình chung??? E đã mong đoạn đường đưa a về nơi an nghỉ dài thật dài, để e có thể bên a thêm 1 chút, 1 chút thôi cũng được :(
Bi à! Cảm ơn a đã đến với thế giới này! Cảm ơn những lời động viên dành cho e... Cảm ơn vì đã cho e thấy nghị lực vô cùng mạnh mẽ của a. "Cảm ơn và cảm ơn.."
sẽ buồn lắm nếu như trên cuộc đời thiếu vắng anh!

BE HAPPY, ALWAYS SMILE <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 12-8-2013 09:13:05 | Chỉ xem của tác giả
CẬU LÀ MỐI TÌNH ĐẦU CỦA TỚ

Đến bây giờ mình mới thấy bài này. Thật sự rất xúc động...cám ơn bạn!
Đối với mình mà nói, cũng chẳng phải là một fan của Vpop, cũng chẳng phải là fan của Bi...nhưng mình là bạn học cùng trường với Bi...
Ngày ấy tuy học khác lớp, nhưng có một lần đang thơ thẩn ngoài hành lang, chợt nhìn lên lầu 3 thấy một bạn trai đang đứng đấy nhìn mình! Ôi, ở cái tuổi lớp 10 mơ mộng ấy mình thật sự bối rối...vì bạn ấy rất đẹp trai, nhất là đôi mắt, đôi mắt như biết cười và chứa chan tình cảm! Mình cũng sững người ngắm bạn cả một đỗi ấy chứ! Rồi ai đó trong lớp gọi bạn: "Bi ơi!" Thế là mình biết rồi nhé, bạn tên Bi!
Cứ thế ngày qua ngày ra chơi mình lại ra góc hành lang, nơi có cây ngọc lan, chỉ để ngắm cậu và thưởng thức hương ngọc lan...và hình như, cậu cũng thích hương ngọc lan...Cứ thế mình và cậu chỉ nhìn nhau bâng quơ...đến một ngày mình thấy cậu cười...và quan trọng là cười với mình...mình vui và hạnh phúc đến độ nghệch cả mặt ra không biết làm gì đến khi người vào lớp rồi mình còn ngẩn ngơ...
Rồi đến một ngày, mình phải chuyển trường...lòng mình man mác một nỗi buồn, buồn vì phải đi khỏi nơi mà mình thương, buồn vì...chưa một lần nói chuyện với cậu. Hôm ấy mình còn nhớ là ngày thứ năm, lớp mình bị cô dạy toán cho ra trễ...lật đật mình chạy ra hành lang nhìn lên, thấy cậu vẫn ở đấy vẫn dáng hình ấy, vẫn ánh mắt đang nhìn xuống sân trường...mình vui lạ! Rồi cậu nhìn mình, mình đã thu hết can đảm và chỉ nói được một câu "Mình sẽ nhớ đến bạn"! Mình cũng không biết cậu có nghe được không chỉ thấy cậu cười vẫy tay với tớ. Ừ thì, nếu cậu không nghe được, xin nhờ hương ngọc lan nhắn lại giùm mình vậy...Mình vẫy tay chào tạm biệt và cầu chúc mọi điều tốt đẹp sẽ đến với cậu...
Thời gian cứ thế trôi, mình cũng không biết được tên cậu chỉ nhớ "Bi"...mối tình đầu dễ thương của riêng mình. Đến một ngày mình chợt thấy cậu trên...poster dán ngay cửa phòng con bé em họ! Không tin vào mắt mình, ngỡ ngàng một hồi, tớ lật đật tìm con em họ hỏi cho ra nhẽ...thì ra cậu là ca sĩ kiêm nhạc sĩ cơ đấy! Tớ thấy vui vui và cũng lạ...lạ là tớ không nghĩ cậu bạn ngày xưa của mình lại có giọng hát ấm và sâu lắng như thế! "Đôi mắt"- khi nghe tớ đã rất xúc động...nó trùng hợp với hoàn cảnh của tớ quá, thương quá!
Cứ thế ngày qua ngày, tớ ân thầm theo dõi từng tin tức, thưởng thức từng ca khúc của cậu, nhất là nhữngi khi mệt mỏi...Tớ thật sự hạnh phúc!
Đến một ngày tớ được tin cậu bị bệnh, căn bệnh mà 1/1 triệu người! Tớ bủn rủn, thất thần rồi tớ bật khóc! Tớ hiểu lý do vì sao đôi mắt đẹp như thế cậu lại che mất một bên...lòng nghẹn lại...tớ cũng như bao fan khác, chỉ có thể ủng hộ động viên cậu qua những comment, những dòng thư và cầu nguyện đức Phật từ bi gia hộ cho cậu được sống an lành trong những ngày còn lại của cuộc đời...vì mình biết, căn bệnh ấy sẽ không tha cho cậu...
Khi viết những dòng này, tớ biết chỉ là để cho tớ, cho nỗi nhớ thương của riêng tớ. Chỉ mong cậu được bình yên và an lạc nơi ấy - một cảnh giới an lành hơn, tuyệt vời hơn cõi tạm này.

Bình luận

^^" uhm....chỉ là hãy biết trân trọng những j mình có thôi e...dù nó chỉ thuộc về riêng mình...dù ko ai biết đến! miễn điều đó làm e hạnh phúc!;)  Đăng lúc 24-8-2013 08:19 PM
oa chỵ là bạn anh Bi ngưỡng mộ chỵ quá  Đăng lúc 24-8-2013 12:45 PM

Rate

eels.cricri + 5 Cảm ơn bạn :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 25-8-2013 00:43:04 | Chỉ xem của tác giả
Biết đến anh với ca khúc Đôi Mắt, nghe mà thích lúc nào không biết. mỗi lần nghe nhạc là y như rằng phải nghe đc bài này đầu tiên, rồi thuộc cả bài, rap cũng thuộc luôn. còn nhớ 1 lần đang chạy bộ vs đám bạn, mình nói là thuộc cả rap bài này luôn, bọn nó không tin, mình đọc vanh vách 1 lần, đứa nào cũng đứng miệng ko nói đc gì. rồi ngày ấy lại thấy hãnh diện với những bài hát của Wanbi hơn, thuộc nhiều bài hơn...
đợt về quê ko cập nhật tin tức thường xuyên đc, ngay buổi tối hôm anh ra đy, mình cố gắng mỏi mòn mãi để lết cái đt cục gạch vô bằng đc FB sau chuỗi ngày dài chưa ngó tới, ai dè lên đc là tràn ngập thông tin xấu của anh...
nghe tin anh bị bệnh từ lâu, tưởng chừng rồi sẽ qua khỏi, nhưng không ngờ rằng anh lại qua đời nhanh đến thế...
Anh hãy mỉm cười nơi chín suối nhé, anh sẽ sống mãi trong lòng mọi người với những ca khúc mà anh đã để lại. Cảm ơn anh, tạm biệt...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 30-8-2013 22:01:22 | Chỉ xem của tác giả
Thật tình cờ hôm nay vô tình thấy thread này cũng là lúc mình đang nghe lại bài Vụt Mất của Wanbi Tuấn Anh. Lục lọi ký ức nhớ lại một ngày mưa, có người bạn gửi tặng mình bài hát đó. Cũng là lần đầu tiên mình biết đến ca sĩ Wanbi, hồi đó kết bài này lắm bởi nó đánh trúng tâm trạng mình mà. Nghe riết thuộc lòng luôn, mỗi khi buồn là lại lôi ra nghe rồi ngân nga hát theo anh Wanbi...Dù không phải là fan ruột của Wanbi nhưng mình không bỏ sót bài hát nào của anh. ..Bẵng đi một thời gian rồi đọc được vô vàn tin anh bị bênh, buồn lắm, thương anh lắm nhưng k biết làm gì ngoài cầu nguyện hy vọng anh sớm hồi phục trở lại. Ấy thế mà lại nhận được tin anh qua đời không lâu sau đó, thực sự mình rất bàng hoàng. Cảm xúc đan xen không thể diễn tả, nó giống như mình vùa mất đi một người thân trong gia đình vậy.Chàng trai có nụ cười tỏa nắng, có trái tim ấm áp ạ, chúc anh bình yên nơi thiên đường. Nhớ...Thương...Cảm ơn...Vĩnh biệt Anh !!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 9-9-2013 08:59:44 | Chỉ xem của tác giả
Mình không phải fan của anh nhưng sự ra đi của anh cũng khiến mình nghẹn ngào xót xa...Bàng hoàng biết tin từ khi báo đưa tin anh mắc bệnh hiểm nghèo cho đến ngày anh thật sự ra đi.
Sự sống nhiều khi mong manh quá!
Một con người khỏe mạnh là thế, nhiệt huyết là thế ... bệnh tật ập đến chẳng trừ một ai...
Cầu mong cho anh hạnh phúc nơi thiên đường!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 4-11-2013 17:56:46 | Chỉ xem của tác giả
Khách: Nội dung này bị ẩn, bạn cần trả lời để xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách