Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 13972|Trả lời: 53
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Manga] 青の封印 - Ao no Fuuin - Blue Seal - Phong ấn màu xanh - Shinohara Chie [Vietsub Full Chapters #2]

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Tên gốc:  青の封印, Ao no Fuuin

Tên khác: Blue Seal

Năm phát hành:1992

Số tập:  11 (đã hoàn thành)

Tác giả :Shinohara Chie

Thể loại:Shoujo, Phiêu lưu, Hành động, Siêu nhiên, Lãng mạn

Giới thiệu chung:

Ao no Fuuin (Phong ấn màu xanh) là một trong những tác phẩm của Shinohara Chie, tác giả của rất nhiều bộ truyện đã phát hành tại Việt Nam: Anatolia Story (Dòng sông huyền bí), Orontes Renka (phụ trương Dòng sông huyền bí), Mizu ni Sumu Hana (Thế giới nước). Bộ truyện được NXB Shougakukan xuất bản từ năm 1992 và đã ra trọn bộ tại Nhật. Ao no Fuuin đã từng được xuất bản không bản quyền tại Việt Nam với tiêu đề “Câu chuyện dễ thương”. Câu chuyện có liên quan đến quá khứ, hiện tại, với 2 nhân vật chính sinh ra đã là kẻ thù của nhau nhưng định mệnh đã gắn kết họ bằng một tình yêu có lúc tưởng chừng như tuyệt vọng. Các nhân vật khác cũng đều rất có cá tính và đều gắn kết với nội dung chính của truyện. Những ai là fan của Ayashi no Ceres (Truyền thuyết thiên nữ) đều không thể bỏ qua bộ truyện này.

Lưu ý: Dành cho tuổi 16+

Tóm tắt:

Soko Kiryu mới chuyển đến sống ở một thành phố mới cùng gia đình nhưng có rất nhiều chuyện lạ lùng xảy ra với cô. Một học sinh cá biệt trong trường định cưỡng bức cô nhưng đột nhiên bị biến mất. Thay vào đó là một người lạ mặt đầy bí ẩn (một anh chàng đẹp trai ^^) nhưng không ai nhận ra sự tráo đổi đó. Người đó tự xưng là Akira - Byakko (bạch hổ) của gia tộc phía tây và nhiệm vụ của anh ta là tiêu diệt Souryu (Thanh Long) của gia tộc phía đông - thủ lãnh của quỷ Oni trong truyền thuyết sống bằng cách ăn thịt người. Liệu Soko có phải là quỷ Oni trong truyền thuyết và liệu Akira có thể tiêu diệt được Soko khi anh đã trót lòng yêu cô gái này..

Giới thiệu

Nhân vật chính:

Nhân vật phụ:

Nhờ có ông bố "làm to" mà Kaishii liên tục gây ra những tội ác mà không bao giờ sợ bị pháp luật sờ gáy. Hắn cầm đầu một băng du côn trong trường và cậy thế bố mình để ức hiếp người khác, cưỡng bức bất cứ cô gái nào lọt vào mắt hắn. Nhưng Kaishii đã chọn nhầm người khi định ra tay với Soko Kiryu - một cô gái vừa chuyển đến trường. Kaishii không biết rằng Soko thực chất là trưởng tộc của bộ tộc quỷ Oni chuyên ăn linh hồn con người để tồn tại.

Raw:  
Download

Ao no Fuuin - Blue Seal - Phong ấn màu xanh

Các bạn vui lòng bấm vào Skip Ads để tiếp tục Download.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 22-9-2011 11:04:55 | Chỉ xem của tác giả
Vietsub:

Ao no Fuuin - Blue Seal - Phong ấn màu xanh

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 23-9-2011 08:57:18 | Chỉ xem của tác giả
òa òa, ko có nút bình lựng toàn phải viết cái # mới :\
Trong đây hông có ai là fan của Chie hết hả >"<
Còn cái truyện purple eyes in the dark mà tìm hoài ko có source, ai có share cho tớ với >"<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 23-9-2011 10:12:42 | Chỉ xem của tác giả
mình thích nét vẽ của  Shinohara Chie, con trai tuy mảnh mai, thanh tú như con gái nhưng nhìn vẫn đầy chất đàn ông, còn con gái hơi sexy nhưng rất đẹp, trang phục, trang sức cái nào cũng cầu kì, ấn tượng hết. Đặc biệt là các nhân vật rất có cá tính, nhiều nhân vật phụ hấp dẫn chẳng kém nhân vật chính
bộ này có dịch nên cũng dễ coi, nhưng chắc post bản dịch phải xin phép tác giả chứ, vì đây là trang web dịch của Việt mà
nhìn lại thấy nhớ Kail trong dòng sông huyền bí, có mặc đồ hiện đại trông hay hay{:176:}

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
BabyMoon + 2 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
 Tác giả| Đăng lúc 23-9-2011 10:27:50 | Chỉ xem của tác giả
mypain gửi lúc 23-9-2011 10:12
mình thích nét vẽ của  Shinohara Chie, con trai tuy mảnh mai, thanh tú như con gái nhưng n ...

Bạn nhận xét 9 xác ghê. Mình bik đc tác giả nì qua truyện đầu tiên là Purple eyes in the dark (mượn của nhỏ bạn) , nhưng mới đọc được vài tập thì ko thấy xuất bản nữa, mà mấy phiên bản hùi đó dịch dở, hình thì lem luốc. Rùi mới bik qua DSHB là mê tác giả nì lun á. Truyện Ao No Fuuin nì mình chỉ mới bik được gần đây thôi.
Bạn còn truyện nào khác thì share mình lun nhá :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 23-9-2011 10:33:05 | Chỉ xem của tác giả
BabyMoon gửi lúc 23-9-2011 08:57
òa òa, ko có nút bình lựng toàn phải viết cái # mới :\
Trong đây hông có ai là fan c ...

Mình chỉ bít "Dòng sông huyền bí" vs "Ánh trăng bí ẩn" của Chie sensei thui
Truyện này mình k bít nên k 888 vs bạn đc ^^
Mình đã thử tìm Purple eyes in the dark giúp bạn, chỉ thấy mỗi trang này (bản Eng), mới ra đến chap 19 và cũng mấy tháng rồi chưa có chap mới
http://www.mangafox.com/manga/ya ... o_warning=1#listing
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 23-9-2011 10:36:23 | Chỉ xem của tác giả
iamqa_2512 gửi lúc 23-9-2011 10:33
Mình chỉ bít "Dòng sông huyền bí" vs "Ánh trăng bí ẩn" của Chie sensei thui
Truyện n ...

hehee. Chỉ tiếc là mình ko có bik photoshop . Nếu mà bik thì mình dịch và làm trans cho manga rồi :\
Àh, cái truyện ánh trăng bí ẩn công nhận coi mà hồi hộp ghê :D
Đấy cũng là bộ truyện yêu thích của mình.
Nếu được ôn lại những kỉ niệm thì vui nhờ.
Nhà mình có nên làm trans manga hông ta :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 23-9-2011 10:55:09 | Chỉ xem của tác giả
BabyMoon gửi lúc 23-9-2011 10:36
hehee. Chỉ tiếc là mình ko có bik photoshop . Nếu mà bik thì mình dịch và làm trans ch ...

Nhà J hiện giờ đang tập trung vào anime, chưa có ý định làm manga bạn ah ^^
KST là web làm phim nên mình nghĩ chắc sau này cũng chỉ làm phim thôi :)
Manga và anime luôn gắn liền vs nhau nên mở box manga trong nhà J là để các mem có cơ hội tìm hiểu về truyện gốc của các bộ anime cũng như cùng nhau chia sẻ thông tin, cảm nhận về những manga mà các bạn yêu thích
Nếu thích trans anime, bạn xin test vào nhà J đi, box anime đang thiếu ng :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 23-9-2011 11:02:49 | Chỉ xem của tác giả
iamqa_2512 gửi lúc 23-9-2011 10:55
Nhà J hiện giờ đang tập trung vào anime, chưa có ý định làm manga bạn ah ^^
KST là w ...

có test ùi nhưng chưa có KQ í :\
Tớ thích làm anime với manga lắm.
Nếu mà đậu thì sẽ cố gắng hết sức mình á:)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 23-9-2011 11:07:56 | Chỉ xem của tác giả
BabyMoon gửi lúc 23-9-2011 11:02
có test ùi nhưng chưa có KQ í :\
Tớ thích làm anime với manga lắm.
Nếu mà đậu thì ...

À, dạo này mạng nhà chị minzthu (check test vòng 1) đang có vấn đề nên sẽ có kết quả hơi muộn
Bạn chịu khó chờ thêm 1 thời gian nữa nhé ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách