Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Joongbo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Mes yêu thương] ~~*Hãy để âm nhạc xoa dịu tâm hồn bạn*~~

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 11-10-2011 19:26:34 | Chỉ xem của tác giả
      From: Chị em floy ếch
      To: Nhà SOW thân iêu và những ai thích gọi nó là Kho Xèng :x

Có những năm tháng tưởng chừng trôi qua rất lặng lẽ.
Chỉ đủ để tôi cảm nhận được chiếc lá kia rơi ngoài ô cửa sổ.
Rồi bất chợt tôi đến với nơi đây.
Để rồi gặp được những người bạn mà tôi chưa từng nghĩ đến...

Tôi chọn những người bạn ở đây, dù biết ngoài kia nhiều người tốt hơn.
Tôi chọn những người bạn này, dù biết ngoài kia nhiều người thật hơn.
Dù biết nhiều nhiều hơn nữa. Tôi vẫn chọn những người bạn ấy.

Những người bạn ấy chia sẻ với tôi cùng một sở thích.
Những người bạn ấy chia sẻ với tôi cùng 1 người yêu.
Những người bạn ấy…

Phải nói sao...

Mới bày tỏ hết tình yêu đối với họ.

Gửi đến kho xèng những lời yêu thương từ tận đáy lòng.
Gửi đến kho xèng những câu hát ấm lòng trong mùa đông sắp tới.
Gửi kho xèng cả trái tim của tôi.

Tôi muốn cho đi tất cả những gì tôi có.
Tôi muốn ở bên họ mọi lúc họ cần.
Tôi muốn giúp họ khi họ khó khăn.
Muốn chia sẻ nhiều hơn nữa niềm vui và nỗi buồn.
Muốn cho đi nhiều hơn nữa cái thứ gọi là tình yêu thương ấy.
Tôi muốn họ không cô đơn trước những vấp váp, và không buồn bã trước những niềm vui một mình.

Tôi iêu kho xèng và cũng biết họ iêu tôi nhiều không kém.
Tôi hạnh phúc khi được chào đón ở đó. Và tôi biết ở đó họ cũng vui mừng khi có tôi cùng đồng hành.

Tất cả ở đó đều là thật. Tình bạn là thật. Tình yêu là thật. Sự quan tâm là thật. Ở kho xèng. Tôi thấy mình rất thật !!!

Nhưng ngày tháng cùng bên nhau ấy. Kho xèng ơi ! mọi người có quên không ???  .
Nếu có một quá khứ không thể quên. Thì tôi tin. Đây chính là 1 trong số những điều. tôi không muốn quên nhất :X.

Ở kho xèng. Bạn luôn được chào đón. Luôn có chỗ đứng. Ở nơi đây . Đầy ắp tình yêu thương !!!

Tôi còn muốn chia sẻ nhiều hơn nữa. Muốn nói nhiều hơn nữa. Nhưng tôi biết. Ở nơi ấy. Có những điều không cần phải nói ra. Họ vẫn hiểu tôi trận trọng họ thế nào. Hãy ở bên nhau, lâu nhất có thể nhé mọi người :*

Slogan của nhà mình nhé :x.

“ Tửng mà thân thiện , Hâm mà đoàn kết”.

Cùng xây nhà lớn mạnh, vững chắc được không ? Cùng tôi, các bạn có làm được điều đó không ???

Gửi Joon, Linh, Yia, Bu, Wook, Suh, Culi, Jade, Sweet,
Trang, Suna, Nhện, Vân, Heo, Windy, Pippi, Kim tuyến, Susa, Cò, chanchan,
Etoile, Ellan, Tét, Snow, Abmiu, Secret………………..
Gửi tới cả nhà SOW nhé !!!

Và gửi lời cảm ơn lớn nhất. Đến KST. Nơi đã đưa chúng tôi đến gần nhau hơn :x.

Cafe dưới bài nhé . không 888 ở đây nhà mình ơi :((((((((((

Bình luận

Cảm động khi viết về nhà mình như thế này!nhớ nhà mình nhất ^ ^  Đăng lúc 13-10-2011 09:06 AM
cộng 1 điểm. iu kho xèng, iu ss nhìu lắm. thật vui vì chúng ta có thể cùng trò chuyện với nhau. ^^.  Đăng lúc 12-10-2011 10:39 PM
Yia
1 cộng công :X :x :x iu kho xèng hú hú iu floy ếch hú hú  Đăng lúc 12-10-2011 09:05 PM
hay quá yêu bạn ghê cơ, chụt chujtttttttttttt ^__^  Đăng lúc 12-10-2011 08:39 PM
Xúc động quá, iu nàng, iu nhà mình, iu SOW :*  Đăng lúc 12-10-2011 08:27 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
Joongbo + 2 -2 vì cái tội xớn xác =))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 11-10-2011 19:41:29 | Chỉ xem của tác giả
      Đến: Kho Xèng :x

làm sao quên đc
3 tháng vừa qua thật là hạnh phúc
................
trải nghiệm mọi cung bật cảm xúc cùng cả nhà
Đọc bài của ss và bạn Ếch làm em cảm động quá
chỉ ai là mem Kho Xèn mới cảm nhận đc hết thôi
Ôi :((
............................
Phải nói làm sao để diễn tả đc hết cảm xúc đây
Cảm ơn KST thật nhìu để mang ta lại gần nhau
đồg thờ cảm ơi Z-G và đoàn Staff đã tạo nên 1 SOW tuyệt vời :!!!!!! x

joon,floy, Ếch, Linh, Yia, Bu, Wook, Suh, Culi, Jade, Sweet, Trang, Suna, Nhện, Vân, Heo, Windy, Pippi, Kim tuyến, Susa, Cò, chanchan, Etoile, Ellan, Tét, Snow, Abmiu, Secret, bom, raul ,vivi ,Chuột…………….
Let's smile because we're SOW DreamTeam :x
Sẽ luon bên nhau !!

Slogan Kho xèn cái nào !! :x.
“ Tửng mà thân thiện , Hâm mà đoàn kết”.

Bình luận

cộng 1 điểm. " tửng mà thân thiện , Hâm mà đoàn kết " . iu iu nhà mềnh nhìu thật nhìu. ^^  Đăng lúc 12-10-2011 10:42 PM
:)) . Cộng 0,5 điểm :)) . thêm cái vid nữa đi r ss trả e nốt 0,5 điểm còn lại =))  Đăng lúc 12-10-2011 09:41 PM
Yia
cộng 1 điểm nữa :p  Đăng lúc 12-10-2011 09:08 PM
Yia
“ Tửng mà thân thiện , Hâm mà đoàn kết”. hú hú  Đăng lúc 12-10-2011 09:06 PM
Joon siu nhân, chả hỉu sao ss lại cứ tưởng tượng em là một cậu nhóc 16, 17 tuổi, hi  Đăng lúc 12-10-2011 08:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 11-10-2011 19:45:19 | Chỉ xem của tác giả
thâu lỡ rầu....e làm 1 cái mes lun vậy...chờ hoài ko thấy Mod xóa đó mà....
Mod này câu khách quá...hehe....

To: R

Không biết từ lúc nào, nhugữ hành đọng những cử chỉ ấy lại quen thuộc đối với mình như vậy....
Thời gian trôi qua đã 7 năm rồi, cứ ngỡ sẽ chẳng bao giờ có lại cảm giác hồi hộp chờ đợi đó, vậy mà chỉ một lần thoáng gặp, chỉ một tin nhắn, cũng đã làm mình loạn nhịp thế này.
Hai đứa cũng chưa bao giờ nói với nhau những lời gì hứa hẹn, chỉ nhìn vào mắt nhau là đã hiểu hết rồi....
Chẳng hứa hẹn, không một lời nào, nhưng khi ở bên cạnh nhau vô cùng ấm áp và không ngượng ngùng....
Cảm ơn tất cả, cảm ơn những gì mà R đã mang đến, cảm ơn R đã xuất hiện trong cuộc đời B.
Và mình cũng thầm cảm ơn định mệnh đã không đưa ta đến với nhau...có như vậy, trong mình mới còn mãi những kí ức vô cùng đẹp đẽ ấy.
Gửi đến R một lời chúc, và mong R luôn hạnh phúc....^^

As long as love is living on
It will guide me, make me strong
I found a way out of the dark
Join the spirit, join the arc
The more I wish my dreams come true
The more my power`s pushing through

Bình luận

XL mọi người quá :((  Đăng lúc 11-10-2011 07:53 PM
Com dưới bài nàng ơi . ở đây là mess iêu thương mà . Tiện thế này . thì edit thành bài mess luôn nhé  Đăng lúc 11-10-2011 07:46 PM
trong888 trong thread này các bạn nhớ >"<  Đăng lúc 11-10-2011 07:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 11-10-2011 19:46:01 | Chỉ xem của tác giả
Từ: baotrang84
Đến: nhà SOW yêu thương {:301:}

Sẵn đây gửi ngàn lời yêu thương tới kho xèng và nhà SOW cùa tôi
Mọi người luôn gắn bó cùng nhau xây dựng nhà nhé

Yêu cả nhà

Bình luận

cộng 1 điểm nhá. tình cảm ngập tràn lun. ^^  Đăng lúc 12-10-2011 10:43 PM
Yia
cộng 1 điểm :x  Đăng lúc 12-10-2011 09:07 PM
+1 cho nhà mình. Có 1 ngày bân rộn ko vào đc, giờ vào thấy nhà mình tràn ngập tình cảm  Đăng lúc 12-10-2011 08:41 PM
cộng 1 điểm  Đăng lúc 12-10-2011 05:03 PM
Cộng 1 điểm :D (PS nàng không kéo link thì mình không biết có bài này). Nàng cũng giỏi ghê: :XXX. Like !  Đăng lúc 12-10-2011 03:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
 Tác giả| Đăng lúc 11-10-2011 19:47:15 | Chỉ xem của tác giả
Đề nghị các mem nhà SOW không vào thread này SPAM ~ 888 cộng điểm
các bạn hãy dùng chức năng bình luận đề cộng điểm cho bài của Floy

@Floy: bạn gửi đúng link cho nhà mình nhớ!

Bình luận

Mod này yêu nhỉ, ko trừ điểm lại còn cộng điểm, tung hoa!  Đăng lúc 11-10-2011 10:06 PM
:))))) . Ôi . +2 :x :X :X . Biết lỗi quá đi :(( . Iêu mod vô vàn :x  Đăng lúc 11-10-2011 07:54 PM
ss Mod xinh đẹp xóa dùm e nhá....e tưởng bài thi....xin lỗi Mod, xin lỗi các bạn trong tread ạ  Đăng lúc 11-10-2011 07:54 PM
Ơ cái này :|  Đăng lúc 11-10-2011 07:51 PM
joontưởng bài thi..=)) có spam đâu nà ?..edit liền đây :D  Đăng lúc 11-10-2011 07:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 11-10-2011 21:06:13 | Chỉ xem của tác giả
Fr: Ruồi
To: Ai kia nhỏ nhít, lì lợm, đặc biệt (ít ra là với ruồi)

Này này, tui bảo cho ai kia biết là mí người đã trót làm cho tui cười mỗi khi chat chit, làm tui phải động não để coi mí người chuẩn bị gài tui cái gì, làm tui mém chút k ngậm miệng được khi mí người nói sinh nhật mỗi năm khác nhau =)) mà tui cũng hem quan tâm sinh nhật mí người chi, sinh ngày này hay ngày kia thì cũng là mí người bây giờ...cũng bé nhỏ như giờ chứ hem cao thêm tẹo nào! =))

Mỗi người bạn là một thế giới, thế giới mà ai kia mở ra trước mắt tui thật là đặc biệt... Tui có 1 ao ước, thế giới của mí người nhiều tiếng cười hơn, chưn mí người hết đau, rồi thì quà cáp mí người đòi nợ tui sẽ trả đầy đủ...chúc mí người thêm một tuổi mới tràn đầy ý nghĩa, một đêm ngon giấc...

Này thì tình iu của mí người, nói thiệt chớ nhìn anh íh đẹp trai quá, ruồi cầm lòng hổng đặng! ^^

Bình luận

cộng 1 điểm cho tình bạn của ruồi nha :xxxx  Đăng lúc 12-10-2011 08:48 AM
Cộng 1d nhé cọp iu! :x Em sd nick này để thanks cọp đấy!  Đăng lúc 11-10-2011 10:28 PM

Rate

Joongbo + 2 :)

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 11-10-2011 23:51:52 | Chỉ xem của tác giả

Từ: Gió nhỏ
Đến: bà con họ hàng thân bằng quyến thuộc

Không có gì thay đổi được tình cảm mà gió nhỏ dành cho mọi người, dù là bất cứ đâu, bất cứ thời gian nào, chỉ cần trong tim cảm thấy yêu thương và trân trọng nhau thì mọi chuyện tốt đẹp rồi sẽ đến... Gió nhỏ mong rằng có thể luôn nhìn thấy nụ người của tất cả những người mà gió nhỏ yêu thương và quen biết... Một ngày mới ^^

Bình luận

+ 1 điểm, chị Win yêu quý của e :x  Đăng lúc 22-10-2011 01:35 PM
cộng 1 điểm. quen nhau nè. ^^  Đăng lúc 12-10-2011 10:45 PM
cộg 1 điểm yeeeeeeeeeee :x  Đăng lúc 12-10-2011 05:54 PM
cộng 1 điểm, bớt đi lang thang đi nha win  Đăng lúc 12-10-2011 05:05 PM
Cộng 1 điểm,:D  Đăng lúc 12-10-2011 04:51 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +6 Thu lại Lý do
Gabeo_pro + 4 ^^
Joongbo + 2 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 12-10-2011 03:18:27 | Chỉ xem của tác giả
From: outsiders
To: GMG (JunKi's fans)

Chào nhà mình, em chỉ là một mem mới vào nhà chưa được bao lâu, còn chưa biết hết được tất cả mọi thành viên, cũng còn chưa thân thiết được với nhiều người, nhưng em vẫn muốn viết vài dòng này gửi đến nhà mình. Cho dù mới là một khoảng thời gian ngắn, em vẫn muốn cảm ơn mọi người đã cho em những khoảng thời gian rất vui vẻ, cảm ơn cả nhà đã luôn yêu quý em. Mạng là ảo, nhưng tình cảm là thật, những gì em cảm nhận được mỗi khi vào nhà mình là tình cảm rất chân thành. Dù chúng ta đến từ những nơi khác nhau, hay dù là chưa từng được gặp mặt nhau, nhưng chúng ta đã có chung một tình yêu, chung sở thích, chung một mái nhà nhỏ ở đây, và được biết nhau như thế này cũng đã là có duyên lắm rồi... :)

Mỗi ngày còn được bên nhau, còn được spam, chat chit, nói chuyện và còn được yêu thương nhau là 1 ngày hạnh phúc. Em mong mọi người lúc nào cũng luôn vui vẻ, nếu như trong cuộc sống đời thật có gặp khó khăn hay mệt mỏi, thì vẫn luôn có một ngôi nhà nhỏ chờ để chúng ta chia sẻ, để tâm sự, an ủi, động viên, giúp đỡ lẫn nhau.
Mùa đông đang đến rồi, nhà mình phải giữ sức khoẻ, không được ốm đâu đấy, chúng ta còn phải cùng nhau bước đi tiếp và chờ ngày đón Gà ra trại nữa mà ;))

Cuối cùng, cảm ơn anh, cảm ơn vì những vai diễn tuyệt vời, những bộ phim xuất sắc, và cảm ơn anh vì đã gắn kết chúng em lại với nhau ♥

Cũng cho em dành một lời cảm ơn đến KST, ngôi nhà lớn đã mang mỗi người trong chúng ta tiến lại gần nhau hơn.
Chúc KST và GMG ngày một lớn hơn, phát triển hơn và luôn đứng vững trước mọi khó khăn xD

Bình luận

yêu e và yêu nhà mình rất rất nhiều , cảm ơn lão mình mới có những ng bạn thật tuyệt vời ..........  Đăng lúc 13-10-2011 10:08 AM
Ôm phát :x  Đăng lúc 12-10-2011 10:52 PM
yêu quá thế này này.......:******************** Nhìn mẹt lão Gà.....=)))) phởn quá độ kekeke  Đăng lúc 12-10-2011 10:05 PM
Ôm phát *hug*, nhờ GMG nên ss đã biết em và rất nhiều người đáng yêu khác, cảm giác thật sự hạnh phúc.....  Đăng lúc 12-10-2011 09:11 PM
huhuhu... lời ss vik với vid Gà làm em cảm động quá!! hức hức... T.T  Đăng lúc 12-10-2011 10:25 AM

Rate

Joongbo + 2 ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 13-10-2011 08:08:04 | Chỉ xem của tác giả
floy.floy gửi lúc 11-10-2011 19:26
      From: Chị em floy ếch

Đọc lời của em,lại nhớ tới những tháng ngày gia đình nhà mình phát cuồng vì đôi Hâm, Tửng. Thiết nghĩ,hết phim thì đôi ngả chia ly, nhưng không...nhà mình vẫn đông đủ,xôm tụ. Đó chăng là điều hạnh phúc, đúng như câu khẩu hiệu nhà mình đã đề ra?Tất cả thành viên đều chung 1 lòng nhiệt huyết, cùng chung sở thích yêu phim như nhau. Nhưng trên tất cả, chúng ta những người xa lạ đã xích lại gần nhau,thân thiết nhau hơn{:313:}
Cảm ơn em đã nói hộ điều mà ss nghĩ nhiều thành viên trong nhà chúng ta muốn nói

Bình luận

hi,ss hem có để ý nà  Đăng lúc 13-10-2011 09:02 AM
hi,ss hem có để ý nà  Đăng lúc 13-10-2011 09:02 AM
ơ hơ . ss ơi . bình luận dưới bài em mà . ko được 888 ở đây đâu . em viết ở dưới bài rồi mà . :-ss . ss edit lại bài đi nhé .  Đăng lúc 13-10-2011 08:54 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 20-10-2011 01:28:21 | Chỉ xem của tác giả
                                                        Ký ức bước qua

From : Grin
Gửi: một cơn gió

Anh này, 17 phút của một ngày mới đã trôi qua, em đang ngân nga theo những tiết tấu nhanh và rộn ràng của bài hát đó. Chắc rằng đó là một kỷ niệm mãi-không-quên với em, một đêm thức trắng để chuẩn bị  những lời chúc, em không biết mình hạnh phúc bao nhiêu khi nhận nó nhưng đó là một ngày nắng lên với em. Ngày nắng hiếm hoi mà em thấy lòng mình không xáo trộn.

Anh này,vẫn cái thói quen đó em vùi mình vào đêm như kẻ lữ hành đơn độc không biết về đâu. Thế mà chút ánh sáng anh mang vào, đã giúp em đi thật xa qua rất nhiều những ngày đẫm ướt, khiến trái tim bé nhỏ lại le lói những tình cảm nhẹ nhàng.

Anh này, anh chỉ như gió thôi, mà gió thì chẳng ở lại bao giờ. Em đã không vội, vì những điều xa xôi hiển hiện trước mắt một sự thật và em chấp nhận. Em không tiếc, khi người ta đi ngang qua nhau chỉ cần một chút kí ức mang theo cũng đủ giữ ấm cho những ngày lạnh lẽo, và em cũng chỉ cần có thế.

Anh này, nếu có một ngày, cơn gió lạc qua nơi này. Hãy lắng nghe em thì thầm… em đã thong dong  qua những miền kí ức khi chợt nhận ra thứ những ánh lập lòe cũng đã tắt hẳn giữa tịch mịch lạnh lùng…thật khẽ thôi, những giọt nước mắt viên tròn trượt khỏi đôi mắt ướt…
    Anh này, em đang nghe trọn vẹn những lời ca,
vui là con gái
vui là con gái
nắng cho em màu yêu
...

Là con gái tuyệt thật đấy, em sẽ lại cười rạng rỡ chào ngày mới, một ngày đặc biệt đang chờ đón. Em sẽ lại vu vơ, lại ngẩn ngơ vì ai đó, lại trầm ngâm, và lại tiếp tục cuộc sống.

Và, này anh, em sẽ sống thật tốt….

Bình luận

cộng 1 điểm...^^  Đăng lúc 20-10-2011 11:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách