Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5483|Trả lời: 17
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Manga]Aka-chan to boku - Em bé và tôi

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Tên tiếng nhật: Aka-chan to boku
Tên tiếng anh: baby and me, Baby and I
Tác giả: Marimo Ragawa
Thể loại: Shoujo
Số tập: 18

Anime:

Đạo diễn Anime: Takahiro Omori
Studio: Studio Pierrot
Thời gian chiếu: từ 11/7/1996 đến 26/3/1997
Số tập: 35

Baby and Me là bộ truyện từng nhận được giải thưởng Shogakukan Manga Award lần thứ 40 được tổ chức năm 1995 cho bộ truyện shoujo hay nhất. Sau đó nó còn cghuyển thể thành anime năm 1996. Bộ truyện kể về một cậu bé học cấp 1 và cuộc sống diễn ra xung quanh cậu. Marimo Ragawa đã thành công trong việc diễn tả cảm xúc và suy nghĩ của những nhân vật trong bộ truyện một cách chận thực và cảm động.

Cốt truyện:

Mẹ của Takuya Enoki – Yukako – đã chết trong một tai nạn ô tô. Vì vậy, cậu hiện đang sống cùng bố mình – Harumi – và em trai – Minoru. Minoru lại chỉ mới 2 tuổi và cần được quan tâm, chăm sóc. Bởi thế, dù chỉ mới học lớp 5, cậu buộc phải nấu nướng, giặt giũ, may vá…và làm nhiều công việc thay cho mẹ mình. Khi nhìn thấy bạn bè chơi đùa sau giờ tan học, Takuya cảm thấy thực sự mệt mỏi khi phải trông em và làm tất cả việc đó. Vì Minoru không ngừng khóc, vì Minoru làm sai, Takuya bị hàng xóm khiển trách. Tất cả đều khiến cho cậu luôn căng thẳng. Takuya cảm thấy ghét Minoru vì luôn quấy rầy mình. Một này nọ, Takuya đón Minoru từ nhà trẻ về, cậu cố gắng đi thật nhanh và tưởng tượng đến cuộc sống mà không có Minoru. Nhưng sau đó, Takuya nhận ra sai lầm và quay lại. Cậu thấy Minoru đang khóc và bị một con chó cản đường. Cậu chạy vội tới để cứu Minoru. Sau đó, Takuya bỗng nhận ra rằng Minoru đã khóc không chỉ vì sợ hãi mà còn vì cô đơn, cậu thấy xấu hổ về bản thân mình hơn bao giờ hết. Từ đó, Takuya đã học đựơc cách yêu thương em trai mình. Và câu chuyện thực sự bắt đầu từ đây…

============
tình hình hôm nay là 29 Tết, phải đi chuẩn bị đồ cho ngày mai roài.. nên ta sẽ up sau... tạm thời cái thread nó cứ thế nài đã....
====================
Manga tiếng việt
định dạng PDF
nguồn :vuilen.com

Nếu máy tính bạn không đọc được file PDF thì down phần mềm này về và bung nén ra là có thể dùng được ngay, không cần phải cài đặt gì cả
Chúc các bạn đọc truyện vui vẻ...

vOL 1 - 5
VOL 11 - 14
VOL 15 - 18
===========
(to be continued)
Từ Vol 6 đến 10 tớ chưa tìm được link, nên các bạn chịu khó đọc online vậy nhá
Vol 6
Vol 7
Vol 8
Vol 9
Vol 10

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
hermy_lA + 5 Ủng hộ 1 cái!.........................
BabyMoon + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 22-1-2012 22:42:47 | Chỉ xem của tác giả
Của nàng, thì ta sẽ ủng hộ hết mình, nếu nàng mà có trg st ta đc ở trong tầng lầu thế này đảm bảo là được tặng xèng +5 oài.
Sắp năm mới oài. Chúc nàng vui vẻ hạnh phúc nhé :X:X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 23-1-2012 01:15:07 | Chỉ xem của tác giả
BabyMoon gửi lúc 22-1-2012 22:42
Của nàng, thì ta sẽ ủng hộ hết mình, nếu nàng mà có trg st ta đc ở trong tầng lầu th ...

hơ, ta hông hỉu cái vụ Tầng lầu với sofa nài nó có ý nghĩa gì á nàng... Ta cũng thích trans nhưng mà lúc cái tính lười nó nổi nên thì .... chẹp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 29-2-2012 17:54:33 | Chỉ xem của tác giả
Cái này mình nhớ là của NXB Giáo Dục phát hành thì phải,lúc đầu chỉ là thấy hơi lạ nên thuê về coi
Coi rồi thì ghiền luôn,phải đi lùng sục rồi thì năn nỉ mới mua được nó đấy9bao nhiêu công sức của mình)
Yêu nhất tất nhiên chính là tình cảm anh em giữa Tatchan với bé Mino yêu quý dễ thương không tả xiết rồi
Tuyến nhân vật phụ cũng rất thú vị nữa,đặc biệt là anh em nhà Akihiro,he he,cứ hớ đến cái tập Ichika muốn làm người lớn là cười đau cả ruột,maays tập nói về tình cảm anh em dù chỉ là những câu chuyện bình thường trong cuộc sống hằng ngày nhưng tác giả đã biến nó thành những giây phút cảm động khiến mình thêm trân trọng những giây phút hạnh phúc bên gia đình

Tuy đã đọc đi đọc lại 3 lần nhưng cả 3 lần đến tập cuối mình đều không cầm nổi nước mắt đến đoạn Mino bị tai nạn,những tai nạn bất ngờ mà không ai có thể lường trước có thể cướp đi sinh mạng những người quan trọng với ta bất cứ lúc nào nên khi đọc truyện mình cứ nghĩ là phải yêu thương gia đình và bạn bè nhiều hơn nữa
Truyện cũng có rất nhiều tập dạy về cách đối xử trong cuộc sống hằng ngày mà mình thấy rất có ích,vượt lên trên tầm giải trí
Chắc nói vậy cũng hơi nhiều rồi thì phải,xin hết tại đây{:418:}
Tóm lại là mình khuyên mọi người nên đọc thử một lần xem sao

Bình luận

hờ hờ.. chúng ta cùng có chung tâm trạng rồi nàng ạ  Đăng lúc 1-3-2012 09:00 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 9-5-2012 21:54:42 | Chỉ xem của tác giả
thành thật, mình là con út, có chị nên mình không hỉu lắm mấy tình cảm yêu thương của anh chị danh cho em, làm em thì hya nành chanh, hay ghe tỵ, nhưng có chị thật tuyệt vời

Bình luận

hờ.. làm anh/chị vất vả lắm bạn à. Suốt ngày phải gánh tội thay em một cách tự nguyện và không tự nguyện ( kiểu là bị ép buỗ ấy ạ)  Đăng lúc 10-5-2012 08:53 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 20-7-2012 09:00:50 | Chỉ xem của tác giả
truyện này được dựng thành anime, không biết có phải bộ anime mình đã xem không
mình nhớ lâu lắm rồi, cũng gần 15 năm rồi ấy
lúc mà đài VTV3 còn chưa phát cả ngày,
từ 10h, vtv3 hay chiếu phim họat hình
có bộ gì đấy ko nhớ rõ tên ( còn nhỏ quá mà)
mà nói về 2 anh em
chỉ nhớ duy nhất 1 cảnh
bé em ngủ chảy nước miếng nhiều quá, bị anh giận.
nhưng rồi sau đó cũng hòa
hehehe
chắc là phải lội đọc lại xem thế nào

Bình luận

anh là Takuya, em là Minoru có ông bố trưởng phòng đẹp trai siêu cấp, được cô nv cấp dưới mê tít thò lò ấy  Đăng lúc 20-7-2012 09:25 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
 Tác giả| Đăng lúc 20-7-2012 09:24:32 | Chỉ xem của tác giả
hermy_lA gửi lúc 20-7-2012 09:00
truyện này được dựng thành anime, không biết có phải bộ anime mình đã xem không
mìn ...

chính là bộ Em bé và Tôi phát trên TV đấy..
mình xem phim này từ hồi lớp 5 thì phải.... khoảng năm 1999 ấy... cũng lâu lắm rồi.. xem anime, xong đọc manga.. rất hay, rất cảm động ấy... có chỗ khóc tu tu luôn nè... kể ra thì có hơi xấu hổ tý nhưng đúng là thế đấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 20-7-2012 09:42:55 | Chỉ xem của tác giả
trangkat gửi lúc 20-7-2012 09:24
chính là bộ Em bé và Tôi phát trên TV đấy..
mình xem phim này từ hồi lớp 5 thì ph ...

ùi
vậy là chắc đúng nó rùi
hic
nhớ cái thời đó
vtv3 chiếu 1 lọat cả đống manga
có cả mấy bộ của clamp
doremon
bla bla bla
trời ơi
muốn quay về hồi đó quá
có anime coi cả ngày
giờ cũng chẳng còn thời gian đi mướn truyện nữa
mắc thấy ớn luôn
mua lại càng ko có tiền
đành lên mạng đọc
mà cũng ít
có mấy bộ hay mà ứ tìm đc
huhuhu
Pê ẹt : cái sign của ấy cóa phải là koizora ko???  {:438:}

Bình luận

vào ủng hộ tớ đi... rết được lun thì càng tốt... hế hế *cười nham nhở* =))))))))))))  Đăng lúc 20-7-2012 09:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
 Tác giả| Đăng lúc 20-7-2012 09:57:06 | Chỉ xem của tác giả
hermy_lA gửi lúc 20-7-2012 09:42
ùi
vậy là chắc đúng nó rùi
hic

ừm, hồi đó VTV3 chiếu Sailormoon, rồi Doraemon, rồi Card Captain Sakura, Em bé và tôi.... nhiều lắm... nên cứ đi học về là phải vội vội vàng vàng chạy về nhà bẩ TV lên xem...
hồi đó truyện còn rẻ rề, vì tiền vẫn còn giá trị
chứ như bây giờ, đắt kinh khủng, chả có tiền mà mua, chả có time mà đọc, cho nên cũng hay lên mạng đọc.
bạn thích đọc truyện gì? nói tên đi, tớ tìm link cho.. đọc tiếng anh cũng được chứ hả

pê ẹt: chính là Koizora - bầu trời tình yêu bên nhà J đấy... tớ đang thực hiện PJ cho truyện này.. ^^

Bình luận

ôi hận *trấm trấm nước mắt*  Đăng lúc 20-7-2012 06:33 PM
aaaaaaaa. mình đã thóat khỏi kiếp nude rùi mòa, mình đã sắm cùn, *giãy đạch đạch*  Đăng lúc 20-7-2012 05:04 PM
cái sign ấy, 3 cái hình, cái đầu tiên là Miu và Gakki ấy *chỉ chỉ*  Đăng lúc 20-7-2012 04:23 PM
cái ống quần bên trái của mình là Miu và Gakki tong koizora ấy :)))))))))  Đăng lúc 20-7-2012 10:06 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 20-7-2012 10:03:11 | Chỉ xem của tác giả
trangkat gửi lúc 20-7-2012 09:57
ừm, hồi đó VTV3 chiếu Sailormoon, rồi Doraemon, rồi Card Captain Sakura, Em bé và tôi... ...

uầy
thiệt hả?
koizora nghe nói là truyện trên mạng điện thọai mà
mình nghĩ đó là truyện chữ chứ?
dịch luôn hả
aaaaaaaaaaaaaaaaaa
mình mún đọc, ham hố ham hố {:448:}
ui
truyện muốn đọc thì nhìu lắm,
mà hiện tại chỉ kịp nhớ ra vài cái tên
mà đều có thớt cả rồi
hức
truyện nào cũng dở dang
thích mấy bộ shoujo
như kaze hikaru, glass mask, ...
à mới chạy ra ngòai cổng
sực nhớ ra bộ maruko với bộ asari cô bé tinh nghịch
mà bữa trước  kiếm không thấy
giúp mình nha
đa tạ đa tạ  

Bình luận

đã bẩu lờ hem thấy mờ... chỉ mặc mỗi áo NKL chứ có thấy mặc quần bao giờ đâu nhờ *run cầm cập*  Đăng lúc 20-7-2012 06:07 PM
tuyệt đối không thấy bạn mặc quần ... *tay bắt chéo* *tuýt còi*  Đăng lúc 20-7-2012 05:01 PM
có thấy cái quần nào đâu *lắc lắc*  Đăng lúc 20-7-2012 11:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách