Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Casablanca
Thu gọn cột thông tin

[Mem] (¯`'♥ Họp chợ buôn dưa Sở Thú JiWonderland ♥'´¯) - CHÚC MỪNG SINH NHẬT HAETNIM 2014

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 12-9-2011 12:23:27 | Xem tất

Cre: DC gallery

Bình luận

lấy cái để desktop nào :x  Đăng lúc 16-9-2011 11:50 AM
bị thích cái bộ vừa xì po vừa dịu dàng nì♥  Đăng lúc 13-9-2011 08:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-9-2011 12:25:09 | Xem tất

Bình luận

Thích mấy bộ này , kết mấy đôi giày...cùng kiểu cười lừa tình của bà chị ^^  Đăng lúc 13-9-2011 09:28 AM
Dáng chị già cứ phải gọi là ko chệch đi đâu được.Hì hì  Đăng lúc 12-9-2011 06:11 PM
thích bộ này thế ^^  Đăng lúc 12-9-2011 03:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-9-2011 12:26:24 | Xem tất

Bình luận

thix bà chị trong shot hình này quá, thật là xi po, làm người ta mê mẩn ^^  Đăng lúc 13-9-2011 09:53 PM
ồ, đeo tai phone, di di mũi giày♥ nhớ Ra Im thế♥  Đăng lúc 13-9-2011 08:06 PM
bà chị dáng chuẩn, thích mấy bộ này quá, trông đến là khỏe khoắn^^  Đăng lúc 13-9-2011 06:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-9-2011 20:27:40 | Xem tất
Tiếp bộ sưu tập Asics nhé các thú, các hình k có chữ và logo nè:

Cre: 1023CN

Bình luận

sao nó ko pts cho chân chị già dài thêm tí nhỉ  Đăng lúc 16-9-2011 11:31 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-9-2011 20:57:05 | Xem tất

Cre: 1023CN

Bình luận

thích hình chị đứng lấp ló :x  Đăng lúc 16-9-2011 11:32 AM
dù quảng cáo cho sản fẩm nào chị iu vẫn cứ cười lừa tềnh như rứa ai chịu choa nổi chùi ^^  Đăng lúc 13-9-2011 06:45 AM
công nhận dáng xì po thật ấy :D  Đăng lúc 12-9-2011 10:30 PM
dáng chị già thể thao ghê. chuẩn ^^  Đăng lúc 12-9-2011 10:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-9-2011 13:53:47 | Xem tất
GHI DANH VÀO GIA PHẢ.

Ủng hộ phong trào biết ngày sinh nhật để “Ghi tên vào gia phả Sở Thú” và cũng là dễ bề chặt chém, Xèng xin đi đầu, nộp tờ khai lý lịch trích xéo, ngang, dọc trước, các thú theo sau vào báo cáo nhé:

Nick KST: wumei
Tên thú: có thú nào tên Xèng không?
Sinh nhật: năm nay đúng ngày khủng bố 11-09, mọi năm thì 14/08 AL nhé các thú, yên tâm, ai ko nhớ tới ngày ta sẽ nhắc đòi phong bì mừng
Sở thích: Zai là chín, Xèng là mười
Sở trường: dzịch dzọt, tán dóc, quấn mền, đào hố, mài dao, băm chém,... nhiều quá kể ko xiết, từ từ thú sẽ biết!
Con đường đến với chị già:
Được đồng nghiệp bật mí,
Lạc chân vào vườn Bí,
Biết chị già từ khi,
Đóng “Love So Divine”,
Nhưng khi ấy chưa si,
Chị già tới mê li,
Rồi khi biết Sở Thú
Mới ở mãi ko đi
Quyết tâm vào đăng ký
Hộ khẩu thường trú nì

Lời nhắn nhủ với Wonnie:
Chị già yêu quý,
Bớt việc một tí,
Kiếm người yêu đi,
Thú chờ báo hỉ

Tháng tới sẽ là thú nào lên thớt đây, càng về sau thì tin là BTC Bò-Gấu sẽ càng băm chém mạnh tay, may mà mình đã đi tiên phong, nên BTC còn lóng ngóng, chặt chém vẫn còn bỡ ngỡ (chưa biết chặt bài bản, khúc nào ra khúc nào), nhưng càng về sau sẽ càng chiên nghiệp cho coi.
Hóng quá đi , nghe nói Gấu giang hồ SN tháng tới thì phải

Bình luận

ăn xôi gì ăn dữ vậy Cừu già, chỗ nào cũng thấy mặt là sao :D  Đăng lúc 14-9-2011 08:16 AM
Ối, ta lười lội page nên đâu có biết Xèng í đã tí tởn bên này rồi ^^ Ném cái dép lấy tiền ăn xôi coi...ha...ha  Đăng lúc 13-9-2011 11:57 PM
chào mừng thú Xèng ^^ nì sn lần trước là giả xèng để hỏi mà băm chém đâu mà sung sướng dị ss xèng, ss còn nợ các thú cái thớt băm, đừng hòng chạy thoát nhá =))   Đăng lúc 13-9-2011 10:00 PM
đúng roài đó dê cụ, cháu nhớ mấy bài thả dê của cụ lắm  Đăng lúc 13-9-2011 06:53 PM
lo mà thả thơ DÊ đi Dê cụ, cụ mà vào thả dê, bảo đảm các thú lũ lượt vào,đắt như tôm tươi =))  Đăng lúc 13-9-2011 04:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-9-2011 14:57:26 | Xem tất
GHI DANH VÀO GIA PHẢ

Hoẵng ta tiếp theo nhóe

Nick KST: leezhu
Tên thú: Hoẵng (chắc phải them các tính từ vào như: kutè, đáng iu,… gì vào cho đẹp mắt nhờ ))))))))  
Sinh nhật: 30/05 (Song Tử đếy cả nhà ta hay đọc là “chết 2 lần” )
Sở thích: chỉ có 1: ngắm giai đẹp, gái đẹp và bất kỳ cái gì miễn là đẹp hêhêhê :lol
Sở trường: những gì thuộc về tài năng đều có hết chỉ là chưa được khai quật hêhê :lol
Con đường đến với chị zà: biết ss từ “100 Days with Mr. Arrogant” (xem mà cứ cười mãi chệ nào diễn hài hước khùng thôi rồi vậy ), rùi lùi về “Ditto” (phim nì ss nhuộm highlight nom cá tínhnổi loạn gúm, đóng sau Truth Game mà lị ) lại đến “Sex is zero” (trong phim nỳ thì thấy chị zà rất dễ thương chứ ko có sếch xì, răng thỏ đáng iu )…. rùi từ từ xem nhiều hơn nhưng chủ yếu là điện ảnh hầu như ko xem bộ truyền hình nào ss đóng, thích ss ấn tượng với ss về khả năng diễn xuất nhưng chỉ làm sr đi moi móc thông tin, lượm lặt hình ảnh, cho đến khi SG xuất hiện^^… SG như giọt nước tràn ly vậy đó ... ta cuồng SG, cuồng couple, cuồng ss lúc chỉ mới vài cái ảnh xuất hiện để quảng cáo phim, rùi cặp đôi Tửng hâm – Ri bánh bao làm ta nhảy vào sở thú bình loạn cúp-pồ rùi dính luôn ở đếy…… đường dài wá ngắt ở đây hôm nào rảnh rảnh trải chiếu ra kể tiếp
Lời nhắn nhủ với Wonnie: “Wonnie àh ss xinh đẹp và tài năng như rứa từ khi nào vậy? Từ khi mới sinh sao?” . Chúc ss ngày càng tươi trẻ, vui vẻ, mạnh khỏe, sẽ có nhiều vai diễn hay hơn nữa, gặt hái được nhiều thành công hơn nữa^^…và mau sớm có anh rể để em bồng cháu ss nhé … saranghe^^ [ôm hun chụt chụt^^]
Và… quay sang ôm hun đàn thú chụt chụt hehehe
P/S: tình hình là ta ko thay ava và mần chữ ký đc >.<

Bình luận

hê hê cùng cung với ta  Đăng lúc 16-9-2011 11:42 AM
thú nhà này ko có ai mà ko xì tin, Rùa hỏi nhảm quá :D, đại bàng xì tin mà biểu thú ko xì tin sao được?  Đăng lúc 14-9-2011 08:17 AM
hahhahahha Cừu ném cú chót kìa :)))  Đăng lúc 14-9-2011 12:43 AM
Ném thêm cái nữa kiếm tiền ăn món Hoẵng hun khói coi ...ke...ke *liệng dép*  Đăng lúc 13-9-2011 11:59 PM
từ năm ngoái chăng? =))  Đăng lúc 13-9-2011 10:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-9-2011 16:27:27 | Xem tất
Ghi danh vào gia phả

Nick KST: shaun_le
Thành viên trong sở thú: Sói xinh tươi, ngoan hiền đệ nhất thiên hạ
Sinh nhật: 21/4, cung Kim Ngưu nổi tiếng tài năng, xinh đẹp, bản lĩnh tuy có chút bướng bỉnh, ngang ngược
Sở thích: đọc sách, rock ballad, chó con, du lịch, nho không hạt, tám chuyện với sở thú, rình mò cảnh Hot của Đại bàng và Đậu đỏ

Đường đến tình yêu: Khà khà, mình biết đến wonnie qua vai diễn một cô bé láu lỉnh, đáng yêu cute hết nói trong 100 Days with Mr Arrogant. Xem xong quên luôn mọi thứ, trừ nụ cười oánh tan băng của nam chính. Chỉ biết là coi phim này mình cười bể bụng và cũng mong có được chàng nào giàu có, vì muốn đi chơi với mình mà làm hẳn chuyến đi du lịch dài ngày cho nhị vị phụ huynh, tránh kỳ đà cản mũi Sau này mình đổ điên đảo, đổ đình đổ chùa SG thì mới chỉ thích thích bà chị thoai, chủ yếu là mê muội phim là chính, hì hì. Chính thức đổ sau FO, mình là mình ứ tin được, làm gì có bà chị nào 30 cái xuân xanh roài còn hem biết rửa cá ra làm răng, rửa mặt ngoài mà quên rửa mặt trong, lại còn tinh thần tự sướng xì tin xì khói vô độ. Rõ ràng là công của người ta mà dám mặt mo tự nhận: Em có tài năng thiên bẩm nêm gia vị ôi dồi ôi, mình là mình thua luôn ấy:lol

Nhắn nhủ với Đại bàng yêu dấu: Nhất định phải chờ đậu đỏ chị yêu nghen, chờ để cuối năm tới cho em ăn cỗ, em sẽ đút heo từ bây giờ^^. Đóng phim cũng vừa vừa thoai, mỗi năm 1 hoặc 2 cái movie là được roài, vài năm lại làm cái drama tình cảm nhẹ nhàng. Oài, cơ mà sợ lúc ấy ai đó lại không cho đóng phim tình cảm ấy nhờ ;P

Văn bản trình đăng ký gia phả đến đây xin hết ạ *một văn bản không thể mẫu mực hơn nữa*

Bình luận

đọc cái bản khai này thấy Sói ngoan hiền quá đấy, thật ko đúng bản chất  Đăng lúc 16-9-2011 11:45 AM
đường tình yêu và lời nhắn nhủ rất hợp ý mình ;;)  Đăng lúc 14-9-2011 10:13 AM
đọc mấy cái bản khai này, ói từng đợt từng đợt =))  Đăng lúc 14-9-2011 08:17 AM
ném ném ném. Hơ,ghi danh rồi à :-O  Đăng lúc 14-9-2011 12:20 AM
Ném luôn cái dép vào Sói coi vì hễ thấy Sói là lòng ta lại ấm ức...hề...hề  Đăng lúc 14-9-2011 12:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-9-2011 18:34:13 | Xem tất
Ghi danh vào gia phả

Nick KST: Soc_hon_nhien
Thú trong sở thú: Sóc hồn nhiên , thơ ngây , vô tư , xinh đẹp và tự tin nhất ST ;P
Ngày thế giới có thêm 1 thiên thần : 18/10 , (thuộc cung Thiên Bình là  người có cá tính , hài hước luôn đặt hết tâm ý vào những công việc yêu thích và dường như có cả một kho ý tưởng không bao giờ cạn trong đầu ) ^O^
Sở thích: phim ảnh , du lịch , ăn uống , tám , soi gương rồi tự khen mình đẹp , chọc phá người khác ^O^
Sở thường : cua zai ( ko học nhưng giỏi bẩm sinh ) ,viết truyện cười , băm chém , v…v.... còn nhiều nữa nhưng ko muốn phô trương …nói tóm lại là một thành viên ưu tú của ST
Con đường đến với Won Đại Bàng: Mê chị zà từ hồi coi Secrect Garden , từ đó tìm hiểu mọi điều về Wonie càng iu mến bà chị hơn và cuối cùng bị nụ cười lừa tình của nàng dụ vào sở thú , một phần cũng bởi Wonie đẹp giống mình , một phần là do diễn xuất quá đỉnh của chị zà cho nên đăng ký luôn hộ khẩu thường trú ở ST Jiwonderland ^O^
Nhắn nhủ với Đại bàng : mong chị già lúc nào cũng iu đời , xinh tươi , nhí nhảnh .Chị hãy mau mau đóng vài bộ phim tình cảm nóng bỏng (18+) cho em có dịp mở rộng tầm mắt nhá bớt đóng phim hành động lại tổn hại sức khỏe lắm chị ơi ^O^ Wonie của em hãy mau mau rước phu quân về cho vui cửa vui nhà nhé ^O^ đừng có như ai đó ở ác quá đến giờ vẫn còn ống chề kìa ^O^

P/S : xin mọi người đừng quá ghen tị với Sóc mà lên tiếng phản đối nhá ^O^ :lol

Bình luận

tự sướng dữ quá *gần nứt tường*  Đăng lúc 16-9-2011 11:49 AM
đã chửn bị tinh thần ói, mà vẫn choáng :D, đừng có mà xiên xỏ nhá con Sóc nham hiểm kia  Đăng lúc 14-9-2011 08:18 AM
dậy mà coi Cừu đang tán tỉnh dụ dỗ Cá kìa  Đăng lúc 14-9-2011 12:20 AM
Sóc đó hở ^^ Đang ấm ức vì Sói nuốt tim ta nên....liệng dép cái coi =)) Này thì dép, này thì guốc ! *liệng, liệng*  Đăng lúc 14-9-2011 12:01 AM
Sóc quá xá tự sướng rùi, nội cái tên k là đủ thấy: *soc - hon - nhien* =))))  Đăng lúc 13-9-2011 10:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-9-2011 20:08:52 | Xem tất
GHI DANH VÀO GIA PHẢ

Nick KST: Chạch
Tên thú: Chạch
http://vi.wikipedia.org/wiki/H%E ... 1%BA%A1ch_s%C3%B4ng
[Cho những ai ko biết con Chạch là con gì mời click]

Sinh nhật: 20/06
Sở thích: Nhiếp ảnh.
[tuyệt đối ko phải ảnh D ]
Sở trường: (Giả vờ) Trong Sáng.
Con đường đến với chị già: “100 Days with Mr. Arrogant” -> Haeundae -> Sex is zero ->xem Family Outing1 -> Secret Garden -> Gia nhập Vườn Bí -> Biết về Sở Thú -> Xem những phim còn lại do JiWonderland làm -> Bị các thú (D) trong Sở Thú dẫn dắt vào tình yêu vs chị già.
Lời nhắn nhủ với ssWon: Mong rằng một ngày nào đó, chị sẽ biết rằng ở Việt Nam này, có một Sở Thú đầy ắp tình yêu mang tên JiWonderland. Một Sở Thú nhiều con vật đáng yêu, nhiệt huyết, tài năng,... đều có chung một tình yêu sâu sắc với chị già (và chung một dòng máu D)
Và nếu chị ý biết Sở Thú này, chắc chị sẽ rất cảm động và yêu quý những con thú nơi đây. Làm sao mà không yêu quý cho được, khi mỗi con thú, với tính cách khác nhau, nhưng đến đây với một trái tim đồng cảm, một trái tim yêu thương với chị Won, và với JiWonderland yêu dấu

Nhưng thiết nghĩ, dù sao cũng có chung... huyết thống (máu D chảy trong huyết quản {:3_45:}) vs đại đa số thú nhà mình. Cùng với việc Zịt... có lòng. Thêm với việc bị CỤ LỪA mang tên DTB hay còn có tên mới là cụ CÚT, đã biến em đây thành 1 con SIÊU GÀ.
(Mà em cũng post bài ở nhà mình mấy lần rồi chứ bộ. Cũng ủng hộ hết mình Sở Thú lên box nữa)
Nên hôm nay, em quyết định (dù bài tập chất đống) vẫn phải để lại thêm một dấu chân nữa trong Sở Thú. Đề phòng bị lừa thêm một cú nữa, còn có người mách lẻo với em sự thật ;P
Kính xin Sở Thú xem xét ghi tên Chạch vào gia phả.
Ờ mà để Sở Thú thêm phong phú. Những con vật dưới nước như em nên được ưu tiên. chứ em thấy nhà mình toàn Thú trên bờ. Nên bổ sung Thú dưới nước ngay, còn kém đa dạng quá. Bề mặt Trái Đất mình 3/4 là nước đấy
Xét thấy đó cũng là điều nên làm cho Sở Thú mình ngày càng rộng lớn và vững mạnh {:3_62:}

Bình luận

ối lại thêm một con thú cùng cung với mình, cho phun mực cái nào hê hê  Đăng lúc 16-9-2011 11:53 AM
ủa, Cá mới tuyển cụ Cút làm PR hay sao mà tích cực quảng cáo dữ rứa :D  Đăng lúc 14-9-2011 08:19 AM
Nhớ mua XD ủng hộ đồng lọai Cá nhá =))  Đăng lúc 14-9-2011 12:17 AM
nhận đại đê, còn giả bộ "tuyệt đối" =)), chào mừng vô sở thú :x  Đăng lúc 14-9-2011 12:16 AM
cái sở thú này mực đen thui quá rồi, em "chong sáng" để Sở thú bớt tối tăm nha :x @ Rùa nói gì chị ko hiểu ?  Đăng lúc 13-9-2011 10:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách