Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 7372|Trả lời: 60
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Mess] From Shawols....

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
YOUR FEELING...!

Bạn đang buồn và cần nơi để trút bầu tâm sự???

Ai đó đã làm gì bạn và bạn muốn gửi lời nhắn đến người đó.

Một nơi sẽ lưu giữ những kí ức buồn vui của bạn, những lời yêu thương của bạn dành cho ai đó.

Hãy cùng viết nên những cảm xúc chân thật từ lòng mình nhé.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 11-9-2011 17:12:55 | Chỉ xem của tác giả
sao threadnày ko có ma nào vào comt thế
thôi thì anh Bi đẹp trai mở hàng vậy
sẵn giựt tem luôn :lol

Dạo này cứ thấy lòng thanh thản , nhẹ nhàng , lâng lâng . Đơn giản là chuẩn bị tới Tết Trung Thu rồi , buồn làm chi khi cái ngày này luôn khiến ta nghĩ về kí ức tuổi thơ êm đềm , những ngày khi ta dc cắp sách đến trường , những ngày khi tới trung thu ta dc cầm đèn lồng , lòng lại dâng lên một cảm xúc vui khó tả . Quên làm sao dc những ngày thưở ấu ấy , dù bây giờ đã lớn nhưng tâm hồn ta lại muốn được trở về những ngày thưở kia . Thưở ta ko cần phai suy nghĩ , tính trước tính sau , thưở ta hồn nhiên vui đùa , thưở ta dc là chính mình . Sắp tới Trung Thu rồi , chúc các Shawol trong nhà một mùa Trung Thu vui vẻ bên người thân và bạn bè .......

Bình luận

giờ ko có tem với cả phong bì gì nhá, chỉ có ngồi ghế sofa với ghế gỗ thôi ;))  Đăng lúc 11-9-2011 05:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 12-9-2011 17:42:23 | Chỉ xem của tác giả
thôi thì ngồi ghế gỗ vậy
đang trong giờ học, ngồi type bằng điện thoại, bấm lạch cạch đau cả tay =.=
cho em làm nhảm tí :">

giờ thì bạn đã hiểu cái gì gọi là trọng sắc khinh bạn rồi.
ngta nỡ vứt bỏ tình bạn gần 20 năm nay chỉ vì 1 thằng ko ra gì =.=
ngta đã vô tình chả có lý gì mình lại cứ phải níu kéo hết.
ngta đã đặt điều vu khống mình cũng mặc kệ, chả việc gì phải giải thích
bạn cũng đã chịu đựng quá đủ cái kiểu trẻ con nửa vời ấy rồi
cứ dăm bữa nửa tháng lại bảo bạn nói xấu nó, bảo bạn đối xử vô duyên với nó... mà thậm chí cả mấy tháng nay bạn còn chưa hề nói chuyện với ai về nó...
hơn nữa bạn cũng đâu thừa hơi đi nói xấu nó làm gì? thừa hơi đi làm gì đó vô duyên với nó làm gì?
vì nó mà bạn cũng đã vứt bỏ tình bạn với cái thằng ng yêu ko ra gì của nó
vì nó mà bạn đã làm quá nhiều chuyện mà có ai biết đâu
tại sao ng chịu đựng lại chỉ là bạn mà ko phải là nó???
sức chịu đựng của bạn cũng chỉ có giới hạn thôi
tất cả từ nay chấm hết./.
gửi tới bạn của tôi: mong 2 bạn sẽ hạnh phúc vì tôi biết bạn yêu ng đó rất nhiều, mặc dù ng đó chỉ lợi dụng bạn thôi, bạn thật mù quáng quá, nhưng dù sao nếu ng đó có thể thay đổi, yêu bạn thật lòng tôi cũng sẽ cảm thấy mừng cho bạn

Bình luận

đang bị bạn bè chơi khâm hay sao thế , văn chương nghe thâm độc quá  Đăng lúc 13-9-2011 11:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 16-9-2011 02:01:17 | Chỉ xem của tác giả
Khách: Nội dung này bị ẩn, bạn cần trả lời để xem.

Bình luận

đời là thế , phải có mùi vị mới là đời , sống mà ăn nhàn thì chán lắm  Đăng lúc 18-9-2011 02:18 PM
nay đã hide đc sao ạ :)), thèm bia cái gì mà thèm =;  Đăng lúc 16-9-2011 10:50 PM
cuộc đời ss ak :-< e còn bị chính đứa bạn thân nhất, coi nhau như chị em từ bé tới giờ phản bội cơ.. cái cảm giác này còn đau hơn chết mà ko biết làm gì hơn   Đăng lúc 16-9-2011 12:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 21-9-2011 00:09:25 | Chỉ xem của tác giả
Khách: Nội dung này bị ẩn, bạn cần trả lời để xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 30-9-2011 20:52:12 | Chỉ xem của tác giả
bão...
năm nào chả có bão, có quái j đâu mà nói, mình còn chả ở biển, kêu cái j...
mưa...
ở đâu chả mưa, chả có j đáng bàn...
lạnh...
chưa đến mùa đông kêu cái j, bây h đã gọi là lạnh đc sao???
và 1 nỗi khổ riêng của con gái.
=================================================================
toàn những chuyện dở hơi, chả có j đáng nói
nhưng sẽ đáng để mà than thở lắm nếu tất cả xảy ra trong cùng 1 ngày
mưa phùn, có ô
nhưng ướt từ ngực xuống, có cái đầu may vẫn khô ráo
ô thì gió tạt cho nặng trịch, giữ ko nổi
đã đến lớp muộn rùi, đến nơi ngắm các bạn, 1 mình thì ngồi nghịch điện thoại
2, 3 mình thì thì thào chuyện riêng, quay qua bảo đứa bên cạnh
"sao lớp hôm nay yên ắng thế", nó bảo: đã kí tên đâu mà chả thế
rùi nó quay ra bấm đt típ
và ta cũng lôi đt ra bấm {:184:}
ko cho ra chơi, cũng chả đc về sớm
lại vật lộn với gió, mưa và lạnh
về đc đến nhà thấy đời thật tươi sáng
.
..
...
chờ bão....
lảm nhảm...............
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 30-9-2011 21:05:44 | Chỉ xem của tác giả
hailinh_3112 gửi lúc 30-9-2011 20:52
bão...
năm nào chả có bão, có quái j đâu mà nói, mình còn chả ở biển, kêu cái j.. ...

ko sao tình yêu ak
ta cũng ko hơn gì nàng cả
thê thảm ko kém...
hôm nay là ngày đáng nhớ hố hố
lúc đi học mưa vẫn nhỏ tuy nhiên cầm ô vẫn ướt cặp vì gió thổi tạt nước vào
đến lớp kiểm tra thì làm được có 3/4, trong đó lại còn bị nhầm mất mẫy chỗ
lúc về còn thê thảm hơn, ngồi trong phòng điều hòa + kín gió => bình thường, ra khỏi phòng... ôi mẹ ơi nó lạnh, gió thổi vù vù lạnh ko tưởng
về qua cái dốc có vũng nước to oành, đành cởi giầy ra đi chân đất, lại lạnh hơn nữa
về nhà mới nhận ra là đã hết thức ăn, lại lóc cóc đi mua thức ăn...
hic chết mất...

haizzzzzzz
chiều mai còn đi thi mà giờ chưa học được cái gì cả... làm sao đây {:152:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 6-10-2011 11:43:09 | Chỉ xem của tác giả
suốt ngày war với cả thị phi =____________=
bạn muốn com, muốn rep, cơ mà com cứ lung ta lung tung, type xong lại del :-<
liệu nó có trở lại như ban đầu vốn có được hay ko khi mà ng đi châm ngòi vẫn còn sờ sờ ra đấy, lại còn ko bao giờ chịu nhận mình sai cả... lúc nào cũng ra cái vẻ mình là ng quan trọng lắm, to lắm... lời nói của mình có trọng lượng lắm... cứ làm như mình lúc nào cũng đúng ấy
nhưng theo bạn thấy thì toàn là những lời chợ búa, đầu đường xó chợ... và nói thẳng ra là VÔ HỌC mà thôi /:)
nản... bao nhiêu hình ảnh trong bạn sụp đổ... thất vọng...
ko lẽ muốn war đến thế sao (-.--)
ak, bạn biết... 5 lần 7 lượt có chuyện đều nói bỏ nhà đi, đều nói xấu hổ ko dám nhìn ai... vậy mà sao chứ? vẫn lù lù ở đó đấy thôi... ko còn biết là có còn dây thần kinh xấu hổ nữa hay ko
những ai ủng hộ, nói tốt cho mình thì mới yêu thế, thương thế...  còn nếu không thì thẳng tay quay ngoắt 180 độ, có thể chửi ngta ngay được đấy
haizzzzzz
ôi cái cuộc đời này
thật là ko thể "Trông mặt mà bắt hình dong" được...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 3-12-2011 02:11:51 | Chỉ xem của tác giả
hoang mang, lạc lõng, trống rỗng....
1 buổi tối thực sự tồi tệ với mình
đi học về thì bị dính mưa =.=
8h mới lết cái xác vô hồn về đến nhà thì ướt như chuột lột, lạnh run cầm cập
rõ ràng lúc trưa còn nắng như đổ lửa, thế mà tối mưa ngay đc, mình ghét cái thời tiết này =____________=

thực sự thì 18 năm sống trên đời chưa bao giờ mình cảm thấy sợ 1 cái gì đó như lúc này
ban tối chị gái gọi điện cho mình, mình nghe loáng thoáng 1 câu thôi mà làm mình chết sững luôn
"có nên nói cho nó biết không nhỉ???"
nghe xong câu này mà ko hiểu sao nc mắt mình cứ rơi... ko thể ngừng đc...
từ hôm mẹ bảo ba yếu lắm, phải đi viện điều trị... thậm chí mình đã nghĩ đến những tình huống xấu nhất có thể xảy ra rồi... nhưng tại sao chứ...
mà nói cái gì? tại sao chị ko nói luôn với em mà bắt em tự mình đi hỏi
chị có biết vì sao em ko dám gọi điện cho ba ko?
vì nếu gọi điện, nghe giọng ba yếu ớt như thế... em sẽ ko chịu đựng đc mà sẽ òa khóc, mà sẽ muốn ngay sáng hôm sau bắt chuyến xe sớm nhất về nhà với ba
cả nhà ko ai biết, cũng ko ai hiểu đc em, vì từ bé đã luôn khép mình, ít khi mở lòng với mọi ng mà... cho nên sẽ ko ai biết em là con bé vô tư, vô tâm, có thể nhìn mạnh mẽ, vui vẻ, lúc nào cũng cười đùa đc, nhưng thực ra em yếu đuối lắm... chỉ là ko bao giờ để lộ ra, ko bao giờ cho ng # nhìn thấy mình khóc, đúng! từ ngày đi học, ra phòng riêng em chưa bao giờ để ai nhìn thấy mình khóc cả, dù có gặp chuyện ấm ức hay buồn đến đâu cũng có thể nhịn đc mà ko khóc trước mặt ng #, những lúc như thế chỉ cười cười để ko bật khóc thôi... có lẽ cũng sẽ có ng cho rằng em lãnh đạm, thờ ơ, vô cảm với những chuyện đó :-<
nhưng giờ ba đang ở viện ko về đc... em cũng có thể đoán đc tình hình ko đc khả quan lắm... nhưng tại sao chị ko nói luôn mà bắt em đi hỏi chứ :-<
thực sự em cũng chả biết hỏi thế nào ý... mọi lần gọi điện cũng chỉ là ba hoặc mẹ hỏi em trả lời thôi =.=
em là đứa vô cảm... vâng, đúng rồi... chưa 1 lần biểu lô tình cảm của mình, chưa 1 lần nói yêu ba, yêu mẹ, chưa 1 lần tặng quà sinh nhật cho ba mẹ, chưa 1 lần nói chúc mừng... tất cả những ngày đó em đều chỉ lặng lẽ gửi gắm những lời chúc vào 1 quyển sổ mà thôi...
chiều nay thi rồi... mà chả có tâm trạng nào học cho nốt nữa =.=
thực sự ko thể nào chợp mắt đc, mình đã 2 lần turn off lap nhưng nằm trên giường trằn trọc mãi ko ngủ đc lại dậy =.=

hi vọng... hi vọng.... mình chỉ biết hi vọng thôi...
.
.
.
sáng mai có lẽ nên lấy hết can đảm gọi điện cho ba...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 3-12-2011 22:34:18 | Chỉ xem của tác giả
Con thân yêu của mẹ. Hôm nay tâm trạng mẹ thật là tệ, và mẹ quyết định lần đầu tiên mò sang cái box con viết cho con 1 bài mặc dù bài làm nhảm của mẹ nhiều bạn đọc sẽ khó chịu về cách xưng hô hoặc cái nick của mẹ hoặc là cách nói.

Con yêu quý, tình yêu của mẹ dành cho con nó có lớn cơ mà vẫn xếp sau một dãy dài bố con và các bác con, tuy nhiên ổ D của mẹ vẫn dành 1 folder cho con cả đống ảnh long lanh trong đấy, cả 1 folder fancam focus con và thằng bố :x

Mẹ tự nhận thấy mẹ cũng không phải là một con mẹ tốt đẹp gì cho cam khi suốt ngày lo chuyện đẩu đâu chẳng bao giờ ngía ngàng gì đến con cả. Mẹ có như cả tháng k onl để bác Ngọt nhà con gọi điện alo bảo rằng con chia tay bạn gái khiến mẹ vừa buồn cười vừa bàng hoàng, trời con mẹ chia tay bạn gái mà mẹ nghe từ người khác chứ k phải đi đọc news đấy T_T

À mẹ sẽ k lan man nữa mà đi vào cảm xúc chính.

Hôm nay nhân dịp có 3G chùa ở cái thời tiết dở người này mẹ lượn vào nhà con. Mẹ chỉ lượn thôi, mẹ cũng chẳng có tư cách gì mà nói cả cơ mà mẹ bị ngứa mồm ý, 3 page là tất cả những gì nhà con có. Số page ít nhất luôn, trong lúc nhà thằng bố con hơn 100 pages rồi, mà tất cả nhà bố con đều là ảnh mới nhé.

Mẹ chỉ thích mỗi con thôi nên mẹ chẳng quan tâm lắm chn update tin tức thế mà mẹ thật sự buồn khi ra news tràn lan news, news chất có news vớ vẩn chả đáng đọc có mà số lượng news về con về nhóm của con gọi là đỏ con mắt bên phải nhức con mắt bên trái mẹ soi mãi chả tìm ra. :-< Rõ ràng là nhóm con có bị bỏ rơi đâu mà sao thảm hại thế, bét ra SM chẳng đến nỗi vứt con giữa đường giữa chợ, cũng có đầu tư 1 tí tẹo tèo teo nhưng sao lại heo hút thế, mẹ chạnh hết cả lòng :-<

Mẹ cũng chẳng soi SHINee nhiều lắm mẹ cũng chẳng biết mấy web focus nên cũng chẳng có hứng thú đi đọc news tiếng anh, nên mẹ cũng chẳng biết nó có nhiều hay không cơ mà nhìn số lượng news của box con mẹ rầu cả người T^T. Nếu chẳng phải mẹ thích con từ đầu thì vào nhìn cái nhà của con mẹ cũng chẳng thể mê nổi con đâu con .................

Nhìn nhà con hoang tàn mẹ buồn quá đi, cơ mà một người mẹ chầy bửa như mẹ đây đành bất lực đi ra web nước ngoài save ảnh đọc tin về con mà không phải mò vào đây vậy T__T

P/S: tiếng anh mẹ ngu lắm lắm ý, chả biết viết đâu nên đôi ba dòng tâm sự cả con mà tung  lên FB thì sẽ bị các bác con ném đá mất, vào đây là tiện nhất :'>

Mẹ yêu con >:D<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách