Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: anh
Thu gọn cột thông tin

[Drama] [MBC 2011] Ước mơ lấp lánh/ Twinkle Twinkle/ 반짝반짝 빛나는: Kim Hyun Joo, Lee Yoo Ri,

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 7-9-2013 17:05:14 | Xem tất

Cre: sp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2013 17:06:37 | Xem tất

Cái vụ kiss kiss này xem buồn cười kinh khủng

Bình luận

Nụ hôn cũng bùn cười mà sau vụ hôn đó, ngồi trên xe bật đúng bài nhạc toàn kiss kiss mới vỡ bụng chớ :))  Đăng lúc 13-9-2013 09:10 AM
nụ hôn trong nhà bếp ^^ cảnh này vui cực =))  Đăng lúc 13-9-2013 09:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2013 17:09:09 | Xem tất
Anh ở ngoài khá là nhí nhố chứ ko quá nghiêm túc như trong phim đâu

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2013 17:10:45 | Xem tất
Vài ý kiến của các mẹ hơi bị fan "cuồng" phim này ^^ Hồi í mình cũng trong hội cuồng này đây

Ôi mừng quá, hồi đầu ra vào đây mãi chẳng có ai, nay đông vui rồi.
Phim này xem hết sẽ thấy, nó có tư duy khác hẳn các motif phim truyền hình Hàn Quốc phổ biến.
Không có người cực tốt và kẻ cực xấu. Không có kẻ xấu xa ích kỷ toàn tập, xấu xa như là trời sinh ra thế; và cũng không có những thiên thần tốt một cách ngây ngô.
Những việc không tốt, những suy nghĩ xấu của GR đều có nguyên nhân rất rõ ràng, rất logic, và ai cũng cảm thấy nếu mình ở hoàn cảnh GR không biết mình có như cô ấy không.
Ngược lại, nhân vật chính là JW cũng có quá trình đấu tranh tư tưởng, đứng giữa sự ích kỷ và tình cảm ẩn sâu bên trong... Sự phát triển suy nghĩ cũng rất logic, rất "người", con người cô cũng đầy tật xấu.
Cuối phim kết thúc có hậu, không phải là người xấu bị chịu hậu quả, người tốt được đền đáp. Mà ở bản là GR đã hiểu ra rằng Tiền không phải là điều quyết định tất cả, mà do chính bản thân mỗi con người. Cô trở nên yêu quý và khâm phục JW.
Mình thì thích cái kết này, tuy cảnh hai người bên nhau quá ít, lại chẳng nói lời nào, nhưng mà ngọt ngào quá đỗi.
Mình cũng bị thích anh diễn viên chính, tìm thông tin mới hóa ra ngày xưa đóng phim "Tomato - Tình cờ". Hồi đó trẻ măng, xẻ ngôi giữa ngố ngố thư sinh, không ấn tượng với vẻ đàn ông lạnh lùng như trong phim này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2013 17:11:55 | Xem tất
Anh vô cùng đẹp zai, keke. Khóc cũng đẹp nữa ^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2013 17:13:14 | Xem tất
Sau khi SSJ cầu hôn JW, bố JW rủ SSJ đi tắm chung và có nói một câu rất ý nghĩa: "Ai cũng có ghét, chả có ai sạch sẽ hoàn toàn. Mà ghét ở nơi lưng mình thì ko thể tự cọ sạch được, nên hãy giúp nhau làm sạch ghét". Lời thoại rất đơn giản mà ý nghĩa
.

Lời thoại trong phim đơn giản, đời thực nhưng lại vô cùng có ý nghĩa.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2013 17:15:04 | Xem tất
Nhìn chị cười hạnh phúc chưa kìa ^^

Anh ơi sao anh "vênh" quá vậy

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2013 17:16:33 | Xem tất
Hậu trường vụ anh đi mua nhẫn để cầu hôn chị đây ^^