Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Xem: 4158|Trả lời: 32
Thu gọn cột thông tin

[Mess] Gửi cho một người ở nơi rất xa!

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 22-7-2013 18:42:52 | Xem tất |Chế độ đọc

Lúc này đây tôi đang nghe bài hát "Cho em" và tưởng nhớ về một người, người mà trước đây đối với tôi xa lạ không quan tâm vì tôi vốn à người thờ ơ với âm nhạc Việt hiện nay. Tôi biết những dòng chữ này đây sẽ không bao giờ bạn đọc được và sẽ không bao giờ biết được có một người xa lạ không quen đang hoài niệm nhớ về bạn. Thật sự là  tôi không  hiểu và biết về bạn nhiều và cũng không yêu thích gì bạn, chỉ là thi thoảng hay nghe một vài bài hát mà bạn thể hiện, giọng ca tuy thật ko thật xuất sắc lắm nhưng rất đi vào lòng người :).

Ở cái tuổi 26 với bao hoài bảo, ước mơ bạn muốn thực hiện nhưng lại không thể... tôi rất tiếc! Khi nghe tin bạn mất tôi thực sự không tin vào mắt mình. Trước đây cũng nghe loáng thoáng là bạn đang điều trị bệnh nhưng tôi lại không nghĩ bệnh tình của bạn lại ngày một xấu, thật không tin nổi! Chàng trai đáng  yêu có nụ cười tỏa sáng ngày nào nay đã  không còn, ước gì chuyện này chỉ là một giấc mơ...nhưng sự thật vẫn là sự thật. Ngày bạn ra đi có nhiều người thân đến tiễn đưa, ở nơi ấy bạn có thấy không và... bạn có thấy vui không? Đừng buồn bạn nhé, Thượng đế đưa bạn về với người chắc hẵn có ý riêng của người ( có phải là tôi hơi viễn vông rồi không nhỉ :) ) Ở nơi đây tôi và nhiều người khác sẽ luôn nhớ đến bạn, nhớ nụ cười tỏa sáng của bạn. Cảm ơn bạn đã đến với thế giới này! Ở nơi ấy luôn mỉm cười bạn nhé!

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
suzannenguyenvn + 5 .............................. Ta cũng .
miracle2812 + 5 không thể nói gì hơn :((
thuongrabbit + 5 huhu, em đã khóc :((

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-7-2013 18:49:17 Từ di động | Xem tất
Cái thời mình là con nhỏ fan vpop thì đã nghe danh anh này rồi
Hồi đấy anh cực nổi vì hát hay và bề ngoài ưa nhìn, không ngờ một người trông khoẻ mạnh to con như anh lại có thể ra đi sớm thế. Không có gì chúng ta biết trước được cả, nên sống hết mình hôm nay để không phải hối tiếc
Chúc anh ở thế giới mới với đầy ắp hạnh phúc. Anh không thích màu đen nên đổi sang chữ màu xanh vậy.
Ah ở nơi xa hi vọng anh có thể mỉm cười vì mẹ và em gái anh rất mạnh mẽ, mình xem hình và không thấy họ khóc

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
eels.cricri + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-7-2013 19:10:29 | Xem tất
Vô tình dọc được thread này!
Xúc động dạt dào
Mình là một big fan của anh, trước kia còn mê anh hơn cả diễn viên Hàn
Ngày nào cũng nghêu ngao bài hát của anh

Không thể phủ nhận anh là người có tài
Tất cả ca từ và giai điệu mà anh sáng tác đều hay, đi vào lòng người. Nghe là thấm
Đối với mình nó chẳng giống dòng nhạc thị trường tẹo nào, anh hát bằng cả đam mê, nghị lực, cảm xúc dạt dào...

Năm 2008 nổi lên như hiện tượng. Sau khi ba mất thì giữa 2009 phát hiện mình mắc bệnh
Sức khỏe yếu, sau thời gian dưỡng bệnh lại đột ngột tăng cân, nặng hơn là hư cả mắt phải rồi ảnh hưởng qua cả mắt trái. Mệt mỏi là thế nhưng anh cố giảm lần 10kg để mang hình ảnh tự tin đứng trước fan của mình. Nụ cười luôn lạc quan.
Nhiều lần tò mò vì nổi danh từ 2008 tới giờ nhưng số lần ra bài hát lại thưa. Album Vol 3 đang còn dang dở, khác với nhiều ca sĩ khác thường thì mỗi năm một cái. Lúc ấy có đôi chút thất vọng, tự hỏi tại sao anh lại 'lười" ra sản phẩm như thế. Nhưng ai ngờ sau mỗi MV, lần xuất hiện, ca khúc tự sáng tác là cả quá trình vật lộn với bệnh tật ở phía sau góc khuất, tự chịu đựng tất cả, mặc cho ai hiểu lầm anh vẫn hiền hòa, tha thứ bỏ qua.

Đến bây giờ, em vô cùng tự hào, rất tự hào khi nói với tất cả rằng mình là fan của Wanbi Tuấn Anh. Một con người có nhiều điểm để người khác học tập ... Còn bao nhiều điều nữa em muốn gửi mà anh nào có biết.

Tất nhiên giờ anh đang ngủ, một giấc ngủ nhẹ nhàng, thanh thản. Chàng trai dũng cảm đi về nơi thiên đàng xinh đẹp. Anh sẽ lại được ca hát và cháy với niềm đam mê của mình, nơi bệnh tật, đau khổ chẳng thể tìm đến. Không ai quên anh hết, bài hát của anh vẫn ở đây, ấm áp đi vào lòng người, mãi mãi và mãi mãi.

Chào tạm biệt anh Bi đáng yêu! Cảm ơn anh đã cho em biết anh, được nghe anh hát! Phải hạnh phúc anh nhé!

Bình luận

Cảm ơn bạn  Đăng lúc 28-9-2013 01:12 AM
Cảm ơn bạn nhìu lắm. Hy vọng anh luôn hạnh phúc dù đã ở một nơi rất xa.  Đăng lúc 3-8-2013 01:01 AM
thịt tềnh bà mà =.= mần tui tưởng ba đó nữa  Đăng lúc 23-7-2013 01:21 PM
hay lắm mà nè sao điện thoại bà tui gọi hoài ứ được =.=  Đăng lúc 23-7-2013 09:02 AM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
Nụt + 5 :((
myluckystar.tky + 5 bài chia sẻ hay lắm nàng, xúc độn.
finpeo + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-7-2013 19:34:45 | Xem tất
Mới ngày hôm qua thôi, lên mạng đọc tin mà không thể nào tin được, phải mở biết bao nhiêu trang mạng khác mới thực sự tin đó là sự thật. Cứ tưởng thời gian qua anh im hơi lặng tiếng để chữa bệnh, nghỉ ngơi một thời gian sẽ quay trở lại showbiz như thường, ai ngờ anh đã ra đi mãi mãi. Mấy ngày nay đọc tin, xem hình ảnh mà mình muốn rơi nước mắt, trách ông trời sao lại nỡ để một người hiền lành, không scandal lại phải ra đi sớm, trong khi tuổi đời của anh còn quá trẻ, chỉ bằng tuổi anh mình thôi - một độ tuổi biết bao giấc mơ, hoài bão, tương lai tươi sáng còn đang chờ ở phía trước.

Hy vọng linh hồn anh sẽ sớm siêu thoát và sẽ mỉm cười ở nơi thiên đường xa ấy, ở nơi này mọi người luôn nhớ về anh - một người con thảo của gia đình, một ca sĩ có nụ cười thiên thần. Mong gia đình anh sẽ sớm vượt qua được sự mất mát quá lớn này.

Bài hát này lần đầu tiên đã được nghe từ khi biết anh là ca sĩ. Giờ này giọng hát này còn ở nơi đâu.

Đôi mắt dịu dàng nồng ấm giờ này đã xa xăm

Mỗi lần nghe bài này là mắt lại rưng rưng. Chúc anh - hoàng tử nụ cười của V-pop ở trên thiên đường luôn hạnh phúc và khỏe mạnh nhé!
http://static.mp3.zdn.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMC8xMS8yMi9lLzUvInagaMEZTVlNGNiOGIzNDJhYzJjMGIwZTE0YWNmN2E3NDU2ZTAdUngWeBXAzfMSQw7RpIE3hdUngq90fFdhWeBmJpIFR14WeBqlWeBiBBWeBmh8fDI

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-7-2013 20:52:27 | Xem tất
Từ hôm qua đến hôm nay, đọc bao nhiêu bài viết về anh mà k hỏi nghẹn ngào.
Anh ý còn trẻ quá, còn bao nhiêu tâm nguyện chưa đc hoàn thành, còn bao nhiêu khát khao muốn cống hiến cho đời...
Thế mà, k ngờ anh lại mắc phải một căn bệnh quái ác như thế...
Thích anh từ hồi mua báo hht, trong đĩa có bài "cho em" do anh sáng tác và thể hiện...
Xúc động hơn là tâm nguyện cuối cùng của anh trước khi ra đi là hy vọng trong tang lễ mọi người mặc màu trắng hoặc màu xanh, chứ đừng mặc màu đen...
Chúc anh hạnh phúc ở trên thiên đường, nơi k còn ốm đau bệnh tật dày vò nữa... R.I.P

Rate

tt_1426 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-7-2013 22:25:54 | Xem tất
Từ khi nghe anh bị bệnh hồi năm ngoái những tưỡng không bị nặng lắm, đến hôm qua đọc tin mới thấy thật bất ngờ, mình cũng không ngờ rằng cuộc đời lại ngắn ngủi đến vậy, tuy rằng mỗi con người chúng ta sống trên cuộc đời này số phận cũng đã an bài cho chúng ta. Từ lúc nghe tin tôi cũng thấy buồn, thấy tiếc một ước mơ một hoài bảo của người ấy phải dừng lại thật đáng tiếc, tiếc cho một tài năng âm nhạc một ca sĩ. Giờ đây anh đang vui vẻ bên cạnh người cha của anh (mình thật sự nghĩ vậy), mong anh thật hạnh phúc ở nơi ấy.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-7-2013 22:46:22 | Xem tất
mình không phải fan của anh
Nhưng nghe tin anh mất thấy đắng lòng quá
Bài hát " đôi mắt " là báo hát ruột nghe suốt thời gian sinh viên
Thật sự thấy thương anh quá
Còn trẻ và tương lai như vậy
Chúc anh trên thiên đường có hạnh phúc hơn

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-7-2013 23:07:07 | Xem tất
Một thời cấp ba của mình...
Với "Đôi Mắt" trông những buổi lê kết karaoke với lũ bạn.
Khi đó mình còn giành phần rap, vì mình hát rất dở
Nhớ cái thời TV mới có Yeah1, hình như anh Bi có tham gia 2!Idol thì phải
Khi đó mình cực thích cái áo có hỉnh chibi của ảnh.
Sau này biết Kpop, thì thấy chibi thế này cũng chẳng có gì lạ, nhưng mà chibi anh Bi vẫn luôn rất đẹp.
Nhớ cái thời Loving You, khi đó YanTv cứ chiếu suốt ngày.
Loving You hình như cũng là bài mà anh Bi tự sáng...
Rồi đến Cho Em, Niệm Khúc Cuối, Vụt Mất,...

Con người ấy, bắt đầu bằng đôi mắt và kết thúc cũng bằng đôi mắt. Hết một kiếp người nhưng nụ cười anh sẽ còn mãi trong trái tim người thân, cũng như bạn bè và những người yêu mến anh. An nghĩ anh nhé! Cảm ơn anh vì đã làm một ca sĩ Wanbi Tuấn Anh tuyệt vời trong lòng chúng tôi!

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-7-2013 23:23:39 | Xem tất
không phải là fan của anh, nhưng nói thật lúc nghe tin không khỏi nghẹn lòng

đã tự hỏi vì sao ông trời lại bất công như thế, với một người còn trẻ tuổi, nhiết huyết đầy mình, sống tích cực, chưa có scandal nào cả lại phải giã từ cuộc sống sớm như vậy...
trong khi đó ở ngoài kia, còn biết bao nhiều người vẫn đang có cơ hội sống tốt thế nhưng lại xem nó như trò chơi, ăn chơi tiêu pha theo kiểu bạt mạt, làm những việc như chém cha giết mẹ lấy tiền để đi chơi game...
vậy đó, cuộc sống dường như chưa từng công bằng với một ai cả...

anh mắc căn bệnh mà 1 triệu người mới có 1 người mắc phải...
4 năm qua, anh đã phải chịu nhiều đau đớn về mặc tinh thần và thể xác, thế nhưng chưa từng kêu ca than vãn với ai, vì chắc có lẽ anh biết thời gian anh sống không còn nhiều, vì thế thay vì khóc chi bằng động viên gia đình, người thân, bạn bè và fan hãy tiếp tục sống tốt nếu như không may... :(

hôm qua lúc biết tin, đã dạo qua fb của a, đọc những dòng stt hiếm hoi trong khoảng thời gian anh điều trị, không hiểu sao tự nhiên nước mắt mình lại rơi...
có lẽ bởi vì còn shock vì sự ra đi của anh, vì thấy tiếc khi một tài năng ca nhạc thực sự đã không còn, thấy bàng hoàng khi biết tuổi đời của anh, thấy khâm phục ý chí mạnh mẽ, kiên cường trong suốt mấy năm qua của anh...

thôi thì, ra đi sớm để khỏi phải chịu đựng những đợt điều trị liên miên, anh sẽ đến một nơi yên bình, nơi đấy có cha anh đang chờ và nơi ấy chắc chắn anh sẽ hạnh phúc, không chịu nhiều đau đớn như ở đây...
yên nghỉ nha anh...

"...sẽ buồn lắm nếu như trên cuộc đời thiếu vắng anh..."

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-7-2013 23:24:54 | Xem tất
  Kết Wanbi từ những ngày đầu, thích anh từ bài "Cho em", lúc đó mình nghĩ "anh Tuấn Anh này tự sáng tác rồi hát giỏi thật". Rồi đến khi anh bắt đầu nổi tiếng, mình còn nhớ rất rõ, lúc đó đọc tin trên báo Hoa Học Trò có kèm theo hình Wanbi mặt áo phông in hình hoạt hình- mô phỏng lại hình tượng của mình, rất dễ thương, thật đẹp trai. Mình còn nhớ tấm ảnh đó được in trắng đen thôi, in trên báo bé bé chỉ như cái avatar nhưng ấn tượng của mình rất sâu sắc.

Rồi nào đến "Đôi mắt", "Vụt mất", "Kem dâu tình yêu", rồi còn rất thích "Chấp cánh" mà anh hát vs Đông Nhi, thích hơn nữa là bài "Bước chân mùa thu" anh hát vs Quỳnh Mi, rồi còn thích nhất là bài "Tình ca" mà anh hát vs Tóc Tiên khi chị ấy sắp sang Mĩ.
Khi ở Đà Nẵng có concert của HHT mình đi bằng được để được xem anh hát, anh hát bài "Chấp cánh".
Nhưng sau này mình vẫn dõi theo dù không phải là lúc nào cũng vậy. Mình thích các bài hát của anh sau này như "Bắt sóng cảm xúc"- mình xem MV thường xuyên luôn hay như bài "Let's go"
Bẵng đi một thời gian, anh ít xuất hiện, mập lên, những dòng comment châm biếm ác ý của người khác, mình cũng thấy sao dạo này anh mập lên dữ... nhưng từ khi quản lý của anh thông báo chính thức về tình hình bệnh của anh mình mới hiểu. Mình cứ nghĩ rằng, có thể anh đang trong thời gian trị bệnh, rồi 1 ngày cũng hêt. Rồi chừng thời gian sau, có buổi ca nhạc ủng hộ tiền cho anh phẫu thuật, mình mới hiểu bệnh của anh có phần nguy nhiểm như thế nào. Mình chỉ âm thầm đọc những bài báo rồi cứ chủ quan nghĩ rằng "Trước sau thì anh cũng hết bệnh lo gì"
Nhưng thực sự là mình quá hội hận khi chiều hôm trước lên face thấy mọi người share nhau tin buồn.
  Mình thực sự quá sốc, không nói nên lời, đến giờ mình vẫn khó tin được, làm sao chấp nhận được sự ra đi của anh khi hằng ngày nghe nhạc của anh, xem MV xuất hiện hình ảnh của anh, những lời bài hát mang tâm tư kiểu như cảm ơn, tiếc nuối, ko còn thời gian nữa. nghe đó mình như càng đau buồn.
  Khóc, mình đã thật sự buồn khi nghĩ đến anh, 1 người ca sĩ là ca sĩ yêu thích của mình, anh tài năng sáng tac ca hát mọi thứ nhưng sao lại ra đi như vậy??!! Để lại cho mình bây giờ là sự hụt hẫng, 1 cú sốc.
Một người bạn nói với mình rằng "Biết thế lúc đó quyên góp tiền cho anh phẫu thuật" câu nói làm mình đau lòng.
  GIỜ THÌ ANH HÃY YÊN NGHỈ NHÉ! RIP! WANBI TUẤN ANH. TRONG LÒNG MÌNH ANH MANG THEO 1 HÌNH ẢNH ĐẸP, 1 GIỌNG HÁT ÊM NHẸ.
  HÃY YÊN NGHĨ ANH NHÉ, NHỮNG ĐIỀU ANH VẪN CHƯA HOÀN THÀNH HÃY GÁC LẠI ĐÓ ĐỂ KIẾP SAU LẠI LÀ MỘT CA SĨ LẠI TIẾP TỤC THỰC HIỆN NÓ, ANH HÃY PHÙ HỘ CHO MẸ VÀ EM GÁI ĐƯỢC SỐNG HẠNH PHÚC
LUÔN HY VỌNG ANH THANH THẢN RA ĐI.
P/s: Muốn viết 1 bức thư để gửi đến nhà anh, được đốt trong ngày anh vĩnh viễn ra đi.

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách