Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Maniac
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Male] Yamada Ryosuke (山田 涼介) - Hey!Say!JUMP

[Lấy địa chỉ]
531#
Đăng lúc 5-8-2012 16:49:29 | Chỉ xem của tác giả
YAMADA WINK UP 9.2012
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

532#
Đăng lúc 5-8-2012 16:50:40 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

533#
Đăng lúc 5-8-2012 16:54:53 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

534#
Đăng lúc 5-8-2012 17:07:54 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

535#
Đăng lúc 5-8-2012 17:09:34 | Chỉ xem của tác giả
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

536#
Đăng lúc 5-8-2012 17:19:03 | Chỉ xem của tác giả

cr momozzz
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

537#
Đăng lúc 7-8-2012 11:55:18 | Chỉ xem của tác giả
pamphlet

CR: tsukiyomi-aoi.livejournal
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

538#
Đăng lúc 11-8-2012 21:22:45 | Chỉ xem của tác giả
[Translation] Magazine - Risou no Musuko 2012.03
beta-ed by : ryuketokodo
CR: http://6-balon.livejournal.com/14000.html#cutid1
v-trans: mientu

Yamada : Đây là lần đầu tiên ba chúng ta cùng hợp tác với nhau , nhưng chúng ta biết khá rõ về nhau từ rất lâu rồi, nên em cảm thấy an tâm rất nhiều.
Yuto : Đã 3 năm kể từ lần cuối cùng đóng drama nên nói thật là bây giờ tớ thấy rất lo lắng (cười). Sự có mặt của hai người đã trở thành nguồn động lực của em. Yama-chan thực sự rất đáng tin cậy và Fujigaya-kun đã chăm sóc em khi em còn là một đứa trẻ.
Fujigaya : Anh biết Yuto kể từ khi cậu ấy vào công ty. Rất lâu về trước, anh đã mua chò trơi điện tử giống với cái mà Yuto rất mê lúc đó và bọn anh thường chơi cùng nhau, và rất nhiều lần anh đã đưa cậu ấy về nhà nửa chặng đường.
Yamada : Fujigaya-kun có vẻ thích bắt nạt em, hay em nên nói là...anh nói chuyện với em khá là dữ dằn phải không?
Fujigaya : Đó là vì hai đứa thường nói chuyện với những diễn viên đóng vai người mẹ, nhưng vai của anh lại không có nên anh không có ai nói chuyện với...
Yamada : *chỉ vào chính mình* hey, em ở đây mà!
Fujigaya : Nhưng em đặt ‘mẹ’ của em lên trước mà~
Yuto : Anh đang ghen đó hả?
Fujigaya : Anh thấy mọi người từ chỗ khác và cảm thấy “thật tốt khi làm mẹ con”. “mình cũng muốn có mẹ” (cười)

Trong drama này, Daichi đã thể hiện khía cạnh mother complex bằng cách tuyên bố “có gì sai khi yêu mẹ của mình chứ?”, vậy ba người ngoài thực tế thế nào?

Yamada : Nếu mọi người hỏi liệu em có cái gọi là mother complex hay không, có lẽ là có (cười) ngay cả bây giờ em thường đi shopping với mẹ, em và chị em gái cũng đã quyết định viết một lá thư cho sinh nhật của mẹ mỗi năm.
Fujigaya :Anh cũng thường đi ăn và shopping với mẹ, nhưng đôi khi bà ấy bị nhầm là bạn gái anh. Và khi anh thấy cách mẹ anh trông không hài lòng khi bà ấy thấy mọi người tin vào điều đó. Nó khiến anh cười đầy thú vị (cười) đó là lý do tại sao anh cũng thuộc kiểu mother complex. Còn Yuto thì sao?
Yuto : Em có chứ! Trước tiên, bây giờ em vẫn gọi mẹ là “mama”. Đó là vì mẹ em muốn thế... eh? Fujigaya-kun?
Fujigaya : Em....đã một thời gian kể từ khi chúng ta làm việc cùng nhau, và anh đã nghĩ em đã trưởng thành ở mọi khía cạnh rồi chứ, nhưng với điều em vừa nói, anh rút lại lời nói của mình (cười)
Yuto : Đợi đã~! Vì so với “mother” thì “mama” chỉ có hai ký tự thôi nên rất dễ nói
Yamada : Đó là vấn đề ư? (cười)
Fujigaya :Vậy điều đó có nghĩa là 100% yuto có một mother complex. Nhân tiện, em có gọi bố em là “papa” không?
Yuto : Yes, papa (cười một chút)
Fujigaya : Vậy nó sẽ là 200%!
Yuto : Mo~! Em không nên nói gì hết~ (cry)
Yamada : Nhưng Takaki của chúng em cũng gọi mẹ anh ấy là “mama”. Và anh ấy thường ăn cơm nắm do mẹ anh ấy làm trước cc. Cái đấy cũng gọi là mother complex nhỉ?
Fujigaya : Nhưng nếu đó là Yuya thì OK!
Yuto : Eh, tại sao? Không phải rất lạ à? Em còn nhỏ hơn Takaki nưa nên em nên được cho phép làm thế chứ~
Fujigaya : Hahahaha (cười) được rồi, quên nó đi, điều khiến anh cảm động là Hey! Say! JUMP thực sự rất cute~mấy đứa rất hoạt bát và luôn vui vẻ với một nụ cười tươi! Màu sắc của JUMP khác hoàn toàn với Kisumai [Kis-My-Ft2]
Yamada : Ba chúng ta đã phỏng vấn cùng nhau trước đó, và lúc đó Fujigaya-kun đã nói ra cái cách JUMP và Kisumai có tình hình như bây giờ. Và sau đó khi đó là Kisumai, em không biết tại sao nhưng có cảm giác rất yên lặng (cười)
Yuto : Em đã nghĩ “thật khác biệt!” (cười)
Fujigaya : Và khi chúng ta phải dính vào nhau lúc chụp hình, Kisumai chỉ làm thế khi được yêu cầu thôi, nhưng với JUMP, mấy đứa luôn luôn dính vào nhau ngay cả khi họ bảo tách nhau ra~ Anh đã rất ngạc nhiên (cười)

No.1 Question by Yamada
I, Yamada Ryosuke là “the idea ___”. Từ còn thiếu sẽ là...
1. Son
2. Idol
3. Smooth skin
4. Smile

Answer -> 3
Fujigaya : Nó trông thật tuyệt. Như da của em bé vậy
Yuto : hey hey~ *bóp má Yamada*
Yamada : Em qua quen với việc nị sờ vào má rôì (cười)
Fujigaya :  Đây là lần đầu tiên anh chạm vào má cậu ấy, và có cảm giác giông như khi nhìn thấy vậy. Thật khó để diễn tả cho độc gỉa biết
Yuto : một cái bánh gạo!
Yamada : ok, em ổn với cái đó (cười)

Bình luận

lau roi nhung tu dung muon post  Đăng lúc 11-8-2012 09:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

539#
Đăng lúc 12-8-2012 11:48:41 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng 8 năm em yêu vào JE{:311:} {:311:}
                                 {:290:}   12/08/2004 - 12/08/2012{:290:}
Chúc em ngày càng tỏa sáng hơn nữa{:291:}
bonus