Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 27029|Trả lời: 140
Thu gọn cột thông tin

[Drama] [MBC 2011] Ước mơ lấp lánh/ Twinkle Twinkle/ 반짝반짝 빛나는: Kim Hyun Joo, Lee Yoo Ri,

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 16-10-2012 13:10:18 | Xem tất |Chế độ đọc
Tên phim: Twinkle Twinkle/ 반짝반짝 빛나는
Tên khác: All That Glitters, Shining, Sparkling
Thể loại: Gia đình
Thời lượng: 54 tập
Kênh phát sóng: MBC
Thời gian phát sóng: 12/02/2011 đến 14/08/2011
Lịch phát sóng: 20:40 Thứ 7 và CN
Đạo diễn: Noh Do Chul (General Hospital 2, Soulmate,.)
Biên kịch: Bae Yoo Mi (Romance, Who Are You?,.)
Diễn viên: Kim Hyun Joo, Lee Yoo Ri, Kim Suk Hoon, Kang Dong Ho,.
Official Site: MBC

Nội Dung:

Bộ phim xoay quanh câu chuyện thành đạt của Han Jung Won, một phụ nữ tham công tiếc việc người kiên quyết sẽ đi trên con đường riêng của mình trong cuộc sống mà không cần nhờ vào sự giúp đỡ của gia đình, là một công ty xuất bản thu được chi phí rất lớn. Cuộc sống của cô bị đảo ngược vì sai lầm của một người, và từ đó Jung Won phải đối mặt với rất nhiều chướng ngại trên con đường trở về.

Giới thiệu nhân vật:

Kim Hyun Joo vai Han Jung Won

Lee Yoo Ri vai Hwang Geum Ran

Kim Suk Hoon vai Song Seung Joon

Kang Dong Ho vai Kang Dae Bum

Quan hệ giữa các nhân vật

Trailer

http://www.youtube.com/watch?v=iiZvKt9Fxk8
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 16-10-2012 13:10:19 | Xem tất
Rating

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 16-10-2012 13:10:20 | Xem tất
OST

Part 1 || Release Date: 2011-Feb-11

Tracklist:

1.        Sad But Romantic || by Rainbow
2.        Neottaemune || by Mose

Part 2 || Release Date: 2011-Mar-25

Tracklist:

1.        After The Love || by Ha Dong Kyun

Part 3 || Release Date: 2011-Apr-22

Tracklist:

1.        If You Give Your Heart || by Girl's Day

If You Give Your Heart - Girl's Day

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 16-10-2012 13:10:21 | Xem tất

Bình luận

sao ko có link down nhỉ  Đăng lúc 14-11-2012 09:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 17-10-2012 15:30:09 | Xem tất
mình đang muốn xem trọn bộ phim này (vietsub), bạn nào có link cho mình nhé. thanks thanks :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-11-2012 10:48:04 | Xem tất
Mình cực thích phim này, phim gia đình của Hàn bao giờ  cũng rất cuốn hút dù motip phim là dạng quen thuộc. Tình yêu của hai nhân vật chính lãng mạn, nhẹ nhàng, hài hước và trưởng thành, có cảm giác rất thật. Xem bản lồng tiếng của US làm tụt hết cả cảm xúc vì giọng của họ không hợp. Nếu Kites có thể làm sub phim này thì tốt quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-11-2012 22:40:28 | Xem tất
Trời, tìm mãi mới thấy topic này đây. Cả tháng nay mình đang phát cuồng với drama này. Ngày trước cũng hay xem drama Hàn lắm, nhưng chưa có drama nào làm mình phát cuồng như drama này, cuồng từ nội dung film, từ diễn viên chính đến diễn viên phụ, cuồng luôn cả OST nữa. Ngày nào cũng phải xem đi xem lại film này ít nhất là 2 lần, nếu ko thì nhớ ko chịu nổi. Chỉ có điều xem lồng tiếng chứ ko có sub nên ko nghe được giọng của diễn viên, hi vọng subteam nhà mình có thể làm sub cho drama này.

Phim kết thúc tuyệt vời và ấm áp lắm, cả bộ phim cực kì  ý nghĩa, với mình thì đây là bộ phim Hàn ý nghĩa nhất mà mình đã từng được xem. Bị thích chị Kim Hyun Joo từ hồi đóng Giày Thủy Tinh và BOF cơ, với phim này thì chị thực sự tỏa sáng. *Bác* Kim Suk Hoon đóng cũng rất là tuyệt vời. Người ta bảo film này ko nổi tiếng với cư dân mạng, có lẽ vì ko có mấy diễn viên *idol* đang nổi đóng. Nhưng với mình, drama này thật đúng là *Best of the best*. Nhờ có film này mà mình đã nhận ra và thấm hiểu được rất nhiều điều :) !

Xem film mà có cảm giác như mình chính là 1 phần trong film zậy. Sr2 vì mình có hơi bị *cuồng thái quá* ^_^ !

Bình luận

Mình cũng như bạn nè, thích ss Kim từ giày thủy tinh và giờ vẫn thích. Phim này hay và ý nghĩa lắm, hihi.  Đăng lúc 17-11-2012 09:21 AM
anh
công nhận phim quá tuyệt  Đăng lúc 14-11-2012 12:02 PM
anh
mình cũng như bạn  Đăng lúc 14-11-2012 12:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-11-2012 15:52:51 | Xem tất
Ôi mừng ghê, tìm được 1 bạn cùng chung chí hướng. Mình thấy film này các tình tiết đều rất logic và ý nghĩa, chẳng thừa ra chi tiết nào cả. Thực sự ko hiểu tại sao film hay và ý nghĩa thế này mà ko thu hút được sự chú ý của cư dân mạng nhỉ ??? Phải chăng *cuộc sống bây giờ chỉ chạy theo sự sáo rỗng* ??? (Mượn lời *chú* chủ nhiệm Song ^_^ )

À, Sparkling OST kia kìa, mình lùng mãi ở trên mạng, giờ cũng đã đủ bộ cả rồi. OST hay quá, hay cả nhạc nền nữa. Trưa nay nằm xem lại film đến quên cả ngủ, giờ buồn ngủ ghê :)) !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-11-2012 16:21:23 | Xem tất
Xem bản vietsub thì sẽ còn thích hơn nữa đó bạn ơi, xem lồng tiếng chán muốn chết. Cư dân mạng hầu hết là người trẻ tuổi nên có lẽ họ không thích những tình yêu lãng mạn một cách "già dặn", nhẹ nhàng và bình yên như thế này. Nhưng nhìn vào rating của phim là thấy sức ảnh hưởng của nó đối với dân Hàn như thế nào rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-11-2012 19:23:33 | Xem tất
Hixxxx, *bình yên* á ??????????? Tình yêu của họ toàn gặp *sóng gió* đấy chứ, mà toàn *sóng to gió lớn* cả thôi. Phần nhiều toàn nhờ vào *phúc* của bà mẹ chủ nhiệm Song và Geum Ran đấy chứ. Nhưng phải công nhận 1 điều là nhờ những *sóng to gió lớn* đó là mâu thuẫn giữa tất cả các nhân vật cuối cùng đã được giải quyết rất đẹp, hợp tình hợp lý cả. Mẹ chủ nhiệm Song là người ngăn cản, phản đối dữ dội nhất, nhưng cuối cùng lại chính là nhịp cầu nối 2 con người kia lại với nhau {:311:}{:311:}

Film này tìm Vietsub khó lắm, xem lồng tiếng tạm thôi. Lượn qua web film online nào cũng thấy dân tình kêu quá trời. Lúc đầu mình cũng ko thích nghe lồng tiếng đâu. Nhưng xem hoài rồi lại thấy thích, vì họ nói tiếng miền trong nhưng cũng dễ nghe lắm, lại cũng khá rõ và diễn cảm nữa nên mình lại thích rồi. Mình thấy họ dịch và diễn cảm hơn VTV nhiều. Chỉ tiếc là ko được nghe tiếng của diễn viên thôi !

Bình luận

nghe giọng dịch không quen thành ra mất hứng của phim, chỉ tìm đc vietsub đến tập 39, còn lại thì đành xem engsub  Đăng lúc 16-11-2012 04:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách