Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: YoopiesVN
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Drama] [MBC 2000] Daddy fish - Yoo Seung Ho, Jung Bo Suk | Ep 4 END Completed

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 4-11-2013 22:05:40 | Chỉ xem của tác giả
Daddy fish là một bộ phim nói về tình cha con,... thứ tình cảm thiên liêng và vô cùng cao quý, không chỉ ở trên phim ta mới có thể thấy được, mà hằng ngày, nếu chúng ta cẩn thận nhìn nhận mọi thứ xung quanh sẽ thấy rằng: Trên thế gian có rất nhiều tình cảm cao đẹp, trong đó, tình cảm cha mẹ dành cho con cái dường như luôn vĩ đại hơn cả.
Tình yêu của những bậc sinh thành là sự cho đi vô đều kiện...

Và Daddy fish cũng chỉ đơn thuần là 1 trong những bộ phim khắc họa lại 1 lần nữa thứ tình cảm vĩ đại ấy... Ở đó, ta có thể bắt gặp hình ảnh 1 người cha nghèo, đang ngày ngày cố nếu kéo sinh mạng mỏng manh của đứa con nhỏ của mình, sự tuyệt vọng, cảm giác bất lực, sự đau lòng như xé khi nhìn thấy người con trai nhỏ của mình đang vật lộn với tử thần... Người cha ấy có j, khi anh cũng chỉ là 1 người bình thường như bao người khác, anh không có nhiều tiền để con được chữa trị tốt hơn, anh không phép lạ để con mình hoàn toàn bình phục, và anh cũng không có sự lựa chọn để đổi lấy những đau đớn cho con mình, tôi tin nếu được lựa chọn, anh sẽ ko do dự mà thay con hứng chịu căn bệnh quái ác ấy...

Nếu mọi người thực sự nghĩ người cha không có bất cứ j, thì có thể bạn đã sai lầm? Bởi thứ anh có lớn hơn những thứ anh không sở hữu, đó là tình yêu cao cả của bậc sinh thành, sự yêu thương và chăm bẵm đứa con trai nhỏ... Sự nhân từ và chu đáo của anh đã thay cho người mẹ, sự nỗ lực không biết mệt mỏi để nếu kéo sự sống cho con của anh làm tôi cảm động... Tôi không muốn nói anh là người cha duy nhất, bởi chính tôi cũng có một người cha như vậy, và có thể các bạn cũng thế... Cái tôi muốn nói ở đây, chính là hãy xem phim và hình dung người cha thân yêu của mình, để nhận ra rằng có phải đôi lúc chúng ta đã quá vô tâm, khi không có biến cố, chúng ta không biết trân quý bậc sinh thành,...

Hãy đừng để bản thân vô cảm, hãy một lần xem phim và thấy cách cậu bé Da Um đã thể hiện tình cảm đối với người cha của mình, mặc dù rất trẻ con như cố ý phá phách,... để được xuất viện, vì gia đình nghèo cậu không muốn baba vất vả vì mình, thật ngây thơ khi cậu nghĩ có thể hành động như thế để đạt được "mục đích" nhưng tôi thực sự khăm phục cậu, vì dường như tôi chưa bao giờ để tâm đến những điều đó... có lẽ do biến cố vẫn chưa xảy đến, để tôi được một lần nhìn lại, hay do chính bản thân thực sự quá vô tâm...

Tôi hy vọng mọi người có thể xem phim để một lần nhìn lại chính mình, để bít cách trân trọng những gì mình đang có, đừng để khi mất đi rồi mới hối hận... Hãy thể hiện thật nhiều tình cảm của bản thân với cha mẹ bạn, bởi không ai trên thế gian yêu bạn bằng họ đâu... Tôi biết điều này khi nói ra rất giáo điều, bởi từ khi học mẫu giáo chúng ta đã được nói rất nhiều về sự hiếu thảo nhưng không phải ai cũng thực sự làm được 1 người con như Da Um bé nhỏ...

Đôi dòng tâm sự tạm thời đên đây,... cảm ơn cả 2 cha con Da Um đã diễn xuất thực tuyệt vời, cảm ơn giá trị của bộ phim,...

Trước khi đăng, tôi muốn nói thêm 1 chuyện ngoài lề (không liên quan đến phim, mọi người đừng quan tâm)
Tình hình là cái nhà Ho này lạ lùng ghê gúm lun... bà Jang mới nói: "mí nờn chú ý 8 về fim thôi nhé, đừng đi xa quá...mún 8 thì về nhà Ho 8 nghe" --> là không có ma nào comment tiếp về phim lun... huhuuhuhhu,...các nàng tàn nhẫn wa...

Bình luận

tui là ngoan lắm lun... nghe bà Jang cảnh tỉnh là cải tà quy chính liền, ngay, và lập tức... hoohooo, lâu lâu viết bài nghiêm túc wa, ta đã phải tự kiềm chế  Đăng lúc 6-11-2013 11:06 PM
bài hay quá thị Bầu (Y) - p/s: bà phải nói là các đứa TRẺ nhà Ho rất biết nghe lời =]]]]  Đăng lúc 6-11-2013 05:42 PM
comment về fim thì okie, chớ đá sang Harry các thứ thì ko nên, vì đây là thread fim mà  Đăng lúc 5-11-2013 09:15 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 5-11-2013 18:11:21 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm mới được xem một phim vô cùng cảm động.
Bé Yoo Seung Ho còn bé xíu mà diễn xuất tuyệt vời luôn .
Cảm động nhất là cái cảnh bé tự cố gắng uống cho hết 20 viên thuốc trong khi bố chạy đi ... khóc, từng viên từng viên thật khó nhọc nhưng bé không bỏ cuộc để bố đừng thấy cảnh mình đau đớn khi uống thuốc .
Phim đã xưa nên các diễn viên lúc đó còn rất trẻ .
Thanks Subteam nha !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 6-11-2013 18:47:17 | Chỉ xem của tác giả
e Yoo Seung Ho đúng là mỹ nam tài năng mà
bé thế mà e đã thể hiện rất tốt nhân vật của mình
hích thật đó lâu lâu lại có những film ngày xưa chưa được xem cảm ơn sub nhiều nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 6-11-2013 22:38:47 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích mấy phim của bé Ho nhé! Đặc biệt là mấy phim hồi nhỏ nhỏ nè!
Hic, phải hơn năm nữa bé mí về! Nhớ ghê!
Thôi thì chăm chỉ cày mấy phim hóng bé về z! :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 7-11-2013 11:35:37 | Chỉ xem của tác giả
có ep 3 rồi. thanks subteam nhiều nhiều
Ho ơi sao Ho đóng film nào cũng hành hạ người xem vầy nè. Đóng toàn vai hại tim không hà.
còn nhỏ mà đóng đạt ghê luôn, ánh mắt của Da Um trời ơi chết mất. thằng nhỏ diễn xuất qua ánh mắt quá đạt luôn. k lẽ vì mấy cái lego mà nó xuất thần vậy sao chời ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 7-11-2013 20:52:57 | Chỉ xem của tác giả
tìm k ra vid nào của phim này ;))
ước gì có BTS phim cho coi cái mẹt nũng nịu thí ghét của nó ;))
tập 1 rất thích cảnh nó chờ mẹ nó đến
tội nghiệp thằng bé cứ mãi ngóng chờ mà mẹ nó k đến
chờ đợi mẹ từ hồi cha mẹ ly dị, đã mấy năm ~
lại còn bệnh tật mà k có bàn tay của mẹ, chắc Da Um đã rất tủi thân =..=

@baidu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 8-11-2013 11:36:42 | Chỉ xem của tác giả
Hàn quốc toàn làm phim cảm động :( xem mà rưng rưng , tình phụ tử rất ít được khai thác nhưng làm ra thì toàn những phim hay :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 8-11-2013 18:13:10 | Chỉ xem của tác giả
hồi xưa xem Đường về quê của bé Ho mà khóc như mưa ấy, cảm động gần chết~
Mới bé tí mà đã đóng phim đạt như vậy bảo sao càng lớn càng hay hơn ;)
ko những vậy còn đẹp trai nữa, phải down phim này về xem ngay và luôn ♥
chờ 1 năm nữa lại thấy Ho comeback ♥
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 8-11-2013 20:04:06 | Chỉ xem của tác giả
Phim quá hay nhưng có lẽ mọi người thấy xưa nên không hứng thú hay sao vậy? Mình dl từ hôm qua đến bi giờ vẫn kéo chưa xong. Bé Ho còn nhỏ xíu mà diễn xuất tuyệt vời luôn, đúng là tài không đợi tuổi mà. Nội dung phim rất ư là cảm động, đầu đá như mình mà xem nhiều đoạn cũng phải cầm khăn .

Bình luận

Uhm, mình cũng down bằng Mega đó... nhanh lắm...  Đăng lúc 8-11-2013 09:49 PM
hihi ~ mong bạn thông cảm, lần đầu làm torrent nên có lẽ hơi cập rập xíu ~ có gì chậm quá bạn down mega đỡ nha. Cảm ơn bạn đã thích phim ^^  Đăng lúc 8-11-2013 09:22 PM
bạn down link Mega nhé, down nhanh hơn torrent đó :">  Đăng lúc 8-11-2013 08:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 9-11-2013 16:48:28 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn các bạn đã nhắc nhở, đúng là dl với mega chạy vèo vèo luôn khoảng 10 phút đã xong một tập .
Phim nói về tình cha con thì cũng có nhiều, nhưng cảm động sâu sắc như vầy thì mình mới thấy phim này mà thôi.
Tuy nhiên xem trong phim cứ  thấy kể chuyện con cá bố, mà chú này lại đang mắc phải bệnh nan y, như vậy chắc sẽ có sad ending rùi .
Tội nghiệp thằng nhóc có lẽ suốt phần còn lại của cuộc đời sẽ chỉ nhớ về hình bóng bố mà thui .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách