Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: BabyMoon
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Manga] Yami no purple eyes (Cô bé huyền bí) - Chie Shinohara (Full raw download + Engsub Online]

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 1-5-2015 23:58:46 | Chỉ xem của tác giả
Phải thử đọc xem sao . Tác giả viết truyện nào cũng hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 5-7-2015 10:35:38 | Chỉ xem của tác giả
>_< aa truyện hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 5-7-2015 10:38:42 | Chỉ xem của tác giả
sao ko down đc ad ơi

Bình luận

down bthg mà bạn?  Đăng lúc 10-12-2015 01:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 9-12-2015 15:48:49 | Chỉ xem của tác giả
đọc truyện này ở nhiều trang lắm rồi, mà tìm miết không thấy ai dịch tiếp, hiu hiu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 27-2-2016 14:27:26 | Chỉ xem của tác giả
ôi không có bản Tiếng Việt sao TT^TT muốn đọc bộ này quá mà chẳng có team nào dịch cả TT^TT
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 4-3-2016 08:51:32 | Chỉ xem của tác giả
Đa tạ chủ thớt rất nhiều, mấy bộ này mình kiếm mòn mắt, ôi thật là hạnh phúc

Bình luận

mình mún dịch truyện này. nhưng lại ko bik photoshop =))  Đăng lúc 4-3-2016 08:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 7-5-2016 22:24:16 | Chỉ xem của tác giả
Chie Shinohara sensei mình mới đọc có mỗi Anatolia Story với Ao no Fuuin, bộ Akatsuki no tatsu lion thì nản giữa chừng
Chắc đu tiếp bộ này vậy, nghe review thì có vẻ rất hay, nghe bảo bộ này đã giúp sensei khẳng định được tên tuổi ở Nhật Bản

Bình luận

Truyện này thì ko phải nhân vật phụ mà chắc là nhân vật chính chết rồi T^T  Đăng lúc 7-5-2016 11:07 PM
Uhm :'( truyện của sensei này dù HE nhưng vẫn có tình tiết mất mát đau thương kiểu gì ấy :( hồi đọc AS lúc Zannanza và Rufasa chết mình cũng vật vã mãi, huhu  Đăng lúc 7-5-2016 11:06 PM
Đọc đau lòng lắm bạn ơi... nhưng theo mình đây là truyện hay... mình tìm raw truyện nì mí năm đó :((  Đăng lúc 7-5-2016 11:00 PM
Ôi SE sao :(( huhu T_T thôi cứ đọc, những truyện SE thường rất hay :'(  Đăng lúc 7-5-2016 10:55 PM
Bản E page 1 mình có update đó :3 Còn bản Việt thì ko có full. Mình đọc... mà rớt nước mắt. Khúc cuối đọc tức anh ách :((  Đăng lúc 7-5-2016 10:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 8-5-2016 12:38:38 | Chỉ xem của tác giả
Thật đau lòng Đoạn kết buồn thảm quá...

Nhân vật gây ám ảnh nhất truyện vẫn là nữ chính Rinko. Đúng là cuộc đời từ khi biết mình khác người cho tới lúc chết không lúc nào cô hết đau khổ. Đọc tới đoạn cô bị bà giáo viên sinh học điên khùng bắt làm vật thí nghiệm trong suốt 15 năm, còn cho đông lạnh để cô không già đi... thực sự mình muốn khóc vì quá tàn nhẫn. Bên cạnh cô vẫn còn người yêu, người chồng là Shin-chan (Shinya), một chàng trai bất chấp tất cả để yêu thương cô. Đúng là bi kịch khi hai người sắp được gặp nhau sau 15 năm chia cách mà Shinya không kịp nhìn Rinko lần cuối.

Do mình đọc bản tiếng Anh nên tên nhân vật hơi khác. Cô con gái Mai-chan cũng là nhân vật ấn tượng, tuy còn nhỏ tuổi nhưng không phải kiểu bốc đồng trẻ dại như nhân vật Hiko trong Ao No Fuuin (Blue Seal) cũng của Shinohara sensei. Mai rất yêu mẹ đẻ của mình, cô chưa từng thù giận mẹ. Tuy nhiên mình không thích chi tiết Mai "đòi" Shinya yêu mình như yêu Rinko cho lắm. Có lẽ cũng vì là pureblooded (máu thuần chủng???) nên Mai chưa bao giờ bị biến hình, mà cô bé cũng không muốn biến thành báo như cha mẹ, và cả  cậu người yêu sau này nữa (Thật may, mình không thích đoạn người biến thành báo cho lắm)

Nhân vật phản diện là bà cô Sonehara thật đáng kinh tởm. Ngay lúc đầu mình đã rất căm giận bả sau khi thả bầy chó dữ cắn chết bé Maiko, em gái Rinko. Quá độc ác, quá tàn nhẫn. Còn chưa kể bà này còn làm bao nhiêu việc xấu với Rinko, Shinya, Mai, và cả người cha đẻ đã chết của Mai. Thậm chí còn bắt cậu bạn trai Akio Takashina của Mai biến hình thành báo để truyền hình trực tiếp cho cả nước thấy. Đúng như Mai-chan đã từng nói: "Cả mẹ tôi và tôi đều chỉ mong muốn một cuộc đời bình yên. Nhưng chính bà đã không cho phép chúng tôi làm vậy, bà liên tục truy đuổi chúng tôi" Quá độc ác, quá nhẫn tâm.

Những cảnh ám ảnh nhất là cảnh lúc cha đẻ của Mai, Mitsugu Odagiri biến thành báo, bị bắn trọng thương nhưng ngậm quả bom quay lại căn nhà của Sonehara tự sát để bảo vệ Rinko lúc đó đang mang thai Mai. Cảnh thứ hai chính là lúc Rinko biến hình lao vào Sonehara rồi rơi xuống biến để bảo vệ bé Mai. Cảnh còn lại chắc chắn là cảnh cánh cửa sập xuống trước mặt Mai, bên trong là Rinko ôm chặt Shinya rồi cả hai cùng nhau chết trong biển lửa. Bộ manga này mang nặng không khí u ám đến thương tâm. Shinohara sensei thì vốn giỏi những cảnh bi thương như thế này. Mình còn nhớ y nguyên khoảnh khắc hoàng tử Zannanza bị giết chết rồi thân thể bị cát vùi lấp trên sa mạc trong Anatolia Story, và nhiều phân đoạn chết chóc thương tâm trong Blue Seal... buồn đến nao lòng.

Với bộ Yami no Pāpuru Ai này, cái kết cũng có thể coi là tạm trọn vẹn khi Mai và Akio có thể bỏ trốn sang nước ngoài và sống cùng nhau, Rinko và Shinya có thể ở bên nhau nhưng Rinko cũng không thể sống lâu được vì cơ thể đã bị hành hạ quá nhiều trong 15 năm qua. Cái kết của những câu chuyện Shinohara sensei viết ra dù có HE thì cũng luôn man mác buồn, bởi luôn có người phải hi sinh để người họ yêu quý có được hạnh phúc. Dẫu sao đây cũng vẫn là một bộ manga hay.

Vừa đi tìm hiểu, hóa ra bộ manga này có cả live action nữa, nhưng tìm link có vẻ hơi khó nhỉ

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
BabyMoon + 5 Rate trước trả lời sau, truyện hay .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 27-6-2016 18:39:47 | Chỉ xem của tác giả
Mới xem trailer mới của bộ Bán Yêu Khuynh Thành, thấy hao hao truyện này nên tìm đọc lại.
Cám ơn bạn đã up.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách