Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: foreverandever
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Manga] Fruits Basket

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 26-3-2013 22:28:48 | Chỉ xem của tác giả
Hồi đó truyện này được NXB Trẻ in thì phải, không biết có bản quyền hay không mà bị dừng lại giữa chừng. Tiếc hùi hụi. Hồi đó làm gì cũng đợi truyện này ra rồi chực tới quầy thuê truyện để mượn về nhà đọc. Khi đọc truyện thì tích cực ship cặp Touru vs Yuki, không ngờ sau này Touru vs Kyo là một cặp {:437:}
Truyện vẽ đẹp ( từ chính tới phụ, ai cũng đẹp ), nội dung lạ, hài hước, các tuyến nhân vật rõ ràng. Khi truyện bị dừng mình tiếc đứt ruột vì chưa biết kết thúc thế nào, sau này mới lên internet để tìm lại bản tiếng việt để đọc, mà toàn bản eng, huhu . May mà con bạn nó thương tình thế nào gửi mình link tiếng việt để đọc cái kết, dù không trọn bộ nhưng vẫn biết được kết thúc truyện cũng đỡ hối tiếc hơn.
Những bộ truyện này đều như một phần của tuổi thơ vậy, dù sau này có đọc nhiều truyện hay thế nào thì khi ai đó hỏi một trong những bộ shoujo mà mình thích nhất mình vẫn nói là Fruits Basket {:306:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 4-1-2014 06:12:02 | Chỉ xem của tác giả
Fruits Basket luôn đứng trong top những bộ manga nổi tiếng và hay nhất, thế mà khi mình đọc nó lần đầu tiên cách đây 14 năm, mình đã bỏ dỡ nó ở tập thứ 2, lý do là... không hiểu gì cả. Thấy nhiều người khen truyện qúa, chắc mình sẽ đọc lại, hy vọng bây giờ già hơn rồi đầu óc sẽ thông minh hơn một tí, không thấy truyện khó hỉu như xưa nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 4-1-2014 09:15:01 | Chỉ xem của tác giả
Đọc truyện này bao nhiêu lần thiếu điều sắp thuộc lòng rồi mà vẫn chưa đã, ngoài mấy nhân vật chính như Toru, Yuki với Kyo thì mấy nhân vật phụ cũng dễ thương quá chừng. Mỗi một nhân vật đều được khắc họa một nét tính cách riêng biệt, rõ ràng không lẫn vào đâu được. Thích cái sự đáng yêu của Momiji, cái kiểu quan tâm ngộ nghĩnh và thói quen lạc đường của Hatsuharu,... Tuy lúc đầu cũng thích Yuki với Toru thành một đôi nhưng Kyo cặp đôi với Toru cũng được, như thế thì tất cả mọi người đều hạnh phúc!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 5-7-2015 21:36:25 | Chỉ xem của tác giả
Ns thiệt chứ đây là bộ manga hay nhất mà mik từng đọc từ trước đến nay :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 19-2-2016 19:50:55 | Chỉ xem của tác giả
Thỉnh thoảng vẫn mở lại bài hát dễ thương này nghe lại
Khu Manga này vắng quá đi

Bình luận

Hirunaka no ryuusei bạn ạ ^^  Đăng lúc 21-2-2016 12:13 PM
cho mình hỏi câu klq là sign của c là bộ manga nào ế :)))  Đăng lúc 21-2-2016 11:56 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách