Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: learnlink
Thu gọn cột thông tin

[Mẫu câu tiếng Hàn phổ dụng] Hỏi thăm sức khỏe (cunghoc.org)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 24-4-2013 10:49:43 | Xem tất
Cho mỉnh hỏi tí ạ
Sao bên máy mình nó không hiện ra mẫu tự tiếng hàn
Nó toàn hiện ra ô vuông không nhỉ
Hình như phải cài phần mềm gì hỗ trợ phải không
Có ai biết không chỉ mình với
Tks!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-4-2013 00:51:55 | Xem tất
bài viết thật hữu ích vì có những câu thông dụng mà mình có thể học thuộc và áp dụng được....{:181:}
mình đã chọn một vài câu mình thích và học thuộc... mỗi ngày chọn 3 câu..
chác một thời gian nữa thì khi nghe phim chác cũng sẽ gặp được nhũng từ mà mình biết...{:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-4-2013 10:39:28 | Xem tất
kenji.katori gửi lúc 25-7-2012 08:29
oài.muốn biết thật nhiều ngoại ngữ mà sao cái nào cũng khó quá vậy trời?
tại  ...

Nếu muốn biết thật nhiều ngoại ngữ thì chỉ còn một cách là học và học thôi bạn ah.
Không có cái gì đến tự nhiên đâu, đều phải có sự đánh đổi hết ak!
Có những lúc học mà không vào gì hết, học rồi lại quên. Mình cũng nghĩ như bạn : Tại sao lại là Tiếng Anh, tiếng Hàn, ... mà không phải tiếng Việt. Hi, nhưng thay vì ngồi than thân trách phận như vậy thì hãy cố gắng cải thiện tình trạng ngoại ngữ của mình cái đã.
Hãy học 1 ngoại ngữ mà bạn thật sự yêu thích ấy, như vậy sẽ có động lực hơn.
Good luck!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-4-2013 14:27:03 | Xem tất
Còn 당신 thì mình có đọc về, đúng là chỉ ngôi số hai số ít (bạn, you..) nhưng thường thì không mang nghĩa lịch sự.

Muốn tìm hiểu kỹ hơn, bạn có thể đi học các lớp tiếng Hàn :D

당신 là lịch sự,tôn trọng rồi nha bạn. Khi nói chuyện với người lạ hoặc ng lớn hơn thì dùng.Còn từ ít lịch sự hơn là 너, sẽ dùng cho ng nhỏ tuổi hơn,bạn bè, hay những ng thân thiết (vd như bố mẹ,anh chị...)
Mình thấy muốn học tiếng hàn dù là tự học thì các bạn cũng nên học bảng chữ cái và cách ghép chữ trước để có thể từ mình đọc đc chữ mà k cần phiên âm thì tốt hơn.Vì thật sự đọc phiên âm thì phát âm khó chính xác lắm và nếu tập trung  thì chỉ khoảng 1 buổi hay 1 ngày là có thể thuộc và đọc đc chữ rồi. Mặc dù tiếng hàn có nhiều biến âm nên có khá nhiều chữ viết thế này nhưng đọc lại khác nhưng mà ở mức căn bản thì chỉ cần nhìn vào chữ rồi biết đoc là ok rồi ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách