Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: shindongheee
Thu gọn cột thông tin

[M-zone] The Voice Of Korea Season 2. E05 completed. Thông báo #238

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 9-3-2013 09:11:56 Từ di động | Xem tất
nghe sướng hơn vocie vn nhiều        
Thank subteam                           
Kéo kéo           
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-3-2013 11:02:09 | Xem tất
The Voice of Korea comeback!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Từ hồi xem ss1 mình đã thích show này rồi, như một bạn đã nhận xét (comment phía trên nhưng mình k nhớ rõ là ai lắm^^) The Voice Korea các thí sinh cố gắng phối hợp hoàn thành tốt phần thi, khiến cho các phần trình bày vô cùng đặc sắc. Nhắc lại thấy nhớ ghê
4 HLV thì thôi rồi, qua show mình mới biết thêm thầy Gil và Thầy Shin. Nghe nhạc của 2 người đã ghê.^^
Mình mới xem xong tập 1, woa, vừa bắt đầu mà đã bao nhiêu giọng ca hay vậy rồi, nhất là Lee Yae Jun (The reason I became a singer) và cô giáo thanh nhạc của Lee Hi - Shin Yoo Mi (Please).
Thank ST vì đã mang đến sub cho show này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-3-2013 12:01:37 | Xem tất
http://www.youtube.com/watch?v=4_QUci9SRkI&list=UUM5gVEsVfIChoBoiVyYlung&index=1

vừa xem xong raw ep 3, lại củng cố thêm nhận định là mùa này bạn Ta rút kinh nghiệm mùa trước: ko nhấn nút chọn trước nữa, vì mùa trước cứ chàng chọn trước là bị nẫng tay trên:))

tập này có bạn hát Roly Poly :)
xong rồi có chú 1 con lại còn trêu Ta nhà mình, hát Free to fly xong lại ko chọn người ta :v

ấn tượng nhất là màn sexy wave của các coach: bạn Ta làm xong xấu hổ lại âu yếm cái bàn, bác Shin nhìn như con rùa, Gil nhìn như con giun:)) thế mà các coach làm xong bạn lại phán 1 câu xanh như tàu lá chuối: "Tôi là fan H.O.T, tôi chọn HLV Kangta." =)))))))

Bình luận

=))) năm nay H.O.T fans tốt nhỉ, toàn chọn Kangta không như năm trước :"Tôi rất thích Kangta, là H.O.T fans nhưng tôi xin chọn XYZ" =)))  Đăng lúc 9-3-2013 01:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-3-2013 13:21:56 | Xem tất

@weibo

Poster Voice Korea trước tòa nhà hình như là của Mnet XD

Nói chung mùa 2 các anh chị coach quá dễ thương =)) Nhưng tình hình là thí sinh còn bá đạo hơn cả năm trước =))

Bình luận

mấy đợt trước mình vẫn ghi cre mà ^^  Đăng lúc 9-3-2013 08:13 PM
à mình quên..keke  Đăng lúc 9-3-2013 08:12 PM
bạn post ảnh với vid riết rồi không còn cái cre nào luôn ?   Đăng lúc 9-3-2013 05:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-3-2013 14:29:34 | Xem tất
thích quá thích quá,
do bị bạn dụ dỗ nên một đêm coi hết cái ss1 luôn, bò bò lên kites thế là thấy banner của ss2, cắm máy down nhanh luôn.
ss này mấy thí sinh quá dữ dội, hơn cả ss1 :)), bác Gil vẫn bá đạo hột gạo, iu bác nhất, ss2 này bác ráng chèo kéo Gary ssi tới làm HLV phụ nha nha <3
Thanks subteam đã thực hiện PJ này, ủng hộ hết mình \m/
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-3-2013 16:40:53 | Xem tất
Em xong ep.01 thì nhận ra form dụ thí sinh của các coach =))

bác Shin:"tôi là HLV thắng cuộc đây"
em Ta:"hãy trở thành tri kỉ" =)))

còn chị Baek với chú Gil thì mềnh vẫn chưa ngẩm ra đc =))

Nhưng rất thích 2 màn này :((

@Mnet youtube

Bình luận

công nhận thích nhất chị tóc ngắn ý, bài đấy hát cảm động :">  Đăng lúc 9-3-2013 09:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-3-2013 18:21:56 | Xem tất
Ủng hộ subteam hết mình.
Season 1  xem quá hay, nhất là vòng battle. Hy vọng năm nay cũng thànhcông.
Mà 4 HLV này đối đáp thì hết đỡ :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-3-2013 23:28:01 | Xem tất
Mình vừa xem xong và có cảm giác nổi da gà, show quá daebak :X

Thực sự các thí sinh đều hát rất hay, kể cả những người bị loại. Mỗi người đều khiến người nghe ấn tượng theo một cách khác nhau. Mình thấy tiếc cho những người bị loại, tiếc cho cái anh hát ở Heundae, anh ấy hát hay, lúc xem mình còn thắc mắc sao không ai chọn anh ấy, anh ấy hát hay như vậy, xem xong cả show mới à hóa ra mỗi người đều có lý do riêng, và đúng là núi này cao còn có núi kia cao hơn :)
Xem show này mới thấy được là các tài năng ở Hàn Quốc nhiều thế nào, chẳng qua họ không có một ngoại hình đẹp và một vài yếu tố khác để phát triển mà thôi. Kết quả là cơ hội nổi tiếng và được biết đến, được người ta nghe âm nhạc của mình lại vào tay những người mà thậm chí chẳng biết hát. Vậy nên lẽ dễ hiểu là có vài ca sĩ, nhóm nhạc cho ra những bài hát không phải để nghe, mà để xem. Thật đáng tiếc!

Mình thích cả dàn 4 huấn luyện viên của The Voice Korea. Họ bàn luận, tranh nhau thí sinh rất hài hước, máu lửa nhưng vẫn đúng mực, không quá lố như hlv Việt Nam.
Mình thích chú Shin Seung Hun, chú bình thường rất điềm tĩnh nhưng lúc cần tranh nhau với đàn em thì chú cũng không hiền chút nào :), và giọng chú hay quá T_T. Baek Ji Young đẹpp, chỉ có 1 nữ với ba nam mà không thấy chị lép vế tí nào :)) đoạn chị hát kêu gọi thí sinh hay quá :x Gil rất hài hước, vui tính :)  Kang Ta, xem xong show này cái sự fangirl điên cuồng của mình đã trở lại, mình rất thích một Kang Ta như thế này, một Kang Ta với âm nhạc :x Anh đừng đi đóng phim hay gì nữa hay duet dance với ai nữa, về làm một album ballad hay jazz ra trò đi anh.

Cảm ơn ST đã làm sub show này, ủng hộ các bạn :">, mình sẽ đóng dùi đóng cọc ở đây đến tập cuối cùng :))

Bình luận

fangirl Kangta <3  Đăng lúc 10-3-2013 01:23 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-3-2013 23:40:25 | Xem tất
subteam daebak ♥
show này mới chiều mà đã có sub rồi, giờ down về xem đã rồi sẽ review lại sau :')
yêu các bạn quá *moah*
=======
vừa xem xong The voice ♥
quá tuyệt ý, năm nay vừa mở màn chú Shin bị thất sủng dù năm ngoái đứng nhất :)), nhìn chú lúc các bạn kia chọn Kangta mặt chú buồn cười quá cơ :))
còn Kangta năm nay lên ngôi ♥
giọng của em gái 17 tuổi hay, nhưng mình bị thích+ ấn tượng giọng chị Yae Jun - người thứ 3 vào đội Kangta hơn :'). Giọng hát+bài hát đc chọn rất ấn tượng, dễ lay động lòng người ^^
Cái chị đội Baek Ji Young cũng đáng yêu :))
Gil thì hợp với style hiphop rồi, mình thấy bạn thành viên kia chọn đội Gil là quá hợp lý :D
Chờ sub tiếp tập 2 xem bạn kia chọn ai ^^ hóng quá cơ :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-3-2013 23:41:00 | Xem tất
năm nay lắm em chăm chăm vào đội Kangta thế nhỉ??? và có bé 16 tuổi hát hay quá ý
mà gần đây mình mới biết là Lessang có công ty riêng đấy
Năm nay không biết thí sinh của đội nào sẽ đăng quang đây, thật là mong chờ các vòng sau nữa
chị Bae năm nay thấy giản dị lạ thường, chắc đến các vòng sau mới càng ngày càng tăng cường makeup
nhưng dù gì thì gì, trong 4 huấn luyện viên thì rõ ràng giọng hát của Shin Seung Hoon - hoàng tử Ballad vẫn quá thuyết phục... vì quá ngọt ngào, chỉ cần cất giọng hát *Believe* là đủ đau tim lắm dzồi... .^^

Bình luận

bác Shin là Ông hoàng Ballad rồi ý chứ ko còn là Hoàng tử đâu a~~  Đăng lúc 10-3-2013 02:09 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách