Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: shindongheee
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[M-zone] Viet Nam – Korea Music Festival

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 13-5-2012 01:00:28 | Chỉ xem của tác giả
shindongheee gửi lúc 19-4-2012 12:54
Special GameThể lệ:
_B1ưới đây sẽ các bức hình được cap lại từ raw gốc, nhiệm v ...

em cũng xin tham gia với cả nhà chút
bản gốc
hình 1

hình 2

hình 3

hình 4

hình 5

hình 6

hình 7

hình 8

hình 9

hình 10

xem thành quả thế nào
mà chủ thớt ơi cái phần phút giây đó báo cho chủ thớt bằng cách nào nhể {:438:}

Bình luận

mình pm cho bạn rồi đó  Đăng lúc 14-5-2012 08:59 PM
pm bằng cách nào đây  Đăng lúc 14-5-2012 08:41 PM
pm cho mình bạn à  Đăng lúc 14-5-2012 06:30 AM
hi không cần nữa em sửa cái bài dưới rồi góp vui thêm vậy  Đăng lúc 13-5-2012 01:35 AM
chủ thớt ơi chết rồi tại sao của em lại hai bài thế này edit giùm em cái sau nha chắc tại con chuột của em hi  Đăng lúc 13-5-2012 01:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 13-5-2012 01:02:12 | Chỉ xem của tác giả

chào cả nhà

đêm hôm mà em mò mẫn mãi mới hoàn thành công đoạn cho mấy cái hình thêm
chung quy là cái tội ham hố tiền thưởng lớn quá {:412:}
em chơi toàn thua thôi nên lần này
{:408:}  quyết tâm cao độ
nhà mình làm sub khỏi bàn rồi
khổ em hôm đó không coi đc trên tivi ... căn bản là bận
mà coi trên youtube thì mờ ah, tiếng hàn thì lại ... {:425:}  nghe là chính, hiểu thì {:416:}
cảm ơn nhà nhìu {:444:} {:444:} {:444:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 13-5-2012 01:13:53 | Chỉ xem của tác giả
      Xin lỗi các bạn, khi các bạn lập topic này mình chỉ muốn nói vài dòng tâm sự. Không bắt bẻ các bạn gì đâu, mà mình thấy thương nền âm nhạc của mình quá, mình không ghét gì âm nhạc của bất cứ nước nào cả. Nghe các bạn bảo là giao lưu âm nhạc giữa 2 nền VN & HQ với nhau mình hí hửng vào coi, sau khi coi nguyên cả list... thì tự nhiên cụt hứng rồi chuyển sang hụt hẫn. Một show chương trình giao lưu mà chỉ toàn là nhạc Hàn Quốc, VN làm chủ mà chỉ có 2 bài hát Việt, ca sĩ giống như là khách mời, thêm mắm dặm muối lắm thì có nhóm Davichi hát một bài tiếng Việt cùng với Hồ Quynh Hương, điều này làm mình rất cảm động về nhóm nhạc này lắm, thế nhưng nói không sợ nhục VN mình... giống làm kiểng quá?Hồi lúc trước mõi lần có giao lưu với các nước, mình đều xem và vui thích không chỉ vì được nhìn thấy ca sĩ nước ngoài mà cũng tự hào ca sĩ Việt được đứng hát chung, số lượng bài hát được chia đều và lồng ghép vào nhau, ca sĩ mình vừa có thể hát bài hát nước ngoài và cả nước ngoài cũng ngược lại, nhưng giờ sao mình không dám nhìn nhận về điều này nữa. Đây là 1 suy nghĩ phiến diện của riêng mình, chỉ hy vọng các bạn trẻ tuổi teen hãy suy nghĩ một chút về âm nhạc của nước mình. Dù hiểu rằng ca sĩ trẻ nước mình không thể chất lượng được như lứa ca sĩ trước, âm nhạc cũng "nhạt nhẽo" dần đi, nhưng đôi lúc mình cũng luôn theo dõi trong đó cũng có sự tiến bộ nhỏ nhưng cũng đáng khích lệ.Liệu có cách nào để giúp âm nhạc mình phát triển được hơn hay không, liệu rằng những lớp dưới nữa sẽ quên mất âm nhạc của VN luôn hay không, chỉ còn để ý đến âm nhạc nước ngoài? {:435:}

Nguyên cả trong cuộc đời mình 2/3 âm nhạc là nhạc của nước Châu Âu, còn 1 phần còn khá bé nhỏ dành cho âm nhạc VN, mình cũng xấu hổ khi nói ra lời này. Nhưng âm nhạc của nước mình bị ảnh hưởng quá nhiều từ các nước khác, lúc đầu là nhạc Trung Quốc, rồi tiếp Châu Âu, rồi sang đến Hàn Quốc, Thái Lan... Khả năng còn nước nào nữa thì mình không biết. Ảnh hưởng quá nhiều nền âm nhạc của mình cũng uốn éo mà theo, không biết đó là điều xấu hay là điều tốt, gọi là hội nhập hay là "nhập hội"? Mình cảm thấy mơ hồ quá, thế nhưng điều mình lo lắng ko phải là những vấn đề này, mà là ở những fan cuồng nhiệt ở VN, họ yêu âm nhạc nước ngoài nhiều quá mà quên mât đi âm nhạc nước mình, làm bản thân mình cũng thấy sợ. Sợ rằng âm nhạc mình mất chỗ đứng, không còn lòng tìn trong giới tuổi trẻ hiện giờ nữa và sợ rằng mai sau nữa giới trẻ quên bẵng mất VN mình có "âm nhạc".{:427:}

Vài dòng tâm sự nhỏ này nó giống như có một nút thắt nơi cổng rảnh không cho nước thoát ra trong lòng mình vậy, mong các bạn cũng đừng để ý nó nhiều quá vì có thể nó chẳng qua là suy nghĩ "vẩn vơ", hy vọng mình không làm "mất hứng" của những bạn thích nhạc Kpop (nguyên cả đám comment vui vẻ tự nhiên có cái comment buồn hỉu buồn hiu vo duyên chèn vô),..........mình chỉ....
....................Mà mong các bạn "think about it".{:446:}

Bình luận

Hy vọng bạn hiểu những lời mình nói... Nếu người nước ngoài đọc comment, họ sẽ cười bạn và cả người VN nữa.  Đăng lúc 15-5-2012 04:33 PM
cái này bọn mình làm theo bản của kbs chiếu, tất nhiên cũng sẽ ko đc đầy đủ, và càng ko mong chờ có đc nhiều bài nhạc Việt...  Đăng lúc 13-5-2012 09:25 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 13-5-2012 07:24:55 | Chỉ xem của tác giả
Thanks subteam nhìu nha, hồi đó nếu Festival này mà tổ chức ở TPHCM thì mình đã sống chết kiếm vé đi xem rồi, tiếc là lại ở Hà Nội cơ :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 13-5-2012 08:02:37 | Chỉ xem của tác giả
thanhha999 gửi lúc 13-5-2012 01:13
Xin lỗi các bạn, khi các bạn lập topic này mình chỉ muốn nói vài dòng tâm sự. K ...

Uk, mình cũng đồng tình với bạn , dường như sự hâm mộ K Pop quá lớn làm cho lu mờ đi ca sĩ nước mình mất rồi , tự  hào vì có các nhóm nhạc ,ca sĩ hàng đầu Hàn Quốc đến với VN ,hát cho chúng ta nghe ,nhưng cũng buồn như bạn vì nhạc Việt thì ít mà nhạc Hàn thì nhiều  .

Coi Davichi hát Hoang Mang mà cảm động ghê ghúm ,nhưng nói thế nào đi chăng nữa BTC dường như quá chú trọng vào vấn đề ca sĩ Hàn Quốc vì họ quá nổi tiếng rồi ,ca sĩ VN thì sao bằng được  .

Cơ mà dù gì thì cũng là VietNam Korea Festival mà ,chứ có phải Korea Festival đâu ,nhìn List 2 nhạc của 2 nước mà chán đời , Minh Quân thì hát có 1 bài , Hồ Quỳnh Hương thì "le ve" hát cùng Hoang Mang với Davichi rồi sau đó được "ăn hôi" thêm 1 bài nữa ,còn đâu các nhóm khác "bét" nhất là 2 bài ,có nhóm còn 3 bài   .

Đây chắc ko chỉ là suy nghĩ của riêng mình mà còn là của nhiều người nữa ,1 lễ hội âm nhạc giữa 2 nước như vậy ,2 "nhân vật" chính như vậy mà VN dường như chỉ là " làm tý cho có không khí" gọi là VietNam Korea Festival hay sao ý .

Mình ko ghét gì K Pop và V Pop cả ,mình cũng thừa nhận mình rất yêu IU ,Davichi ,Sistar,BEAST ...  nhưng mình thấy thật buồn vì các tiết mục của nước chủ nhà lại quá ít ỏi ,mong rằng BTC sau sẽ để ý đến điều này ,đừng vì khán giả hâm mộ quá mà lại "ưu ái" hơn nước bạn  , chương trình mang tên VietNam Korea Festival thì chí ít ko nhiều thì các tiết mục VN cũng phải chiếm 50->60% chứ ,đằng này ... haizzz  ,xem thì có sướng thật mà tự dưng hụt hẫng được có 2 tiết mục VN "nhào vào góp vui" . Chẳng hiểu BTC lúc làm ,VTV lúc xem Track List nghĩ gì ...

Và xin lưu ý đây chỉ là ý kiến cá nhân vì thấy bất công khi các bạn Hàn có nhiều tiết mục rất hấp dẫn và lôi cuốn ,còn nước mình thì chỉ có mấy tiết mục ballad ??? Chẳng nhẽ VN mình lại thiếu ca sĩ đến thế này sao ???   

Bình luận

VN không thiếu ca sĩ, mà là thiếu khán giả...  Đăng lúc 13-5-2012 11:42 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 13-5-2012 10:05:01 | Chỉ xem của tác giả
Trời, trước coi hụt vtv giờ kites làm lại mừng quá cám ơn các bạn nhiều lắm, hic hic mừng quá

Bình luận

Trước mình cũng bị nhầm may ko bị ném đá :D  Đăng lúc 13-5-2012 12:17 PM
là kites chứ ko phải kst bạn nhé :)  Đăng lúc 13-5-2012 10:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 13-5-2012 10:06:01 | Chỉ xem của tác giả
xem đài KBS chiếu vs VTV  đúng là 1 trời 1 vực, VTV quay thua cả fancam {:276:} ghiền nhất Love in HaNoi vs Hoang Mang {:280:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 13-5-2012 11:56:55 | Chỉ xem của tác giả
muốn xem bản đẹp Hoang mang - Davichi hát thế, thích nhất bài này đấy, cũng thích Davichi nữa

Bình luận

nếu muốn xem nguyên bài đó bạn có thể xem sub của nhà Core Girl http://kites.vn/thread/-vietsub-kara-hoang-mang-don-t-say-goodbye-davichi-mb-in-viet-nam--275634-1-1.html  Đăng lúc 13-5-2012 12:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 13-5-2012 20:48:19 | Chỉ xem của tác giả
Thích quá, cảm ơn ST nha. Hóng cái này lâu lắm cơ, mà nghe đâu bài Hoang mang Davichi hát nghe hay lắm chỉ mỗi tội chị Hương phiêu quá đà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 13-5-2012 23:27:59 | Chỉ xem của tác giả
Òa òa, thank ST lắm lắm *ôm ôm*
Muốn xem lại per của các chú mà xem ở VTV mờ quá
Mờ hơn cả fancam *tại k đc xem tivi xem trên mạng mà*

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách