Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nOlOvE_nOmOrE
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Manga] Vampire Knight - Matsuri Hino

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 30-6-2013 16:26:56 | Chỉ xem của tác giả
Buồn với cái kết của truyện quá đi. Tội nghiệp cho Kaname quá, bao nhiêu hy sinh mất mát, cuối cùng cũng vẫn là cô đơn- cái mà anh và các vampire thuần chủng sợ nhất. Mà chắc với ai cũng vậy thôi, chẳng có gì đáng sợ bằng nỗi cô đơn.Chắc phim hoạt hình cũng sẽ giống truyện thôi. Hy vọng sau này nếu có dựng thành phim truyền hình thì sẽ có kết cục tôn trọng khán giả hơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 1-7-2013 18:11:08 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là mình mới coi anime thôi
Đang lấn cấn đi tìm truyện đọc thì biết truyện vừa mới end chap cuối
Cơ mà thấy fan có vẻ bất mãn với cái ending quá, chửi bới nhặng xị cả lên
Thế nên là mình quyết định sẽ ko mần manga đọc nữa để giữ chút ấn tượng còn sót lại
Hi vọng anime sẽ có cái kết khác manga
p/s: thật sự chưa thấy ai ba phải như chị main , đến cuối vẫn chả rõ chị iêu anh nào, đến khổ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 14-10-2013 20:06:16 | Chỉ xem của tác giả
Mê Kaname nhứt
Cơ mà cuối cùm Yuuki lại quay về với Zero
Rất thích nét vẽ của Hino ấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 22-10-2013 11:07:53 | Chỉ xem của tác giả
Truyện thì ra hết rồi, mà anime vẫn còn chưa có phần 3. Xem anime có bài hát hay quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 24-10-2013 08:00:28 | Chỉ xem của tác giả
Bộ này hồi đọc mấy chap đầu mê dữ lắm, đến chap 60 thì dừng ko đọc nữa
Ngay từ khi đọc cái chap đầu tiên, đập vô mắt mình đã là hình ảnh của Kaname sama lạnh lùng, cô độc và dịu dàng quá đỗi. 1 nhân vật cuốn hút đến mức ăn, ngủ gì mình cũng ko thể dứt ra được, nó ám ảnh mình cũng như Naruse của Ohno Satoshi trong Maou vậy. Đọc bộ truyện chỉ đơn thuần là dõi theo từng bước của Ka sama vậy. Nhưng mà từ sau chap 60 trở đi là ko chấp nhận nổi tác giả. Ko biết là pà ấy có đọc lại khúc đầu pà ấy viết nội dung thế nào hay ko mà khúc sau hoàn toàn mâu thuẩn với khúc đầu ko biết. Nói ra thì sợ bị ném đá cơ mà hễ nói tới truyện này là 1 cục tức nghẹn ngay cổ. Yuuki là nhân vật nữ mình ghét nhất trong các manga mà mình từng đọc í. Cũng vì em này mà mình ngưng luôn bộ truyện, mình ko thể chứng kiến nổi Ka sama của mình phải đau khổ còn hơn cả chết đi vì ẻm, thật ko đáng 1 chút. Nhìn ảnh đau khổ mình ko chịu nổi và thế là ngưng luôn khỏi đọc cho khỏe cái não. Nếu ko phải lỡ đọc qua vài chap sau chap 60 thì Ka sama đã trở thành tình iu bự nhất của mình rồi, nhưng lỡ trót dại đọc qua nên giảm xuống, tình iu FUji Syusuke trở thành số 1
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 26-10-2013 11:30:07 | Chỉ xem của tác giả
Bộ này hồi mới ra, mình với đứa bạn thích cực :)) Việt Nam ra chậm quá nên mình cày bản Eng luôn, nhưng cũng bỏ lửng từ hồi nào tới giờ rồi.
Đọc được tới khúc Kaname với Yuki là anh em, nhưng hình như vẫn yêu nhau được phải không nhỉ ?
Còn không biết tình hình giờ sao rùi, không biết Yuki với Kaname có yêu nhau không hức hức, tui là tui mần cặp đó thôi á =3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
 Tác giả| Đăng lúc 26-10-2013 12:04:38 | Chỉ xem của tác giả
Thu-Huong gửi lúc 26-10-2013 11:30
Bộ này hồi mới ra, mình với đứa bạn thích cực :)) Việt Nam ra chậm quá nên mình cày ...

Bộ này end rồi bạn

Yuki thì có lẽ cũng có yêu Ka nhưng cũng yêu cả Ze

Kết cuộc Ka ngủ, Yu sống với Ze, nhưng Ze chỉ là ma cà rồng cấp thấp nên 1 thời gian sau Ze chết.

Yu gọi Ka dậy từ giấc ngủ mấy trăm năm của anh để làm công tác "đổ vỏ" =)))

Yu có 2 đứa con, 1 trai 1 gái, dự theo ngoại hình mà phán đoán thì đứa con gái có thể là con Ka, đứa con trai chắc chắn là con Ze =)) hoặc có thể cả 2 đứa đều là con Ze XD - cái này chưa rõ được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 26-10-2013 12:25:48 | Chỉ xem của tác giả
nOlOvE_nOmOrE gửi lúc 26-10-2013 12:04
Bộ này end rồi bạn

Yuki thì có lẽ cũng có yêu Ka nhưng cũng yêu cả Ze

What the f* ? * *
Em Yuki chơi kiểu gì kì zậy, yêu anh nào phải nói rõ chứ, rồi bắt cá 2 tay ah ~~ vậy là theo bạn nói mình hoàn toàn nghĩ tới một cái HE giữa Yuki và Ze ~~
Tội nghiệp Kaname của tuiiii quá :
Mình không hiểu "đổ vỏ" là sao {:398:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
 Tác giả| Đăng lúc 26-10-2013 13:47:48 | Chỉ xem của tác giả
Thu-Huong gửi lúc 26-10-2013 12:25
What the f* ? * *
Em Yuki chơi kiểu gì kì zậy, yêu anh nào phải nói rõ chứ, rồi bắt  ...

uk, đúng rồi cậu

Thẳng thắn thừa nhận thì đúng là cái kết dành cho Yu và Ze

=)) "đổ vỏ" ah? cậu google đi XDD

Ka tỉnh dậy, không còn kí ức, cũng không biết mình là ai, tự dưng nuôi thêm 2 đứa nhỏ, mà chắc gì đã là con mình.

Đã thế anh không còn là ma cà rồng nữa, chỉ là người bình thường, trong khi đó kẻ thù của anh ở ngoài kia nhiều như thế, rồi 1 ngày không xa anh bị đuổi cùng giết tận thì làm sao?

Tình yêu của Yu thật ích kỷ và hèn mọn.

Bình luận

thật sự không còn từ gì có thể diễn tả sự vô liêm sỉ của em ấy  Đăng lúc 26-10-2013 04:17 PM
bạn này nói cực chuẩn.Con yuki đó thiệt ko còn gì để nói, thấy nó đê tiện kiểu gì á, có chửi kiểu nào cũng ko thấy hợp với nó  Đăng lúc 26-10-2013 03:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 26-10-2013 17:22:27 | Chỉ xem của tác giả
nOlOvE_nOmOrE gửi lúc 26-10-2013 13:47
uk, đúng rồi cậu

Thẳng thắn thừa nhận thì đúng là cái kết dành cho Yu và Ze

Sau khi nghe fans của Ka sama nói về cái kết thì mình thấy rất mừng vì đã ngừng đọc ở chap 60, nếu đọc tiếp nữa rồi tới cái kết chắc mình trào máu họng mất. Fans Ka sama vì ngài ấy đã mua truyện này về xong thấy diễn biến khúc sau thì họ chỉ muốn quăng truyện đi, tội nghiệp. Cái kết lãng xẹt chưa từng thấy. Mà từ cái khúc em Yuki hiền lành ngây thơ vô tội vạ đó trở thành vampire là thấy gai mắt rồi, cơ mà coi thấy 2 chàng vì nó mà đau khổ thiệt chỉ mún  thôi càng nói càng bạo lực sợ bị banned nick mất. Từ khi coi sự ngây thơ của em Yuki thì mình đã ko thích đọc shoujo manga nữa, chỉ cần nhìn thấy hình tượng ngây thơ như Yuki là mình muốn nổi khùng. Nên chuyển qua đọc shounen luôn. Cuối cùng, Ka sama đáng thương của mình,... nghe đồn cái anime nó cũng dìm Ka dữ lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách