Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Joongbo
Thu gọn cột thông tin

[Mes yêu thương] ~~*Hãy để âm nhạc xoa dịu tâm hồn bạn*~~

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 22-10-2011 09:30:07 | Xem tất
From: N2H_K0u
To: Mẹ của con
Nhật Ký Của Mẹ - Hiền Thục

Bao ngày Mẹ ngóng, bao ngày Mẹ trông, bao ngày Mẹ mong con chào đời,
Ấp trong đáy lòng, có chăng tiếng cười của một hài nhi đang lớn dần?
Mẹ chợt tỉnh giấc, và Mẹ nhìn thấy hình hài nhỏ bé như thiên thần,
Tiếng con khóc oà, mắt Mẹ lệ nhòa, cám ơn vì con đến bên Mẹ...
Này con yêu ơi, con biết không? Mẹ yêu con, yêu con nhất đời!
Ngắm con ngoan nằm trong nôi, mắt xoe tròn, ôi bé cưng!
Nhìn Cha con, Cha đang rất vui, giọt nước mắt lăn trên khóe môi,
Con hãy nhìn kìa, Cha đang khóc vì con...

Một ngày tỉnh giấc, rồi Mẹ chợt nghe, vụng về con nói câu:"Mẹ ơi!"
Chiếc môi bé nhỏ thốt lên bất ngờ, khiến tim Mẹ vui như vỡ òa...
Đây là mặt đất, này là trời cao, đây là nơi đã sinh ra con,
Bước chân bé nhỏ bước đi theo Cha, bước chân đầu tiên trên đường đời...
Này con yêu ơi, con biết không? Mẹ yêu con, yêu con biết bao!
Hãy cứ đi, Mẹ bên con, dõi theo con từng bước chân...
Ngày mai sau khi con lớn khôn, đường đời không như con ước mơ,
Hãy đứng lên và vững bước trên đường xa...

Ngày đầu đến lớp, Mẹ cùng con đi, ngập ngừng con bước sau lưng Mẹ,
Tiếng ve cuối hè, hát vang đón chào, ánh mặt trời soi con đến trường...
Ngày ngày đến lớp, dần dần con quen, bạn bè, Thầy Cô yêu thương con,
Bé con của Mẹ vẫn luôn chăm ngoan, khiến cho Mẹ vui mãi trong lòng...
Này con yêu ơi, con biết không? Mẹ yêu con, yêu con rất nhiều!
Những khuya ôn bài, con thức, xót xa tim Mẹ biết bao!
Từng kỳ thi nối tiếp nhau, tuổi thơ con trôi qua rất mau,
Ước chi con Mẹ mai sau sẽ thành công...

Một ngày Mẹ thấy con cười vu vơ, nụ hồng con giấu trong ngăn bàn,
Lá thư viết vội, có tên rất lạ, chắc là người con thương rất nhiều!
Một ngày Mẹ thấy con buồn vu vơ, cành hồng vẫn ở trong ngăn bàn,
Lá đâu đã vàng, hoa đâu đã tàn, cớ sao nhìn con úa thu sang?
Này con yêu ơi, con biết không? Mẹ yêu con, yêu con rất nhiều!
Những kỷ niệm lần đầu yêu, suốt một đời đâu dễ quên...
Vầng trăng kia sẽ sưởi ấm con, và sau cơn mưa, nắng sẽ trong,
Sẽ có một người yêu con hơn Mẹ yêu...

Một ngày con lớn, một ngày con khôn, một ngày con phải đi xa Mẹ,
Bước chân vững vàng, khó khăn chẳng màng, biển rộng trời cao con vẫy vùng,
Một ngày chợt nắng, một ngày chợt mưa, lòng Mẹ chợt nhớ con vô bờ,
Nhớ sao dáng hình, nhớ sao nụ cười, nhớ con từng giây phút cuộc đời...
Này con yêu ơi, con biết không? Mẹ yêu con, yêu con nhất đời!
Ở nơi phương trời xa xôi, hãy yên tâm, Mẹ vẫn vui!
Từng dòng thư ôm bao nhớ thương, Mẹ nhờ mây mang trao đến con,
Chúc con yêu được hạnh phúc, mãi bình an...

Bao ngày Mẹ ngóng, bao ngày Mẹ trông, bao ngày Mẹ mong con quay về,
Ấp trong đáy lòng, nhớ bao tháng ngày bé con hồn nhiên bên dáng Mẹ,
Mẹ chợt tỉnh giấc, và Mẹ nhìn thấy, con Mẹ vẫn bé như thiên thần,
Thấy con khóc oà, mắt Mẹ lệ nhoà, Cám ơn vì con đến bên Mẹ..

Bình luận

:x:x:x:x  Đăng lúc 26-10-2011 03:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 25-10-2011 22:31:31 | Xem tất
From: Em Cọp
To: SS iu - tình yêu Pleiku

Lời ít ý nhiều, vì lời nhiều nói với ss mỗi ngày rồi còn gì, ss nhỉ? Chúc ss iu một ngày Sinh Nhật thật vui, luôn sống vui vẻ, hết mình, và là chỗ dựa "ham hố" cho bọn em nhá! dù có thêm 1 tuổi mới hay thêm nhiều tuổi mới sau này nữa, mãi thế ss nhé!  Iu ss nhìu nhìu nhìu lắm! :x

Bình luận

Cộng cho cọp 1000 nụ hôn nhá!!! >:D<  Đăng lúc 25-10-2011 10:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-10-2011 12:56:06 | Xem tất
From: moon :">
To: mem chuồng  Sói, vườn Súp Lơ, nhà Bí, ao Cá, chuồng Khỉ... và tất cả ELF trên thế giới này ^^

Trong cuộc sống không ai không phải chịu đựng những đau khổ, vất vả, gian nan để có được niềm vui, những giây phút vinh quang, hạnh phúc, và tốn ko ít những giọt mồ hôi, hay là cả những giọt nước mắt, thậm chí là cả máu để bước tới đỉnh cao của sự nghiệp.
SJ cũng vậy, dù có bị SM rẻ rúm, đối xử bất công, hay bất kì điều gì đi nữa, thì các anh vẫn luôn cố gắng hết mình, làm hài lòng fan - chúng ta. Các anh có thể chịu đựng được tất cả thì không có lý gì mình không chịu đựng được phải không ^^
Các chị/bạn/em hãy suy nghĩ mọi thứ Simple thôi, đừng quá nhạy cảm với mọi chuyện để rồi mình mới là người chịu ấm ức, bực mình, giống như các anh, giống như Mr.Simple đó.
Dù ko phải là ELF, nhưng em có thể hiểu được điều mà các chị buồn, lo lắng... Số phận đã mang chúng ta lại với nhau, và chúng ta chỉ cần dõi theo, âm thầm ủng hộ các anh là đủ rồi, mặc kệ người ta nói gì.
Cuộc sống không phải lúc nào cũng như ý muốn mà phải không.
Em vốn ko giỏi văn, có thể những gì em nói không rõ nghĩa, có thể động chạm đến ai đó nhưng đó là những gì mà em nghĩ.
Lời bài hát này cũng chính là những điều em muốn nói với tất cả mọi người ^^

cre: SMTOWN@youtube

Mr.Simple - Super Junior (슈퍼주니어)

Because I naughty naughty. Hey! I'm Mr. Simple.
          Đừng nổi giận khi mọi chuyện không được như mong muốn của mình, không cần thiết phải như vậy. Lo lắng là điều không thể tránh được nhưng đừng quá bận tâm đến những việc nhỏ nhặt, điều này không tốt cho sức khỏe.
          Khi điểm số tăng cao rồi lại giảm xuống thì đã sao nào. Cũng có những lúc thành tích tăng lên rồi lại giảm xuống mà. Không sao cả, nghỉ ngơi rồi đi tiếp cũng tốt mà, bởi vì tất cả mọi việc đều có lúc này lúc khác.
          Nếu bạn là con trai hãy gặp bạn bè và làm vài ly để giũ sạch buồn phiền. Alright! Nếu bạn là con gái hãy gặp bạn bè và tám chuyện, mọi buồn phiền sẽ tan biến. Alright!
          Hãy xem kìa Mr. Simple bạn thật sự rất tuyệt! Hãy xem kìa Miss Simple bạn thật sự rất đẹp!
          Hãy cùng đi nào, nhanh nhanh lên nào, hãy quay trở về thời điểm bị bế tắc. Nếu đau đầu đến chết mất, hãy chơi chỉ 1 ngày hôm nay thôi. Dù sao thì nếu thế gian chạy như bị ma đuổi, chỉ có mình tôi kiệt sức mà thôi. Hãy đợi thử xem. Hãy biết trân trọng bởi vì ngày của bạn nhất định sẽ đến sớm thôi. Blow your mind! Hãy đi đi Mr. Simple! Blow your mind! Thời cơ đã đến rồi đừng sợ hãi nữa. Blow your mind! Hãy cùng đi nào Mr. Simple! Blow your mind! Thời cơ đã đến rồi, bạn đã sẵn sàng rồi mà.
          Chúng ta đang sống trong một thế giới không chỉ có một hai việc phải lo lắng khổ sở, ngay cả trẻ con cũng biết điều này. Có gì khó khăn đâu, chỉ cần chúng ta ăn ngon ngủ kĩ và làm tốt, chỉ cần chúng ta làm như vậy là được mà.
          Nếu tức giận, hãy gặp bạn bè nói chuyện và giải tỏa nỗi tức giận. Alright! Nếu bạn cô đơn hãy hét lên, hét lên thật to, nỗi cô đơn sẽ tan biến. Alright!
          Cái gọi là tự do thì không có gì khác biệt đâu. Just get it get it! Sự thú vị của những sự bỏ sót không đáng kể. Bạn có muốn cảm nhận rằng mình vẫn đang sống? Just grab it grab it! Câu chuyện trong những giấc mơ của tôi đang đập trong lồng ngực.
          Bây giờ đừng lo lắng nữa. Những ngày tốt đẹp sẽ đến. Những chuyện nghiêm trọng sẽ lùi lại phía sau. Ngày hôm nay hãy cười thật rạng rỡ vì tất cả mọi người đều cảm thấy vui hơn khi nhìn thấy nụ cười hân hoan của bạn.

Vtrans: [email protected]

Bình luận

cộng 1 điểm......hehe....Mr.simple...<3  Đăng lúc 3-11-2011 11:30 AM
:x sẽ rate cho nàng sau >:D<  Đăng lúc 1-11-2011 12:15 AM
:x  Đăng lúc 26-10-2011 11:18 PM
Bị yêu bà nhá  Đăng lúc 26-10-2011 04:25 PM
*ôm* cả 3 người ^^ @c.blue: khóc đi, e cho mượn shoulder này ^^ khóc xong rồi hãy cười thật tươi nhé ^^  Đăng lúc 26-10-2011 01:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-11-2011 00:07:50 | Xem tất
From: tt_1426
To: heo ốm
Dạo gần đây ko ngày nào là ta ko nhớ cu!cu có nhớ ta ko?gần đây cu vẫn khỏe chứ?ta thì ko ổn
thật sự ko ổn tí nào{:293:} 24 năm qua của ta buồn nhiều hơn vui !niềm vui ít ỏi trong cuộc đời ta một phần là vì quen đc cu !
Nhớ những ngày đầu chúng ta quen nhau .
Nhớ những ngày spam cùng nhau mà ko ai hiểu  2 mình nói cái giè !
Nhớ những lúc cu spam mình ên ko để ý đến ta !
Nhớ những lúc 2 đứa  com chung 1 post ,edit  mí lần cứ như ma nói .ai ko hiểu chỉ 2 mình hiểu {:262:}
  Càng nhớ về chúng ta lại càng thấy buồn ,ước gì thời gian quay trở lại  những tháng ngày này của năm ngoái!nắm 2010 với ta rất vui và đáng nhớ !Năm ni thật là buồn vô hạn !Ước Gì
Cu còn nhớ ko ? bài hát này :Can You Hear Me .Bài hát ta giới thiệu cu nghe .Cu vẫn còn nghe chuws^^
nhớ ngày nào cu mess cho ta bẩu nghe Can You Hear Me và nhớ đến ta ,trong lúc ta đang buồn chán thì nhận đc mess của cu ! ta rất là vui ^^  
bi giờ ta đang nghe Can You Hear Me nè và nhớ đến cu !cu nghe cùng ta nhé !tạm cho bạn Gi đi nghỉ nhé{:262:}
Miss You {:301:}

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Bara + 3 Yêu bạn ý ít thôi, dành chỗ yêu .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-11-2011 16:21:08 | Xem tất
From: Luckystar_ntqd
To: ss Hổ iu quý của em

Lúc chiều ngủ dậy, mở máy tính ra em mới thấy cụ Mari nói là em quên sinh nhật cụ. Em xem lại bảng danh sách thì đúng thật là..... em quên. Mọi người trách em và em cũng cảm thấy trách chính bản thân mình. SS luôn luôn lo lắng, quan tâm cho các cụ, các cháu trong nhà, luôn hết lòng vì box Ho thế mà em lại không làm tròn trách nhiệm của mình. Sinh nhật ss mà nhà vắng tanh, không lời chúc, không quà.... Tất cả là lỗi của em. Dù có lý do gì đi nữa em cũng không nên quên sinh nhật ss,... Bây giờ em chỉ biết xin lỗi ss và toàn bộ thành viên của nhà Ho vì sự tắc trách của e. Em thật sự xin lỗi.

Nhân dịp sinh nhật ss, e muốn nói lên một vài suy nghĩ của em ạ.

Em mới chỉ quen biết ss một thời gian, không quá dài, cũng không phải ngắn,... nhưng đủ để em hiểu phần nào về con người của ss. Tuy KST chỉ là thế giới mạng ảo nhưng em cảm thấy tình cảm mà ss dành cho box Ho, cho minoz là thật. Ss lúc nào cũng hăng say, nhiệt tình với công việc, luôn dành những tình cảm thân thương cho Ho, cho gia đình minoz nữa. Lúc nào ss cũng muốn phát triển cho box ngày càng vững mạnh hơn.

Em thực sự cảm thấy yêu quý ss vì sự nhiệt tình của ss, vì nói chuyện với ss làm cho em một cảm giác thật ấm áp và gần gũi. ss giống như một người chị của em vậy.......

Hôm nay nhân dịp sinh nhật ss, tuy là lời chúc muộn nhưng em gửi tới ss những lời chúc tốt đẹp nhất. Chúc ss luôn luôn xinh đẹp, luôn luôn vui vẻ, luôn luôn hạnh phúc bên gia đình bé nhỏ của mình. Chúc ss mãi là sếp hổ yêu quý của minoz. Sinh nhật vui vẻ ss nhé.

LOVE U SO MUCH !!! {:306:} {:306:}

Bình luận

ss đùa em thôi, sao là trách em mà không phải trách mình chớ? Nàng Hổ hiểu mà. Đừng tự trách mình nữa nhé. x:  Đăng lúc 4-11-2011 04:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-11-2011 15:31:20 | Xem tất

Mình chia tay
vì anh không muốn em phải chờ
hay vì em không có đủ can đảm để nói tiếng đợi

Không trách ai, không than phiền điều gì, đơn giản chỉ là chút tiếc nuối khi mọi thứ trôi qua.
Nhẹ nhàng quá! Tĩnh lặng đến mơ hồ. Cái cảm giác mà em không thể gọi tên...

ps: bài hát chủ đề của MV

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-3-2012 09:56:29 | Xem tất
From: ngochanh721
To: tất cả các thành viên của box JYPGirls trong tương lai

Ta biết các nường bận, mỗi người mỗi việc cả nên dạo gần đây ít vào thăm nhà… Nhưng ta tin tình yêu của các nường đối với Gái nhà ta là không hề nhỏ…
Ta biết mỗi thành viên đều đang rất cố gắng góp công cho nhà mau được lên box nhưng vẫn hoang mang nhiều lắm, nào là: không biết mod có thấy được thành ý của chúng ta, không biết chúng ta đã đi đúng hướng, không biết làm sao chiêu mộ được nhiều thành viên mà nhà không loãng, làm sao… và làm sao… ???
Nhưng ta tin và ta chắc chắn là nếu các nường cũng tin thì sẽ có ngày những điều kỳ diệu sẽ đến, nhẹ nhàng và ấm áp như ánh nắng ban mai vậy.

Bình luận

Những Điều Tuyệt Vời của Những Cô Gái Kì Diệu! Let's Speard The Wonder ♥♥♥  Đăng lúc 1-3-2012 08:57 PM
hay quá cô ơi :x, lần nào nghe lại cũng xúc động mắt rưng rưng cả :x  Đăng lúc 1-3-2012 02:35 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +7 Thu lại Lý do
juchan + 5 :x
Joongbo + 2 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách