Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: himido
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Merry Christmas & Happy New Year 2015][2001] Meteor Garden I / 流星花園 I / F4 (JVKV), Từ Hy Viên, Dương Thừa Lâm [Vietsub Ep 19 End]

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 17-1-2015 22:30:01 | Chỉ xem của tác giả
thank subteam nhiều nhiều lắm vì đã sub lại bộ này. nói thật mình xem phim này hồi còn học tiểu học bé tý, đi thuê băng về xem tập đc tập không, sau này lớn lên vẫn còn nhớ mãi nhưng k thể nghe cái lồng tiếng được ( nay subteam lại làm sub làm mình vui hết sức luôn. cơ mà mình phục bạn himido j đó qá, thấy bạn ấy làm hết tất cả các công đoạn hay sao á, lại còn cho ra sub nhanh nữa chứ <3<3<3. tiện đây cho mình hỏi sao tập 6 và 7 bạn k up lên vivo vậy vì cáp quang đứt nhà mình k xem trên youtube được (. à mình cũng muốn hỏi luôn là subteam có ý định làm luôn phần 2 nữa k vậy. mình rất mong chờ được xem trọn bộ 2 phần. hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
 Tác giả| Đăng lúc 17-1-2015 23:53:43 | Chỉ xem của tác giả
jihuynwoo gửi lúc 17-1-2015 10:30 PM
thank subteam nhiều nhiều lắm vì đã sub lại bộ này. nói thật mình xem phim này hồi cò ...

Cảm ơn bạn đã quan tâm và theo dõi bộ phim. Mình cũng rất thích bộ này nên mới làm lại. Năm đó lần đầu tiên mình xem phim này là lúc đang học lớp 8. Khi đó mình cũng giống bạn, nhà nghèo người yêu đông không bắt được đài Bình Dương nên phải mua đĩa về xem. Ngặt nỗi chỗ nào thích thì người ta dịch, không thì thôi, toàn phải ngồi đoán. Từ đó mình đã quyết tâm nhất định phải hiểu rõ bộ phim này. Khi vào đại học, mình tự để dành tiền đi học tiếng Hoa (vì người nhà mình vốn không thích lắm), rồi duyên số đưa đẩy mình lại mày mò học làm sub. 12 năm cho một quyết tâm, 5 năm cho một công việc. Đáng mà!

Thật ra mình chẳng có gì khiến bạn phục cả, chỉ cần bạn quyết tâm, một ngày nào đó cũng sẽ làm được thôi. Người ta tài giỏi, làm 1 ngày xong. Mình không giỏi, làm 10 ngày, 100 ngày rồi cũng sẽ xong thôi. Nếu vừa bắt đầu đã nghĩ bản thân không làm được thì cả đời cũng sẽ không làm được. Hiện giờ bạn chưa làm được chứ không phải mãi mãi bạn không làm được. Nên hãy cố gắng và kiên trì nhé!

Việc ra sub nhanh là do mình đã lên kế hoạch rồi. Ngày nào ra tập nào ngay từ lúc lập topic này mình đã có dự định sẵn. Thường khi mình cảm thấy ổn (làm được hơn một nửa) thì mới cho ra nên nhìn chung nếu không phải có chuyện nghiêm trọng thì có lẽ phim sẽ giữ vững tiến độ.

Còn chuyện up phim lên Vivo không phải do mình up, mình cũng không biết ai lấy phim up lên. Kites và Vivo là hai trang web hoàn toàn độc lập và không có bất cứ ràng buộc nào. Phim mình chỉ đăng trong Kites và fanpage của mình để dễ tổng kết (đề phòng á  ^^). Còn những trang web online khác tại sao lại không up thì bạn đi hỏi admin của trang web đó nhé. Chúc bạn xem phim vui vẻ.

Sẵn tiện, còn một ý nữa chưa trả lời. Hiện tại mình vẫn chưa có ý định làm phần 2 một phần vì không có bản đẹp như phần 1, một phần là đó giờ mình chưa từng xem phần 2. Mình rất ghét cái thể loại mất trí nhớ rồi thêm nhân vật khác vào... nói chung mình không thích lắm nên sẽ không làm. Mình thấy dừng lại ở phần 1 ok rồi. Sorry bạn nhé.

Sắp tới subteam sẽ còn làm những phim khác nữa, mong sẽ tiếp tục nhận được sự ủng hộ của bạn. Mọi góp ý của bạn sẽ giúp subteam phát triển hơn nữa. Rất cảm ơn bạn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 18-1-2015 15:33:32 | Chỉ xem của tác giả
himido gửi lúc 17-1-2015 11:53 PM
Cảm ơn bạn đã quan tâm và theo dõi bộ phim. Mình cũng rất thích bộ này nên mới l ...

à vậy ra bộ phim này chính là 1 trong những động lực giúp bạn đến với tiếng trung. rất cảm ơn bạn đã cho mình những lời khuyên bổ ích. hiện tại có sub phần 1 đối với mình cũng là tốt lắm rồi,cảm ơn bạn vì đã làm sub, bạn đã nói là k làm phần 2 nên mình đành xem lồng tiếng vậy ((

Bình luận

Update tập 8 rồi nha, chúc bạn xem vui vẻ!  Đăng lúc 19-1-2015 09:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
 Tác giả| Đăng lúc 19-1-2015 09:49:15 | Chỉ xem của tác giả
[HuGe.House].Meteor.Garden.I.E08.KITESVN.COM

Bình luận

@vudohaiha: Mình update tập 9 rồi nha bạn. Chúc bạn xem phim vui vẻ!  Đăng lúc 21-1-2015 08:35 AM
subteam nhanh quá <3  Đăng lúc 19-1-2015 10:17 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
 Tác giả| Đăng lúc 21-1-2015 08:34:22 | Chỉ xem của tác giả
[HuGe.House].Meteor.Garden.I.E09.KITESVN.COM

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
 Tác giả| Đăng lúc 23-1-2015 09:23:31 | Chỉ xem của tác giả
[HuGe.House].Meteor.Garden.I.E10.KITESVN.COM

Trả lời