Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: eels.cricri
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Mess] Gửi cho một người ở nơi rất xa!

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 22-7-2013 23:48:18 | Chỉ xem của tác giả
Thật bất ngờ và đầy xúc động khi biết tin anh đột ngột ra đi . Mặc dù, cũng có nghe những người bạn của mình mấy tháng trc có xì xầm rằng anh WanBi Tuấn Anh bệnh nặng lắm và sắp...; nhưng mình search GG thì thấy các fan bảo rằng anh đã đi mổ ở Singapo về và sẽ dần hồi phục; mới đây còn nghe anh hát vs các ca sĩ  bài "Cảm ơn" - anh vừa hát, vừa cười khiến mình cứ sụt sùi mãi, k thể nào quên đc. Từ đầu rất ấn tượng vs "Đôi mắt", nhưng rất ít khi mình nghe nhạc của anh (mình cũng giống như chủ thread) ; anh vẫn để lại trog lòng mình một hình ảnh WanBi trẻ trung, cá tính và dễ mến.Mog rằng anh ra đi thanh thản và sẽ không còn chút đau đớn của bệnh tật dằn vặt anh nữa {:138:}  {:138:}  {:138:}

Tình cờ mình có đọc đc những dòng thơ rất hay và cảm động về 1 fan hâm mộ viết dành tặng anh WanBi nên chia sẻ vào đây vậy.Anh WanBi xem kìa, ắt hẳn anh sẽ thấy vui hơn vì hình ảnh của anh mãi mãi đậm sâu trog trái tim những người hâm mộ anh {:138:}

Tác giả: Nguyễn Văn Tiến

Đôi Mắt - đấy giờ tìm lại nơi đâu
Vụt Mất - rồi nay đã xa tầm với
Chắp Cánh - bay tới thiên đường đang đợi
Hóa Cơn Mưa - che nước mắt nhạt nhòa

Phải không anh - Ký Ức Ngày Hôm Qua
Đã chôn sâu bản - Tình Ca - năm đấy
Để - Cho Em - bản nhạc hay biết mấy
Quên - Hờn Gen - thêm yêu quý cuộc đời

Mùa Lá Bay - cho lòng khỏi chơi vơi
Khi đã biết - Bắt Đầu Từ Một Kết Thúc
Mãi Bên Nhau - tới bến bờ hạnh phúc
Nói - Lời Yêu - với ba má bạn bè

Phải Làm Thế Nào - để em lại được nghe
Nhịp Tim - nay đã không còn đập nữa
Ký Ức Chôn Sâu - đâu kịp làm vụn vữa
Dấu Vết - xưa vẫn in dấu trong lòng

nhưng phải không em chẳng thể - Dối Lòng
Ngày Nắng Bên Trời - hãy bình an anh nhé
Dòng Thư Cuối - cho em gửi vào ghé
gửi tới người một lời nói - Cảm Ơn .

Hà Nội - 22/07/2013
Chu Tước - 84

(Nguồn: Mạng xã hội văn học)

Bình luận

uh, đúng là fan anh Bi <3  Đăng lúc 23-7-2013 08:13 PM
cái bài thơ này hay quá ý nghĩa thật đấy ss  Đăng lúc 23-7-2013 03:17 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
eels.cricri + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 23-7-2013 09:01:18 | Chỉ xem của tác giả
Ôi thực sự thì bây giờ mình mới biết cái tin động trời này ấy . Vài tháng trước có nghe tin anh Bi phải đi phẫu thuật mắt nhưng không ngờ rằng bệnh tình của anh lại nặng đến mức đó . Thành thật mà nói thì em rất thích nhạc của anh cái lúc em xem show diễn cuối cùng của anh cùng các nghệ sĩ khác em đã cảm động lắm . Em nghĩ rằng anh sẽ chữa khỏi bệnh cơ nhưng thật không ngờ anh lại như thế .

Hôm nay tình cờ lượn lờ quanh khu này em mới thấy được và biết được là anh đã đi xa . Lúc đầu có hơi sốc em không nghĩ rằng bệnh tình của anh lại nặng đến thế . Thực sự là em rất buồn và thương tiếc . Có lẽ ở trên cao kia anh sẽ không đọc được những dòng chữ này , có thể anh cũng không biết ở dưới này đang có rất nhiều người cầu chúc cho anh . Nhưng em vẫn muốn gửi những lời cầu nguyện này lên trên nơi xa xôi ấy và hi vọng rằng anh sẽ nghe thấy . Em hi vọng rằng dù anh có đi xa dù anh có không còn ở đây nữa nhưng những bản nhạc của anh , những bài hát của anh sẽ mãi mãi được bật lên , sẽ mãi vang vọng và anh sẽ sống mãi trong trái tim của chúng em . Chúng em sẽ không bao giờ quên đi một Wanbi dễ thương , một Wanbi bị bệnh . Chúng em sẽ mãi mãi và luôn luôn nhớ về anh . Hi vọng rằng ở trên nơi cao và xa ấy anh sẽ được hạnh phúc và hãy luôn luôn mỉm cười anh nhé ! Đôi mắt yêu thương đầy trìu mến ấy hãy luôn nhìn xuống nơi đây để anh có thể biết rằng mình chưa hề chết trong tâm trí mỗi người anh nhé !

Gửi đến người đã và đang là thần tượng của tôi - Wanbi Tuấn Anh . Cầu chúc cho anh có một đời bình an và vui vẻ ở nơi ấy . Nếu có kiếp sau thì em nguyện rằng anh sẽ không mắc phải căn bệnh như kiếp này ( có phải em quá ảo tưởng không hihi )

Bình luận

đt tui hư, đang đem đi sửa. Khoảng vài ngày nữa bà gọi là được ngay =]]  Đăng lúc 23-7-2013 12:10 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 23-7-2013 10:17:14 | Chỉ xem của tác giả
anh đã đi được 2 ngày rồi nhưng sao vẫn chưa thể tin đó là sự thật
đầu óc không ngừng hiện lên hình ảnh của anh với nụ cười thật ấm áp, hiền dịu
thế nhưng.. nụ cười ấy nay còn đâu
càng cố dặn lòng phải tin đó là sự thật, phải chấp nhận sự thật này nhưng sao đầu óc lại cứ nghĩ rằng chuyện này ko phải sự thật đâu
đên bây giờ, ngồi nghe anh hát mà nước mắt cứ mãi tuôn rơi phải làm thế nào để chấp nhận đc sự thật này đây :(((

Anh à, hãy sống thật tốt, thật khỏe mạnh ở thế giới mới anh nhé!!! Em luôn cầu chúc cho anh.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 23-7-2013 23:00:39 | Chỉ xem của tác giả
Lang thang trên FB bắt gặp một tin wanbi qua đời, đơn giản lúc ấy trong đầu mình chỉ hiện ra suy nghĩ "page khốn nạn, kiểu câu like rẻ tiền, bôi nhọ ca sĩ"... nhưng rồi dần dần nhiều page up date và share thông tin này, một sự hiếu kỳ làm mình lên các trang báo mạng về âm nhạc có uy tín để tìm hiểu và thực sự mình không ngờ răng đó là sự thật. Mình không quan tâm đến wanbi lắm, cũng không nghe nhiều nhạc của anh nhưng mình thực sự thích Đôi Mắt và Cho Em, giọng hát rất ấm và giàu cảm xúc, tin wanbi bị bệnh đến bậy giờ thực sự mình mới biết. Trong cả triệu người chỉ có một người bị mắc căn bệnh đó và thật không may khi chính anh lại mắc phải. Hi vọng ở nơi xa anh sẽ sống thật tốt và luôn mỉm cười.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 24-7-2013 09:59:51 | Chỉ xem của tác giả
sáng nay dậy thật sớm, F5 liên tục các trang báo vì muốn biết được những hình ảnh từ đám tang của anh
thật sự là cho đến lúc này vẫn chưa thể kìm được nước mắt
dù không phải là 1 fan V-pop nhưng từ ngày anh bắt đầu sự nghiệp hát thì vẫn luôn dõi theo anh, yêu thích những bài hát của anh
nhưng có lẽ duyên phận của anh với thế giới này nó chỉ ngắn ngủi đến thế thôi..
Hãy yên nghỉ thanh thản anh nhé. Tạm biệt anh.

Bình luận

:(  Đăng lúc 24-7-2013 09:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 24-7-2013 11:25:19 | Chỉ xem của tác giả
Một người con người tài hoa nhưng bạc mệnh. Mấy hôm nay khi đọc những bài viết về Wanbi và cả chặng đường từ ca hát đến khi ra đi mà thấy xúc động vô cùng. Dù rằng mình không phải là fan nhưng quả thực Wanbi có nhiều bài hát khiến cho người nghe phải nhớ mãi. Giờ Wanbi đã ra đi để lại cho gia đình, bạn bè bao tiếc thương, tiếc cho nng]ời tài hoa mà bạc mệnh nhưng hơn hết đó là sự hòa nhã, hiền hậu và lạc quan của Wanbi. Mong rằng sau khi nằm xuống, Wanbi sẽ được hạnh phúc hơn ở thế giới bên kia.

Bình luận

trước đây mình cũng chỉ biêt bạn ấy qua một vài bài hát thôi, giờ đọc nhiều bài về bạn ấy mà thấy thật cảm phục. Thật tiếc :(  Đăng lúc 24-7-2013 09:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 24-7-2013 14:45:12 | Chỉ xem của tác giả
Từ Vũng Tàu lên Sài Gòn
Mở mạng mà nhận thấy tin anh mất
Quả thực sốc không tưởng tượng nổi
Đến cả ngồi ăn cơm mình cũng thẫn thờ, chỉ nghĩ "hay mương 14 nó phán bừa", lên kites, thấy hình như bắt tin từ dân trí cũng bảo anh mất rồi
Lúc đó mình hoang mang lắm.
Bỗng dưng nhớ lại trước tới giờ, lúc anh gia nhập Vbiz, cũng không biết rõ nhưng nhớ như in lúc mình lớp 10 lúc nghe được bài "cho em" nhỏ bạn copy vào máy nghe nhạc đã chạy lon ton hỏi nó "bài này ai hát vậy????". Nhận được câu trả lời và yêu thích anh từ đấy.
Rồi tới "đôi mắt" làm mình lên mạng tìm down về ngay
Sau này có thêm rất nhiều bài nữa, bài nào cũng hay, bài nào cũng thích
NHưng không hiểu sao, hôm anh xuất hiện trên một chương trình ca nhạc live, có ban hội đồng thẩm định, mình nhớ đợt đó có cả Thái Thùy Linh nữa, hình như anh hát bài Vượt qua hay gì đó (xin lỗi vì em nhớ không rõ) đã bị bác Trần Hiếu hay Trần Tiến gì ấy chê tơi tả. Bảo anh hát chưa hay, kĩ thuật non
Lúc đó mình cũng thấy thế, ca sĩ nhạc thị trường thì thường bị khắt khe lắm. Nhưng sau bác cũng khen là người trẻ có hoài bão ^^
Sau này, ít nghe nhạc anh hẳn
Đáng giận nhất của mình, chính là cái lúc anh để kiểu tóc che bên mắt mình đã không biết, không hiểu lại còn chỉ trích..
"phong cách gì mà kì cục", mình thực không biết mắt anh bị hư rồi
sau này đọc báo mới vỡ lẽ...
Anh bệnh, bảo sang Sing chữa, rồi không qua khỏi
Tuy anh ra đi nhưng mình mãi nhớ con người một thời mình đã thần tượng ấy
Chúc anh an nghỉ , mãi yêu anh

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 25-7-2013 19:10:25 | Chỉ xem của tác giả
Mình chưa bao giờ dám nhận mình là fan của Anh cả. Bởi lẽ mình chưa làm đc gì nhiều cho Anh. Chưa bao giờ được gặp Anh. Mình chỉ đơn thuần là mến là thích là yêu quý Anh rất nhiều mà thôi. Cái tin Anh ra đi khiến mình đau và sốc vô cùng. Chưa bao giờ mình thấy đau lòng như thế. Khóc rất nhiều và bất chợt thức giấc giữa đêm khuya, chợt nhớ ra rằng Anh không còn nữa.. Mình thấy đau đớn vô cùng.. Mình ko muốn níu kéo Anh, ko muốn Anh phải buồn lưu luyến cõi trần này.. Thế nhưng cảm xúc vẫn khiến mình rơi nc mắt khi thấy hình ảnh của Anh, ca khúc của Anh.. Mình biết mình chẳng là gì trong cuộc đời Anh, nhưng hình ảnh Anh đã khắc ghi vào trong tim mình tự lúc nào rồi.. Thực sự hy vọng ở bên kia thế giới Anh sẽ sống thật hạnh phúc, an lành và luôn dõi  theo những người mà Anh yêu thương.. Nếu có kiếp luân hồi, mình cũng cầu chúc cho Anh tái sinh vào một cuộc đời đẹp tươi và hạnh phúc hơn ngàn lần ..:) Tạm biệt Anh - Wanbi Tuấn Anh. Mãi nhớ và yêu anh :)

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 26-7-2013 09:32:03 | Chỉ xem của tác giả
cuộc đời là một chuỗi dài những biến cố, ai biết được ngày mai thức dậy là một ngày mới hay một trời đêm đen. mình k phải là fan của wanbi, cũng ít khi nghe những bài hit ấy, chỉ có ngưỡng mộ tâm hồn của anh thôi, chịu đựng bệnh tật, nỗ lực và lạc quan như anh thật đáng nể, mong anh yên nghỉ, trong những cơn đau, có lẽ cái chết là cách giải thoát tốt nhất...

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 27-7-2013 21:12:08 | Chỉ xem của tác giả
Vào ngày này 1 tuần trước, ai đó trong chúng ta có thể là đang đi chơi cùng gia đình, bạn bè, cũng có thể đang ở nhà xem phim, nghe nhạc, lướt web để tận hưởng ngày cuối tuần...v.v... Còn Wanbi, hôm ấy cũng chính là ngày cuối cùng anh sống ở thế giới này, chính giây phút mà anh đang phải chiến đấu với những cơn đau quằn quại giữa ranh giới sống và chết, chúng ta nào hay biết  Để rồi khi hay tin anh qua đời, ta chợt bàng hoàng, giật thót mình, cứ vô thức nhớ về anh ấy - chàng ca sĩ đẹp trai một thời mình hâm mộ, một thời nghe bài Đôi mắt, Cho em...
Đã có lúc mình như không còn để ý tới anh , và thật sự đã có lúc mình nghĩ không hay về anh... Bây giờ khi tất cả chỉ còn là quá khứ, hình ảnh của anh đã mãi mãi dừng lại vào ngày 21.7.2013 - đó là sự thật, một sự thật mà mình không muốn tin. Vẫn nghĩ là anh đang còn đó, và sẽ trở lại vào một ngày nào đó không xa Và có lẽ sẽ luôn như thế, hình ảnh chàng trai lạc quan,giàu nghị lực sẽ vẫn còn đó,mãi mãi..
Sau chuyện buồn này bỗng chiêm nghiệm nhiều hơn về cái mong manh của sự sống, đúng là ở đời có ai học được chữ "ngờ", hôm nay thế này ai biết được ngày mai rồi sẽ thế nào
Hôm nay đã cảm thấy ổn định hơn một chút, nhưng vẫn còn đó cảm giác trống trải, khó chịu, buồn

Hơi sướt mướt nhưng thật sự đó là những điều thật tâm mình muốn nói để giải thoát cho sự buồn bực, tiếc nuối cả tuần nay. hic  :(

Rate

eels.cricri + 5 :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách