Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lawliet07
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Male] Tamamori Yuta - 玉森裕太 (Ngọc Lâm Dụ Thái) | Kis-My-Ft2 | Katsuragi Ren in I

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 11-10-2011 08:04:59 | Chỉ xem của tác giả
nội cái xì tai ăn mặc là tôi thấyko lẫn vào đâu đc rồi, nói chi tới mấy cái khác. Mà mấy nhóm khác té 1 thì Kisumai té 10, vì cái mức độ nguy hiểm khi biểu diễn trên giày trượt là không cần bàn cãi. Có cái concert nào bạn Miyata cũng vì mang giày trượt mà bị té xuống sân khấu, may là ko bị j và chỉ có vài khán giả ngồi hàng đầu thấy, mấy bạn kia cũng 0 thấy luôn:)) Bởi vậy nên tôi mới thấy thương và tự hào. Mỗi lần coi cái perf Tension đó dòm cái mặt Tama thiệt là xót :))

Bạn Hino là bạn hát chính huh ? AAA là con ruột của Avex, chung cty với nhóm THSK nên tôi cũng biết sơ sơ, mà nhóm này phong cách đó h vậy rồi, lúc nào cũng trẻ trung, nhưng mà nhạc tôi thấy cứ đều đều nên chả ấn tượng gì
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
 Tác giả| Đăng lúc 12-10-2011 13:18:06 | Chỉ xem của tác giả
Beat gửi lúc 11-10-2011 08:04
nội cái xì tai ăn mặc là tôi thấyko lẫn vào đâu đc rồi, nói chi tới mấy cái khác. ...

Ừ,nhạc nhẽo thấy bình thường,giọng tuy khỏe hơn Tama nhưng so với Hiro,Taichan và Tama thì không có nét đặc biệt riêng.A,con ruột của Avex à,chẹp chẹp.
Đúng,cái style của ông già về thời trang làm mình giờ chỉ nhìn zai nhà là cảm thấy vừa mắt nhất.Jai ngoài,nhìn thấy thích đấy,đẹp đấy rùi lại quên phức ngay,chả ngây ngất.
Bởi 8 người mà có người nào quái dị như Taichan hay đáng yêu như Tama đâu,khửa khửa.Mức độ lừa tình cũng không bằng :)) :))
*liếc qua liếc lại* có fan AAA không,ném dép mình thì chết.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 19-10-2011 12:02:05 | Chỉ xem của tác giả
Lawliet07 gửi lúc 12-10-2011 13:18
Ừ,nhạc nhẽo thấy bình thường,giọng tuy khỏe hơn Tama nhưng so với Hiro,Taichan và Tam ...

ss ơi, em gop ý tí, ss bây giờ hay đi bash thần tượng người khác lắm nhé :)) ss không thích thì để trong lòng, đừng đi rước anti fan cho 7 đứa nhỏ, tội lắm, chúng nó vừa mới debut xong. Hồi nọ thì ss bash Miori, sau đó thì bash Kairina, bây giờ là AAA sao. Cá nhân em thấy AAA rất giỏi, hát hay, phong cách cũng được. Chẳng qua là vì mình không yêu họ thì không mê thôi mà, trong mắt mình chỉ có người mình yêu là nhất. SS chưa nhìn tận mắt AAA nên ss nghĩ thế, chứ AAA chính về đội hình nhìn còn đẹp và đồng đều hơn Kisumai nhà mình đấy :| mỗi tội hơi gầy tí thôi.

TVfan September 2011
Gekkan The Television September 2011
TVnavi September 2011
TVlife

nguồn: shatteredtenshi@livejournal

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 19-10-2011 12:03:27 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 19-10-2011 12:04:28 | Chỉ xem của tác giả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
 Tác giả| Đăng lúc 19-10-2011 12:35:59 | Chỉ xem của tác giả
foreverlove gửi lúc 19-10-2011 12:02
ss ơi, em gop ý tí, ss bây giờ hay đi bash thần tượng người khác lắm nhé :)) ss khô ...

Tôi đạp cho cô phát giờ,tôi có bao giờ đi lang thang khắp nơi bash đâu hở,mấy chuyện ấy toàn về nhà đóng cửa nói nhá.
Thứ nhất Miori,căn bản nhân vật này từ đầu tôi đã không thích rùi,nên chả muốn nói,tôi không thích muốn phóng lên hỏa tiễn cho lên sao hỏa thôi =)) =)) =)) chứ mà đi bash thì cái topic Ikemen đã thành war từ đời lâu hoắm rùi í,vì lên phim lại xen ngang tình yêu giữa Ren với Shu nên lại chẳng thèm để mắt đấy
Thứ hai về Misaki,đã nói rằng vì xem mấy phim của pà chị ấy không ưa,lại thêm vừa xem Joe của Pi lại cực anti,đâm ra cái kiểu style của ss ấy không thích thôi,đành ngắm zai,chả thèm đá động gì vào.Gái drama của ta cũng nhiều,tội vạ gì đâm đầu vào bash kiếm war cho dở hơi.
Thứ 3 về AAA ta đâu có bash các bạn này,ta chỉ nói "A,con ruột của nhà Avex",cô tưởng khi tôi nói tôi không thích style của AAA vì nó không ấn tượng là tôi nói bừa đấy à,tôi phải một đêm mò mẫm xem các MV và live cộng với tìm hiểu cả nhóm,cô đừng quên Hiro vẫn là jai drama của tôi từ đó giờ,chính xác là từ Ghost friends,tôi không hứng thú đi bash jai của mình,trên phương diện diễn xuất,tôi vẫn đánh giá cao Hiro,chỉ là tôi bảo cái style của AAA nhìn nó có hơi hơi như kiểu của Hàn,nhạc nghe cũng giống giống vậy,không thích hợp với tôi,riêng giọng của Hiro khi hát tiếng Anh khá là mướt,có thể nói là chất giọng Hino nằm giữa Tama và Taichan,nghe không khỏe như Taipi nhưng về độ thuần thì hơn hẳn Tama,vấn đề là giọng hát lại nghe không có gì đặc biệt ấn tượng như jai JE của mình.
Với lại,lúc đầu con người bình thường,qua sự huấn luyện quái đản của papa trên các jai nên bi giờ phải nhìn kiểu bên trái không giống người thường,bên phải không giống ta,stylist thời trang gây sock và không đỡ nổi của papa mới gọi là quen mắt.Còn lại những style khác thì đều đánh giá ở chuẩn..."bình xường" không đặc biệt và không ấn tượng trong mắt.Như thế mà cô bảo là bash thì tôi cũng pó chíu rùi
Theo như cô,không rước anti fans thì từ nay tôi chẳng vào đá động cái topic Misaki làm gì,tự làm tự xem tự phê bình ở LJ và JPN vậy.
Cuối cùng tôi nói chuyện ấy ở Kisumai,ở Fuji và ở Tama có bị xem là bash không?Nếu bash luôn thì tôi cũng chẳng nói gì nữa luôn.Vậy là xong.
Giao lại 3 nhà cho cô đấy,tôi đi làm việc khác.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 19-10-2011 13:30:57 | Chỉ xem của tác giả
Lawliet07 gửi lúc 19-10-2011 12:35
Tôi đạp cho cô phát giờ,tôi có bao giờ đi lang thang khắp nơi bash đâu hở,mấy chuy ...

đấy, ss nói thế mà ss bảo không bash chứ ss mà bash thì chắc chết
nói thật giả sử có ai đó không thích Taipi hay Tama rồi đi bảo với em và ss là " mình nhìn đã thấy không thích bạn này rồi, muốn buộc cổ bạn ấy vào tên lửa phóng lên vũ trụ cho xong, mình nhìn mặt bạn Taipi  mình đã ghét rồi, đã không ưa nổi bạn ý rồi" em hỏi ss có chim cú không :))) em là em vào em táng cho thôi rồi chứ không phải đùa đâu.

Riêng về AAA, chỗ này không phải là ss bash các bạn ý thật, em xin lỗi, Bởi 8 người mà có người nào quái dị như Taichan hay đáng yêu như Tama đâu,khửa khửa.Mức độ lừa tình cũng không bằng :)) :)) em nói rồi đấy, ss đi chê các bạn ý xong ss lại bảo không thích như Taipi với lại Tama, fan AAA vào đọc được thì thế nào :|, có thể người ta không nói nhưng trong lòng người ta cũng có ác cảm với mình và với giai nhà mình chứ. Fan Nhật không như fan Hàn, rất hay lượn lờ sang những box khác tìm hiểu thông tin liên quan, kể cả không phải thần tượng của họ nhưng thấy ss em mình nói như thế chẳng phải họ cũng nghĩ "mấy cái đứa trong lòng thần tượng lúc nào cũng là nhất còn người khác chẳng ra gì" :|. dù dao đây cũng là diễn đàn, có em với ss chát với nhau thì không sao =)) chỗ này là chỗ công cộng mà.

Em nói thật với ss là, trong mắt em, ngoài Taipi ra chẳng có ai đẹp, sexy, quyến rũ....hết, trong mắt em, Taipi lúc nào cũng là nhất =))) những người khác họ có đẹp nhưng vẻ đẹp của họ không làm em xao xuyến đâu, nhưng mà chả lẽ em đi bảo. mấy cái đứa này nhìn chẳng quyến rũ như Taipi, thua xa Taipi nhà mình, thử hỏi fan họ mà đọc được có mần thịt em không =)))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
 Tác giả| Đăng lúc 19-10-2011 14:20:31 | Chỉ xem của tác giả
foreverlove gửi lúc 19-10-2011 13:30
đấy, ss nói thế mà ss bảo không bash chứ ss mà bash thì chắc chết
nói thật giả sử  ...

Đến lúc điên lên tôi bash thì biết,cái kiểu vừa nói vừa cười nhìn vào tình hình mà nói thì khắc biết có bash hay không.Người vừa cười vừa nói vừa đùa,người khác mặt hầm hầm như quả lựu đạn hăm hăm bay vào táng tôi thì cứ thử đi khắc biết.Cô biết KST này war giữa hai nhà J và K là chuyện thường rồi,cô cứ xem lại hoặc chờ bao giờ có war đi,tôi mà lê tiếng trong mấy trận war đó với lời lẽ không bao gồm mấy cái icon cười bò thì biết khi tôi muốn war tôi sẽ thế nào.
Còn chuyện Miori ngay từ đầu tôi nhớ tôi cũng chẳng đá động gì vào,về sau cái mức độ lảm nhảm của vai diễn ấy tăng cao.Trong câu chuyện của Shu-Ren-Mio fan gờ nào chả tám và cười bò ra về vụ muốn ship Ren và Shu,thế nên tôi mới bảo tôi mà cột được Mio vào hỏa tiễn tôi bắn bạn í lên sao hỏa để Shu với Ren ở lại với nhau cho rồi chứ tôi đá động gì vào thần tượng của các bạn ấy,tôi nhớ không nhầm thì tôi chỉ đá vào nhân vật Mio trong Ikemen,còn ai muốn mang Ren hay Shu bắn đi đâu tôi cũng chả rảnh mà cay với cú,bắn luôn hai đứa đic hung một chỗ càng tốt.
Còn AAA tôi chê là chê chỗ nào...tôi chỉ bảo cái style của các bạn í không hợp vì tôi đã quen với kiểu quái dị bất bình thường do papa đầu độc,đâm ra những style không quái đản như thế bao gồm từ fashion cho đến giọng hát thì với tôi tôi cảm thấy đều bình thường,không có ấn tượng gì sâu sắc ngoài việc Hiro và một bạn nữ hát tiếng Anh khá ấm và hay.Nếu nhận xét như thế mà bị đánh đồng là chê và nâng cao Tama hay Taipi thì pó tay vì tôi hoàn toàn mù tịt khái niệm bash-nhận xét-khen và tâng bốc luôn rồi.
Còn cái kiểu chỉ xem thần tượng của mình mà không xem thần tượng của người khác ra gì thì tôi đã chẳng mê đứng mê nằm Eternal của Jin,cùng với Rising Sun của các bác EX,Halfway của Salyu,Will của SunMin và đầy rẫy các bài hát của Utada Hikaru...từ hồi Kisumai debut đến giờ,tôi chả bao giờ nghĩ jai nhà là nhất là hơn hẳn jai khác cả,nói thẳng ra so với Kpop một vài idol chỉ được huấn luyện trong 1-2 năm rồi tung ra thị trường,có mấy người hát live khỏe tôi không biết nhiều nhưng cũng chẳng phải gà rù,thật lòng mà nói trong mắt tôi so với những idol đó thì tôi xem Kisumai hơn hẳn vì cái lịch sử phấn đấu bền bỉ có lúc muốn gục ngã thật sự,nhưng đồng thời nếu nhìn Kisumai cũng phải nhìn bao nhiêu đàn anh được debut trước,họ cũng thật sự có tài,cũng thật sự bước qua bao nhiêu gian khổ,tôi lấy tư cách gì đánh giá Kisumai hơn được những đàn anh đó,tư cách gì dám bảo được debut như Kisumai là hơn hẳn ABCZ hay chỉ dám đứng mà nói rằng thật sự ABCZ rất có tài nhưng đáng tiếc thời cơ vẫn chưa đến.
Nói thật,tôi thích Jfans ở chỗ chưa bao giờ Jfans đánh giá idol của mình là hơn hẳn người khác,có thì nói,không có thì im.Nói đúng thì nghe nhưng nói sai thì ăn đạn,chạy lượn lờ sang nhà idol khác tung tăng chơi,tung tăng nghịch phá.Dìm hàng,bỉ jai mà chẳng sợ có kẻ nhay giãy như đỉa phải vôi.
Riêng về AAA hay bất cứ ai,vì đây là web công cộng,nhận xét gì cũng có giới hạn của nó,dù rằng là chị em tỉ tê trong topic của jai nhà,thế nên tôi tự thấy ở topic này và về AAA tôi vẫn chưa nói gì quá đáng khiến cho fans của AAA phải căm ghét Kisumai hay anti cả,chỉ là một vài đánh giá từ góc nhìn sở thích cá nhân.Còn nếu muốn châm ngòi phát nổ,đề nghị ra cửa xem trước đây là nhà của ai???Xem xong rồi thì hãy vào kiếm chuyện mà muốn kiếm chuyện cũng phải biết rõ người ta đang nói cái gì,về cái gì.

Bình luận

nói chứ cũng lười đi war,nhiều hồi ngứa mắt thì quăng đai vài bài thui :)).Giận dỗi j,oai xời :)) :))  Đăng lúc 19-10-2011 03:54 PM
em cũng là góp ý nho nhỏ thế thôi mà, ss đừng giận nhoa ^0^  Đăng lúc 19-10-2011 03:42 PM
đấy, nên em mới bảo ss mà oánh thật thì chỉ có chít T^T  Đăng lúc 19-10-2011 03:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 19-10-2011 15:21:38 | Chỉ xem của tác giả
uầy 2 cô bớt nóng tý, nhà có mấy mống 2 cô đừng giận dỗi mà bỏ nhà ra đi nhé :(((

cái show của bác nakai vừa chiếu ngày hôm qua, bạn Taipi thì xuất hiện trên studio, tuần sau chắc tới lượt Tama. Ngoài ra 2 tên này vẫn bị bắt làm vật thí nghiệm, nhìn mặt 2 bạn lúc mở cái nắp đậy ra đúng tếu :))

Phút 30 trở đi
http://v.youku.com/v_show/id_XMzE0MDI2OTky.html

Bình luận

ừa 2 cô nhớ đó, ko đc bỏ nhà ra đi nhé =))  Đăng lúc 19-10-2011 07:53 PM
=)) lâu lâu spam cho nhà Tama lên page.Tuần sau đến Tama hả  Đăng lúc 19-10-2011 03:53 PM
đâu, có nóng gì đâu, hai chị em tâm tình thôi =))  Đăng lúc 19-10-2011 03:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 19-10-2011 18:02:30 | Chỉ xem của tác giả
hì hì
mấy chị em tâm tình thì cho ss có í kiến 1 tí hen

For thì lo xa cũng tốt thôi , chứ Kisumai mới debut, chưa có nhiều fan, nếu bị anti thì biết đi đâu nói chuyện với ai về chúng nó bây giờ
Fan chỉ có loe nghoe vài mống kể cũng buồn
Tin tức update thì chậm như rùa bò

Như ss thấy thì Law cũng chả làm gì quá đáng đâu For .  Ở nhà mình , mình tự sướng, nói lộng ngôn 1 chút chắc cũng không sao đâu em {:436:}

Sis thì dị ứng và ghét nhất là fan nào mà chạy đi lung tung các chỗ khác, lộng ngôn um sùm, coi thần tượng mình trên hết, và chê bai các nghệ sĩ khác trong thread .

Thực sự trong quá khứ , từ iu mến 1 thần tượng, sis đã anti bạn ấy rất nhìu chỉ vì fans của bạn ấy rất đáng ghét . Fan của bạn ấy đã đi chỗ này chỗ kia, chê đứng chê ngồi, chê các nghệ sĩ khác không đẹp, không tài giỏi và không dễ thương , nết na, và hấp dẫn bằng thần tượng của các bạn ấy . Các bạn ấy còn nhục mạ và cười chê các fans khác trong thread nữa, như cái kiểu " bạn này có gì hay, có gì đẹp mà sao ai cũng thích và iu mến bạn ấy thế . Tôi chả iu và thích đươc ...."

Rốt cuộc , lúc đầu bạn thần tượng này có rất nhìu fan trong threads mà ss đã tham gia .
Sau này, các fans trong threads đâm ra chán và không thích bạn thần tượng này nữa
Nên vì vậy chẳng có mấy ai nói chuyện và bàn tán về bạn nghệ sĩ này nữa
Họ ghét người nghệ sĩ này chỉ vì fans của bạn ấy, và họ không thèm nhắc tới nữa T^T

Vì vậy, ss nghĩ nếu có đi đâu lộng ngôn thì đừng mang thần tượng của mình vào mà tâng bốc các em ạ

Chê khen thì cũng được , nhưng đừng làm quá đáng để người ta ghét mình và đâm ra ghét luôn thần tượng của mình

Trên xã hội mạng, mình hãy cư xử như ngoài xã hội thường ngày vậy . Có hỉ nộ ái ố đủ thứ, nhưng đừng làm quá đáng .
Nếu ngoài xã hội thường ngày , bạn mạnh miệng như thế thì tốt .
Nhưng đừng để cho người ta nghĩ bạn nấp sau bàn phím mà mạnh miệng vậy thôi , chứ ra ngoài XH đố bạn dám mạnh miệng như thế , là 1 thứ coward .

If you can't say anything nice, then don't say anything at all.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách