Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: kul-guri
Thu gọn cột thông tin

[Male] Oguri Shun/小栗旬 /Tiểu Lật Tuần

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 23-6-2012 13:10:42 | Xem tất

Reup by hopeful_colour (từ nhiều nguồn)

Bình luận

tự hỏi ổng cầm chai bằng mấy ngón tay thía kia mà k rơi là cớ làm sao, đúng là con sâu rượu mà  Đăng lúc 9-8-2014 05:31 PM
fim này rất hay nhé ^^  Đăng lúc 18-12-2012 01:52 PM
thì đúng là phim mới đấy, nhưng dàn DV cũng đóng quảng cáo điện thoại để quảng bá cả hai.  Đăng lúc 27-6-2012 10:04 PM
uii... CM mà cứ tưởng phim mới của Shun chứ. Mừng hụt trời ạ. Huu  Đăng lúc 23-6-2012 05:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-7-2012 14:33:15 | Xem tất

Này thì lục lọi

Nguồn: google.com

Bình luận

so cute! mà cái ảnh đầu hơi giống Luhan thì phải ^^  Đăng lúc 7-1-2013 08:16 PM
ôi! hồi bé Shun đáng iu thế này sao @_@  Đăng lúc 18-12-2012 01:53 PM
Ôi ................ảnh hồi bé cute vật vã!!! :x:x:x;x:xxxxxxxxxxxx :*  Đăng lúc 23-10-2012 06:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-7-2012 13:23:53 | Xem tất
[29.7]Phim điện ảnh ‘Uchuu Kyoudai’ giảnh 2 giải thưởng ở liên hoan phim viễn tưởng quốc tế Puchon

Nam diễn viên Oguri ShunOkada Masaki trong phim, ‘Uchuu Kyoudai‘, đã giành được 2 giải thưởng tại liên hoan phim viễn tưởng quốc tế Puchon lần thứ 16.

Bộ phim giành được giả “Phim hay nhất liên hoan phim Puchon”“Phim được người xem yêu thích nhất”. Đây là bộ phim Nhật Bản đầu tiên đoạt giải thưởng “Phim hay nhất liên hoan phim Puchon”.

Phần lớn phim Hàn quốc làm từ kịch bản gốc, lượng phim làm dựa trên truyện tranh thường không được hưởng ứng. Tuy nhiên, phim ‘Uchuu Kyoudai’ đã nhận được sự hưởng ứng nhiệt tình từ người xem. Vé cho hai buổi chiếu phim đã bán hết trong vòng 3 phút. (Kinh dị )

Nhà tổ chức Alice Yoo đã giải thích, “Thông thường những bộ phim làm lại từ truyện tranh nổi tiếng, kịch bản không thu hút được bằng truyện nhưng bộ phim này (Uchuu Kyoudai) có một kết cấu kịch bản rất vững và để lại ấn tượng tốt đẹp trong lòng người xem.”
Sau khi nhận được tin tốt lành, đạo diễn Mori Yoshitaka đã nói, “Vậy là người xem đã chấp nhận bộ phim dù nó dựa trên bộ truyện tranh nổi tiếng của nhật. Chỉ thế thôi đã là quý lắm rồi, đương nhiên, có giải thưởng tôi càng vui!”

Liên hoan phim viễn tưởng quốc tế Puchon bắt đầu tổ chức từ năm 1997 và đã qua 16 kỳ. Liên hoan tập trung vào các thể loại phim kinh dị, kỳ bí, khoa học viễn tưởng của Hàn Quốc và các quốc gia khác trên thế giới.

p/s: Mừng anh giai!!!{:298:}

Source : tokyohive
Vtrans : [email protected]
[kites.vn] Tin tức được dịch bởi J-zone (kites) vui lòng ghi credit khi copy lên blog và các web khác. Cảm ơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-8-2012 13:09:40 | Xem tất
sao tên tiếng Việt nghe lạ quá. Có bạn nào coi Rich Man Poor Woman ko? Phim hay thế mà lại ko thấy ai lập topic hết. Mình dạo quanh trên Vingle thì thấy cái recap mới ra đây. Nóng hổi của ep 6 mới chiếu hôm qua nè. http://www.vingle.net/posts/45024-Rich-Man-Poor-Woman-Japanese-Drama-Recap-Summary-Ep-6

hình từ tập 6

cr: Vingle.net

Bình luận

nếu muốn bàn luận về bộ phim, mời bạn vào đây chơi http://kites.vn/thread/-fuji-tv-2012-rich-man-poor-woman-oguri-shun-ishihara-satomi-aibu-saki--340942-1-1.html  Đăng lúc 15-8-2012 10:17 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 21-8-2012 21:11:29 | Xem tất
Nhìn cái danh sách phim ổng từng đóng mình xém xỉu
Thích ổng từ hồi xem Hanazakari no Kimitachi e
Nhận xét : đóng hay khủng khiếp, sinh ra để làm diễn viên ! (Đóng phim bằng mắt - chính là đây)
Nhờ ổng với Makky mà mình không thèm đếm xỉa đến Hana Kimi ver 2 (mặc dù Acchan đóng vai chính), không thèm đếm xỉa Hoa dạng thiếu niên thiếu nữ và cạch mặt To the beautiful you luôn !
Nói chung là sợ làm hỏng đi cái hình tượng Hana Kimi ver 1 hoàn hảo trong lòng mình, diễn viên đóng ba phiên bản kia, nói thật, toàn bình hoa di động.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 1-9-2012 20:54:10 | Xem tất
Hình như đám bọn mình vào com toàn loạt đã từng xem Hana kimi của Shun rồi hay sao ấy. Nói chung ai đã từng xem ảnh diễn thì đương nhiên là khó có thể từ chối nổi tài năng của ảnh rồi. He he. Mình xem hết các bản Hana kimi rồi - tức là bây giờ đang theo dõi To the beautyful you - nhưng mà nói thiệt cái vai Izumi Sano của anh ấy là được nhất. Hồi đầu cứ tiếc mãi là anh ấy sao không đẹp trai thêm chút xíu nữa - tại đọc truyện tả ảnh đẹp dã man quá nên mình bị đớ - nhưng mà càng xem càng thấy thế là ổn lắm rồi, biểu hiện của ảnh khiến mình lúc nào cũng cảm thấy cái vai đó nó phải như vậy, nên bây giờ xem To the beautiful you cứ như thể xem một phim độc lập chứ không phải kịch bản chuyển thể. Dù sao cũng ủng hộ bọn trẻ bây giờ, diễn cũng cố gắng lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-10-2012 13:28:22 | Xem tất
raihapr gửi lúc 11-3-2012 21:10
Mình đã từng rất yêu thích phim Nhật, nhưng bặt 1 thời gian truyền hình nước mình ho ...

Mình rất thích khi đọc đoạn đầu
  1. Không biết các bạn có từng đọc Mặt nạ thủy tinh chưa nhỉ, khi đọc truyện này mình rất ấn tượng với cô bé Machi với một dung mạo bình thường nhưng khi cần diễn một vai nào đó thì cô lại mang 1 chiếc mặt nạ khác nhau, khi cần là 1 vị nữ hoàng thì cô là 1 nữ hoàng uy nghiêm, khi là 1 công chúa thì cô là 1 công chúa hiền hòa và rất đỗi xinh đẹp..v.v..và nhiều vai khác với những cá tính khác nhau, khi đọc truyện này mình đã nghĩ đây chỉ là truyện thôi, là mong muốn, ước nguyện của những người có tâm huyết với điện ảnh mà thôi, vì không ai có thể có được chiếc "mặt nạ thủy tinh" đúng nghĩa cả, mà thực tế cũng đã chứng minh, những diễn viên được cho là thiên tài diễn xuất đều không xấu nếu không muốn nói là cực kỳ đẹp..
  2. Nhưng sau khi sau khi xem Shun diễn và tìm hiểu thêm về anh, thì tôi có thể dám chắc cho tới giờ tôi chỉ thấy có mỗi anh là người thật sự đã mang chiếc "mặt nạ thủy tinh" ấy.
Sao chép mã
Nhưng đến đoạn sau:
  1. Tôi chỉ ngưỡng mộ tài năng của anh, còn cuộc sống của anh tôi thấy cuộc sống anh thật lệch lạc và hơi bệnh hoạn...
Sao chép mã
Bạn làm mình hụt hẫng vô cùng ... ko biết bạn coi ở đâu mà nói cuộc sống của Shun lệch lạc và bệnh hoạn thế ? Mình chả dám phán xét cuộc sống của người khác nhưng nhìn vào những cố gắng của Shun trong sự nghiệp diễn viên làm sao bạn có thể nói Shun là lệch lạc và bệnh hoạn được ... đau lòng khi thấy câu đó :( Đừng nhìn và áp đặt suy nghĩ xấu của bạn về một diễn viên nào đó khi bạn chưa hoàn toàn hiểu hết về họ ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 10-10-2012 08:05:31 | Xem tất
superhunter gửi lúc 9-10-2012 13:28
Mình rất thích khi đọc đoạn đầuNhưng đến đoạn sau:Bạn làm mình hụt hẫng vô cù ...

, đó là là ấn tượng của mình về Shun khi tìm hiểu về cuộc sống của anh thôi. Còn bạn biết về anh như thế nào và đánh giá như thế nào là quyền của bạn (mỗi người 1 suy nghĩ mà . Nhưng giờ nói thật mình cũng chả hiểu tại sao lúc đó lại viết vậy nữa (không nhớ nỗi việc gì khiến mình suy nghĩ như vậy nữa).

Bình luận

ờ ... mình cũng như bạn, nhiều lúc mình cũng hơi điên điên ... hôm qua mình hơi bộc phát ... xin lỗi nhé :)  Đăng lúc 10-10-2012 08:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 22-10-2012 13:58:45 | Xem tất
tớ nghi là bạn đọc phải tin nói rằng anh "lăng nhăng" với nhiều diễn viên nữ và bỏ rơi chị Yu quá
ngoài ra anh còn rất chi là tình củm thân thiết trên mức bình thường với hàng hà sa số các nam diễn viên khác như Jun, Noma, Nari, TakaC, ...

Tật xấu của ông già này rất nhiều : hút thuốc, nhậu nhẹt thâu đêm, nóng lên là đánh nhau, dễ nổi cáu ... xấu thêm một điểm nữa là tưng tửng và hơi khùng khùng, có gì nói đó, tính thẳng ruột ngựa, nhất là trong các show chậu )))), nói trắng ra là hơi "biến thái" . Stalk ổng khá kỹ, hơn 1 năm, biết có nhiêu đó thôi còn ba cái tin lá cải cho rằng ổng lăng nhăng gì đó thì cứ việc đồn ầm trời, ổng chẳng buồn thanh minh thanh nga, ổng vẫn vui vẻ đóng phim và cưới vợ, sống hạnh phúc... nhưng mới gần đây thôi, lần đầu ổng lên tiếng rằng cánh nhà báo đã quá soi mói làm vợ chồng ổng tổn thương

Nói chung tớ thấy rằng làm fan Shun may mắn lắm, và rất vui khi biết đến và yêu thích anh. Anh không làm gì đến nỗi tớ phải thất vọng, và cũng chẳng có quyền để thất vọng Từ ngày biết ổng đến giờ chỉ có phổng mũi tự hào thôi

Bình luận

là vợ của Shun :D  Đăng lúc 21-11-2012 08:27 PM
chị Yu là ai hả bạn, mới xem xong RMPM, rất thích Shun^^  Đăng lúc 17-11-2012 02:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 23-10-2012 18:05:11 | Xem tất
Shun già bệnh hoạn. Một thời gian dài bị ám ảnh bởi Hanazawa Rui của anh. Thú thực mình là fan Hana Yori Dango, sau khi xem xong thì ta kết nguyên dàn dv luôn. Xem xong lần 2, lần 3, lần 4, lần thứ n thì cứ mãi mãi bị ám ảnh bởi cái ánh mắt của Rui. Có xem Hana Kimi của anh nữa, và xem HK xong thì hiểu luôn, xong rồi nhé, chả thấy bóng dáng Rui đâu cả, đó là Sano. Hiếm có dv nào khiến tôi bị ám ảnh dai dẳng như thế.
  Hồi xem HYD, tôi đổ cái rầm trước Tsukasa của Jun, tôi thề là nhìn vào cái ánh mắt ấy thôi là tôi lẩy bẩy vì diễn xuất của Jun rồi. Và đến khi gặp Rui của Shun 1 lần nữa tôi cũng bị đánh gục bởi nụ cười lơ đãng và ánh mắt thơ thẩn của anh. Và thế là tôi xem Jun diễn, xem Shun diễn, xem Mao diễn cứ chìm đắm trong bầu không khí của họ, đến mức gần đây nhất khi xem lại nhìn Shun đầu gối tôi muốn khụy xuống. Anh diễn như thể đó là 1 việc hết sức bình thường, việc bình thường nhất của anh và là điều tự nhiên nhất của con người anh. Hồi đóng Hana kimi thì ngưỡng mộ anh vì vừa đóng film vừa học nhảy cao cật lực để diễn thật chân thực những cảnh trong film mà trào nước mắt  ! >.< Ôi Shun ơi !
Có lần đọc bài phỏng vấn về anh hỏi anh thử sắp xếp thứ tự các thứ trong cuộc sống của mình thì vị trí đầu tiên anh chọn là công việc, không nhớ rõ lắm nhưng tôi nhớ là bạn bè, rượu và cả người yêu đều được anh xếp sau công việc. Thế mới thấy cái nghiệp diễn xuất đã ăn vào máu anh như thế nào. Đột nhiên thấy ngưỡng mộ. Shun già ngoài đời còn vô cùng tửng, vô cùng bệnh và hâm dở. Ai đời đi cầu hôn vợ mà ổng dắt cả Toma theo. Film mới của Shun nhìn ổng đẹp thất kinh hồn vía {:263:} Cơ mà vẫn thích Shun hồi HYD nhất, lãng tử, chông chênh, ngơ ngơ ngẩn ngẩn như con mèo lười í yêu lắm!
P.S: Mình cũng k phải fan của Shun {:264:} chỉ là ngưỡng mộ anh qua những vai diễn của anh mà thôi. {:286:}

Bình luận

cầu hôn hay thế, tin hay vid ở đâu vậy bạn, mình mới xem Rich man poor woman và bấn anh già kinh khủng  Đăng lúc 7-8-2014 03:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách