Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: TieuHo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Mem] Nhật kí Icon - Icon là bạn, bạn là Icon - viết cho Ho:)

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 20-5-2014 19:15:18 | Chỉ xem của tác giả
Đây là bài Maria viết cho Ho nhân kỷ niệm 8 năm debut ^^

Muộn nhưng chưa bao giờ là quá muộn - Happy 8th Debut Anniversary Minho!

Đã gần 5 năm rưỡi kể từ khi em bắt đầu thích anh, thậm chí em không biết phải bắt đầu nói như thế nào khi anh đã thay đổi cuộc sống của em nhiều như thế. Nếu như một lần nữa em có thể gặp được anh gần hơn và nhiều hơn, em thật sự chỉ muốn nói cám ơn anh vì tất cả những niềm vui và nước mắt anh đã mang lại, và cám ơn vì anh đã làm việc rất chăm chỉ.

Mặc dù nhiều người nghĩ rằng thành công của anh là do may mắn, nhưng bọn em biết rằng anh đã trải qua rất nhiều để đạt được thành công như bây giờ, và không còn gì để tự hào hơn. Sau 5 năm với những vai khách mời nhỏ và vai nhân vật phụ, cuối cùng anh nhận được vai chính nhưng chẳng may bộ phim lại thất bại. Đúng lúc anh sắp thực hiện một đột phá lớn, nhưng tai nạn xe đã khiến anh nằm liệt giường trong một năm. Và dù tất cả những khó khăn đó anh vẫn không bao giờ bỏ cuộc, đã có thể chứng tỏ mình với thế giới qua vai diễn Gu Jun Pyo. Và từ đó, em đã bắt đầu thích anh.

Nếu phải nói hết những gì anh đã làm đã tác động vào cuộc sống của em, không ai muốn đọc một bài luận dài 10 trang. Quay lại năm 2009, cũng như một fan bình thường khác, hàng ngày em nói về những điều liên quan đến Jun Pyo và làm tất cả mọi thứ để có được những vật phẩm của phim. Em vẫn còn nhớ em đã hạnh phúc thế nào khi nhận được poster của Etude House từ Hàn Quốc, mặc dù em đã đặt nó không đúng chỗ. Em chỉ biết anh đã thật sự nổi tiếng, và tiếp tục theo dõi các chương trình của anh. Em là một người hâm mộ bình thường trong 2-3 năm.

Khi em bắt đầu trưởng thành trở thành một thiếu nữ bình thường, và có những xung đột với ba mẹ, không  muốn nghe theo lời của họ. Khi em cảm thấy bất lực không thể làm bất cứ điều gì, em đã quay lại theo dõi anh. Em chỉ cảm thấy niềm vui và ý nghĩa khi thấy tin tức của anh được cập nhật, xem phim truyền hình và suy nghĩ về anh giúp em quên đi tất cả mọi thứ khác. Có rất nhiều lần gần như em ném đồ đạc và muốn ra khỏi nhà, nhưng nghĩ về anh cũng là một cách khiến em thoải mái và quên đi tất cả phiền muộn lúc ấy. Đó là chuyện mà em có thể đầu tư tình cảm (và tiền bạc), em đã học được rất nhiều điều từ nó.

Và tất nhiên, trong fandom này, em đã có rất nhiều bạn và thật đáng ngạc nhiên khi em có thể là fangirl, em chưa bao giờ quát mắng vì những vấn đề của em với các bạn giống như em đã làm với những người bạn thật sự ngoài đời. Có rất nhiều bạn đã luôn luôn giúp em và em chỉ muốn nói rằng em rất cám ơn khi được biết tất cả các bạn.

Nhưng em nghĩ rằng những gì em nhận được nhiều nhất là sự dũng cảm. Một số bạn có thể biết rằng vào cuối năm ngoái, em đã gặp được anh khi anh đến đây. Em chắc chắn rằng em đang rất phấn khích như ở địa ngục, nhưng em đã gặp một trở ngại lớn mà em không bao giờ nghĩ rằng em sẽ vượt qua – ba mẹ của em. Ở nhà, em hầu như không bao giờ nói chuyện với ba mẹ hay nói cho họ biết bất cứ điều gì, và mặc dù họ luôn biết được tất cả thời gian em dành để online tumblr, twitter và xem phim truyền hình, họ không bao giờ nói về điều đó, và giả vờ như không biết. Giống như là, em không nói ra nhưng họ vẫn biết, và thế là không nói chuyện với nhau. Vì vậy, thật khó xử cho em khi nhắc đến ba mẹ của em, và em biết rằng họ chấp nhận cho em “lãng phí thời gian như thế”. Khoảng 2 tuần trước, EM Đà quyết định nói với họ, sớm hoặc muộn thôi. Và hai tuần trước khi anh đến có lẽ là một trong những lần tồi tệ nhất đối với em, bởi vì em đã rất mâu thuẫn, em chỉ có thể dùng tất cả sự can đảm để nói với ba mẹ. Em luôn nói với bản thân mình phải nói với ba mẹ ngày hôm nay, bây giờ, vào cuối ngày, nhưng cuối cùng, em vẫn không thể. Trong suốt thời gian này, đã có rất nhiều lần em thực sự nghĩ rằng sẽ bỏ qua và không được nhìn thấy anh, nhưng em biết em sẽ hối tiếc vô cùng. (Và cảm ơn bạn hishotnessminho luôn lắng nghe những lời quát tháo của tôi về việc tôi vẫn chưa biết phải nói với ba mẹ như thế nào xD). Em nghĩ về nó cả ngày và không thể ngủ rất nhiều đêm vì nó. Cuối cùng, em chần chừ cho đến ngày anh đến, và không có lựa chọn nào khác ngoài việc phải nói với ba mẹ. Lấy tất cả lòng dũng cảm ít ỏi để nói với họ, và em đã ngã phịch xuống sàn nhà sau khi nói xong. Nhưng điều này đối với em thật sự có rất nhiều ý nghĩa, nó là một kinh nghiệm vô giá.

Và mặc dù em có rất nhiều điều để nói với anh, cảm ơn anh, nói với anh rằng anh đã làm việc chăm chỉ, em chỉ muốn dùng ngày này để nhìn lại con đường anh đã đi, và anh đã tác động đến cuộc sống của em nhiều như thế nào

Cảm ơn anh, vì đã không từ bỏ.
Cảm ơn anh, đã cho em niềm tin.
Cảm ơn anh, đã cho em rất nhiều sức mạnh qua sự nổ lực của anh.
Cảm ơn anh, đã ở đó.
Cảm ơn anh, đã giúp em gặp rất nhiều người tuyệt vời.
Cảm ơn anh, vì đã dạy em rất nhiều điều và thay đổi cuộc sống của em.
Cảm ơn anh, chỉ là anh.

Happy 8th Debut Anniversary!

Cre: tumbrl
V-trans by me.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
TieuHo + 5 Cảm ơn em :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 20-5-2014 20:37:10 | Chỉ xem của tác giả
babykitty76767 gửi lúc 20-5-2014 07:15 PM
Đây là bài Maria viết cho Ho nhân kỷ niệm 8 năm debut ^^

Đọc mà thấy có cái gì quen quen
Cơ mà bạn này yêu bạn Ho đến 5 năm rồi
Mình thì cũng quen lâu rồi
Nhưng mới yêu thôi
Hehe..giờ thì chả phân biệt lâu với chóng nữa rồi.
Cứ yêu là yêu thôi.

tks ss nhá! Tối vui vẻ này!^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 7-12-2014 15:24:41 | Chỉ xem của tác giả
Xin lỗi cho mình quảng cáo tí nha :3 Mình là fan Ho cũng được hơn 5 năm rồi, và hiện mình mới vừa mở 1 shop online trên mạng, mình có nhận order nón Ho đội trong The heirs, những bạn Minoz nào thích mẫu nón này và có ý định hốt về 1 em thì ghé qua ủng hộ shop mình với nhé ^_^ Các bạn yên tâm là nón chất lượng tốt, làm từ vải kaki nhập khẩu Hàn Quốc nhé Giá cả mình xem ở 1 shop có bán loại nón này là hơn 300k, nhưng shop mình chỉ bán 180k/chiếc thôi, vì vậy mong các bạn ủng hộ nhiệt tình nha ^_^ Ngoài ra sắp tới sẽ có thêm sổ tay do mình tự thiết kế nữa Các bạn cũng có thể yêu cầu những món mà các bạn thích và muốn mua, nếu có thể mình sẽ nhận làm Mong các bạn nhiệt tình ủng hộ mình nhé ^_^
https://www.facebook.com/1539797 ... ?type=1&theater

Bình luận

thanks bạn, hihi ^_^  Đăng lúc 7-12-2014 04:53 PM
^^uhm  Đăng lúc 7-12-2014 04:45 PM
cám ơn bạn, bạn ghé qua like ủng hộ mình nhé ^_^  Đăng lúc 7-12-2014 04:41 PM
Chúc bạn mua may bán đắc^^.  Đăng lúc 7-12-2014 04:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 10-5-2015 20:28:48 | Chỉ xem của tác giả
Mừng anh iu tròn 9 năm đi trên con đường mơ ước
Con đường của anh có nhiều chông gai
Con đường của anh có nhiều khó khăn dường như khiến anh muốn gục ngã
Nhưng anh vẫn kiên cường bước đi, vững tin với bản thân trong những chọn lựa để mình được tỏa sáng
Vẫn yêu anh
Vẫn luôn dõi theo anh
Thầm ước ao anh được thành công hơn nữa
Và hơn hết, ước rằng anh luôn hạnh phúc

Rate

TieuHo + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 18-9-2015 22:44:52 | Chỉ xem của tác giả
Lâu rồi mới ghé lại nơi này Đọc lại những dòng đã viết cách đây 3 năm, cũng không hiểu sao mình lại viết ra những dòng đó Phải chăng, sau một thời gian nhìn lại thấy bản thân mình cũng rất rất "trẻ con", dù cho cái tuổi nó cứ thay đổi theo từng năm. Nói thật đọc lại mấy dòng mình tự dưng viết, cũng chẳng nhớ gì cả nhưng chỉ thấy là buồn cười, cười cái tính trẻ con ấy
Ho ơi, ước gì có một ông anh thật tốt như anh làm anh hai của bé Dan này thì hay rồi. Có lẽ anh sẽ lắng nghe những lời ngốc nghếch của đứa em này mỗi khi em gái anh "lên cơn" nhỉ Kiếp sau hay anh Ho làm anh 2 của bé Dan nhé, thì Dan sẽ không cô đơn, lảm nhảm một mình như thế này nữa

Bình luận

@ss Hổ: quan trọng là tinh thần mình trẻ là ok rồi ss yêu của em <3  Đăng lúc 19-9-2015 06:20 AM
heheh vậy là Dan lớn thật rồi này, ss mừng vì Dan thấy hồi đó mình trẻ con vì như thế mới biết là con lớn :)), còn ss thì hết tuổi lớn rồi đây này :((  Đăng lúc 19-9-2015 05:30 AM
ừm Tú hihi... Dan thích Suk từ hồi "Secret Garden" ấy, nhưng mà nói thì Dan cũng kết nhiều người lắm [[; "háu sắc" mà  Đăng lúc 18-9-2015 11:59 PM
Gọi mình là Tú nha, kêu cả nick thì dài lắm :D. Dan thích Lee Jong Suk hả?  Đăng lúc 18-9-2015 11:24 PM
Hihi... nói chứ cũng phải cho anh hạnh phúc nữa chứ! Miễn có người anh tuyệt thế này là ok rồi babykitty à!  Đăng lúc 18-9-2015 11:19 PM

Rate

TieuHo + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách