Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: shindongheee
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[MBC 2013] Bố ơi! Mình đi đâu thế?? E55 SD HD completed

[Lấy địa chỉ]
4301#
Đăng lúc 28-8-2013 21:40:55 | Chỉ xem của tác giả
Show này hay vậy mà bây giờ mình mới xem. Từ giờ sẽ chăm chỉ cày vậy :DDD Các bé đáng yêu thế không biết :x... Thích nhất là bố Jong Kook và bé Ji Ah, 2 bố con thân nhau quá đi. Mình cũng thích bé Sung Joon lạnh lùng kute :v Bé mà lớn lên thì phải biết... haha. Từ giờ sẽ chăm chỉ cày show này
Tks subteam nhiều nhiều :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4302#
Đăng lúc 28-8-2013 22:07:01 | Chỉ xem của tác giả
Hic! Có ep 34 cả ngày nay rùi mà vẫn chưa có thời gian down nữa. Nghe các bạn tám mà xũng xốn xang quá đơi.
Chắc mai lên cty cũng phải down mà xem thui, chịu hết nổi rùi. T.T
Không biết Joonie có làm ăn đc gì trên cái đảo đó không nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4303#
Đăng lúc 29-8-2013 02:39:45 | Chỉ xem của tác giả
Đêm không ngủ được, nằm nhớ mấy bé thì phải làm sao đây??? Chẳng lẽ lại bật máy lên xem lại các ep cũ. Haizzz...
Nhớ bé Jun Soo 4D có đôi mắt cười tinh nghịch, "ra dáng nam nhi".
Nhớ bé Joon tóc xoăn đáng yêu.
Nhớ bé Ji Ah xinh xắn, thẳng tính.
Nhớ bé Hoo trứng hay nói, hay ăn, tình cảm.
Nhớ bé Min Guk không còn mít ướt, ra dáng anh cả.
Nhớ cả 5 ông bố yêu thương các con theo cách riêng của mình.
À còn nhớ cả Tak Soo, Bin, Ji Wook và Min Yul nữa chứ.

Bình luận

Haha...tương tư mất rồi biết làm sao bây giờ :))  Đăng lúc 29-8-2013 01:31 PM
cỡ này vào trại cai nghiện cũng hok ăn thua, hehe  Đăng lúc 29-8-2013 09:42 AM
"bệnh tình" quá nặng, cần phải đi khám bác sĩ gấp gấp. Mắc bệnh tương tư mấy bé trầm trọng rồi ^^  Đăng lúc 29-8-2013 08:24 AM
"bệnh tình" quá nặng, cần phải đi khám bác sĩ gấp gấp. Mắc bệnh tương tư mấy bé trầm trọng rồi ^^  Đăng lúc 29-8-2013 08:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4304#
Đăng lúc 29-8-2013 08:40:32 | Chỉ xem của tác giả
Hi cả nhà,
Mình xin phép chia sẻ một số cảm nhận cá nhân qua 34 tập D, WAYG?
Thật khó để rời mắt khỏi màn hình khi xem những đứa trẻ đáng yêu và những ông bố vui vẻ cùng những anh chị em cũng đáng yêu vô đối. Tình cảm gia đình, tình yêu thương của bố mẹ, con cái với nhau, tình bạn trong sáng và những điều dung dị, giản đơn đã khiến chúng ta mỉm cười khi dõi theo các gia đình ở mỗi tập.
Mặc dù không muốn nghĩ tới vấn đề này nhưng cứ sau mối tuần, mình vừa xem và tự đặt câu hỏi:" Khi nào thì những chuyến đi chơi này sẽ kết thúc". Thật sự thấy các bé lớn lên hàng ngày, biết tự lập và mạnh mẽ cũng như càng ngày càng thân thiết với các bố hơn là một tín hiệu rất đáng mừng.
Nhưng, các bé đang lớn nhanh quá, rồi sự nổi tiếng đang tấn công các em hàng ngày, rồi quảng cáo, rồi lồng tiếng phim,...Liệu các bé đáng yêu của chúng ta sẽ giữ được sự ngây thơ nữa chứ, liệu cuộc sống của các em sẽ không đảo lộn?  Khi ra đường, đi học, các em sẽ không còn là những người bình thường nữa rồi mà giờ đã là người của công chúng, bị đánh giá, bị xoi mói đời tư, bị cô lập hay thậm chí bị bắt nạt ở trường, ở lớp,... Dư luận của Hàn Quốc là vô cùng vô cùng khắc nghiệt. Những mảng tối của nó dần hiện ra đã khiến chúng ta cảm thấy khiếp sợ. Như hội anti fan lập ra để anti Yoon Ho hay MinGuk đã chứng minh được phần nào cái sự đáng sợ đó. Vậy, bảo vệ các em có phải là hãy để cho các em có một cuộc sống bình thường như bao đứa trẻ đồng trang lứa khác???
Và, những chuyến đi sẽ còn kéo dài đến bao giờ?
Hay, đã đến lúc nên kết thúc???
...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4305#
Đăng lúc 29-8-2013 09:30:52 | Chỉ xem của tác giả
Hiện tại mình thấy spam quá nhiều nên mình nhắc nhở chung như thế này!
Những bạn mới tham gia vào 4rum đề nghị đọc Nội quy của diễn đàn!
k spam!
Comment bắt buộc trên 3 dòng theo đúng quy định!
không cm liên tục 2-3 lần (dín liền nhau)
Không sử dụng quá nhiều icon để cm!
những bạn nào không biết thì đề nghị edit lại cho đúng quy định!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Kazehime + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4306#
Đăng lúc 29-8-2013 09:40:11 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn nhóc Hoo ngồi ăn cái bánh bố cho, miệng dính tèm nhem, rồi vùi mặt vào đùi bố, thấy thương gì đâu
Đúng là bố con nhà Hoo lúc nào cũng tạo cho ng khác cái cảm giác gần gũi, hiểu nhau nhất, để dành cái bánh cho con, còn mình chỉ lượm lặt mấy mẩu vụn, chỉ có tình cha con mới làm đc như vậy thôi à. Ep này Hoo có cảnh lộ hàng thần thánh, sau khi tưởng nhớ tổ quốc thì là màn lộ cả chip lẫn mông, thiệt là xì căng đan quá to mà.

Học giả Joon mới ep trc còn nói ng ta có thể nhịn 3 ngày, ep này đến bữa tối, thấy ẻm với Min Guk đứng nhìn bố ăn thử vá cơm với 2 khuôn mặt trông chờ, thấy vừa hài vừa tội, chắc là đói lắm rồi, em đang tuổi ăn tuổi lớn mà. Joon càng ngày càng thể hiện sự nhiệt tình, năng động của mình, khác với trc kia chỉ lạnh lùng, làm đúng những gì đc giao. Em đào đất cũng hăng hái, bắt cua với bọ bằng tay không cũng rất siêu đó.

Mình thik nhất Ji Ah đoạn sai vặt bố đi đưa thư cho Hoo, nhiều bạn hok thik tính Ji Ah vì hơi công chúa, được bố chiều quá, còn mình thì chỉ bik đứng xa xa mà ghen tị với cô nàng, ước j bố mình cũng chiều mình như vậy, mình sẽ nhõng nhẽo hơn nữa kia (hehe). Tình cảm của Ji Ah ssi cũng thật là rắm rối, trên tàu thì vịn vai anh Joon, bắt cua thì khen Jun Su đủ kiểu, về lều lại vẽ tranh tặng Hoo, nàng nhiều love line quá, tung hỏa mù khiến dân tình đau hết cả tim. ^^

Min Guk rất ra dáng anh cả trong vai trò tưởng tư lệnh j j đó, sai Hoo với Joon đào bới khắp nơi, để ý tập 27 với tập này, thì mấy chàng có vẻ thik chơi mấy trò chỉ huy này lắm. Mình iu nhất đoạn bộ lạc nhảy mừng quanh bếp lửa của Min Guk với bác Dong Il, rất hồn nhiên.

Su ngơ ep này thì là ng hùng rồi. Quan tâm Ji Ah phết, mà lại hay ngượng ngùng, ngẩn ngơ, Ji Ah khen thì như đc tiếp thêm cả lít máu, hok bik lạnh, hok bik mệt lun. Em 4D cả khi ngủ, cầm cái cột lều mà ngủ thì chỉ có em thôi ạ. Su rất thông minh nè, bik ngay cái kho báu là bình nc tắm, Su cũng ngoan hơn vì bik rửa mặt rửa tay nữa, em càng ngày càng tiến bộ, mà tiêu biểu là em nói nhiều hơn rồi. Chứ coi mấy ep đầu, em toàn hành động, chẳng đc mấy câu đâu.  

Ep này mình đã luyện raw 2 lần và luyện sub 3 lần, mình bị nghiện ạ ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4307#
Đăng lúc 29-8-2013 09:53:40 | Chỉ xem của tác giả
tập này bố Minsoo với Hoo bếu tình cảm quá. Bố thì để dành chocopie cho Hoo, còn Hoo thì trả lời báu vật là appa. Soo ngơ thì đoạn bắt cua rất năng nổ, quay lại chờ Jiah xong bị ngã nữa chứ. Hoo thì rất quan tâm đến mọi người nhé, đi gọi Soo dậy ăn cơm với lúc bảo bác Jong Kook ăn cùng {:161:} Buồn cười cảnh Minguk với Joonie tìm bánh ăn mà hộp trống trơn, với lúc chờ cơm chín, mắt hau háu nhìn vừa tội vừa buồn cười {:180:}
Jiah thì càng lớn càng xinh nhể, nhờ bố đưa tranh cho anh Hoo làm bố tưởng thư tỏ tình {:180:}, Hoo thì xem tranh thích chí cười híhi rõ ghét chứ {:171:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4308#
Đăng lúc 29-8-2013 10:38:43 | Chỉ xem của tác giả
tập này nếu nói là ra đảo hoang để mấy pé hiểu dc sự cần thiết của các đồ vật thiếu yếu hằng ngày hoặc đại loại quý trọng cuộc sống thì thấy tác dụng ít quá chỉ thấy cực mấy pé.
nhìn cảnh su 4d của lòng mình đói bụng quá, mệt quá nên ngủ cho qua ngày mà tội, may mà anh hoo kêu dậy ăn chứ ko là đói chết, cái mặt em sưng lên + ngơ ngơ ngồi ăn cơm mà thấy thường. mà ông bố 4d cũng quên em mất tiêu, chả kêu e dậy ăn cơm gì cả.
cảnh hoo mũm mỉm nhìn bố cầm cái bánh mà nó lâng lâng thế nào í, nheo mắt, mặt tội tội. bố cũng nhớ đến em mà để dành bánh đấy.
- cảnh bác dong il nếm thử cơm, mặt joon với minguk buồn cười quá, mắt lấp lánh chờ mog hihi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4309#
Đăng lúc 29-8-2013 11:06:10 | Chỉ xem của tác giả
Hoo ahhhhh, bấn bé tập này quá, hết gọi Su ngơ dậy ăn cơm vì sợ em mất phần, hỏi bác JoongKook ăn cơm, đến báu vật là bố.. thấy bố mẹ Hoo dạy con yêu quá, nhất là cái đoạn dạy biết quý trọng những thứ mình có... tương lai Hoo của chú MinSoo chắc chắn là 1 chàng trai tuyệt vời như chú vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4310#
Đăng lúc 29-8-2013 12:24:27 | Chỉ xem của tác giả
tập này bố Minsoo với Hoo trứng tình cảm ngọt ngào quá ah. Bố thì để dành bánh chocopie cho Hoo, còn Hoo thì nói báu vật là appa. hoo còn rất quan tâm đến mọi người nữa, còn nhớ gọi e soo 4D dậy ăn cơm, nhớ mời bác jong kook ăn nữa, ui hoo ơi, e cứ ngọt ngào thế này làm sao noona chịu được chứ
tập  này jiah cũng dễ thương lắm lắm, đoạn vẽ tranh bắt bố gửi cho hoo oppa dễ thương ghê cơ {:294:}
nhưng cũng tội các bé, vất vả quá, thấy các bé đói rồi chờ cơm thương quá mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách