Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ngapro_09
Thu gọn cột thông tin

[Manga] Hajime-chan ga ichiban - những câu chuyện nhẹ nhàng nhưng đầy ý nghĩa

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 23-6-2013 00:46:45 | Xem tất
Mấy cái cung hoàng đạo ứng dụng trong truyện này cũng đúng ghê :))
Hajime Xử Nữ và Akira Ma Kết thì đúng là hợp nha, bạn Mizuki Bạch Dương thì khả năng đến với nhau hông có cao lắm đâu =)))
Đọc truyện thấy tính cách nhân vật tác giả xây dựng đúng với mấy cung hoàng đạo thiệt =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-6-2013 10:09:29 | Xem tất
ngapro_09 gửi lúc 11-9-2012 19:39
NHÂN VẬT CHÍNH

Đã xem trọn bộ truyện tranh này rồi
Thích các nhân vật mê tơi
Hajime,5 thèng cu nhí nhảnh
Nhớ mỗi lần Hajime và Mizuki gặp nhau là mẻ chảy máu cam
Akira thì có nội tâm phức tạp,
lúc đó còn bé quá đọc hem hiểu
Công nhận là mê mệt luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-8-2013 20:51:06 | Xem tất
Bạn ơi, mình có thể hỏi 1 chút về truyện này được ko??? Hồi đầu truyện xuất bản tại Việt Nam ý, tên các nhân vật bị việt hóa hết. vậy nhân vật Etou Akira khi đó tên việt hóa là gì hả bạn??? bạn nếu biết có thể trợ giúp mình đc ko???

Bình luận

Tên là Giang Vĩnh Lượng nha bạn ^^  Đăng lúc 10-8-2013 10:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-9-2013 01:37:37 | Xem tất
Hum nay, 19/9, nếu mình nhớ không nhầm thì là ngày sinh nhật của Hajime đó ^^
Chúc Hajime keo kẹt đôi khi xấu tính, tóc rễ tre, mặt 14 nốt tàn nhang một sinh nhật vui vẻ
Yêu Hajime và Akira cùng  5 nhóc em nhiều lắm lắm luôn ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-10-2013 01:50:06 | Xem tất
AAAA, mình cũng thích truyện này kinh khủng luôn, đọc mãi không chán mà kiểu gì vẫn cứ cười đều )
truyện này mình mua rồi nhưng vì mua bộ cũ nên bị xé mất mấy tờ {:402:}
dù sao thì vẫn thích truyện này lắm lắm, toàn nhân vật kute thích hết cả {:418:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-1-2014 22:49:33 | Xem tất
Không ngờ thớt cũng có bộ này , ngày xưa thuê về đọc mà ngồi cười khúc khích cả buổi, bà chị cả với 5 thằng em đúng là bá đạo, cái kết cũng không ngờ đến luôn, nhưng mà rất thích cái kết đó, đọc đi đọc lại mãi thôi. 5 thằng em thì mỗi đứa một tính cách riêng nhưng ai cũng đều tình cảm lắm nha, nhất là đối với bà chị tiền là trên hết và thường xuyên liên tục mất máu vì ẻm nó cứ bị xịt máu mũi hoài

Bây giờ muốn mua lại bộ này mà cũng không biết bán ở đâu, tìm đọc trên mạng thì không có bản đẹp , toàn bản xấu thôi, có ai biết bản đẹp chỉ giùm với, em không muốn thuê tiệm vì muốn thích là giở ra ngắm thôi

Bình luận

h bạn muốn chắc chắc có hàng tốt thì vô pu shop á. nhưng mà giá ở đó ko có giảm nhé. ở tp hcm.  Đăng lúc 8-1-2014 03:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-3-2014 11:56:55 | Xem tất
Bộ truyện số 1 đối với mình <3
Mình thích cái cách Hajime chết mê chết mệt Mizuki, phụt máu mũi để rồi lúc nào cũng vướng vào mấy cái tình huống xấu hổ trước mặt người thương.
Thích cách Hajime ở bên Akira cứ như là điều hiển nhiên vậy.
Mối quan hệ của các nhân vật cũng rất thú vị. Có lẽ chính điều đó khiến mình thấy bị cuốn hút.
Đặc biệt, khác nhiều truyện shoujio khác, nữ chính rất mạnh mẽ chứ không có bánh bèo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-6-2014 18:52:12 | Xem tất
một trong những ước ao nhỏ nhoi của mình là có được bộ này...
thích Akira quá!!!!!
cuối truyện Hajime đến với Akira thật là một cái kết hạnh phúc
bộ này đọc bao nhiêu lần rồi mà vẫn thấy hay, bộ manga mà mình nhất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 11-8-2015 22:08:41 | Xem tất
Bộ truyện gắn liền vs tuổi thơ vs những nhân vật cực kì đáng yêu
Đọc đi đọc lại bao nhiêu lần vẫn không chán
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-9-2016 00:50:49 | Xem tất
hajime chan là bộ truyện mà mình sủng ái đến mức , từ khi mua cuốn truyện ( lần xuất bản đầu tiên của Trẻ năm 2005 hoặc 2006 gì đấy) mình giữ cho đến tận bây giờ. Với mình Watanabe sensei là một người rất chỉnh chu trong việc vẽ và nội dung. Cá nhân thì mình thích nét vẽ của sensei ở 2 tập đầu hơn ( nét vẽ hơi cổ) , nhưng về sau nét vẽ của sensei bắt đầu tròn tròn cũng rất thích hợp trong việc vẽ kiểu cute cute.
Mình thích Hajime hơn là Kaze, bởi vì với mình hajime có độ dài vừa đủ. Thú thật mình ko thích đọc truyện quá dài. Và Kaze rất có khả năng là SE T^T~
p/s: nhân vật Etou Akira là nhân vật mà mình thích nhất, là nhân vật mình cuồng nhất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách