Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2573|Trả lời: 2
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Manga] Ao Haru Ride - Con Đường Mùa Xuân

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Ao Haru Ride

Tên khác: アオハライド; 青春之旅; Aoharaido; Blue Spring Ride; Seishun Raido; Youth Ride

Thể loại: Comedy, Drama, Romance, School Life, Shoujo

Tác giả: Sakisaka Io

Sơ lược:

Yoshioka Futaba có một vài lý do mà cô bạn muốn "thiết lập lại" hình ảnh và cuộc sống của mình khi vào cấp 3. Bởi vì trông cô rất dễ thương nên đã bị các bạn nữ ở trường cấp 2 tẩy chay, và bởi vì một lý do không thể hiểu được, cô bạn đã không thể diễn tả được cảm xúc của mình với người mà mình thích, Tanaka-kun.

Bây giờ ở trường cấp 3, cô bạn quyết định trở nên mất nữ tính càng nhiều càng tốt để bạn bè không phải ghen tị với cô. Khi sống theo 1 cách thật thỏa mãn, cô đã gặp lại Tanaka-kun, nhưng bây giờ cậu đã đổi tên thành Mabuchi Kou. Cậu ấy cũng nói ra cảm giác của mình đối với cô bạn khi còn học cấp 2, nhưng bây giờ mọi thứ không thể lặp lại lần nữa. Liệu Futaba có thể tiếp tục tình yêu của mình mà cô bạn đã chưa bao giờ có thể bắt đầu từ 3 năm trước?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 14-3-2016 16:32:38 | Chỉ xem của tác giả
Giới thiệu nhân vật

FUTABA YOSHIOKA

Futaba không thích dính vào những rắc rối với tụi con trai và không muốn bị cô lập như năm cấp 2 nên khi có cơ hội bắt đầu lại tất cả vào năm trung học, con bé trở thành một đứa không quan tâm đến ngoại hình, tránh né hình ảnh nữ tính, ăn nói bỗ bã để có thể hoà nhập được với những đứa con gái còn lại.

Futaba thiên về cảm xúc. Đọc truyện thấy bạn hay khóc nhưng tui không nghĩ là có ai lại bảo bạn yếu đuối bao giờ. Con bé thực ra rất kiên cường và mạnh mẽ, và cũng chính vì vậy mà cũng chỉ có Futaba mới có thể giúp Kou trở lại cuộc sống bình thường.

KOU TANAKA/ KOU MABUCHI

Mabuchi Kou là một nhân vật có nội tâm khá phức tạp, chủ yếu là do một phần quá khứ của bạn. Tình cảm bạn đối với Yoshioka khá rõ ràng, nhưng chính bạn không nhận ra, hoặc không thừa nhận. Đó chính là những rào cản tâm lí của chính bạn, khi sợ phải chịu đau thương, mất mát. Mặc dù mình không thích bạn vì bạn không xác định rõ ràng trong tình cảm lắm, nhưng chả trách được, ai cũng có bóng ma tâm lí của mình.

Cre: https://lcatmeowmeow.wordpress.c ... manga-ao-haru-ride/

https://miscrevs.wordpress.com/2014/08/09/review-ao-haru-raido/
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 14-3-2016 16:41:29 | Chỉ xem của tác giả
TOUMA KIKUCHI

Một anh chàng dễ thương, hay bị đỏ mặt khi xấu hổ. Là tay chơi ghita và hát chính trong một band nhạc tại trường học. Tình cảm của Touma dành cho Futaba rất chân thành, bạo dạn, khoan dung. Cậu luôn kiên nhẫn chờ đợi Futaba mở lòng với mình.

YURI MAKITA

Tóc ngắn,mái ngang, đôi mắt, dáng vẻ nhỏ con toát lên một sự dịu dàng và đáng yêu. Futaba thấy ở Makita một điều gì đó giống mình khi còn cấp 2, và phần nào cảm thông được cho những ánh nhìn khó chịu bọn con gái dành cho Makita. Yuri là một người bạn tốt, và rạch ròi trong chuyện tình cảm. Cô bé nhận thức được dáng vẻ yếu đuối của mình nên thường không hay khóc trước mặt người khác.

SHUUKO MURAO

Shuuko ban đầu không thật sự có ý định làm thân với nhóm của Futaba và Makita, mà chỉ vì nghe theo lời khuyên của Tanaka-sensei nên mới tham gia hoạt động ngoại khoá chung với nhóm. Tình cảm mà Murao có khá nan giải, vì người mà Murao đem lòng thương là một người dù cho có đáp trả tình cảm lại cho con bé, thì cả hai cũng không thể nào đến được với nhau. Nhưng mà rồi Murao cũng đã trưởng thành lên nhờ vào vấp ngã đầu tiên về mặt tình cảm đó. Murao ban đầu trông thì khó gần nhưng lại là một cô gái rất biết quý trọng bạn bè.

AYA KOMINATO

Ồn ào và siêu hoạt bát. Một con người bừng bừng nhiệt huyết của tuổi trẻ và mang trong mình tình yêu mãnh liệt. Kominato thích Murao từ lâu và cậu vẫn luôn thích con bé. Cậu tin sự cố gắng nỗ lực không ngừng của mình sẽ có thể chiến thắng được trái tim của Murao. Luôn coi Tanaka-sensei là tình địch số một. Tình cảm của câu có chút nông nổi, trẻ con, mù quang nhưng vô cùng nồng nhiệt, chân thành. Cậu còn có một tâm hồn tinh tế nhạy cảm, và rất nhiệt thành với mọi người.

YOUICHI TANAKA

Tanaka-sensei là anh trai của Mabuchi Kou.  Thầy được nhắc tới là con người kì quặc thường xuất hiện với những chiếc áo quê mùa cũng kì quặc. Tuy là một thầy giáo nhưng tâm hồn thì ngây thơ như trẻ lên ba. Khi dính scandal với nữ sinh, các đồng nghiệp của thầy đều lắc đầu: “Tanaka-sensei ư? Không thể nào.”

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách