Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thuhuong0705
Thu gọn cột thông tin

[Manga] 7 Seeds - Tamura Yumi (Một manga không thể bỏ qua XD)

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 23-6-2013 13:47:50 | Xem tất
Đây là bộ hay nhất mà mình từng đọc trong đời và Tamura Yumi cũng là 1 trong 2 mangaka mà nếu ko sáng tác nữa chắc ngồi khóc mấy tháng luôn quá (người còn lại là Watanabe Taeko :x)

Không biết bộ này lấy hết bao nhiêu nước mắt của mình rồi. Nhân vật trong truyện này của Tamura Yumi đều rất thật, có bản ngã và có cái tốt của mình. Ko biết ai giống mình ko, chứ vì vậy nên mình ko thích Hana nhất truyện này. Vì nhân vật này là nhân vật hoàn hảo nhất!

Bình luận

Cũng thích mấy bạn của Hạ A mà đc huấn luyện từ nhỏ nữa, siêu cá tính và rất thực dụng :">  Đăng lúc 14-9-2013 07:14 PM
Mình cũng ko thích Hana. Thích bé Nat và đội Ha B thôi, xem đến tập về đội này là cười miết luôn  Đăng lúc 13-9-2013 10:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-9-2013 22:04:02 | Xem tất
7seeds yêu quý của tôi, đọc rồi mê mẩn từ hồi cấp 3 /chấm nước mắt/
Lúc nhìn lại nó được xuất bản đầu tiên năm 2001 mà cũng giật mình, 12 năm trôi qua rồi, bây giờ ở Việt Nam mới ra đến tập 24.
Thật sự là vì truyện rất hay nên đợi chờ cũng là một loại hạnh phúc {:447:}
Nội dung mang tính nhân văn, qua mấy đoạn tàn khốc thì vẫn ẩn sâu là tình người.
Về chuyện của đội Hạ A, lúc hình ảnh Mayu hiện ra với nửa thân bị kẹt trong đống đổ nát đã làm mình bật khóc, rồi lúc thành viên đội mùa Đông chết, con chó đi theo bảo vệ người cuối cùng còn sót lại, hay đoạn hai chú chó tự thiêu để đốt cánh rừng bị nhiễm nấm.
Ngẫm lại toàn khóc vì chó là chính {:430:}
Dù sao thì, đây cũng là một truyện tranh đáng để đọc *tung bông*

Bình luận

@Haven =)))))))  Đăng lúc 15-12-2016 10:35 AM
*toàn khóc vì chó là chính*  Đăng lúc 14-12-2016 09:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-9-2013 22:12:23 | Xem tất
truyện này thì hay thật nhưng mà chờ coi duối ghê luôn, 1 năm ra có vài tập
thích nhất là bé Nat
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-9-2013 19:13:31 | Xem tất
T_T...dontcry gửi lúc 23-6-2013 13:47
Đây là bộ hay nhất mà mình từng đọc trong đời và Tamura Yumi cũng là 1 trong 2 mangak ...

Cũng thích mấy bạn của Hạ A mà đc huấn luyện từ nhỏ nữa, siêu cá tính và rất thực dụng :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-11-2013 10:24:25 | Xem tất
Đọc 7 Seeds đúng là buồn, một trong những truyện tranh yêu thích nhất của mình.
Lấy đi bao nhiêu nước mắt của mình , dù đọc đi đọc lại bao nhiêu lần đi nữa. Nhiều khi chờ truyện lâu quá nên lôi lại các tập trước ra đọc, rồi ngồi ôm sách.
Nhớ ngày cấp 3, bắt đầu đọc truyện này, tuần nào cũng ra quầy sách xem có tập mới không, vì mong ngóng quá
Đội yêu thích nhất của mình là Hạ B, chả hiểu vì sao
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-11-2013 09:35:07 | Xem tất
Thuhuong0705 gửi lúc 8-4-2012 15:27
Một số hình ảnh về các đội :D

http://s630.photobucket.com/albums/uu30/Thuhuong0705/7%20Seed ...

huhuhu đợi mòn đợi mỏi luôn, Tamura Yumi sensei ơi : thích sensei từ cái thời Basara kia
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-11-2013 09:42:50 | Xem tất
T_T...dontcry gửi lúc 23-6-2013 13:47
Đây là bộ hay nhất mà mình từng đọc trong đời và Tamura Yumi cũng là 1 trong 2 mangak ...

mình nè, có mình, ko thích Hana bắt đầu từ lúc ba và chú cậu gì đó là người làm trong dự án 7seeds, Arashi được mang đến là vì ẻm, Haru (thiên tài âm nhạc) cũng thích, Ango thủ lĩnh tài năng cũng mê, anh Aramaki hiền lành, dễ thương cũng ngã vì ẻm -_- được dạy dỗ để phù hợp với sinh tồn =>>> ghét vô cùng, ship với Arashi thì lẹ lẹ đến đi, mệt não.
p/s: huhuhu giấc mơ Ango-Natsu từ từ tan vỡ khi Semimaru cứ ... :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-11-2013 09:45:28 | Xem tất
mình nè, có mình, ko thích Hana bắt đầu từ lúc ba và chú cậu gì đó là người làm trong dự án 7seeds, Arashi được mang đến là vì ẻm, Haru (thiên tài âm nhạc) cũng thích, Ango thủ lĩnh tài năng cũng mê, anh Aramaki hiền lành, dễ thương cũng ngã vì ẻm -_- được dạy dỗ để phù hợp với sinh tồn =>>> ghét vô cùng, ship với Arashi thì lẹ lẹ đến đi, mệt não.
p/s: huhuhu giấc mơ Ango-Natsu từ từ tan vỡ khi Semimaru cứ ... :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-11-2013 20:39:45 | Xem tất
Bây giờ mới thấy thread này , đọc truyện này từ mấy năm về trước, bây giờ cũng không biết tới tập mấy rồi.
Mỗi tập đọc xong đều thấy hụt hẫng. những cặp mình thích đều ra đi cả , ghi lại dấu ấn sâu nhất là Fubuki và Mitsuru. Cả con sói mẹ nữa. Càng về sau càng nhiều người ra đi, lấy của mình rất nhiều nước mắt.
Bề ngoài có vẻ khắc nghiệt , đấu tranh để sinh tồn , nhưng rất ... rất nhiều người trong bộ truyện đều hi sinh vì bạn bè, vì người họ yêu thương. Mình từng đọc rất nhiều truyện , nhưng gây cảm xúc mạnh mẽ nhất vẫn là 7 seeds.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 27-11-2013 20:42:34 | Xem tất
Ôi trời ơiiiiiiiiiiii.Đời em chưa bao giờ đc. đọc 1 bộ hay mà ý nghĩa như 7 Seeds .Chưa thấy truyện nào hay khủng như thế . Cốt truyện lạ , tình tiết hấp dẫn , lôi cuốn mà em kết nhất là khoản ý nghĩa của truyện . em chưa đọc truyện nào đề cập đến yếu tố sống còn mạnh như truyện này . Nhân loại diệt vog , chỉ còn sót lại vài người , và những người này phải học cak để sống và tồn tại vs thiên nhiên hoang dã => 1 khái niệm chưa hề có trong thế giới hiện đại . Nghe tưởng chừng có vẻ giống Robinxon  trên đảo hoang nhưng...Ko ! Robinxon còn có thế giới , còn loài người để trông mong và đọi chờ đc. cứu . Còn 7 Seeds có ai ? Ko ai ...vì loài người đâu còn nữa ?Em đã  khóc rất nhiều khi đọc tập 4 ,nói về đội mùa đông , quá tàn nhẫn khi tất kả đều lần lượt  ra đi chỉ còn lại 1 mình ..( em quênmất tên rồi , ai nhắc hộ em với ), buồn nhất là đoạn Fubùki vs Mitsuru chết ...Quá đáng thế !!! Còn tập 11 nữa , làm em khóc lên khóc xg' , mọi người chết hết ...buồn kinh khủng ..Phải nói 7 Seeds là 1 kiệt tác !!!...Tryện hay như thế mà ngừng ra , nản thế cơ chứ ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách