Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ShawolsKST
Thu gọn cột thông tin

[Mess] From Shawols....

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 30-3-2012 16:05:10 | Xem tất
e là ham hố coi cái hide ak=))
mà nơi đây trút tâm sự à?
hay nhỉ^^
nhà mình tưởng vui, lắm tâm sự thế:(

Bình luận

đây cũng sẽ là nơi post bài cảm nhận event lần này nữa e ak  Đăng lúc 30-3-2012 04:43 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-3-2012 16:10:11 | Xem tất
anglemoon gửi lúc 29-3-2012 19:07
**** Nội dung bị tác giả đặt ẩn ****

e nghe chiện rầu t.y Mun mẻ ạ( e gọi thế nhé, bắt chước chệ Linh^^)
e ko biết nói j, nói thì c chắc càng thấy tổn thương, nghĩ là e thương hại, e nói nhảm:)
nói sao nhỉ, miễn bàn luận à...đùa, thế mình viết làm j *ngàn trấm quá...*
c cố lên nhá, e chỉ biết nói thế thôi, lời động viên mà ko làm c cảm ấy mặc cảm thì chỉ có 3 chữ ấy thôi c à:)
zai thì đã cho c e trong nhà lo cho rồi
trong time nài, chúc mừng 1 câu, cũng biết tin về zai là đủ rồi c à
ko cần hơn nữa đâu, cố lên c nhé^^,
* và nụ cười sẽ hong khô tất cả*:)... Iu chị:x

Bình luận

thank e :X  Đăng lúc 1-4-2012 04:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-3-2012 15:03:15 | Xem tất
Ngày 30 tháng 03 năm 2012
Gửi SHINee’ Kim Jonghyun
Chào anh, anh có khỏe không, gần đây come back chắc là bận lắm anh nhỉ. Sherlock vừa rồi No.1 trên Music Countdown chúc mừng anh nhá. Đây là lần đầu tiên em viết mấy thứ đại loại như thế này đấy, hihi. Em có nhiều điều muốn nói với anh lắm cơ
SHINee của chúng ta debut năm 2008, nhưng để một đứa lạc hậu như em thì đến 2010 thì em mới biết có cái gọi là SHINee! Năm lớp 10 má mới nối mạng Internet và cũng nhờ thằng bạn mê Drama gần nhà thì em mới biết Kpop, mà kể cũng ngộ, nó mê drama mà nó lại giới thiệu cho em về Kpop và người nó giới thiệu không phải là Super Junior hay Girls Generation mà là SHINee
MV Kpop đầu tiên em xem là Ring Ding Dong, và từ đó em có trong lòng một tình yêu to lớn là SHINee.
“phụt”
Cúp điện, mất hết trơn những gì em vừa viết, em vừa mới type lại đoạn ở trên đấy, dạo này cứ cúp điện mãi, thôi mình tiếp tục nhé
Người ta thường nói ấn tượng đầu tiên thường để lại trong lòng con người những thứ khó quên nhất, nếu MV đầu tiên em xem là Ring Ding Dong thì idol đầu tiên làm em chú ý là kẻ nhuộm quả đầu tám màu trong MV ấy, là anh đấy Kim Jong Hyun
Nếu bây giờ hỏi Idol mà em thích nhất tuy em sẽ trả lời là Key nhưng vẫn còn một cái gì đó đắn đo và chút hối tiếc vì em vẫn còn một Kim Jong Hyun nữa cơ mà.
Trong con người đó-Kim Jong Hyun có cái gì đó thu hút rất đặc biệt. Từ ánh mắt, nụ cười nửa miệng, bộ áo lông vũ trắng, giọng hát đên lúc anh ấy ngửa đầu ra sau rồi đôi cánh xuất hiện một cách mạnh mẽ tất cả làm em không rời mắt được
Sau cái ngày xem MV rồi gõ lên Google tìm không tin về SHINee và em biết được anh cái người cuốn hút ấy là Kim Jong Hyun
Xem nào, chiều cao, 1m73. cũng đâu phải là lùn đâu nhỉ. Chỉ tại so với cái tên MinHo cao kều ấy mới thấy anh ấy lùn đi thôi, chứ so với 1m67 của em thì anh ấy vẫn cao hơn vẫn hợp khi đứng cùng với em ý chứ, aigoo~ tỉnh lại đi
Đối với người khác, em cứ thấy người ta đánh giá 2 từ “ đẹp trai” thật là khó khăn, phải là hoàn mĩ cơ, như Minho này, Teamin này nhưng em cứ thấy nam tính như anh Jonghyun thế là đủ. Mỗi nét trên gương mặt đều nam tính và em thích điều đó. Mặc dù mũi anh ấy co không đẹp như Minho mà chuyên gia thẩm mĩ đã nói nhưng em vẫn thấy đó không thành vấn đề, và anh vẫn thu hút
Không phải tự nhiên mà Shawols trên cả thế giới gọi anh là Puppy Jonghyun, vì sao à, anh thứ lấy gương ra và nhìn vào mắt chính mình đi, nó ươn ướt động nhân và làm người đối diện cảm thấy yếu đuối, chìm dần rồi tan chảy luôn trong đó, anh có thấy thế không
Nhắc đến Kim Jonghyun mà không nhắc đến vẻ sexy của anh là thiếu sót lớn. Này thì ánh mắt, cái miết trên môi, cái cách anh ấy xoay đầu, rồi cơ bắp, cái lưng trần trong Lucifer nữa, còn thứ quan trong mà anh ấy hay khoe là cái lưỡi, cực kì sexy. Làm trái tim cứ đập liên hồi, mất bao nhiêu là máu mũi, không biết em đã tua đi tua lại những lúc ấy bao nhiêu lần, anh thật là Jongcifer mà
Thứ quan trong của ca sĩ là giọng hát, Kim Jonghyun nhà này đủ tiêu chuẩn ấy nếu không phải nói là anh có thừa nữa ấy chứ. Giọng cao vút hát được nhũng note cao chót vót trong bài Lonely Night huyền thoại với những note chỉ nằm ở phía trên những khuôn nhạc, giọng ngân dài trong Lucifer hay lay động lòng người như Million Rose dù cho có bất đồng ngôn ngữ
Anh- Kim Jonghyun là kẻ nói nhiều, nói to và nói liên tục, sẽ ra sao nếu một ngày anh im lặng đây
Kim Jonghyun là con hổ Bling Bling luôn tỏa sáng nhưng nó là con cáo đội lốt hổ, gian tà nhiều mưu mẹo, câu nói có thể lam em không thể nào quên trong Hello Baby là “ không ai ở mải một phe được”=)))) đã thế còn mắc bệnh tự cao “ tôi đẹp trai từ lúc mới sinh” lại hay khảo sát độ nổi tiếng của bản thân nữa chứ. Những điều chỉ có ở Kim Jonghyun mà thôi
Kim Jonghyun của em vui vẻ, yêu đời. rất biết lấy lòng con gái, cứ coi  Yuhanam tập noona ở trường học thì thì biết, noona chắc đã đổ thật vì anh Jjong nhà ta ý chứ
Cứ hay thích cư xử lạ lùng, môi cứ chu ra như con nít, gặp camera là cứ nhăn răng ra mà cười à, đáng ghét quá đi. Thế đấy nhưng lại hay xấu hổ, chẳng thể nhảy nhót mấy điệu của Girl Group như Diva nhà ta, hôm nào thử nhảy một điệu của nhóm nữ đi, rồi anh sẽ là no.1 trên các trang tìm kiếm
“phụt”
Anh biết gì rồi ha, cũng may có lưu rồi chứ không là em không nói với anh nữa đâu. Em đi về đây mai viết tiếp, chuyển mưa quá chừng kìa, không biết khi nào cái máy mới về với em nữa, nó nằm trong tiệm lâu quá rồi, phải đi mượn nhờ máy của bạn, vào USB nhá, em về đây
Ngày 31 tháng 3 năm 2012
Em viết tiếp anh nhá, hi
Bắt đầu từ đâu đây, à nghe nói Chăm chỉ tập Gym, cơ bắp cuồn cuộn rồi nhé, dến phải xóa bớt cơ bắp của anh trên bìa Sherlock phải không. Anh à Gym làm ta không cao lên được đâu đấy, nó sẽ dừng phát triển chiều cao để dành to cái cơ bắp của anh thôi, mà tuổi anh thì chẵng thể cao thêm nữa nhỉ, hehe
Bé Roo của anh thế nào rồi, lần trước thấy anh chia sẽ hình ảnh của nó thấy nó ốm đấy anh à, nhờ vào mấy hình ảnh của con Roo mà bé cún nhà em cũng tên Roo luôn , haha. Em muốn có một cái gì đó cùng với anh, ít ra cũng là tên con cún kêu mỗi ngày
Ôi trời, viết cho một người hoàn toàn xa lạ mà sao cảm xúc nó cứ dạt dào hệt như đang kể về mối tình đầu của mình vậy. còn nhiều điều để nói để kể về Jjongie lắm. em chẵng thể nói hết được, nhưng mà cái gì cũng nên giữ một ít trong lòng anh nhỉ. Suỵt, đó là bí mật, hihi. À này, dạo này ít thấy anh khóc rồi ha, hì đừng khóc anh Cún ơi, nhìn anh khóc mà em cứ thấy trong lòng khó chịu lắm em cũng sẽ khóc theo anh đấy biết không hả, em mít ướt lắm đấy thế nên anh đừng khóc có nghe không, cứ mỉm cười tỏa nắng anh nhé
Thôi em hết biết nói gì rồi, khi khác mình lại tiếp anh nhé,
Chúc anh sinh nhật vui vẻ, yêu anh
Tạm biệt

Bình luận

ớ, thế em được tiền ak?  Đăng lúc 25-7-2012 05:55 PM
Chuyển phát Kite$ -50 đến khahancutie94 Lồng ghép chuyển giap 2012-07-24 22:40  Đăng lúc 24-7-2012 10:41 PM
xem lại cái thông báo về event của c nhé  Đăng lúc 31-3-2012 06:47 PM
là như nào, em không biết  Đăng lúc 31-3-2012 05:44 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +7 Thu lại Lý do
anglemoon + 2 Ủng hộ 1 cái :X
hailinh_3112 + 5 :x mở hàng :xxxx viết lại cái title.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 3-4-2012 23:22:47 | Xem tất
Khách: Nội dung này bị ẩn, bạn cần trả lời để xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-4-2012 11:02:17 | Xem tất
[Event sinh nhật Jonghyun] Cảm nhận

Tớ tưởng tượng nhé!
Đây là đồng hồ đếm ngược thời gian. Tíc tắc.. tíc tắc… koong!!!!! Quay về thời điểm 22 năm trước, ở ngay tại thủ đô Seoul, ngày 8/4/1990,ngày mà một cậu nhóc có tên Kim Jong Hyun được nhìn thấy ánh mặt trời, ừ,lúc đó cậu cũng ko nghĩ cậu sẽ là một trong 5 mẩu ghép lại thành ánh sáng của chúng ta đâu nhỉ

Cậu( cho e gọi là cậu nhá, bữa nay thôi lớn lên cũng tại Seoul trong vòng tay của gia đình, có một vẻ đẹp rất nam tính. Jong thi vào SM ent năm 2005, đó là một bước ngoặt. khi là thực tập sinh, rất khổ cực cậu nhỉ, nhưng cậu đã không từ bỏ. Cảm ơn cậu vì điều ấy vì nếu cậu bỏ cuộc thì chúng ta đã không có SHINee như bây giờ. Ta chẳng biết nhiều về cậu, liệt ba cái tiểu sử gì đấy thì Wiki nó giúp ta nhé, gọi là cho nó dài dài.
Chả biết cậu có lùn ko nữa, nhưng mà tại cậu lùn nhất nhóm nên chúng tớ gọi là nùn, cậu đừng tự ái, đó là tình cảm ấy^^.
Bi chừ là tới phần dìm hàng

Ta bảo, chứ nói không ngoa. Trước là ta chỉ nghe nhạc của zai thôi, còn gần 1 năm trở lại đây ta mới dám hét lên nói vs thế giới ta là Shawols, mà cũng hơn một tháng lại đây ta mới gia nhập nhà Shawols kites. Để ta nhớ lại mấy năm về trước từ khi bắt đầu “cảm” nhạc của zai.

Hồi ấy lần đầu tiên nghe bài Replay í, bấn ơi là bấn, cứ tưởng zai hát tặng cho mình cơ. Hồi ấy không để ý tới cậu, một chút cũng không. Tại vì cậu không đẹp zai nhất nhóm. Hì hì. Hồi ấy chú ý tới mỗi bạn Tae thôi, vì nhìn bạn í iu iu, lại nhảy đẹp. Hồi ấy là mình hơi bị căm thù bạn vì… bạn hát hay, thành ra hát chính chiếm hết cả đất của Tae. Thời điểm ấy, chính xác là ta kì thị bạn Jong, không một chút cảm tình, vì thế chỉ thích SHINee, chỉ nghe SHINee hát, chứ không phải Shawols.

Tua đi sau đó 1 time, tiếp theo mình nghe RDD, bạn vẫn hát chính, vẫn.. nùn nhất nhóm, và ta vẫn kì thị bạn, nhưng vì hồi ấy bị nghiện RDD, nên hay xem MV, live, perf… miễn sao dính dáng đến RDD, và đương nhiên vẫn nhìn thấy bạn, xem nhìu thành ra kì thị thêm nữa. Ghét cái quả đầu 2 màu của bạn nùn thời RDD>"<.

Tua đi tiếp, tới hồi nghe Lucifer, ta còn bấn tợn, hồi ấy nhìn quả đầu của Key vs Tae thật là choáng ngợp, ta xem nhảy một phần, ngắm Key vs Tae 1 phần. Tuyệt nhiên không chú ý gì đến bạn. Nhưng mà sau đấy mò mẫm lên xem utube, coi mí bạn cover lucifer, ta mới chợt nghĩ “ Vì sao bạn ấy hát chính? Vì sao bài hát đó có thể hay và thành công như vại?...”- ừh, thì không phủ nhận đó 1 phần là nhờ tài năng của bạn nùn, tưởng tượng nếu không có giọng ca của bạn góp vào bài hát, liệu ta có nghe bài ấy không? Thế là đỡ kì thị bạn ấy hơn một chút.

Đặc biệt nhất là vụ bạn Jong vs bạn Shin Se Kyung hẹn hò í, vụ ấy ta không ý kiến, trái lại còn mừng^^, bởi ta biết một khi đã là nghệ sĩ, tìm thấy tình yêu thì rất khó, vì vậy dù ai đi nữa, dù ta có ghét đi nữa thì ta vẫn ủng hộ, chưa kể đây là bạn Jong. Nhưng mà một mình ta ủng hộ còn những người khác vẫn không? Hồi ấy ta không hiểu tại sao họ lại phản ứng mãnh liệt như vậy? ném đá, tẩy chay, uy hiếp SSK, chửi bới bằng những từ ngữ thô thiển, bắt thần tượng của mình chia tay…” ngàn trấm”. Lúc ấy và cả bây giờ ta vẫn không hiểu vs fan, bạn Jong là cái gì sau cái mác “thần tượng” ấy. Ta cảm thông vs bạn hơn, bớt kì thị bạn hơn. Sau đó là tin chia tay khi 2 người vẫn chưa tiến xa được bao nhiêu… ta biết lúc ấy bạn Jong cảm thấy thế nào, rồi khi bạn hát xong bài Hello trong 1 chương trình, bạn đã thông báo chia tay, và cúi gập người 90 độ xin lỗi fans, ta biết lúc ấy nếu là fans đích thực sẽ khóc. Rồi cả đợt lưu diễn( ở đâu thì ta quên rồi) khi bạn Jong nhận dx tình cảm của fans dành cho 2 người, đã không cầm dx nước mắt, đứng giữa sân khấu khóc, khóc như chưa bao giờ dx khóc, để 4 thằng e phải chạy tới dỗ dành. Tớ hiểu đằng sau vẻ ngoài cứng rắn, men lì nhất nhóm ấy, là thần tượng của thế giới ấy, bạn vẫn là một con người, biết giận hờn, vui buồn. Và lúc cậu khóc trên sân khấu ấy, tớ biết tớ đã không còn ghét cậu nữa rồi…

Và từ lúc nào, ta tự dưng đã có rthể nói rằng ta êu SHINee, và ta là fans SHINee, ta có thể thẳng tay khẽ vào tay đứa nào viết sai chữ SHINee, viết chữ SHINee mà không viết in chữ SHIN. Nghe buồn cười nhỉ, và từ khi xem mấy cái Show của zai, ta không thể nào nhịn cười được. ta luôn giữ trong comp những show ta đã dow vì ta không nỡ del^^. Ta nhớ nhất là đợt ngồi xem “the 1st concert in Tokyo- SHINee World” của zai, ta đã không tua chút nào, xem từ đầu tới cuối( bt xem phim ta hay tua lắm, ta choáng ngợp trước sự cố gắng của zai, và cả bạn nùn khi sức khỏe không tốt mà vẫn cỗ gắng diễn, hát hết mình. Ta thêm yêu SHINee

Chốt lại, dìm zai như thế là tạm ổn, có j sang năm dìm tiếp. Ta chỉ bẩu zai thế nài, bẩu chung ké dịp HPPD bạn nùn, ta biết zai cố gắng rầu, ta cũng biết zai sẽ tiếp tục cố gắng rầu, câu nài lần nào xem Show, concert hay đại loại thế ta cũng nghe zai nói. Hứ, cái SM ent nó bắt zai học thuộc à??? Ừh thì ta biết rầu zai ạ, vì thế zai đừng cố quá sức, ảnh hưởng tới sức khỏe lại khiến ta lo, cái  gì cố quá cũng không tốt đâu, cứ giữ vững phong độ thế nài là được rầu. Iu zai
Cuối cùng, chúc mừng bạn Nùn nhà ta thêm tuổi mới, hãy luôn nhìn về phía trước nhé, luôn giữ mãi nụ cười ấy, dù là ở ngoài đời, vì nụ cười của bạn không phải là “diễn”. Luôn như vậy nhé!!!

{:306:} Love u!!!{:306:}

Bình luận

Chuyển phát Kite$ -50 đến kemkull Lồng ghép chuyển giap 2012-07-24 22:40  Đăng lúc 24-7-2012 10:41 PM
ta sẽ vote cho nàng  Đăng lúc 8-4-2012 01:13 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
hailinh_3112 + 5 :x
anglemoon + 5 Ủng hộ 1 cái :X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-4-2012 13:40:33 | Xem tất

Cảm hứng từ 1 ngày mưa, 1 bức ảnh cũ, 1 tách coffee, và tất nhiên, Kim Jonghyun...

Coffee, những vòng tròn và cơn mưa đầu hạ

Kim Jonghyun, chúc mừng sinh nhật nhé :)

Coffee. Ngọt và đắng.

Nếu đem những trải nghiệm thường thức âm nhạc của tôi ra để tìm 1 giọng ca hay nhất, tôi sẽ không đưa ra câu trả lời. Nhưng cũng với những tâm tình chủ quan ấy, hỏi tôi giọng ca nào để lại trong tôi nhiều dư vị nhất, tôi sẽ trả lời: Kim Jonghyun.

Kim Jonghyun, anh là 1 tách coffee...

Nhiều đường, 1 ít kem, 1 ít sữa. Hòa quyện không theo 1 tỉ lệ logic nào, đơn giản là tạo tác của 1 bàn tay pha chế đầy ngẫu hứng.
Ngọt. Đắng. Béo. Thơm. 1 chút Caramel. 1 chút Latte. 1 chút Expresso. 1 chút Mocha. 1 chút Capuchino.
Tổng hòa tất cả.

1 tách coffee đầy dư vị

Tôi không đếm được đã bao nhiêu lần lắng lòng mình và cảm thấy thật bình yên khi nghe anh hát. Buồn có, vui có. Những xúc cảm không tên. Thật đẹp.

Tôi không hiểu lời (nghiệp dĩ ~), nhưng trái tim tôi bắt nhịp được tâm tình, và nó ngân nga theo từng giai điệu anh gieo vào nó.

Lost in your voice

Nếu dùng 1 từ để diễn tả giọng hát của anh, tôi sẽ nói: Coffee.

Ngọt. Yêu và thương nhớ
                          Romantic. In my room. So Goodbye

Đắng. Đau và chia tay
                                       Love pain. Quasimodo. Obssession

Nồng nàn xen lẫn những tạp vị béo thơm. 1 chút sôi nổi, 1 chút lắng đọng.
                                                                                                                       Senorita. Life. Honesty

Tôi nếm từng dư vị đậm đà của coffee trong tiếng hát anh. Dịu dàng, mạnh mẽ, chút chông chênh, chút thân thuộc, lại xa xôi. 1 điều gì khó nắm bắt. Tôi vươn tay cũng không chạm tới. Chạm tới rồi, lại tan thành muôn vòng khói vu vơ...

Kim Jonghyun

Trái tim đã qua 1 lần rung động, anh nhiều tâm tư hơn thì phải. Anh có rót những tâm tư ấy vào ngôn từ sóng sánh trong tách coffee của mình không?
Đừng đổ đầy nhanh quá nhé. Từng ít một. Đậm đà, vẫn thích hơn :)

Life is full of chances. Take it lightly               

Những vòng tròn. Đuổi bắt và khép kín.

Kim Jonghyun, dưới chân anh là 1 vòng tròn
          Anh tin không?

Không đâu. Dưới chân anh là những vòng tròn.

Anh yêu nhiều. Trái tim đa cảm của người nghệ sĩ
Anh cảm nhận nhiều. Tâm tư của chàng trai 22 tuổi
Anh hy vọng nhiều. Lời hứa ngốc nghếch của kẻ muốn có mọi câu trả lời

Và anh bước đi trên những vòng tròn...

Vòng tròn nhỏ bé của thế giới riêng anh
           Vòng tròn lớn hơn của gia đình
                       Vòng tròn ấm áp của 5 đôi bàn tay nắm chặt nhau

Vòng tròn của những nụ cười tiếp nối
                                                               những giọt nước mắt đứt quãng
                                                                               câu hát
                                                                                       và những lời hứa hẹn

Forever making you smile

Vòng tròn của chúng tôi nữa
                                               Hạnh phúc
                                                           và tin tưởng

Anh có thấy những vòng tròn giao nhau và lan ra dưới chân mình?
Mỗi lần bước ra khỏi 1 quỹ đạo tròn lại vô tình tạo nên 1 quỹ đạo tròn khác

Không có bắt đầu, không có kết thúc

Chỉ có những nỗ lực đuổi bắt nhau,
                                     Và khép kín trong những vòng tay ấm

Cứ bước tiếp nhé, những vòng tròn sẽ là điểm tựa cho anh     

Cơn mưa đầu hạ. Nhắm mắt và thả trôi đi.

Anh hay khóc quá KimJonghyun à!

Khóc nhiều như trời hay bất chợt đổ mưa vậy. Anh có bao giờ ngắm mưa chưa? Vào hạ ấy.

Thanh thản lắm. Tôi thường nhắm mắt mặc kệ những hạt mưa li ti bám đầy mí mắt. Tận hưởng 1 hảo cảm lênh đênh.

Anh cũng thế

Rơi nước mắt để chảy trào những ngổn ngang chất chứa, những hạnh phúc không thành lời. Đôi khi chỉ để quên.
Anh nhạy cảm. Không sao đâu.

Nhưng hãy như mưa mùa hạ ấy
Khóc rồi. Nắng lên thật nhanh nhé.
                                                       Hong khô và sưởi ấm

Học cách thả trôi đừng giữ lại gì cả. Và cười lên thật nhanh.

Kim Jonghyun mạnh mẽ của tôi
                                               - đứa trẻ khóc nhè này

Nắng lên trọn vẹn tuổi 22 anh nhé :)

Tôi đứng một mình, tận hưởng 1 cơn mưa đầu hạ, nhấm nháp 1 tách coffee kem, và thả ánh mắt phiêu đãng theo từng vòng tròn gợn lan trên thềm nhà đầy nước

1 bức tranh đầy đủ
                       Và tôi nghĩ...

Kim Jonghyun, anh thật đặc biệt

Hiển nhiên như Trái Đất thì quay quanh Mặt Trời, điện tích trái dấu thì hút nhau. Thuần túy như từng gam màu cơ bản vẽ nên cả thế giới nghìn dung mạo.

Kim Jonghyun của chúng tôi là một-người-đặc-biệt

1 cái tên giản đơn. 1 mảnh ghép hoàn chỉnh. Gọi anh là gì cũng được.

Anh là trái tim tôi. Là SHINee.         

365 ngày tiếp theo, hãy thật hạnh phúc nhé, được không?

Chiều 5.4.2012 [3D]

Bình luận

Chuyển phát Kite$ -1000 đến ShaLock Lồng ghép chuyển giap 2012-07-24 22:37  Đăng lúc 24-7-2012 10:42 PM
wow!!!! mình ngưỡng mộ bạn. 1 story về Jong hay tuyệt^^. chúc bạn đoạt giải^^  Đăng lúc 6-4-2012 11:20 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
anglemoon + 5 woa!!! :X
hailinh_3112 + 5 ngưỡng mộ bạn quá ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-4-2012 22:42:12 | Xem tất

Một ngày với đầy tâm trạng... và những khi như thế này, mình lại suy nghĩ... suy nghĩ về nhiều chuyện...những chuyện đã qua và  cả những chuyện về tương lai cũng có.

Và viết ra những dòng tâm sự về chàng trai mang tên Jonghyun cũng là một trong những suy nghĩ xảy ra trong đầu mình ngày hôm nay. Và xin cho phép, mình được gọi bạn là bạn trong mess này nhé bạn Lùn.

==================

Từ ngày biết đến SHINee, người trong đầu mình là Onew chứ chưa hề có tới hình bóng của bạn, bạn Lùn à. Nhưng rồi.. có một ngày... khi nghe bạn live đoạn "Baby, negae banhae beorin naegae wae irae" trong một show mà không hề có nhạc đệm... và mình bắt đầu ngưỡng mộ bạn từ đó. Bạn thay đổi cách hát tùy vào bài hát, có lúc mạnh mẽ cũng có lúc cực mỏng manh nhẹ nhàng...Sao bạn có thể làm được điều đó? Chính yếu tố về giọng hát của bạn đã thu hút mình.

Về ngoại hình của bạn...mình nhớ có lần bạn nói rằng bạn ngưỡng mộ 2pm bởi vẻ ngoài nam tính của họ... có phải vì thế mà bạn ngày đêm tập thể hình để giờ có những cơ bắp thế này không? Nhưng mà bạn Lùn này, bạn đừng có tập một mình, bạn cho những đứa ốm yếu còn lại tập chung với, mình chờ đợi một ngày SHINee lên sân khấu với những thành viên đầy cơ bắp đấy. ^^ ( Mình muốn thấy cơ bắp của các bạn không phải vì mình thích điều đó... mà là vì không muốn thấy vẻ ốm yếu, mệt mỏi cho mỗi lần comeback của các bạn.)

Vốn văn dở lại mắc thêm bệnh lười...nên bạn Lùn ah, tha lỗi cho mình nhé, mình chẳng biết nói gì thêm về bạn cũng như gửi lời chúc gì khác so với những lần sinh nhật trước của bạn. ^^

"Hãy vui cười, hãy mạnh khỏe, hãy mãi là một Jonghyun đầy tỏa sáng của SHINee nhé"

HAPPY BIRTHDAY TO KIM JONGHYUN

Bình luận

chị dá 50 đồng. :)))))  Đăng lúc 6-4-2012 12:27 AM
xin chúc mừng, bạn đã nhận đc phần thưởng động viên chị da  Đăng lúc 6-4-2012 12:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-4-2012 21:13:27 | Xem tất

gửi Jjong,
đầu tiên là chúc mừng sinh nhật a ( vâng, đây là điều tất nhiên)
vì e rất dở trong khoản viết lách, nên khó mà diễn đạt lời chúc của e, thôi thì a cứ biết là e chúc a ( và 4 th kia :)) ) mọi điều tốt đẹp và tuyệt vời nhất !
Kim Jong Hyun à, vậy là a lại thêm 1 tuổi rồi, a phải biết sự tồn tại của a là rất quan trọng đấy, chỉ cần nhìn thấy a ( dù ko phải trực tiếp) hiện diện, a vẫy tay chào, a mỉm cười, a có biết chỉ những điều nhỏ nhoi đó cũng khiến nhiều ng hạnh phúc?! idol của e là 1 người giàu tình cảm, a hãy thể hiện ra, để không phải buồn phiền 1 mình, bên cạnh anh còn có những ng khác mà :)
Kim Jong Hyun à, câu trc của e mang gam màu tối quá, ngày sn a ko nên nói thế đúng ko :). hì, Jjong trong mắt e là một gam màu sáng ( cơ bản thì vì cả 5 th đều sáng =)) ), Jjong trong suy nghĩ của e là một người rất lãng mạn và đáng yêu, đến mức e mong muốn dc hẹn hò cùng a trong mơ đấy =)) ahhh, cô gái nào sở hữu dc a thì thật là đáng ghen tị mà, a đừng buồn, cũng chỉ vì a quá tuyệt vời thôi ! :)

tình hình là e ko biết nói j với a cả, e yêu quý a và chúng nó cũng chỉ mới gần 2 năm, không hiểu các a nhiều, biết về các a cũng không bao nhiêu, nhưng mấy thứ không bao nhiêu đấy cũng đủ làm em tự hào, làm e có thể hét lớn rằng e vô cùng yêu mến SHINee,  những con người tài năng, những con người luôn tiến về phía trước, khiến e rất đỗi tự hào!

lời cuối, Kim Jong Hyun, hãy cười thật nhiều a nhé ( vì răng a rất đẹp mà =)))) ), sau này, có thể e sẽ ko còn thích SHINee nữa, hì, ai biết dc chuyện tương lai chứ, nhưng e chắc trong tương gần thì e sẽ vẫn yêu 5 ng bọn a :),khi nghĩ đến Lee JinKi, Kim Jong Hyun, Kim KiBum, Choi MinHo, Lee TaeMin e sẽ mỉm cười . cảm ơn a, tình cảm của a đối vs SWs, e sẽ ko bao giờ có thể quên :)

Kim Jong Hyun, cảm ơn vì sự tồn tại của a trên đời này!

GỬI ĐẾN SHINee, TÔI YÊU CÁC BẠN RẤT NHIỀU, HÃY TIẾP TỤC SOI SÁNG CHO SW NHÉ :x

p/s: các a trong bài là 4 a và 1 e nhé =))))

Bình luận

Chuyển phát Kite$ -50 đến kyo_mio Lồng ghép chuyển giap 2012-07-24 22:40  Đăng lúc 24-7-2012 10:42 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
anglemoon + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

LinhLinh[♥] Tài khoản bị xóa
Đăng lúc 7-4-2012 21:29:41 | Xem tất

Yêu anh từ cái nhìn đầu tiên???
  làm gì có {:429:}

ghét anh từ cái nhìn đầu tiên có lẽ đúng hơn.
  lí do ghét ấy à: anh xấu zai {:438:}

nhưng thật sự là từ cái giây phút đầu tiên biết rằng trên đời này tồn tại một thứ gọi là SHINee thì đã chú ý đến anh... nhiều thứ nhì (à vâng, anh vẫn là idol số 2 của em từ xưa đến h mà)
còn lý do, nó là cái lý do muôn thủa, có lẽ là điểm mạnh duy nhất của anh để mà nói: rằng anh có một giọng ca vàng.

em thích những giọng hát khỏe, nội lực và đam mê như thế anh ạ. Nên lúc đó, em thích cái giọng hát của anh, và em không thích anh.

Chả nhớ yêu anh hơn từ bao giờ nữa, không nhầm là từ khi anh có người yêu )

Thì là tại vì thế mới để ý đến anh nhiều hơn, vì thế mới phát hiện ra rằng: vì cái tin 1 thằng giời ơi đất hỡi nào đó ở tận cái nươc Hàn Quốc xa tít mù tắp kia có người yêu mà mình buồn đến mấy ngày.

Buồn và nghĩ anh chả có tội j khi yêu cả. Nên lúc đó em đã ủng hộ anh, ủng hộ tuyệt đối. Dù khi biết tin anh đã chia tay em nhảy nhót ăn mừng :”> (Em vẫn là một fangirl chân chính mà :”> )

Idol số 2 của em ạ, h thì em có thể vỗ ngực tự nhận mình là 1 Blinger đấy, bias cái thằng ngoài giọng ra thì flop trên toàn mặt trận là anh đấy. Nản thật

Em văn dốt võ nát, nên thôi, em xin hết ạ. Giờ thì chỉ 1 câu muốn nói 1 câu này thôi

Happy birthday Kim Jong Hyun

Bình luận

=))))))))) bựa...  Đăng lúc 8-4-2012 10:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-4-2012 23:15:22 | Xem tất

Kim Jonghyun - cái tên làm cho em ấn tượng từ năm 2009
Kim Jonghyun - cái tên làm e điêu đứng trong suốt 3 năm nay
Kim Jonghyun - cái tên làm e phải lo lắng, phải quan tâm
Kim Jonghyun - cái tên làm cho trái tim e phải đau xót
Kim Jonghyun - cái tên khiếp em phải suy nghĩ rất nhiều
Kim Jonghyun - cái tên rất hay khóc nhè nhưng lại rất mạnh mẽ
Kim Jonghyun - cái tên rất đặc biệt trong lòng của e
Kim Jonghyun - cái tên là mảnh ghép quan trong không thể thiếu trong cuộc đời em

Kim Jonghyun một anh chàng làm cho trái tim e phải rung động, một anh chàng không sợ trời không sợ đất, một anh chàng trở nên trẻ con khi ngồi rep UFO, một kẻ điên khi làm cho fan thấy mệt mỏi với những bức ảnh truyện tranh trên twit, một kẻ luôn luôn chu cái mỏ để chụp ảnh, một kẻ có khi rất đáng ghét nhưng có khi cũng rất đáng yêu, một anh chàng chân ngắn nhưng luôn muốn người khác phải ngước lên trên để nhìn mình.

Nhưng tất cả đã làm nne mọt Kim Jonghyun như bây giờ. một con người hoàn hảo đến từng minimet )))

Có những lúc em từng nghĩ rằng tại sao cái tên KJH đó cứ xuất hiện trong đầu em mà không biến mất. cái tên KJH đó sao lại làm cho cuộc đời em trở nên xáo trộn. cái tên KJH đó sao lại làm e khóc khi thây KJH khóc, em cười khi thấy KJH cười, E lo lắng khi KJH bị bệnh

Cũng có lúc e nghĩ là sẽ từ bỏ cái tên KJH đó ra khỏi cuộc sống của mình, không quan tâm dòm ngó đến nó nữa nhưng không hiểu sao mỗi lần mở máy việc đầu tiên làm là đi xem nó hôm nay trong ra sao tim tức xoay quanh nó, xem nó có bị giản đi kí nào không xem nó có bị ốm đau có chuyện gì buồn ko. bảo ko quan tâm đến nó nữa nhưng trong lòng ko chịu ngồi im.

có những lúc KJH làm cho em cảm thấy thất vọng cảm thấy ghét anh nhưng những lúc đó nó khiến cho e thấy được tình cảm mà e dành cho KJH đó

KJH à anh có biết rằng chính anh là người đã mang cho e một cuộc sống mới và cuộc sống đó đã khiến e cảm thấy đáng sống hơn

Cuộc đời là một bức tranh nhưng bức tranh đó liệu có trở nên đẹp đẽ khi nó bị thiếu một mảnh ghép quan trọng. Dù mảnh ghép đó rất nhỏ bé trong một bức tranh nhưng thiếu mảnh ghép đấy thì bức tranh sẽ ko còn giá trị nào cả. KJH anh có biết anh chính là mảnh ghép đó trong bức tranh mà e ghép. là một vật tuy nhỏ bé nhưng lại đóng vai trò quan trọng

Từ nãy ngồi lảm nhảm nhiều quá =))))))
không bày tỏ tình cảm với thằng này đâu vì biết rằng nếu có bày tỏ tìh cũng bị ăn bơ mà thôi
thôi thì cứ lặng lẽ mà quan sát mà quan tâm lo lắng cho nó dù ko dc tận tay chăm sóc đó
và một điều nữa là bao h anh mới qua đây cho tôi gặp mặt đây
đừng để tôi phải sang tận nhà anh lôi cổ anh sang đây nhá

ANH LÀ MẢNH GHÉP CUỐI CÙNG MÀ EM ĐANG TÌM KIẾM
KIM JONGHYUN~ YOU MAKE MY LIFE COMPLETE~

Bình luận

Chuyển phát Kite$ -50 đến rubylin_1405 Lồng ghép chuyển giap 2012-07-24 22:41  Đăng lúc 24-7-2012 10:42 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
anglemoon + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách