Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: shindongheee
Thu gọn cột thông tin

[M-zone] Viet Nam – Korea Music Festival

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 14-5-2012 07:22:43 | Xem tất
Link xem online cho mọi người nè:

http://www.youtube.com/user/XxzsThunderszxX/featured
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-5-2012 12:04:34 | Xem tất
Bạn ơi link mediafire 6 bị làm sao ấy
Không dowload được
Bạn xem lại xem nào.........................!

Bình luận

mình down bt mà bạn. :)  Đăng lúc 14-5-2012 12:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-5-2012 12:36:00 | Xem tất
Đúng là do bên HQ quay nên cảm giác khác hẳn
Chẳng có cảm giác là sân khấu tại VN chút nào
VN quay sân khấu thường chỉ quay từ xa và bao quát tất cả ,cứ như là chỉ quay mình sân khấu thôi vậy
Bên HQ thì tập chung nhiều vào ca sỹ đang biểu diễn
Bữa xem trên VTV1 cảm thấy thất vọng là do đây ~ Bây giờ thì tốt hơn nhiều rồi
VN cần học tập thêm về cách quay phim bên Hàn vào sân khấu cũng như áp dụng vào phim ảnh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-5-2012 20:49:16 | Xem tất
thanhha999 gửi lúc 13-5-2012 01:13
Xin lỗi các bạn, khi các bạn lập topic này mình chỉ muốn nói vài dòng tâm sự. K ...

đọc bài của bạn mình rất đồng cảm
thú thật là mình cũng chả phải đứa hay nghe nhạc Việt
theo quan điểm của mình thì nhạc Việt bây giờ khá xàm, tuy nhiên cũng ko hiếm những bài hay và ý nghĩa
mình là đứa chuyên nghe K-pop và US-UK, xem list nhạc trong dt là cũng đủ choáng, nhưng mình công nhận ko phải chỉ có nhạc việt xàm mà K-pop và US-UK cũng chả kém, nhiều bài dịch lời ra...nói thật chỉ đáng vứt vào sọt rác. mình nói là trên tư tưởng khách quan bởi bản thân cũng mê k-pop =)) mong các bạn fan k-pop khác không tức giận.
mang tiếng là giao lưu việt-hàn, mà mình thấy chả khác gì là concert của các Idol Hàn cả! không hiểu VN mình nghĩ gì mà lại để chương trình diễn ra như vậy nữa. nói thì mâu thuẫn, mình thích các ca sĩ Hàn biểu diễn hơn. NHƯNG không có nghĩa là Vn ta chỉ biều diễn vài 3 bài trông cứ như ca sĩ khách mời như vậy. bt mình chả phải đứa công dân yêu nước này nọ, nhưng xem cái chương trình này mà chạnh lòng, tự nhiên lòng yêu nước dậy sóng. ngay từ những giây đầu tiên, chưa tới phần biểu diễn của các ca sĩ mình đã thấy bức xúc rồi. cái cách họ so sánh về VN vs Hàn Quốc cứ như là nhấn mạnh sự kém phát triển của nước mình so vs nước bạn vậy. đồng ý là kinh tế nước ta so với Hàn thì thua kém nhiều, nhưng cũng không đến mức khập khiển như 1 bên toàn ô tô 1 bên đi xe honda cùi bắp! bây giờ VN mình cũng thiếu gì ô tô, với cả họ không thể quay 1 cái góc đẹp đẽ hơn sao? dân Hàn nhìn vào chỉ coi thường nước mình nghèo đói, xem mà có cái cảm giác VN ta may mắn lớm mới dc giao lưu với Hàn quốc (?). rồi đến cảnh quay sự cuồng nhiệt của các fan Việt Nam khi reo hò tên các ca sĩ, nhóm nhạc. giống là show diễn của các idol hơn là giao lưu văn hóa. có lẽ Hàn quốc muốn nhấn mạnh làn sóng hallyu đang ồ ạt tấn công thế giới. dân hàn xem chương trình này có lẽ họ cũng cười vào VN mình, giao lưu văn hóa được tổ chức ở VN mà chỉ toàn ca sĩ Hàn biểu diễn. nghĩ là thấy lòng tự tôn dân tộc bị xúc phạm quá.
đọc còm của bạn anglemoon bên dưới bài bạn mình rất buồn. đến cả dân Việt Nam mình còn có suy nghĩ đó thì huống hồ gì người ngoài nhìn vào nền âm nhạc nước nhà. ai cũng chê âm nhạc nước mình trong khi chả mấy khi theo dõi, thỉnh thoảng nghe phải vài bài xàm xàm thì lại tạt gáo nước lạnh vào nền âm nhạc. trong khi nghe nhạc ngoại đôi khi chả hiểu gì mà cứ khen lấy khen để. nhạc việt cũng không thiếu những bài hay và nhạc ngoại cũng chả thiếu những bài ba xàm ba lác.
ý kiến của mình là ý kiến chủ quan trên tư tưởng khách quan khi nhìn vào 1 chương trình như thế.
có lẽ chả mấy bạn nào mặn mà với còm của mình.
nhưng dù sao cũng được nêu ra suy nghĩ mình cũng thấy nhẹ lòng.
hi vọng những lần sau chương trình sẽ tổ chức 1 cách công bằng hơn, để lòng tự hào dân tộc của 1 con bé chả mấy khi yêu nước như mình không phải dậy sóng như ngày hôm nay.
hi vọng rằng giới trẻ chúng ta sẽ có cái nhìn khách quan về nền âm nhạc nước nhà để cùng đóng góp và xây dựng 1 nền âm nhạc chân chính. thân ái!

Bình luận

cái đoạn khán giả ở dưới là ghép chắc rồi, vì hôm đó tại TT có đc mấy ng đâu, sao mà nhiều ng như thế đc =.=  Đăng lúc 14-5-2012 11:57 PM
còn hơn là ko xuất hiện chứ bạn =)) mà mình xem video thấy họ quay toàn khán giả Hàn phía dưới à. bạn ở BMT hả? hihi đồng hương :D  Đăng lúc 14-5-2012 09:26 PM
hjx mình thì nghĩ, nếu thêm nhạc Việt vô nhìu nữa thì tội mấy ca sĩ VN lắm, Khán giả có hò hét bằng HQ đâu chứ! Thui, vậy là vui rùi...  Đăng lúc 14-5-2012 09:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-5-2012 12:06:02 | Xem tất

Cap

Em mới tham gia forum, thấy trò chơi này thú vị lên cũng thử chút, đây là cap của em ^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-9-2012 15:04:33 | Xem tất
cho mình hỏi
Sao trong bản full này ko có phần trình diễn shock của BEAST
KBS cắt rồi hay sao á
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-4-2015 23:29:00 | Xem tất
Hu hu tìm miết mới thấy cái tội ngày xưa lười down giờ link die hết trơn rồi

Có ai hảo tâm reup lại MF giúp mình với

Cảm ơn ST nhiều nha